::sm-plk1

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นางดวงเดือน เร่งเจริญโรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นางนางผาณิต คณะเกษม โรงเรียนเตรียมอุดมภาคเหนือรองประธานกรรมการ
3. นางบุบผา ยันอินทร์ โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
4. นางสาวพรลลิภัทร์ คงเทศน์โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
5. นางอทิตญา น้อยน้ำใส โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6
1. นางดวงเดือน เร่งเจริญโรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นางผาณิต คณะเกษม โรงเรียนเตรียมอุดมภาคเหนือรองประธานกรรมการ
3. นางบุบผา ยันอินทร์ โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
4. นางสาวพรลลลิภัทร์ คงเทศน์โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
5. นางอทิตญา น้อยน้ำใส โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3
1. นางภควรรณ อ่ำอ่วมโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวกัลชณาณิช ยามสุข โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีรองประธานกรรมการ
3. นางดวงเดือน กิติประสาทโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6
1. นางสาวพนมพร ชมภูพานโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวบุญญมุข ภาคภูมิโรงเรียนเตรียมอุดมภาคเหนือรองประธานกรรมการ
3. นางสาวจิตลดา ศักดิ์นิติจารุชัยโรงเรียนบางระกำวิทยศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3
1. นางเปรมปราณี เทียบตาโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวพรพิมล เลิศปรีชากมลโรงเรียนวังทองพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางสาวมณี แซ่ท่อโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6
1. นางรุ่งรวี อภิชาติธำรงโรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวนิตยา เอี่ยมทองโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางสาวจันทร์แรม ม่วงสวน โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3
1. นางอุษณีย์ รัตนสำเนียงโรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ม่วงปัทม์ โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางสาววิชุตา คำนวนวิทย์โรงเรียนเตรียมอุดมภาคเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6
1. นางประภา บุญยนต์ โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางเสาวจี เสาร์สุข โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางวันทนีย์ ดวงอาจโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นางสุดาภรณ์ ศิริสุวรรณโรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นายอนุสรณ์ มีสุข โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางปรัศณีญา ปั้นทองโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
4. นางพวงแก้ว ทองสนิทโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6
1. นางสุดาภรณ์ ศิริสุวรรณโรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นายอนุสรณ์ มีสุข โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางปรัศณีญา ปั้นทองโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
4. นายพวงแก้ว ทองสนิทโรงเรียนเตรียมอุดมภาคเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3
1. นางกันตภัทร เกตุดีโรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นางสาวเกศรินทร์ คันธมาลาโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางวรรณศิริ สิงห์มา โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ ม.4-ม.6
1. นางกุลธิดา สมโสภาโรงเรียนเตรียมอุดมภาคเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวพรพิมล สาลิการินทร์ โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีรองประธานกรรมการ
3. นางวรฉัน พึ่งม่วงศุภสินโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางสาวโชติรส แมลงภู่โรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวขนิษฐา เอมห้อง โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีรองประธานกรรมการ
3. นายสมนึก ใยศิลป์ โรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6
1. นางสาวโชติรส แมลงภู่โรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวขนิษฐา เอมห้อง โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีรองประธานกรรมการ
3. นายสมนึก ใยศิลป์ โรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการและเลขานุการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายสุรินทร์ชยุตม์ บุญประสพโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางอรัญญา บางสีโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการ
3. นางสาวอรพรรณ จันทนามลโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีนิทัศน์ คำทาโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
5. นางสมจิตร แซ่เซียวโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
6. นายสวัสดิ์ วงศ์สอนดอนทองวิทยากรรมการ
7. นางสาวประภาพร แสงอนุศาสน์โรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6
1. นายอภิชาติ เถื่อนกูลโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางมริสา อริยะวงศ์โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการ
3. นายกนกภณ เจริญรุ่งเรืองชัยโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
4. นางสุรีรัตน์ ขาวเอี่ยมโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
5. นางรุ่งนภา ฝายทะจักรโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
6. นายปราโมท เรณุมารโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
7. นางกัญจนพร แจ่มอยู่โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.จักรกฤษ กลิ่นเอี่ยมคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. นายธเนศ อินเมฆโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
3. นางสาวพัชราภรณ์ ทองนาทโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นางวรรณภา มานักฆ้องโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.จักรกฤษ กลิ่นเอี่ยมคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. นางสุกัญญา ไกรสอนโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการ
3. นางสาวสุชาวดี พิมหานามโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
4. นางปรางค์ทอง แทบศรีโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
5. นางสาวอังณานันท์ เด่นสท้านโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. ดร.วัชรพงษ์ อนรรฆเมธีคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. นางสาวสรารีวรรณ ภู่แขวงแสงโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
3. นางสาวรัตนากร โพธิ์ดงโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
4. นางสายชล สายยิ้มโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6
1. ดร.วัชรพงษ์ อนรรฆเมธีคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. นางรัชนีวรรณ กาญจนันท์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
3. นางสาวปรางทราย อุดด้วงโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
4. นางวิลาสินี ยอดวงศ์โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการ
5. นางนิตตรา บุญรอดโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นางสาวยุพิน แป้นแอ้นโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางสุรีย์ ศิริรัตน์โรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
3. นางสาวพรรณธิภา บุญศิลป์โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6
1. ว่าที่ร้อยตรีสามารถ วนาธรัตน์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางปรารถนา มีสุขโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
3. นางอมรรัตน์ จีนใจตรงโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นางธีราพร วิชินโรจน์จรัลโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวสุพัตรา อยู่บ้านคลองโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
3. นางนวินดา พัฒนศิริโรงเรียนบางระกำวิทยศึกษากรรมการ
4. นางบุษราภรณ์ บุญวังแร่โรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
5. นางชุติมา นาคสกุลโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
6. นางเมธาวี ทองจันทร์โรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
7. นางสาวขวัญใจ คงรอดโรงเรียนวังน้ำคู้ศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6
1. นางณัฐชานันท์ ชูแสง โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือประธานกรรมการ
2. นางมาลินี นาทธนนันท์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
3. นางสาวจุฑามาศ สุขเจริญโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการ
4. นางดวงพร เพ็ชรบัวโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
5. นางลัดดา สุวรรณไตรย์โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
6. นางวิลาวัลย์ วัดประตูมอญโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
7. นางสาวชรินทร์ทิพย์ เครือบุญมาโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นางพิมลรัตน์ ละม่อมโรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นางสาวเมตตา บุญประสพโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
3. ดร.ทิพวรรณ ธรรมาธิวัฒน์โรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
4. นางรพีพร สุขใจโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
5. นางเบญจวรรณ แหวนนิลโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6
1. นางจารี เมืองแก่นโรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นางสาววชิรญาณ์ สัจจากุลโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีวันเสด็จ สุขใจโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นางสิริลักษณ์ จันทรังษีโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการ
5. นางนิภาพร ไทยหล่อโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นางสาวธิดา รุ่งไพบูลย์ฤทธิ์โรงเรียนพุทธชินราชพิทยารองประธานกรรมการ
2. นางสาวพรพรรณ เดียวสุขประเสริฐโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
3. นางภัคนุช ปันทะธงโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการ
4. นายวรา สามนทา โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวการะเกด วชิรัคกุลโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6
1. นางอุษา กอบกิจโรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นายมนูญ บุปผาพ่วงโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
3. นายสุชน เด็จใจทัดโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นายณัฏฐ์ถวิตธ์ ฤกษ์เลิศรบโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการ
5. นางวารี ประภาธนานันท์โรงเรียนจ่านกร้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3
1. นายประเทือง วงศ์ประเสริฐศึกษานิเทศก์ สพม.๓๙ประธานกรรมการ
2. นางวาสนา ปราบุตรโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการ
3. นางสาววิลาวรรณ สังข์ทองโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
4. นางปรียานุช เพ็งทีโรงเรียนบ้านปลักแรดกรรมการ
5. นายพงษ์ศักดิ์ มาเกตุโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางอรดี มานักฆ้องโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. ผศ.ดร.วิษณุ ธงไชยมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
3. นางวนิจดา เอี่ยมประเสริฐโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
4. นายวุฒิศักดิ์ กาญจนาภาโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
5. นางสาวอนุรักษ์ สุขเหมือนโรงเรียนเตรียมอุดมภาคเหนือพิษณุโลกกรรมการ
6. ดร.ยุพิน ภูพวกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
7. นางสมพิศ ภู่เพ็ชร์โรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
8. นางเนาวรัตน์ ประสงค์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
9. นายภูริศ คงเนียม โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
10. นางอิสญาภา ธรรพรังษีโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6
1. นายขวัญ ตาใจโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. ผศ.ดร.พิสิษฐ์ พูลประเสริฐมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงคราม ประธานกรรมการ
3. นางสาวปรินธร เอี่ยมสะอาดโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวร กรรมการ
4. นายภัทรดร มั่นยุติธรรมโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
5. รศ.ดร.สิริลักษณ์ ชัยจำรัสมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
6. นางพันธ์ศิริ เสนีวงศ์ ณ อยุธยาโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวร กรรมการ
7. นางสาวสายชล สุขโขโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
8. นางสาวพัชราพร มิญชรัตน์โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือ กรรมการ
9. นางสาวจิราภา ยอดเพชรโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
10. นางดวงนภา สมพงษ์โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.วิภารัตน์ เชื้อชวด ชัยสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ผศ.ดร.คเชนทร์ แดงอุดมมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ดร.ปรารถนา โลพินมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
4. นางวิมลรัตน์ หาญณรงค์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
5. นายทวีศักดิ์ เปี่ยมทัพโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.วิภารัตน์ เชื้อชวด ชัยสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ผศ.ดร.คเชนทร์ แดงอุดมมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ดร.ปรารถนา โลพินมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
4. นางวิมลรัตน์ หาญณรงค์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
5. นายทวีศักดิ์ เปี่ยมทัพโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. ดร.ปิยนันท์ บุญพยัคฆ์มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. นางสาวเดือนแรม แพ่งเกียว มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก กรรมการ
3. ว่าที่พันตรีสาธิต อธิวาสโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นายนิกร พันธ์รุณโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
5. นางจารุวรรณ จงทองโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6
1. ดร.ปิยนันท์ บุญพยัคฆ์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก ประธานกรรมการ
2. นางสาวเดือนแรม แพ่งเกียว มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก กรรมการ
3. ว่าที่พันตรีสาธิต อธิวาสโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นายนิกร พันธ์รุณโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
5. นางจารุวรรณ จงทองโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. ดร.วันวิสา เจนรุ่งโรจน์สกุลมหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ผศ.ดร.เกรียงศักดิ์ พรมภักดิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.ดร.อรรถกร ทองทามหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
4. ผศ.ดร.ปิยะดา วชิระวงศกรมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
5. ดร.นันทยา เก่งเขตร์กิจมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6
1. ดร.วันวิสา เจนรุ่งโรจน์สกุลมหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ผศ.ดร.เกรียงศักดิ์ พรมภักดิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.ดร.อรรถกร ทองทามหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
4. ผศ.ดร.ปิยะดา วชิระวงศกรมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
5. ดร.นันทยา เก่งเขตร์กิจมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก กรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. ดร.ปิยนันท์ บุญพยัคฆ์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก ประธานกรรมการ
2. นางสาวเดือนแรม แพ่งเกียว มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก กรรมการ
3. ว่าที่พันตรีสาธิต อธิวาสโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นายนิกร พันธ์รุณโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
5. นางจารุวรรณ จงทองโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6
1. ดร.ปิยนันท์ บุญพยัคฆ์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก ประธานกรรมการ
2. นางสาวเดือนแรม แพ่งเกียว มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก กรรมการ
3. ว่าที่พันตรีสาธิต อธิวาสโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นายนิกร พันธ์รุณโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
5. นางจารุวรรณ จงทองโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายชาติ เจริญชัยโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางสุภาพ อมรประภาโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
3. นายวิฑูรย์ เต๋มา โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นายเกียรติมนูญ บัวชื่นโรงเรียนวังน้ำคู้ศึกษากรรมการ
5. นางสิริลักษณ์ โพธิบุตร โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
6. นางกิ่งแก้ว บรรลุผลสกุล โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
7. นางฐิติพร แม่งมาโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายชาติ เจริญชัยโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางสุภาพ อมรประภาโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
3. นายวิฑูรย์ เต๋มาโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นายเกียรติมนูญ บัวชื่นโรงเรียนวังน้ำคู้ศึกษากรรมการ
5. นางสิริลักษณ์ โพธิบุตร โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
6. นางกิ่งแก้ว บรรลุผลสกุล โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
7. นางฐิติพร แม่งมาโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6
1. นายภัทรดร มั่นยุติธรรมโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางปิยฉัตร คนชมโรงเรียนชุมแสงสงคราม "อุดรคณารักษ์ถัมภ์"กรรมการ
3. ว่าที่พันตรีสาธิต อธิวาสโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นายคมสันต์ สุขเอมโรงเรียนจ่านกร้อง กรรมการ
5. นายมรกต แสนกุลโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายเรวัตร เพ็ชรเอมครูอาวุโสประธานกรรมการ
2. นายสุรพงษ์ กล่ำบุตรโรงเรียนวัชรวิทยา (กำแพงเพชร)กรรมการ
3. นายวรวิช หล้าจังของโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6
1. นายเฉลิมพล บุญชูโรงเรียนเทศบาล 5 (วัดพันปี)ประธานกรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ เพ็ชรเอมครูอาวุโสกรรมการ
3. นายวรานนท์ คลังสีดาโรงเรียนบ้านโคกวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. พระอาจารย์ทวีวงศ์ อติธัมโมวัดสุดสวาสดิ์ประธานกรรมการ
2. นางทศพร มูลหงษ์ครูอาวุโส คศ.4กรรมการ
3. นายกฤษฎากร สุจาคำโรงเรียนวังมะด่านพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6
1. พระอาจารย์คำพล คัมภีรญาณเมธีวัดจันทร์ตะวันออกประธานกรรมการ
2. นายบุญมี บุญวังแร่ครูอาวุโสกรรมการ
3. นายณัฐวุฒิ สุดจิตร์โรงเรียนนครไทยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายปริญ สวนทองสุขผู้อำนวยการศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ สพม. เขต 39ประธานกรรมการ
2. นายศิริพงษ์ โสวัณณะชมรมหนังน้อยพิษณุโลกกรรมการ
3. ดร.สนาม เอกวิลัยนักวิชาการโสตทัศนศึกษาคณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6
1. นายปริญ สวนทองสุขผู้อำนวยการศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ สพม. เขต 39ประธานกรรมการ
2. นายศิริพงษ์ โสวัณณะชมรมหนังน้อยพิษณุโลกกรรมการ
3. ดร.สนาม เอกวิลัยนักวิชาการโสตทัศนศึกษาคณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6
1. นายเรวัติ เพ็ชรเอมครูอาวุโสประธานกรรมการ
2. นางสุกัญญา แตงไทยเทศบาล 5 (วัดพันปี)กรรมการ
3. นางสุธาทิพย์ พุดจันทร์เทศบาล 4 (ชุมชนวัดธรรมจักร)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6
1. นายเรวัติ เพ็ชรเอมครูอาวุโสประธานกรรมการ
2. นางสุกัญญา แตงไทยโรงเรียนเทศบาล 5 (วัดพันปี)กรรมการ
3. นางสุธาทิพย์ พุดจันทร์โรงเรียนเทศบาล 4 (ชุมชนวัดธรรมจักร)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางแววดาว เลิกนุชโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายอำพล ลิ้มรุ่งยืนยงครูอาวุโสกรรมการ
3. นางรัตนา ด้วงทองโรงเรียนดอนทองวิทยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6
1. นางนงลักษณ์ พรหมหิตรโรงเรียนบางกระทุ่มพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางงามพันธุ์ ศรีวิทยาโรงเรียนนาบัววิทยากรรมการ
3. นายพิษณุ ยัญทิพย์โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นายวยุกร เกตุน้อยมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนาประธานกรรมการ
2. นางจินตนา คำบุงโรงเรียนเทศบาล 5 (วัดพันปี)กรรมการ
3. นางสาวสุรีย์ สงบภัยวัฒนธรรมจังหวัด บางระกำกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6
1. ดร.สุพัตรา เจริญภักดีบดีรัฐมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นางวราพร พรมสงฆ์โรงเรียนเทศบาล 5 (วัดพันปี)กรรมการ
3. นางสาวธัญญพร มาบวบเจ้าหน้าที่สำนักศิลปะและวัฒนธรรมมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6
1. พระมหาอานนท์ เหลือบแลวัดสุดสวาสดิ์ประธานกรรมการ
2. นายวุฒิ หมื่นสินวิทยาลัยสงฆ์พุทธชินราช พิษณุโลกกรรมการ
3. พระครูสังฆรัตน์ ปรีชาวุฒิศาสตร์วัดราชบูรณะกรรมการ

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6
1. ผศ.อนุพงษ์ กมุกะมกุลมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. ดร.พิเชฐ สยมภูวนาถมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายโสภา แก้วพรหมโรงเรียนดอนทองวิทยากรรมการ
4. นายออมทรัพย์ มูลหงษ์โรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
5. นายภานุพล มิ่งกลิ่นโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.6
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3
1. ผศ.อนุพงษ์ กมุกะมกุลมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. ดร.พิเชฐ สยมภูวนาถมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายโสภา แก้วพรหมโรงเรียนดอนทองวิทยากรรมการ
4. นายออมทรัพย์ มูลหงษ์โรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
5. นายภานุพล มิ่งกลิ่นโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.4-ม.6
1. ผศ.อนุพงษ์ กมุกะมกุลมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. ดร.พิเชฐ สยมภูวนาถมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายโสภา แก้วพรหมโรงเรียนดอนทองวิทยากรรมการ
4. นายออมทรัพย์ มูลหงษ์โรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
5. นายภานุพล มิ่งกลิ่นโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายสมเกียรติ ไกรคงจิตร์โรงเรียนท่าทองพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางวาสนา จีนหวั้นโรงเรียนชุมแสงสงคราม “อุดรคณารักษ์อุปถัมภ์”กรรมการ
3. นายอดิเรก น้อยพานิชโรงเรียนบางระกำวิทยศึกษากรรมการ
4. นางสาวสิรินดา เจริญชอบโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
5. นายอภิชาติ เนียมหอมโรงเรียนเซนต์นิโกลาสกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6
1. นางศุภลักษณ์ ปู่ชึ้งโรงเรียนวิทยาศาสตร์ จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกประธานกรรมการ
2. นางสุนันทา คำสีสังข์โรงเรียนประชาสงเคราะห์วิทยากรรมการ
3. นายชนินทร์ เสมอพิทักษ์โรงเรียนเซนต์นิโกลาสกรรมการ
4. นายบรรหยัด อินสุวรรณโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
5. นายพีระ เมฆาจิรพลโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3
1. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6
1. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6
1. นายฐิติ สมบูรณ์อเนกมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
2. ผศ.สุรชาติ เกษประสิทธิ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ผศ.สมหมาย มาอ่อนมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ

ศิลปะ-ดนตรี

การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6
1. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6
1. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6
1. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
1. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
1. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
1. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6
1. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3
1. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6
1. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6
การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6
1. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6
1. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
3. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6
1. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ประธานกรรมการ
2. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6
1. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6
1. ดร.อำนาจ บุญอนนท์มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีบงกช เขียนเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
3. ดร.ณัฎฐนิช นักปี่มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายรัฐภูมิ ช่างเจรจาโรงเรียนบึงกาฬ สพม. เขต 21 (หนองคาย-บึงกาฬ)ประธานกรรมการ
2. นายพัฒนโรช เจริญยุทธโรงเรียนวัดเขมาภิรตาราม สพม. เขต 3 (นนทบุรี- พระนครศรีอยุธยา)รองประธานกรรมการ
3. นายอดิศร ภาโนชิตโรงเรียนบึงกาฬ สพม. เขต 21 (หนองคาย-บึงกาฬ)กรรมการ
4. นายอัศวิน โลหะการกสาขาดุริยางค์สากล ภาควิชาดุริยางคศิลป์ วิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
5. นายรุ่งชาย เย็นตาโรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมถ์ สพม. เขต34 (เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6
1. นายรัฐภูมิ ช่างเจรจาโรงเรียนบึงกาฬ สพม. เขต 21 (หนองคาย-บึงกาฬ)ประธานกรรมการ
2. นายพัฒนโรช เจริญยุทธโรงเรียนวัดเขมาภิรตาราม สพม. เขต 3 (นนทบุรี- พระนครศรีอยุธยา)รองประธานกรรมการ
3. นายอดิศร ภาโนชิตโรงเรียนบึงกาฬ สพม. เขต 21 (หนองคาย-บึงกาฬ)กรรมการ
4. นายอัศวิน โลหะการกสาขาดุริยางค์สากล ภาควิชาดุริยางคศิลป์ วิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
5. นายรุ่งชาย เย็นตาโรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมถ์ สพม. เขต34 (เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6
1. นายรัฐภูมิ ช่างเจรจาโรงเรียนบึงกาฬ สพม. เขต 21 (หนองคาย-บึงกาฬ)ประธานกรรมการ
2. นายพัฒนโรช เจริญยุทธโรงเรียนวัดเขมาภิรตาราม สพม. เขต 3 (นนทบุรี- พระนครศรีอยุธยา)รองประธานกรรมการ
3. นายอดิศร ภาโนชิตโรงเรียนบึงกาฬ สพม. เขต 21 (หนองคาย-บึงกาฬ)กรรมการ
4. นายอัศวิน โลหะการกสาขาดุริยางค์สากล ภาควิชาดุริยางคศิลป์ วิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
5. นายรุ่งชาย เย็นตาโรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมถ์ สพม. เขต34 (เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6
1. นายรัฐภูมิ ช่างเจรจาโรงเรียนบึงกาฬ สพม. เขต 21 (หนองคาย-บึงกาฬ)ประธานกรรมการ
2. นายพัฒนโรช เจริญยุทธโรงเรียนวัดเขมาภิรตาราม สพม. เขต 3 (นนทบุรี- พระนครศรีอยุธยา)รองประธานกรรมการ
3. นายอดิศร ภาโนชิตโรงเรียนบึงกาฬ สพม. เขต 21 (หนองคาย-บึงกาฬ)กรรมการ
4. นายอัศวิน โลหะการกสาขาดุริยางค์สากล ภาควิชาดุริยางคศิลป์ วิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยกรรมการ
5. นายรุ่งชาย เย็นตาโรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมถ์ สพม. เขต34 (เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
1. สิบเอกกฤตธนา วาสนจิตต์มณฑลทหารบก 39ประธานกรรมการ
2. นายนันทชัย พวงทวงโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลกกรรมการ
3. นายศุภเชษฐ์ ปั้นประเสริฐโรงเรียนจ่าการบุญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.4-ม.6
1. สิบเอกกตธนา วาสนจิตต์โรงเรียนมณฑลทหารบก 39ประธานกรรมการ
2. นายนันทชัย พวงทวงโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลกกรรมการ
3. นายศุภเชษฐ์ ปั้นประเสริฐโรงเรียนจ่าการบุญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6
1. ผศ.ดร.กมลธรรม เกื้อบุตรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นายนพดล พันธุ์เพ็ชร์มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการ
3. นายธิปไตย สุนทรมหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นายอโนทัย ส้มอ่ำวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. นางนิภารัตน์ กาญจนโชติผู้ทรงคุณวุฒิ สภาวัฒนธรรมจังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางชไมพร ขำทวีโรงเรียนบ้านแม่ระกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6
1. นายอโนทัย ส้มอ่ำวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. นางนิภารัตน์ กาญจนโชติผู้ทรงคุณวุฒิ สภาวัฒนธรรมจังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางชไมพร ขำทวีโรงเรียนบ้านแม่ระกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นายอโนทัย ส้มอ่ำวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. นางนิภารัตน์ กาญจนโชติผู้ทรงคุณวุฒิ สภาวัฒนธรรมจังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางชไมพร ขำทวีโรงเรียนบ้านแม่ระกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6
1. นายอโนทัย ส้มอ่ำวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. นางนิภารัตน์ กาญจนโชติผู้ทรงคุณวุฒิ สภาวัฒนธรรมจังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางชไมพร ขำทวีโรงเรียนบ้านแม่ระกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นายอโนทัย ส้มอ่ำวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. นางนิภารัตน์ กาญจนโชติผู้ทรงคุณวุฒิ สภาวัฒนธรรมจังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางชไมพร ขำทวีโรงเรียนบ้านแม่ระกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6
1. นายอโนทัย ส้มอ่ำวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. นางนิภารัตน์ กาญจนโชติผู้ทรงคุณวุฒิ สภาวัฒนธรรมจังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางชไมพร ขำทวีโรงเรียนบ้านแม่ระกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายอโนทัย ส้มอ่ำวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. นางนิภารัตน์ กาญจนโชติผู้ทรงคุณวุฒิ สภาวัฒนธรรมจังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางชไมพร ขำทวีโรงเรียนบ้านแม่ระกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6
1. นายอโนทัย ส้มอ่ำวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. นางนิภารัตน์ กาญจนโชติผู้ทรงคุณวุฒิ สภาวัฒนธรรมจังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางชไมพร ขำทวีโรงเรียนบ้านแม่ระกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6
1. นายอโนทัย ส้มอ่ำวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. นางนิภารัตน์ กาญจนโชติผู้ทรงคุณวุฒิ สภาวัฒนธรรมจังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางชไมพร ขำทวีโรงเรียนบ้านแม่ระกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6
1. นายอโนทัย ส้มอ่ำวิทยาลัยนาฏศิลปสุโขทัยประธานกรรมการ
2. นางนิภารัตน์ กาญจนโชติผู้ทรงคุณวุฒิ สภาวัฒนธรรมจังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางชไมพร ขำทวีโรงเรียนบ้านแม่ระกากรรมการและเลขานุการ

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
1. นางนฤมล แก้วแกมแขโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือประธานกรรมการ
2. Mr.Evan Gibbsโรงเรียนบ้านยางเมืองกรรมการ
3. นายธราธร สุขะอาคมโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6
1. นางนฤมล แก้วแกมแขโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือประธานกรรมการ
2. Mr.Evan Gibbsโรงเรียนบ้านยางเมืองกรรมการ
3. นายธราธร สุขะอาคมโรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
1. นางสาววีรญา เมฆกระจายโรงเรียนตะพานหินประธานกรรมการ
2. นางจิรภา อินทรขาวโรงเรียนพิจิตรพิทยาคมกรรมการ
3. Mrs.April Joy Amparo Babaelโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6
1. นางสาววีรญา เมฆกระจายโรงเรียนตะพานหินประธานกรรมการ
2. นางจิรภา อินทรขาวโรงเรียนพิจิตรพิทยาคมกรรมการ
3. Mrs.April Joy Amparo Babaelโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
1. นางนงนุช วิริยานุกูลโรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. Mr.Juan Carlo Donato Antonioโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. Mr.James Matcla Cunete Matcla Cuneteโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6
1. นางนงนุช วิริยานุกูลโรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. Mr.Juan Carlo Donato Antonioโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. Mr.James Matcla Cuneteโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
1. นางสาวมันตา อัตตพงษ์ไพบูลย์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางพิมลสิริ เถาว์แล เอี่ยมละออโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรรองประธานกรรมการ
3. นางสาวธันยพร ไคร้วงศ์เรือนโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการ
4. Mr.Jade Oliver N.Dabonโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
5. Mr.Jigg T.Paraderoโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือที่ปรึกษา
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6
1. นางสาวมันตา อัตตพงษ์ไพบูลย์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางพิมลสิริ เถาว์แล เอี่ยมละออโรงเรียนมัธยมสาธิตมหาวิทยาลัยนเรศวรรองประธานกรรมการ
3. นางสาวธันยพร ไคร้วงศ์เรือนโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกกรรมการ
4. Mr.Jade Oliver N.Dabonโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
5. Mr.Jigg T.Paraderoโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือที่ปรึกษา
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3
1. ผศ.จุไรรัตน์ โสภามหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ดร.ชนัญญา พวงทองมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. Mr.Yang Boมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6
1. ผศ.จุไรรัตน์ โสภามหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ดร.ชนัญญา พวงทองมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. Mr.Yang Boมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3
1. นางสาวหทัยกาญจน์ รักสัจจาโรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณีประธานกรรมการ
2. Mr.Kentaro Okadaโรงเรียนนครไทยรองประธานกรรมการ
3. Ms.Ayano Kawamuraโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือกรรมการ
4. Ms.Akino Minatoมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
5. Ms.Sakura Imamuraโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกที่ปรึกษา
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6
1. นางสาวหทัยกาญจน์ รักสัจจาโรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณีประธานกรรมการ
2. Mr.Kentaro Okadaโรงเรียนนครไทยรองประธานกรรมการ
3. Ms.Ayano Kawamuraโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือกรรมการ
4. Ms.Akino Minatoมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
5. Ms.Sakura Imamuraโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกที่ปรึกษา
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6
1. นายศาศวัต โมราสุขโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. Miss Kim Yi Seulโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาวพัชรินทร์ ใสสีสูบโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6
1. นางสาวศรีสุดา พุ่มชมมหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. Mr.Charly Longueมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. นายชัยวัฒน์ หอวรรณภากรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเยอรมัน ม.4-ม.6
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6
1. ดร.ภูริวรรณ วรานุสาสน์มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ดร.อมรรัตน์ เนตรธัญญกรวงศ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. Mr.Tan Zhengrongมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6
1. นางสาวหทัยกาญจน์ รักสัจจาโรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณีประธานกรรมการ
2. Mr.Kentaro Okadaโรงเรียนนครไทยรองประธานกรรมการ
3. Ms.Ayano Kawamuraโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือกรรมการ
4. Ms.Akino Minatoมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
5. Ms.Sakura Imamuraโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกที่ปรึกษา
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6
1. นายศาศวัต โมราสุขโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. MissKim Yi Seulโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาวพัชรินทร์ ใสสีสูบโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6
1. นางสาวศรีสุดา พุ่มชมมหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. Mr.Charly Longueมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. นายชัยวัฒน์ หอวรรณภากรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6
1. ดร.ภูริวรรณ วรานุสาสน์มหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ดร.อมรรัตน์ เนตรธัญญกรวงศ์มหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. Mr.Tan Zhengrongมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6
1. นางสาวหทัยกาญจน์ รักสัจจาโรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณีประธานกรรมการ
2. Mr.Kentaro Okadaโรงเรียนนครไทยรองประธานกรรมการ
3. Ms.Ayano Kawamuraโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือกรรมการ
4. Ms.Akino Minatoมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
5. Ms.Sakura Imamuraโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกที่ปรึกษา
การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6
1. นางสาวศรีสุดา พุ่มชมมหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. Mr.Charly Longueมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. นายชัยวัฒน์ หอวรรณภากรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6
1. นายศาศวัต โมราสุขโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. MissKim Yi Seulโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาวพัชรินทร์ ใสสีสูบโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6
1. ผศ.จุไรรัตน์ โสภามหาวิทยาลัยนเรศวรประธานกรรมการ
2. ดร.ชนัญญา พวงทองมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการ
3. Mr.Yang Boมหาวิทยาลัยนเรศวรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6
1. นางสาวหทัยกาญจน์ รักสัจจาโรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณีประธานกรรมการ
2. Mr.Kentaro Okadaโรงเรียนนครไทยรองประธานกรรมการ
3. Ms.Ayano Kawamuraโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคเหนือกรรมการ
4. Ms.Akino Minatoมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการและเลขานุการ
5. Ms.Sakura Imamuraโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกที่ปรึกษา
การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาเกาหลี ม.4-ม.6
1. นายศาศวัต โมราสุขโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. MissKim Yi Seulโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาวพัชรินทร์ ใสสีสูบโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นายอธิภัทร เดชะกะนิษฐโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางสาวอาภาภรณ์ ธาดาภาคย์โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
3. นางนิชาภา พุ่มทองโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6
1. นางสาวถวิกา ไรวงศ์โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย พิษณุโลกประธานกรรมการ
2. นางสาวนพวรรณ ทับทิมทองโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
3. นางสาววันเพ็ญ ม่วงศรีเมืองดีโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการและเลขานุการ

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายชูชีพ สุวรรณพรสมาคมสโมสรลูกเสือฯประธานกรรมการ
2. นายสุรศักดิ์ พงษ์ธรรมสมาคมสโมสรลูกเสือฯรองประธานกรรมการ
3. นางสาวสายครีม กลมพุกสมาคมสโมสรลูกเสือฯกรรมการ
4. นายสมควร จันทะคุณสมาคมสโมสรลูกเสือฯกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีเฉลิมวุฒิ ชื่นมีูครู โรงเรียนบ้านเนินมะปรางกรรมการ
6. นายสุลักษณ์ กุลเจ๊กครู โรงเรียนคันโช้งพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6
1. นายรัตน์ เกตุจันทร์ครูโรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นายทัน จันทร์คุ้มสมาคมสโมสรลูกเสือฯรองประธานกรรมการ
3. นายบุญลือ โพธิ์ขำสมาคมสโมสรลูกเสือฯกรรมการ
4. นายปรารมย์ ทองบุรีสมาคมสโมสรลูกเสือฯกรรมการ
5. นายสมภพ ประเสริฐครู โรงเรียนประชาสงเคราะห์วิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6
1. นายรัตน์ เกตุจันทร์ครูโรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นายพงษ์เทพ ทองคำพงษ์ศึกษานิเทศก์ สพม. เขต ๓๙รองประธานกรรมการ
3. นางโชติกา กุลจูนักวิชาการ สพม. เขต ๓๙กรรมการ
4. นางแน่งน้อย มาเนียมครูโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3
1. นางนรี สุทธายศครูโรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นางจุฑาทิพย์ ยงพานิชครู โรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
3. นายเสรี วุฒิศรีเสถียรกุลครู โรงเรียนจ่านกร้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6
1. นางนรี สุทธายศครูโรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นางจุฑาทิพย์ ยงพานิชครู โรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
3. นายเสรี วุฒิศรีเสถียรกุลครู โรงเรียนจ่านกร้องกรรมการและเลขานุการ
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นางนวลลักษณ์ พุ่มน้อยครู โรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นางประภาวดี ปราณีครู โรงเรียนจุฬาภรณ์ราชวิทยาลัยรองประธานกรรมการ
3. นางเปรมปราณี เทียบตาครู โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นางพิสมัย โทนแจ้งครูโรงเรียนจ่านกร้องกรรมการ
5. นายปณิธิ ภูศรีเทศครูโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการ
6. นางสาวเจนจิรา เอี่ยมอ่อนครู โรงเรียนประชาสงเคราะห์วิทยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6
1. นางอัมพิกา เปี่ยมสัมฤทธิ์ครู โรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นางผาณิต คณะเกษมครู โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือรองประธานกรรมการ
3. นางสาวนิตยา เอี่ยมทองอินทร์ครู โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
4. นางศิริวรรณ กี่ดำรงกูลครู โรงเรียนจ่านกร้องกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นางกิติยา เตชะวรรณวุฒิครู โรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นางสุวิมล นุ่มเมืองครู โรงเรียนบ้านกลางพิทยาคมกรรมการ
3. นางสุนทรี เซี่ยงว่อง ครู โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6
1. นางกิติยา เตชะวรรณวุฒิครู โรงเรียนจ่านกร้องประธานกรรมการ
2. นางสุวิมล นุ่มเมืองครู โรงเรียนบ้านกลางพิทยาคมกรรมการ
3. นางสุนทรี เซี่ยงว่อง ครู โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการและเลขานุการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3
1. นายอายุวัฒน์ ทองนวม โรงเรียนบ้านโนนใหญ่ สพป.กพ.1ประธานกรรมการ
2. นางขวัญชนก แสงท่านั่ง โรงเรียนบ้านหนองหัวควาย สพป.กพ.1 กรรมการ
3. นางนริสลา ทองคำ โรงเรียนวังโมกข์พิทยาคม สพม.41กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นายสรยุทธ ปั้นฉาย โรงเรียนประชาสงเคราะห์วิทยา ประธานกรรมการ
2. นายพีรดนย์ จัตุรัสโรงเรียนประชาสงเคราะห์วิทยา กรรมการ
3. นายยศธร ทราฤทธิ์ โรงเรียนวังน้ำคู้ศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นางเพ็ญนภา ทองนวม โรงเรียนบ้านไทรดงยั้ง สพป.พล.2 ประธานกรรมการ
2. นางสาวศรัณยา นันท์ศิลิ โรงเรียนบ้านแม่ระกา สพป.พล.2กรรมการ
3. นายชลธี แสวงทอง โรงเรียนบางกระทุ่มพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
1. นางเพ็ญนภา ทองนวม โรงเรียนบ้านไทรดงยั้ง สพป.พล.2 ประธานกรรมการ
2. นางสาวศรัณยา นันท์ศิลิ โรงเรียนบ้านแม่ระกา สพป.พล.2กรรมการ
3. นายชลธี แสวงทอง โรงเรียนบางกระทุ่มพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นางสาวนันทนิตย์ ท่าโพธิ์ โรงเรียนวังมะด่านพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวธีรวรรณ จันทร์อิน โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการ
3. นายร่มไทร ไมตระรัตน์ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
1. นางสาวนันทนิตย์ ท่าโพธิ์ โรงเรียนวังมะด่านพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวธีรวรรณ จันทร์อิน โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการ
3. นายร่มไทร ไมตระรัตน์ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6
1. นางภัทรพร วงศ์ใหญ่โรงเรียนประชาสงเคราะห์วิทยา ประธานกรรมการ
2. นายเกรียงไกร ศรีเจริญ โรงเรียนหนองพระพิทยากรรมการ
3. นางสาวพนิดา ทองคำ โรงเรียนท่าทองพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นายธีรพงษ์ นวลด่อน โรงเรียนพุทธชินราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นายเจษฎากร มากรื่น โรงเรียนดอนทองวิทยากรรมการ
3. นายเจษฎา แสงจันทร์ โรงเรียนวัดมหาวนาราม สพป.พล.1กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายวินัย ทาบาง โรงเรียนวัดบึงลำ สพป.พล.2ประธานกรรมการ
2. นายณฐวัฒน์ ม่วงทอง โรงเรียนวัดศรีวิสุทธาราม(วิไลราษฎร์อุปถัมภ์) สพป.พล.1กรรมการ
3. นางนิรันตรี อาจเอื้อ โรงเรียนวชิรบารมีพิทยาคม สพม.41กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6
1. นายเจษฎากร มากรื่น โรงเรียนดอนทองวิทยาประธานกรรมการ
2. นายชัยวัฒน์ ด้วงช้าง โรงเรียนวังน้ำคู้ศึกษากรรมการ
3. นายพรอนันต์ ธนธรรมพิทักษ์ โรงเรียนวังทองพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
1. นายวชิระ ลิ้มศรีประพันธ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. นางชลธิชา วรภู โรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการ
3. นายเอกกมล เรืองเดช โรงเรียนพุทธชินราชพิทยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นายสมศักดิ์ ลิ้มคงงาม โรงเรียนท่าทองพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายกิติศักดิ์ ปัญโญโรงเรียนบ้านน้ำจวง สพป.พล.3 กรรมการ
3. นายชัยวัฒน์ ด้วงช้าง โรงเรียนวังน้ำคู้ศึกษากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6
1. นายสมศักดิ์ ลิ้มคงงาม โรงเรียนท่าทองพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายกิติศักดิ์ ปัญโญโรงเรียนบ้านน้ำจวง สพป.พล.3 กรรมการ
3. นายชัยวัฒน์ ด้วงช้าง โรงเรียนวังน้ำคู้ศึกษากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6
1. นางสาวสุรีรัตน์ ทองพานเหล็ก โรงเรียนวัดดงโคกขาม สพป.พล.1ประธานกรรมการ
2. นายสิทธิพงษ์ กุลทอง โรงเรียนพรหมพิรามวิทยากรรมการ
3. นายวรวุฒิ มะลิวงษ์ โรงเรียนพรหมพิรามวิทยากรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายพีระชัย อากาศวิภาคข้าราชการบำนาญ สพป.พล.1ประธานกรรมการ
2. นายรังสิมันต์ น้อยเจริญวิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลกกรรมการ
3. นายวิษณุ อ้นบางเขนโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
4. นายปฏิณ นาคทองโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
5. นายวัลลภ พนัสขาวโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการ
6. นายนันทชัย พวงทองโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6
1. นายพีระชัย อากาศวิภาคข้าราชการบำนาญ สพป.พล.1ประธานกรรมการ
2. นายรังสิมันต์ น้อยเจริญวิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลกกรรมการ
3. นายวิษณุ อ้นบางเขนโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
4. นายปฏิณ นาคทองโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
5. นายวัลลภ พนัสขาวโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการ
6. นายนันทชัย พวงทองโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
1. นายพีระชัย อากาศวิภาคข้าราชการบำนาญ สพป.พล.1ประธานกรรมการ
2. นายรังสิมันต์ น้อยเจริญวิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลกกรรมการ
3. นายวิษณุ อ้นบางเขนโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
4. นายปฏิณ นาคทองโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
5. นายวัลลภ พนัสขาวโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการ
6. นายนันทชัย พวงทองโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6
1. นายพีระชัย อากาศวิภาคข้าราชการบำนาญ สพป.พล.1ประธานกรรมการ
2. นายรังสิมันต์ น้อยเจริญวิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลกกรรมการ
3. นายวิษณุ อ้นบางเขนโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
4. นายปฏิณ นาคทองโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
5. นายวัลลภ พนัสขาวโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการ
6. นายนันทชัย พวงทองโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
1. นายพีระชัย อากาศวิภาคข้าราชการบำนาญ สพป.พล.1ประธานกรรมการ
2. นายรังสิมันต์ น้อยเจริญวิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลกกรรมการ
3. นายวิษณุ อ้นบางเขนโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
4. นายปฏิณ นาคทองโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
5. นายวัลลภ พนัสขาวโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการ
6. นายนันทชัย พวงทองโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6
1. นายพีระชัย อากาศวิภาคข้าราชการบำนาญ สพป.พล.1ประธานกรรมการ
2. นายรังสิมันต์ น้อยเจริญวิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลกกรรมการ
3. นายวิษณุ อ้นบางเขนโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
4. นายปฏิณ นาคทองโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
5. นายวัลลภ พนัสขาวโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการ
6. นายนันทชัย พวงทองโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3
1. นายพีระชัย อากาศวิภาคข้าราชการบำนาญ สพป.พล.1ประธานกรรมการ
2. นายรังสิมันต์ น้อยเจริญวิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลกกรรมการ
3. นายวิษณุ อ้นบางเขนโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
4. นายปฏิณ นาคทองโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
5. นายวัลลภ พนัสขาวโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการ
6. นายนันทชัย พวงทองโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6
1. นายพีระชัย อากาศวิภาคข้าราชการบำนาญ สพป.พล.1ประธานกรรมการ
2. นายรังสิมันต์ น้อยเจริญวิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลกกรรมการ
3. นายวิษณุ อ้นบางเขนโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
4. นายปฏิณ นาคทองโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม สพม.38กรรมการ
5. นายวัลลภ พนัสขาวโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการ
6. นายนันทชัย พวงทองโรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป.พล.1กรรมการและเลขานุการ

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีเราะ เทียมเมฆโรงเรียนบางระกำวิทยศึกษาประธานกรรมการ
2. นายธนชัย เกตุเทียน โรงเรียนประชาสงเคราห์วิทยากรรมการ
3. นางสาวยุพิน จิตรกำเหนิดโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6
1. ว่าที่ร้อยตรีเราะ เทียมเมฆโรงเรียนบางระกำวิทยศึกษาประธานกรรมการ
2. นายธนชัย เกตุเทียนโรงเรียนประชาสงเคราห์วิทยากรรมการ
3. นางสาวยุพิน จิตรกำเหนิดโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีเราะ เทียมเมฆโรงเรียนบางระกำวิทยศึกษาประธานกรรมการ
2. นายธนชัย เกตุเทียนโรงเรียนประชาสงเคราห์วิทยากรรมการ
3. นางสาวยุพิน จิตรกำเหนิดโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6
1. ว่าที่ร้อยตรีเราะ เทียมเมฆโรงเรียนบางระกำวิทยศึกษาประธานกรรมการ
2. นายธนชัย เกตุเทียนโรงเรียนประชาสงเคราห์วิทยากรรมการ
3. นางสาวยุพิน จิตรกำเหนิดโรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีกรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นางสาวบงกชรัศม์ จันทรวงศ์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางอโณฌา บุญโสภาโรงเรียนพุทธชิราชพิทยากรรมการ
3. นายอำนาจ ชื่นแสงมอญม.เทคโนโลยีราชมงคลล้านนาพิษณุโลกกรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6
1. นางสาวบงกชรัศม์ จันทรวงศ์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางอโณฌา บุญโสภาโรงเรียนพุทธชิราชพิทยากรรมการ
3. นายอำนาจ ชื่นแสงมอญม.เทคโนโลยีราชมงคลล้านนาพิษณุโลกกรรมการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นางสาวสมพร ฉันทโชติโรงเรียนจุฬาภรณ์ราชวิทยาลัยประธานกรรมการ
2. นางณัฐิดา สุทธาโรงเรียนดอนทองวิทยากรรมการ
3. นางอุดมลาภ เหมือนฤทธิ์โรงเรียนเตรียมอุดมภาคเหนือกรรมการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6
1. นางสาวสมพร ฉันทโชติโรงเรียนจุฬาภรณ์ราชวิทยาลัยประธานกรรมการ
2. นางณัฐิดา สุทธาโรงเรียนดอนทองวิทยากรรมการ
3. นางอุดมลาภ เหมือนฤทธิ์โรงเรียนเตรียมอุดมภาคเหนือกรรมการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายสายัณต์ แพนครโรงเรียนชุมแสงสงคราม อุดรคณารักษ์อุปถัมภ์ประธานกรรมการ
2. นางวรรณเพ็ญ เชื้อสิงห์โรงเรียนพุทธชิราชพิทยากรรมการ
3. นายประสงค์ ศิริธรโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6
1. นายสายัณต์ แพนครโรงเรียนชุมแสงสงคราม อุดรคณารักษ์อุปถัมภ์ประธานกรรมการ
2. นางวรรณเพ็ญ เชื้อสิงห์โรงเรียนพุทธชิราชพิทยากรรมการ
3. นายประสงค์ ศิริธรโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นางจารุวรรณ เดชคุ้มโรงเรียนพุทธชิราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นางประพิณมาศ ศรีผุยโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการ
3. นางนิ่มนวล ไชยสิทธ์โรงเรียนจุฬาภรณ์ราชวิทยาลัยกรรมการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6
1. นางจารุวรรณ เดชคุ้มโรงเรียนพุทธชิราชพิทยาประธานกรรมการ
2. นางประพิณมาศ ศรีผุยโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการ
3. นางนิ่มนวล ไชยสิทธ์โรงเรียนจุฬาภรณ์ราชวิทยาลัยกรรมการ
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นางสิรินทร์พร รัตนจารุวัฒน์โรงเรียนประชาสงเคราห์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายสุชาติ สาดอ่ำโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการ
3. นายสุรชัย คุดช่วงโรงเรียนบ้านโคนพิทยากรรมการ
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6
1. นางสิรินทร์พร รัตนจารุวัฒน์โรงเรียนประชาสงเคราห์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายสุชาติ สาดอ่ำโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการ
3. นายสุรชัย คุดช่วงโรงเรียนบ้านโคนพิทยากรรมการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นางสิรินทร์พร รัตนจารุวัฒน์โรงเรียนประชาสงเคราห์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายสุชาติ สาดอ่ำโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการ
3. นายสุรชัย คุดช่วงโรงเรียนบ้านโคนพิทยากรรมการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6
1. นางสิรินทร์พร รัตนจารุวัฒน์โรงเรียนประชาสงเคราห์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายสุชาติ สาดอ่ำโรงเรียนบ้านกร่างวิทยาคมกรรมการ
3. นายสุรชัย คุดช่วงโรงเรียนบ้านโคนพิทยากรรมการ
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นางสาวบงกชรัศม์ จันทรวงศ์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางอโณฌา บุญโสภาโรงเรียนพุทธชิราชพิทยากรรมการ
3. นายอำนาจ ชื่นแสงมอญม.เทคโนโลยีราชมงคลล้านนาพิษณุโลกกรรมการ
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6
1. นางสาวบงกชรัศม์ จันทรวงศ์โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรีประธานกรรมการ
2. นางอโณฌา บุญโสภาโรงเรียนพุทธชิราชพิทยากรรมการ
3. นายอำนาจ ชื่นแสงมอญม.เทคโนโลยีราชมงคลล้านนาพิษณุโลกกรรมการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายณัฐพงศ์ อินทร์เทพศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกประธานกรรมการ
2. นางนฤชล มันตะสูตรศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางสาวทักษณพร อิ่มกระจ่างศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายณัฐพงศ์ อินทร์เทพศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกประธานกรรมการ
2. นางนฤชล มันตะสูตรศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางสาวทักษณพร อิ่มกระจ่างศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.4-ม.6

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
1. นายอมร เกตุแก้วศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกประธานกรรมการ
2. นายยงยุทธ จันทร์เครือยิ้มศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกกรรมการ
3. นางสาวสุรดา อินพิทักษ์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น
1. นายอมร เกตุแก้วศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกประธานกรรมการ
2. นายยงยุทธ์ จันทร์เครือยิ้มศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกรรมการ
3. นางสาวสุรดา อินพิทักษ์ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 7 จังหวัดพิษณุโลกกรรมการและเลขานุการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
ผู้ดูแลระบบระดับเขตพื้นที่การศึกษา นายอิสรพงศ์ ทองอิ่ม ตำแหน่ง ครู โรงเรียนจ่านกร้อง จังหวัดพิษณุโลก โทร:083-620-4406 อีเมล: naka_it@hotmail.com
Copyright © 2012-2018 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]