สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) [กลุ่ม สพม.แพร่ 1]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา 37
ณ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ และ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่
ระหว่าง วันที่ 23-24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงเกสรา  สินธุชัย
 
1. นางปัณฑารีย์  ต้นกล
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธนวรรณ  กลมกลอม
 
1. นางระวีวรรณ  วีระพันธ์
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. เด็กหญิงชญานิศ  บุญบำรุง
 
1. นางสาวนริศรา  ยะอิตะ
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงบุญฑริกา  ยะอินต๊ะ
 
1. นายจตุพร  เมืองแก้ว
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. เด็กหญิงธีรกานต์  มูลแก้ว
 
1. นางนัฐวรรณ  ฬาทอง
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 82 ทอง 6 โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กชายวรภัทร  วัลภัย
 
1. นางสุนทรี  คำสาเลา
 
7 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 81 ทอง 7 โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงปณิตตรา  อินทรรุจิกุล
 
1. นางชัญญา  คลังภักดี
 
8 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายธนวัฒน์  คำยวง
 
1. นางวิลาวัลย์  ดาวแดน
 
9 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวสุชานันท์  ขอนเอิบ
 
1. นายพลร่ม  ดอกแก้ว
 
10 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวจารุกัญญ์  เจตนานุเคราะห์
 
1. นางอัญชลี  อินทรชัย
 
11 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงพิมลรัตน์  จิตขาว
 
1. นางสาวเสาวณีย์  ดังก้อง
 
12 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ทองปลอด
 
1. นางสาวศิริพร  ป่าเขียว
 
13 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  บุญเจริญ
 
1. นางสาวภัคจิรา  ศรีธิเรสน์
 
14 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวอภิชญา  สิทธิวงศ์
 
1. นางสาวยุรีพร  หาญยุทธ
 
15 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวศิริลักษณ์  สุจาคำ
 
1. นางศินันทนี  ปัญญาไวย
 
16 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายบัญญวัต   ทนันชัย
 
1. นางประภาสินี  เวียงวี
 
17 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงสิริพร  พลแหลม
 
1. นางกาญจนาพร  คงเพ็ชร
 
18 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงอรณิชา  ศิริสานสุวรรณ
 
1. นางวิจิตรา  วรรณมาลิกพันธ์
 
19 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายพรหมพิริยะ  ถ้อยคำ
 
1. นางกัลยา   กุหลาบขาว
 
20 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงษุเมษา  ฆ้องชัย
 
1. นางดรุณวรรณ  แก้วมี
 
21 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นางสาวณัฐมณฑน์  ตรินันท์
 
1. นางวาสนา  สมใจ
 
22 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกนกรัตน์  ปวงคำ
 
1. ดร.พัชร์ชิสา  สุขเสน
 
23 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวธนัชพร  ทุเรียนทอง
 
1. นางพินพนอ  กัลยาประสิทธิ์
 
24 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวสิรินาถ  จำรูญ
 
1. นางจรรยา  โยธา
 
25 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 87 ทอง 4 โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวชยาภรณ์  แตงร้าน
 
1. นางรำพึง  สิทธิวงศ์
 
26 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 83 ทอง 5 โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. นางสาวพัชริดา  เขื่อนคำ
 
1. นางพิชญาภา  ประมายันต์
 
27 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 80.5 ทอง 6 โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ (พัฒนาประชาอุปถัมภ์) 1. นางสาวอัญชิสา  อวนใจราษฎร์
 
1. นางสาวจิรัชยา  เจริญมณี
 
28 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 80 ทอง 7 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นางสาวรพีพร    เสาระวะ
 
1. นางวาสนา  สมใจ
 
29 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 95.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชญานิศ  ถิ่นอยู่
 
1. นางศิริประภา  เดชรอด
 
30 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 90.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. เด็กหญิงวารุณี  สุวรรณรัตน์
 
1. นางนริศรา  หงษ์หนึ่ง
 
31 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  ทองถิ่น
 
1. นางสาวเสาวณีย์  ดังก้อง
 
32 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. เด็กหญิงญาณินท์  คำแปง
 
1. นางน้อม  ไชยยศ
 
33 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 84.2 ทอง 5 โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ (พัฒนาประชาอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงวรรณภา  หมายชม
 
1. นางกันจนา  งิ้วแดง
 
34 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กชายเชาวรินทร์  ชะอุ่ม
 
1. นางพัชรี  ทำนุพันธุ์
 
35 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 94.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายธนากร  ถิ่นการ์
 
1. นางพัชรี  ทำนุพันธุ์
 
36 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวรัชนีกร  ห้าวหาญ
 
1. นางบุษกร  ศรีโชค
 
37 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ (พัฒนาประชาอุปถัมภ์) 1. นางสาวพิมพิลาศ  จันทร์มา
 
1. นายญาณรพัฒน์  แก้วที
 
38 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 86.75 ทอง 4 โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวยศวดี  เหมืองหม้อ
 
1. นางสาวคณิสสร  แสงมณี
 
39 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 86 ทอง 5 โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. นางสาวธีราพร  แก้ววิเศษ
 
1. นางนริศรา  หงษ์หนึ่ง
 
40 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกมลชนก  ศิริจันทร์
2. เด็กหญิงเขมจิรา  สัตยประกอบ
 
1. นายวิทยา   ปันแก้ว
2. นางวิจิตรา  วรรณมาลิกพันธ์
 
41 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 96.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายถิรณัฐ  ก๋ากันมี
2. เด็กหญิงสุฑามาศ  แก้ววิเศษ
 
1. นางทศพร  แตเจริญ
 
42 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  เสนาคำ
2. เด็กหญิงจิราพร  อุปรัตน์
 
1. นางสุนทรี  คำสาเลา
 
43 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงณัฐชยา  เลิศนราพันธ์
2. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  แดงอร่าม
 
1. นางสาวบุญชู  สิงห์คาร
 
44 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ ม.4-ม.6 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายบารเมษฐ์  โคตรคันทา
2. นายวรเมธ   นุ่มสารพัดนึก
 
1. ดร.พัชร์ชิสา  สุขเสน
 
45 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวพัฒน์นรี  มากต่าย
2. นางสาวศุภัทชา  พานทะนะ
 
1. นางวิภารัตน์  ตาวิยะ
 
46 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ ม.4-ม.6 82.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวพรกมล  บังคุณ
2. นางสาววิภาดา  รางเย็น
 
1. นางสาวบุญชู  สิงห์คาร
 
47 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงวรัญญา  โกสินทร์
2. เด็กหญิงสุภนิช  ทองจริง
 
1. นางอัญชลี  อินทรชัย
 
48 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงฐิติมา  สายยนต์
2. เด็กชายวชิรญาณ์  ทองนพเก้า
 
1. นางราตรี  คำวงศ์
 
49 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาววัชราภรณ์  สัจจมงคล
 
1. นางอัญชลี  อินทรชัย
 
50 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ (พัฒนาประชาอุปถัมภ์) 1. นายวีรภัทร  มะเยอะ
 
1. นางสาวจิรัชยา  เจริญมณี
 
51 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงณัฐนรี  บุษบงทอง
 
1. นางฐิติมา  ศรีจันทร์
 
52 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายศุภวิชญ์  ตรีสุขรัตน์
 
1. นางสุภัสสร  สมนึก
 
53 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายปิยะพัทธ์   ภิญโญ
 
1. นางสาววิชญา  เมฆอากาศ
 
54 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 85.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายก้องปราบ  สอนบาลี
2. เด็กหญิงภัทรภร  เกตุผล
3. เด็กหญิงศุภัทรา  ศรีวิราช
 
1. นายเฉลิมพงษ์  เหมืองห้า
2. นางพิจิตรา  ศรีอินทยุทธ
 
55 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกสิวรา  สุขทรัพย์
2. เด็กชายพงศกร  พรมมิ่ง
3. เด็กหญิงศศิวิมล  สาใจ
 
1. นางสาวนภาพร   เข้มขัน
2. นางสาวอาจรีย์  ศรีคำสุข
 
56 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 88.01 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายจิรพัฒน์  สมบัติ
2. นายภูรวิช  ปัญญาวชิโรภาส
3. นายศุภมงคล   หมั่นขีด
 
1. นางหัสยา   ภักดี
2. นางมนสิการ  เสนาสุทธิพร
 
57 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 81.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวจิราพร  ผลฟักแฟง
2. นางสาวปภาวรินท์  ไชยภิสาร
3. นางสาวสุวนันท์  ไหมคำ
 
1. นางเฟืองฟ้า  พลอยแสงสาย
2. นางสาวประพิมพร  สันวงศ์
 
58 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 82.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายก้องหล้า  สุดใจ
2. เด็กชายธนกร  โพธิ์พันธ์ทูล
3. เด็กชายภควัต  บุญสิงมา
 
1. นางสาวสิริรัตน์   กันธิยะ
 
59 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 80.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวชลธิชา  บุญจินะ
2. เด็กหญิงณัฐิดา  กิ่งยอด
3. เด็กหญิงรัตนวราภรณ์  จำปา
 
1. นางเฟื่องฟ้า  พลอยแสงสาย
2. นางสาวประพิมพร  สันวงศ์
 
60 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 86.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวรัตติกาล  จาตุมา
2. นางสาวรุ้งลาวัลย์  นวลอินทร์
3. นายวิชิตชัย  อุ่นใจ
 
1. นายเฉลิมพงษ์  เหมืองห้า
2. นางจีระกมล  ศรีนะ
 
61 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงจตุพร  ตรีสุขรัตน์
2. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  อภิชัย
 
1. นางพวงพรรณ  วันมา
 
62 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  แก้วพรม
2. เด็กหญิงสุพิชญา  อิสริยเตชะ
 
1. นายสมชาย  อินตา
2. นางสาววชิราภา  เพ็ชรหาญ
 
63 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายชยุตพล  สอนธรรม
2. นายธนสร  ดอนน้อย
 
1. นางสาวชีวารัตน์  คำยวง
2. นางสาวพัชรีย์  เทพจันทร์
 
64 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายธีรดนย์  เหมืองหม้อ
2. นายศุภฤกษ์   คงประพันธ์
 
1. นายฌาณกิรติ  รัตนปภานันท์
2. นางสาวสิริรัตน์   กันธิยะ
 
65 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายราชัน  ดอกคำ
 
1. นางสาวแพร  ยะปะนันท์
 
66 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายทินภัทร  ปะวะศรี
 
1. นางสาวกาญจนา  ไชยชนะ
 
67 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายรุจ  เจียศิริพงษ์กุล
 
1. นายบรรหาร  กาศเกษม
 
68 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายศุภวิชญ์  วรรณา
 
1. นางสาววรารัตน์  จดจำ
 
69 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. เด็กหญิงชุติมณฑน์  ไทยใหม่
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  จุมพิศ
 
1. นางสาวปรางมาศ  เมืองพรม
2. นายทศพร  มั่งคั่ง
 
70 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายปภังกร  เปาเล้ง
2. เด็กชายวิชัยยุตม์  เกี๋ยงคำ
 
1. นางสาวดาวรุ่ง  ใจน่าน
2. นางสาวชนชญาณ์  วงค์คำมา
 
71 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงปิยวรา  โสวะนา
2. เด็กหญิงสุภัสสรา  อ่อนน้อม
 
1. นางนันท์มนัส  ปิยรัตน์เจริญ
2. นางสาวฐานิดา  พรหมวัชรานนท์
 
72 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นายธิติวุฒิ  พริมมา
 
1. นายทวีศักดิ์  เหล็กกล้า
 
73 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. นางสาวฐิติวรรณ  ทนันชัย
 
1. นางสาวปรางมาศ  เมืองพรม
 
74 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายธีธัช  ขันแก้ว
 
1. นางสายหยุด  ศิริชัย
 
75 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงสุริชยา  ถิ่นถา
 
1. นางวชิรภานันท์  ขันคำต๊ะนันท์
 
76 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวกีรนันท์  พลเพ็ง
 
1. นางสาววิมลวัลย์  ศรีใจ
 
77 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัญญาณัฐ  อุดมชนะรุ่งโรจน์
 
1. นางสาววรารัตน์  จดจำ
 
78 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายดนุนัย  คะจรรยา
 
1. นางสาวพัชรีย์  เทพจันทร์
 
79 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวพรทิพย์   สวนผล
 
1. นางสาวกมลวรรณ  พัวทวี
 
80 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  มีทรัพย์
 
1. นายชยุตพงศ์  พรมยะ
 
81 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายภัทรวัต  เอี่ยมเจริญ
 
1. นางสุภัสสร  สมนึก
 
82 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายตุลธร  ศรีดอนชัย
2. เด็กชายธนกร  เครืออยู่
3. เด็กชายเตชิต  กุลกัลยากรกมล
 
1. นางสาววาสนา  ถิ่นแสง
2. นางสาวณมน  น่วมเจริญ
 
83 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวณัฐญาพร  กอบกำ
2. เด็กหญิงธวัลรัตน์  เทพสาธร
3. เด็กหญิงวรัชยา  ชัยธรรม
 
1. นางอรวรรณ  ป่าธนู
2. นางสาวขวัญดาว  ใจงาม
 
84 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายจตุรภัทร  คำป้อง
2. เด็กหญิงจิราวรรณ  ทิมาณะ
3. เด็กหญิงธีรพร  กวางกระโดด
 
1. นางนันทิชา  คำตุ้ม
2. นางสาวสุพิชญา  หล่ายโท้
 
85 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายกฤษฎิ์ชนน  ศรีวิลัย
2. นายทองธรรม  ปรารมภ์
3. นายพีรวิชญ์  อินทร์ปรา
 
1. นางวันวิสาข์  กาวี
2. นางสาววิริยา  ศรีใจอินทร์
 
86 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวธัญสุดา  พื้นงาม
2. นายนวนนท์  วงศ์เจริญ
3. นางสาวอัฐภิญญา  ชัยนะเลิศวงศ์
 
1. นางพรพิมล  ฮวดหิน
2. นางขวัญฤทัย  จันทร์สุข
 
87 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงจิรัชยา   พรานกวาง
2. เด็กหญิงตรีญาภรณ์   ก้อนสวรรค์
3. เด็กหญิงศุภกัญญา   วิเชียรกันทา
 
1. นางศรีภา    สายซอ
2. นางสาวราตรี   ไหวเคลื่อน
 
88 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายนฤรงค์  เหมืองห้า
2. เด็กชายรัชตพงศ์  พรินทรากุล
3. เด็กหญิงอทิตยา  สวาทพงษ์
 
1. นางสาวสุพรรษา  งามเขียว
2. นางสาวสุพิชญา  หล่ายโท้
 
89 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงมัสนา  ใจธรรม
2. เด็กหญิงศศิกานต์  สายเย็น
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ถาปนา
 
1. นางสาวประภาพรรณ  จันตา
 
90 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายธรรมป์พน  ธรรมใจ
2. เด็กหญิงนงนภัส  พอสม
3. เด็กหญิงรดา  ปราชญ์วีระกุล
 
1. นายกฤษฎา   ทองประไพ
2. นางสาวสุภัทรา  วิชาเหล็ก
 
91 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กหญิงนทีกานต์  เข็มเรือง
2. เด็กชายภริณัฐ  คนธรรม
3. เด็กหญิงสุนิสา  มาอุ่น
 
1. นางสุกัญญา  ศรีปณิธาน
2. นางสาวสุวรรณี  ชัยชนะ
 
92 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวศศิวิมล  รางคำ
2. นางสาวศิริลักษณ์  วอนประสิทธิ์
3. นางสาวองค์ชนิตา  แข็งขัน
 
1. นางเพียงจิต  ชำนาญ
2. นางสาวศิริรัตน์  กิติคู้
 
93 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวชยาภรณ์  สุกใส
2. นางสาวณัชธภากร  สบายสุข
3. นายณัฐพล  อินทวงค์
 
1. นางทัศนีย์  สบายสุข
2. นางไอยเรศ  สว่างเมืองวรกุล
 
94 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 83.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวสิริยากร  ธนะภาษี
2. นางสาวเบญปภา  ตาคำ
 
1. นายอนุพงศ์  ไพรศรี
 
95 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงพัณณิตา  ไชยมงคล
2. เด็กหญิงภคพร  วิลัย
3. เด็กหญิงมนัสนันท์  นาบุญมี
 
1. นางสาวธรัญญา  พาณิช
2. นางสาวประภาพรรณ  จันตา
 
96 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กชายณัฐนันท์  ทรัพย์เมือง
2. เด็กชายมนุเชษฐ์  ผิวมณี
3. เด็กชายวัชรพงษ์  เกียรติชัยภูมิ
 
1. นางสาวเอมพิกา  ใจคำ
2. นางสาวกัลยา  แข็งแรง
 
97 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายศิวกร  สุคันธมาลา
2. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  กาวีวน
3. เด็กชายเอกบุรุษ   เชียงดี
 
1. นายพจงจิตร  นาบุญมี
2. นางสาวฐานียา  อิ่มโอชา
 
98 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 85.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวกมลวรรณ  ไชยยาด
2. นายธีรภัทร  จุวรรณ
3. นายบูรพา  มีคุณ
 
1. นางอิศรา  เหล่าคุณากร
 
99 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวคัจฉนันท์  สมร
2. นางสาวชลิตา  ประยูรศรี
3. นางสาวรตนมน  อินทุดม
 
1. นางสาวสนธยา  กาศสมบูรณ์
2. นายมีนา  จำรัส
 
100 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 83.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวนภัสสร   ส่วนมุ้ง
2. นางสาวนฤพันธ์   ใจนันจา
3. นางสาวปรียาภัทร   วงศ์อนุ
 
1. นายอภิเชษฐ์   วงศ์ษา
2. นางศรีภา   สายซอ
 
101 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 81.25 ทอง 4 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นางสาวภัทรนันท์  อุปนันไชย
2. นางสาวภาณินี  ขะบวน
3. นางสาววรรณิศา  อุปนันไชย
 
1. นางวัชรีย์  เหมืองจา
2. นางจำเนียร  จินดากาศ
 
102 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 80.25 ทอง 5 โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวบุญจิรา  สินธุชัย
2. นางสาวศุภากร  มาก๋อง
3. นายอรรณพ  สายยนต์
 
1. นางทัศนีย์  สบายสุข
2. ว่าที่ร้อยตรีชิตชัย  โพธิ์ประภา
 
103 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 95.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกานต์รวี  วีระศรี
2. เด็กหญิงธัญญรัศม์  บุญนิธิพันธุ์
3. เด็กหญิงอภิชญา  คงชุม
 
1. นางสาวณัฐญาภรณ์  ทองคำพิพัฒน์กุล
2. นางสาวจิราพร  พรหมปัญญา
 
104 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 93.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ชาอุ่น
2. เด็กหญิงนิจจารีย์  ปรึกไทสงค์
3. เด็กชายไกรสร  เลาอาทะ
 
1. นางสาวเอื้องฟ้า  แผนวงษ์
2. นางสาวภัทรภร  ตันตุลา
 
105 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายปฏิภาณ  สีเสวก
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  พรมเสน
3. เด็กหญิงพีรญา  อินต๊ะเสน
 
1. นางวราภรณ์  กาศมณี
2. นางสาวณัฐพร  แสนอินทร์
 
106 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 85.6 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงลลิตภัทร  พิฬารัตน์
2. เด็กหญิงอัจฉรพันธ์  ธงสิบเจ็ด
3. เด็กหญิงเกวลิน  ช่างทองเก่ง
 
1. นางสาวเนาวรัตน์  วงศ์ทา
2. นางสาววรางคณา  รัตนะ
 
107 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 89.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวพิชชากร  สวนนันท์
2. นางสาวพิชญานิน  เดชบุญญาภิชาติ
3. นางสาวมัชฌุณดา  พัฒนปุญญาภพ
 
1. นายวิทวัส  วรรณสุคนธ์
2. นางสาวกนกภรณ์  ธรรมไชยางกูร
 
108 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 89.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวพัตรพิมล  เกษตรกรชน
2. นางสาวภูริมาศ  เทือกชัยคำ
3. นางสาววรัญญา  เพียวสำราญ
 
1. นางสาวณัฐญาภรณ์  ทองคำพิพัฒน์กุล
2. นางสาวจิราพร  พรหมปัญญา
 
109 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 81.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวชลธิชา  หงษ์สามสิบเก้า
2. นางสาวสุธาสินี  สุภาแก้ว
3. นางสาวเนตรนารี  พุฒสี
 
1. นางสาวอาทิติพร  แสนจักร
2. นางสาวณิชชา  บุตรสีมาตร
 
110 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 80.1 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวกุลปรียา  ใจชำนาญ
2. นางสาวปานไพลิน  ใจวงศ์
3. นายศุภกฤต  คำเข่ง
 
1. นายคเณศ  คะชา
 
111 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกันตพิชญ์  ขอบปี
2. เด็กหญิงพีรพร  ระวังภัย
 
1. นางอรวรรณ  ป่าธนู
2. นางสาวจุฑามาศ  กันวงค์
 
112 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงธารพระพร  สิงห์คาน
2. เด็กหญิงนิรัชพร  ใจกาศ
 
1. นางอิศรา  เหล่าคุณากร
 
113 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 90.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวญาณัจฉรา  บรรเลง
2. นางสาวญาณิศา  ตันติเวชภูมิ
 
1. นายมีนา  จำรัส
2. นางสาวสนธยา  กาศสมบูรณ์
 
114 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวชยิสรา  คงยืน
2. นางสาวนิจฉรา  มุ้งตุ้ย
 
1. ว่าที่ร้อยตรีชิตชัย  โพธิ์ประภา
2. นางสาวชมพู  กวางแก้ว
 
115 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นายณรงค์ศักดิ์   หาญพล
2. นางสาวธัญญเรศ   ทาสี
 
1. นายอภิเชษฐ์   วงศ์ษา
2. นางศรีภา   สายซอ
 
116 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 83.6 ทอง 4 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นายนิติศาสตร์  อภิฉัตรวงศ์
2. นายสรศักดิ์  ทรายอินทร์
 
1. นายสมบูรณ์  คำกระจาย
2. นางสาวอาทิติพร  แสนจักร
 
117 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายฉันทพัฒน์  ยี่เข็ญ
2. เด็กชายเด็กชายสันติภาพ  สะเอียบคง
 
1. นายปวริศ  พรหมเสนา
2. นางสาววิไลลักษณ์  วรรณโตสกุล
 
118 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายศิษยชัย  เครือจันทร์
2. เด็กหญิงสลิลทิพย์  แก้วแสง
 
1. นางสาววิจิตรา  แดงดี
2. นายสัมพันธ์  ร่องพืช
 
119 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กชายณัฐวัฒน์    ใจเสน
2. เด็กชายรัชชานนท์    หมดทุกข์
 
1. นางศรีภา   สายซอ
2. นายอภิเชษฐ์   วงศ์ษา
 
120 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายชยางกูร  สินทพ
2. เด็กชายธณรัฐ  แดงหล้า
 
1. นางสาวพรรณสิริ  ฟุ่มเฟือย
2. นางกฤษณา  เกียรติศิริถาวร
 
121 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายนราธิป  คำปาแฝง
2. เด็กชายภัทรชัย  ศรีผ่อง
 
1. นายปวริศ  พรหมเสนา
2. นางสาววิไลลักษณ์  วรรณโตสกุล
 
122 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายก้องภพ  ครึ้มกลาง
2. เด็กชายเศรษฐสิริ  ธรรมวิลัยพันธุ์
 
1. นางสาวพรรณสิริ  ฟุ่มเฟือย
2. นายพจงจิตร  นาบุญมี
 
123 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายพิษณุ  อินโองการ
2. เด็กชายอนุชิต  แก้ววิเศษ
 
1. นายสัมพันธ์  ร่องพืช
2. นางสาววิจิตรา  แดงดี
 
124 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายกฤษฎา  อาทะ
2. นายภูวดล  เผือกวัฒนะ
3. นายอธิคม  ยานะวิน
 
1. นางสาวพรรณสิริ  ฟุ่มเฟือย
2. นางสาวเสาวลักษณ์  แสนปัญญา
 
125 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 90.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงผกามาส    เป็นทุน
2. เด็กหญิงสุชานันท์   พุ่มมาลา
3. เด็กหญิงสุธีธิดา  กลมกลอม
4. เด็กหญิงอริสา   พรมมา
5. เด็กหญิงเปมิกา   สีใหม่
 
1. นางรวีวรรณ   อ่อนดี
2. นางสาวญาณากร   สมปาน
 
126 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฏฐา  ดอนดง
2. นางสาวณัฐพร  ศรีสมยศ
3. เด็กหญิงนภัสกร  บุญสมสุวรรณ
4. เด็กหญิงภัทรวดี  จันเต็บ
5. นางสาววาสิตา  สุบิน
 
1. นางนันทกา  ช้างน้อย
2. นายชัยยา  ช้างน้อย
 
127 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชลธิดา   ใจเฉลา
2. เด็กหญิงชลลดา   แลโสภา
3. เด็กหญิงณัฐนันท์  ยอดดี
4. เด็กหญิงอุมาพร  พันแพง
5. เด็กหญิงเกศวรินทร์  แสนสี
 
1. นางสมพิศ  อุทธิยา
2. นายจีรนล  คนเที่ยง
 
128 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงณัฐนิชา    อิ่นศิริ
2. เด็กหญิงนัฏฐิฌา   บัวระเพ็ชร
3. เด็กหญิงศิริรัตน์   คำชั่ง
4. เด็กหญิงศิโรรัตน์   ชุมศรี
5. เด็กหญิงอินทิรา   ม้าหลวง
 
1. นางสุดารัตน์   จิตแจ้ง
2. นางสาวสุดาพร   อุดมสุข
 
129 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 84.4 ทอง 5 โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กหญิงกัญญพัชร  โอภาสทิพากร
2. เด็กหญิงขนิษฐา  สาใจ
3. เด็กหญิงธมนวรรณ  ทั้งสายเปี้ย
4. เด็กชายนิติพล  ชัยยา
5. เด็กหญิงวรรณวิภา  นาฆ้อง
 
1. นายธีรวัฒน์  คำทิพย์
2. นายสุริยา  แสงสาย
 
130 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวฐานิสสา  ใจชิน
2. นางสาวธนัชชา  อ้อยงาม
3. นางสาวประกายวรรณ  หาเวลี
4. นางสาวพรรณารายณ์  หมั่นหา
5. นางสาวสุปรียา  วงศ์วัฒนานุกุล
 
1. นางลำดวน  อินทนานนท์
2. นายชัยวิรัตน์  เสาร์แดน
 
131 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  แจ้น้อย
2. เด็กหญิงธัญญพัทธ์   โชติธีรเศรษฐ์
3. เด็กหญิงพรทิพย์ภา  แซ่โซ้ง
4. เด็กหญิงพรนภา  มิโนทานัง
5. เด็กหญิงวรัญญา  นวนน้อย
 
1. นางสาวจีรวรรณ  ทาประเสริฐ
2. นางสาวศศิธร  รัตนชมภู
 
132 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 90.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวดวงพร  พัรเจริญพงษ์
2. นางสาวนิรัชพร  จิตชู
3. นางสาวพิชชาอร  อุดมทรัพย์ขจร
4. นางสาวภัคจิรา  ธราวรรณ
5. นางสาวอังศวีร์  ลิมปนารักษ์
 
1. นางจุฬารัตน์  ด่านผาทอง
2. นางกันยา  แก้วเจริญ
 
133 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 90.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัณญาณัฐ   หวังสุข
2. นางสาวชนัญชิดา   องอาจ
3. นางสาวบุญยกนุช   เสฎฐอำไพ
4. นางสาวพิชญาภา    หงษ์หนึ่ง
5. นางสาวสุภากร   คะลาศรีตระกูล
 
1. นางอัญชลี   เรืองไพศาล
2. นางสาวอัจฉรา    จันทราภานุกร
 
134 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 90.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวกมลวรรณ  ปินนิล
2. นางสาวณัฐนารี  แซ่ฉั่ว
3. นางสาวดวงตะวัน  คำประดับ
4. นางสาวดาราพร  จาเพราช
5. นางสาวพัชราภรณ์  ทวีท้าว
 
1. นางกมลวัลย์  จันตา
 
135 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 89 ทอง 4 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวศรีรัตน์   ส่วนบุตร
2. นางสาวศิริภัคร์    มุ้งทอง
3. นางสาวอรพรรณ   สีใจ
4. นางสาวอารียา   ปั้นบัว
5. นางสาวอารียา   ประยูรเลิศ
 
1. นางรวีวรรณ   อ่อนดี
2. นางสาวญาณากร   สมปาน
 
136 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 87 ทอง 5 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวกัญญารัตน์  ใจกุม
2. นางสาวธนาทิพย์  เปล่งญาติ
3. นางสาวหทัยรัตน์  คงสุข
4. นางสาวอรุณรัตน์  ไข่ทา
5. นางสาวเอวิตรา  สินธุชัย
 
1. นางสุวพร  รัตนชมภู
2. นางลำดวน  อินทนานนท์
 
137 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 87 ทอง 5 โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวชญาดา  เกียรติทวีวัฒน์
2. นายชูชัย  ชาติเจริญ
3. นางสาวธนัชชา  วงศ์ยาชัย
4. นางสาวธนิดา  แก้วสมนึก
5. นางสาวพิมพกานต์  อุประแสน
 
1. นายธีรวัฒน์  คำทิพย์
2. นายสุริยา  แสงสาย
 
138 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 82.75 ทอง 7 โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวกุลจิรา  ศรีรัตน์
2. นางสาวจุลัยรัตน์  ธิวงศ์
3. นางสาวชุติมนณ์  แซ่อึ้ง
4. นางสาวปนัดดา  วันชัย
5. นางสาวรุ่งทิวา  ศรีคง
 
1. ดร.วิทิตา  สุขทั่วญาติ
2. นางสาวกนกวรรณ  โพธิ์ศรี
 
139 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายญาณกร   สิงห์ศิริจันทร์
2. เด็กชายดลพัทธ์    มะโนเกี๋ยง
3. เด็กหญิงพิชชาพร   ประมาณ
4. เด็กชายภูษิต   ยะปะนันท์
5. เด็กชายวัชชิราวุฒิ   แก้วรวม
 
1. นางอรอนงค์   พลสวัสดิ
2. นางนิปัทม์   อินทราวุธ
 
140 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 92.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชนิศา  ทองเจือ
2. เด็กชายฐปนวัฒน์  บุญทร
3. เด็กหญิงณัฐณิชา   มะโนเกี๋ยง
4. เด็กหญิงปวีณ์สุดา  วงษ์แดง
5. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีมงคล
 
1. นายกฤตภาส  ธนไกรโกศล
2. นางสาวสุภณิดา   มีทรัพย์
 
141 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  ทองอยู่
2. เด็กหญิงจิรัชญา  ขุนสว่าง
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  กาไว
4. เด็กหญิงวรินทร  แสวงหา
5. เด็กหญิงํธนาภาณ์  บุญหิน
 
1. นายเกรียงไกร  วังกาษร
2. นางสาวจีราภรณ์  อภิวัน
 
142 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.25 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวกัญญากรณ์  เครือคำ
2. นางสาวปนัสยา  สีเสน
3. นางสาวภาวินี  สายหยุด
4. นางสาวรามนรี  เสาวะระ
5. นางสาวศุภิสรา  สะเอียคง
 
1. นายพิชัย  ดอกสน
2. นางนันทกา  ช้างน้อย
 
143 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84.25 ทอง 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวนพมาศ  ขยายเสียง
2. นางสาวปิ่นมณี  จุมพล
3. เด็กหญิงภควดี   วิระเลศ
4. เด็กหญิงวรดา  อย่าห้าม
5. เด็กหญิงสุรนาถ   คมศรโมกข์
 
1. นางสาวนุชจรี  คำลือ
2. นางสาวอัมธิกา  หลวงติ๊บ
 
144 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวดารารัตน์  ปัญญาไว
2. นางสาวนันทพร  เกษม
3. นางสาวรักชนก  สารสืบ
4. นางสาวสุทธิชา  จันคำ
5. นางสาวเขมอักษร  สุวรรณสา
 
1. นายขวัญสิริ  ไทยเก่ง
2. นางประภัสสร  อภิชัยวิศรุตกุล
 
145 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นายณัฐกรณ์  จะแรมรัมย์
2. นางสาวธิดาขวัญ  กุมารแก้ว
3. นางสาวพรปวี  ไข่คำ
4. นางสาวสุกัญญา  เวียงทอง
5. นายเอกราช  อะจิมา
 
1. นางจิตพรรณ  ปัญญาแฝง
2. นางวรนันท์  คำลือ
 
146 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 82.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวกานต์ธิดา  วงศ์ษา
2. นางสาวณัฐนิดา  คะมะณี
3. นางสาวมณีรัตน์  บุญศัพท์
4. นางสาวลลิตา  วรรณสมพร
5. นางสาวเกวลิน  ปินะสุ
 
1. นายเกรียงไกร  วังกาษร
2. นายธนารักษ์  อินประดิษฐ์
 
147 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 81 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นายจักรภัทร  แสงสว่าง
2. นางสาวทานตะวัน  วิลัยรัตน์
3. นายปิยะเลิศ  ทานธรรม
4. นางสาวศุภิสรา  บุญเสริฐ
5. นายิจิรายุ  กันจะนะ
 
1. นางนันทกา  ช้างน้อย
2. นายพิชัย  ดอกสน
 
148 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายจักรภัทร   ไพจิตร
2. นายจิรสินธิ์   สีระสา
3. นายธนาธร   สุขทอง
4. นายเกียรติภูมิ   ถังทอง
5. นายแดนดาว   คณะนัย
 
1. นายนำพล   ชัยพิชิต
2. นายภูวนาถ    โพธิกุล
 
149 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. นายกรฤทธิ์  เที่ยงคำ
2. นายธนกร  เพลิดเพลิน
3. นายพงศกร  ลาภเกิด
4. นายพชร  ศิริวัฒนะตระกูล
5. นายสิรดนัย  วงษ์แสน
 
1. นายธรรมนูญ  กิจเจริญ
2. นายวีระยุทธ  นาข้าม
 
150 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวจิรัฐติกาล  วรสิงห์
2. นายชนะชัย  ทรวงแก้ว
3. นายฐิติพงศ์  ทุ่งปราบ
4. นายถิรวัฒน์  คุณขุนทด
5. นายธนกฤต  ถิ่นจันทร์
6. นายธนากร  สีธิจันทร์
7. นายธรบดี  แสนอินทร์
8. นายธวัชชัย  ทะสอน
9. นายนพรัตน์  วีระคำ
10. นายพงศภัค  จันทอง
11. นางสาวภิมลวรรณ  กุณะ
12. นายภูวนัย  กุมะทะ
13. นางสาวมณีมณฑ์  ล้านมา
14. นางสาวมัลลิกา  ตุ้ยดา
15. นายวรวัจน์  สุขคำ
16. นายวัชรพงษ์  ทองอ่อน
17. นายวิทวัส  อัฐวงศ์
18. นายวุฒินันท์  วรรณวงศ์กา
19. นายสุวรรณ   เหมืองสอน
20. นายเกียรติศักดิ์  ตะมาแก้ว
 
1. นายเกรียงไกร  วังกาษร
2. นางสุภาพ  กรุณา
3. นายธนารักษ์  อินประดิษฐ์
4. นางสาวจีราภรณ์  อภิวัน
5. นางสาวณัฐนิชา  โนพวน
 
151 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ขัดแสนจักร์
 
1. นางสุทธีรา  นัยติ๊บ
 
152 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงวริษฐา    ยิ่งสังข์
 
1. นางสาวกมลชนก   กองโกย
 
153 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กหญิงตรีดาว  ไชยวงค์
 
1. พระมหาณัฐวุฒิ  ญาณวุฒโฑ
 
154 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85.75 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สุธรรม
 
1. นางสาวมณีรัตน์  แก้วมงคล
 
155 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85.67 ทอง 5 โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงเกลญาธัญ  สุขุมวัฒนะ
 
1. นางสาวณัฐณิชา  โนพวน
 
156 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. เด็กชายภูริภัทร  เข็ดขาม
 
1. พระใบฎีกาดรัณภพ   ชยานนโท(ปัญญาโท)
 
157 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 81.67 ทอง 7 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กหญิงบุญญิสา  ปิ่นแก้ว
 
1. นางกฤษดากร  อินทรีย์
 
158 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 95.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายฐานุศักดิ์   อิศรี
 
1. นายชาญวิทย์    โกสินทร์
 
159 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัญชนก  ขวัญอยู่
 
1. นางสาวขวัญศิริ  ไทยเก่ง
 
160 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 91.87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวพิชญธิดา  สุทะ
 
1. นางสาวสุพัตรา  ตาคำ
 
161 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 89.87 ทอง 4 โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวบงกชพร  นะวะชัย
 
1. นางมัญทะนา  หมดห่วง
 
162 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 86 ทอง 5 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวเพ็ญพิชชา  กิติยะ
 
1. นางสุวพร  รัตนชมภู
 
163 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 85 ทอง 6 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายกิตติภพ  สุคันธมาลา
 
1. นายสุรชาติ  จิตแจ้ง
 
164 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. นายธิติกานต์  ทนันชัย
2. นางสาวพิมประภา  ปาโผ
 
1. นางวีณารัตน์  พรมมา
2. นางพิกุล  เข้มขัน
 
165 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกิตติพงศ์   วงศ์กัณหา
2. เด็กหญิงณัฐนรี    ขัดมูล
 
1. นางสาวกริณา   อุ่นถิ่น
2. นางสาวสินาภรณ์    มังกิตะ
 
166 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกันตพัฒน์  วิจารณ์จิต
2. เด็กหญิงฐิติชยา  สุทธนะ
 
1. นางคัทลียา  กันกา
2. นางสาวธัญศิริ  กาสนุก
 
167 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นายธีรพงษ์  โกตเกตุ
2. นางสาวอัสรินดา   ลาวัณย์
 
1. นายอภิชาติ  เหมืองเพิ่ม
2. นางสาววาสนา  ชุ่มใจ
 
168 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. เด็กหญิงณัชชา  แซ่ท้าว
2. เด็กชายประสิทธิ์  แซ่โย่ง
 
1. นางชนมน  ศักดิ์ดี
2. นางสาวนุชจรี  คำลือ
 
169 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กชายจิรวัฒน์   ธิมายอม
2. เด็กหญิงเปรมวดี  รัตนสุวรรณกุล
 
1. นายจักรพงษ์   พรมตา
2. นางสาวมัลลิกา   ถิ่นทิพย์
 
170 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. นางสาวพัชริตา  ม้ายอง
2. นายภาณุพงศ์  ฝาเรือนดี
 
1. นางวีณารัตน์  พรมมา
2. นางพิกุล  เข้มขัน
 
171 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายพันกร  เขื่อนสอง
2. นางสาวภัทรพร  อุปนันไชย
 
1. นางวันเพ็ญ  ถานะวุฒิพงษ์
2. นายอดุล  เหมืองจา
 
172 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายณัฐวัฒน์    กำทอง
2. นางสาววีนัส   พริบไหว
 
1. นางสาวพัชรมล   แนวณรงค์
2. นางสาวเหมวรรณ   ศศิวงศากุล
 
173 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 84 ทอง 4 โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายธีรัตม์   ขุนกัน
2. นางสาวปาลิตา  วงค์แก้ว
 
1. นายยุรนันท์  สถานป่า
2. นายทศพร  วรรณา
 
174 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 82 ทอง 5 โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. นายณัฏฐนันท์  กัณฑะเจตน์
2. นางสาวธดากรณ์  อู่เงิน
 
1. นางศศิภา  แหลมหลวง
2. นางวิภาดา  สุขสบาย
 
175 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 81 ทอง 6 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นายทิวากร  ร่องพืช
2. นางสาวพิมพ์วรีย์  อุดยะเขื่อน
 
1. นางสาวนงลักษณ์  พงษ์หนาด
 
176 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 80 ทอง 7 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวชลดา  ไพรสนธิ์
2. นายศุภชัย  นัดแบน
 
1. นางสาวนุชจรี  คำลือ
2. นางสาวสุกัญญา  เลือกใช้
 
177 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกฤติยพร   เด็ดขาด
2. เด็กหญิงกัลยกร   ฝากมิตร
3. นางสาวจิดาภา   ชัยสวัสดิ์
4. เด็กหญิงณิชาภัทร  เหมืองอุ่น
5. นางสาวดารารัตน์  จันทร์สมุทร
6. เด็กหญิงธนัญญา  สุจาคำ
7. นางสาวมนัสศิการ   กวางบ้าน
8. เด็กหญิงวรุณพร   ศรีทัน
9. เด็กหญิงวัฒนวดี   ศรีโพธิ์
10. นางสาวศรัณย์ภัทร  หงวนสุวรรณ
 
1. นางจุรีรัตน์   คลี่ใบ
2. นางสาวทิพวรรณ  ศรีใจวงศ์
 
178 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกชกร  น้อยภักดี
2. เด็กหญิงกมลชนก  กาศสมบูรณ์
3. เด็กหญิงณัฐจิรา  เลิศศิวนนท์
4. เด็กหญิงธนภรณ์  ธงสิบเอ็ด
5. เด็กหญิงธัญสิรี  สุขปั๋น
6. เด็กหญิงนงนภัส  วงศ์สมศรี
7. เด็กหญิงนันทวัน  พุทธจร
8. เด็กหญิงวรนุช  สุกานนท์
9. เด็กหญิงสหฤทัย  ฟั่นเฟือย
10. เด็กหญิงเยาวเรศ  เรืองวุฒิ
 
1. นายเกิด  ทำมะหรัง
2. นางศศิภา  แหลมหลวง
3. นางวิภาดา  สุขสบาย
 
179 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวฐิติพร   ขุนพรหม
2. เด็กหญิงปริชญา   อุปนันไชย
3. นางสาวพัชรีภรณ์    อินทาหลา
4. เด็กหญิงรฐวรรณ  เถาว์ราม
5. นางสาวรุธิรดา   บุญเรือง
6. นางสาวลักษณพร   เรือนคำ
7. นางสาวศิริพร    จินาเคียน
8. นางสาวสุพิชญา    ทะตัน
9. นางสาวอภิชญา   กาวิชัย
10. นางสาวอรรถชา   แซ่ห่าน
 
1. นางสาวนิตยา   คำหน่วย
2. นายอานนท์   กัวตระกูล
3. นายปริญญา    ประเทศ
 
180 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นายกฤตินัย   สองใจ
2. นางสาวชมัยพร  ดีดวงพันธ์
3. นายชิติพัทธ์  ผาศักดิ์
4. นายธีรเดช  รูปทอง
5. นายพัทยศ  ท้าวถึง
6. นายภานุพงศ์  เมืองมาน้อย
7. นายภานุวัช   จินาอ้าย
8. นางสาววรฤทัย  หมั่นการ
9. เด็กหญิงศิรประภา  ผินทจิตร
10. นางสาวศุภกานต์  ใจกุม
 
1. นางประทุม  กาญจนภาคิน
2. นายจักรพันธ์   ต๊ะเรียน
3. นายภาณุวัชร์  นามสาย
 
181 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ   ปันศรี
2. เด็กหญิงกีฬาภรณ์   ลำดวน
3. นางสาวจิดาภา   กาธาตุ
4. เด็กหญิงฐิติกานต์   เชื้อทอง
5. นางสาวณัฐธิดา   สาใจ
6. เด็กหญิงณิชกานต์    ส่วนบุญ
7. นายพงศกร   ขันวิเศษ
8. เด็กหญิงวรรณวิภา   นะกาละ
9. นางสาวอรปรียา   วิชาวุฒิพงษ์
 
1. นายจักรพงษ์   พรมตา
2. นางพรพิมล   บุญสูง
3. นางสาวมัลลิกา   ถิ่นทิพย์
 
182 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงนันท์นภัส  เวียงนิล
2. เด็กหญิงยศวดี  โด่งดัง
 
1. นายยุทธพงศ์  จองคำ
2. นายชนกานต์  ตันโน
 
183 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. เด็กชายภรัณยู  เฮ้งชูชีพ
2. เด็กชายภานุพงศ์  ศรีบัว
 
1. นายสมัย  เสือแซมเสริม
2. นายยุทธการ  เสาร์แดน
 
184 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกุลธิดา  มากมาย
2. เด็กหญิงวรวรรณ  ทองอินทร์
 
1. นายสุรชาติ  สุขแก้ว
2. นางพัชรินยา  จันกัน
 
185 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กหญิงพัชธิดา  กล่ำจีน
2. เด็กหญิงแทนใจ  ถิ่นสอน
 
1. นางสาวกชพร  จักรสาน
 
186 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงวัชราภรณ์  โตยะสิงห์
2. เด็กชายเจตนิพัทธ์  อากาศเมฆ
 
1. นายศรัณย์  ตรีเจริญ
2. นางดริยา  คงต่อ
 
187 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  น้ำหล่าย
2. เด็กหญิงเมษา  โปร่งปัญญา
 
1. นายณัฐพล  บุญชุม
2. นายศุภกิจ  จิตตางกูร
 
188 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวจตุพร  จอมจันทร์
2. เด็กหญิงปพิชญา  ขยันดี
 
1. นายพิภพ  จันทร์คำ
 
189 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง 8 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวกาญจนา   กระจ่างแก้ว
2. นางสาวศิริลักษณ์   แผ่นทอง
 
1. นายสาธิต   ณ ลำพูน
2. นางพรพิมล   บุญสูง
 
190 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวจารวี  เหล่าใหญ่
2. นางสาวชนัญดา  ธรรมสรางกูร
 
1. นางจุไรรัตน์  สุรินทร์เลิศ
 
191 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. นางสาวนาถลดา  ม้ายอง
2. นางสาววาชินี  เหมืองหม้อ
 
1. นายณัฐพล  บุญชุม
2. นายศุภกิจ  จิตตางกูร
 
192 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวญาสุมินทร์  หงษ์หนึ่ง
2. นางสาวสไบทิพย์  ธงหนึ่ง
 
1. นางสาวปรารถนา  พรินทรากุล
2. นายปฐมพงษ์  แมตเมือง
 
193 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83 ทอง 4 โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. นายชินวัตร  สีสด
2. นางสาวสุจิตตรา  ฉิ่งทอง
 
1. นางพัชรินยา  จันกัน
2. นายสุรชาติ  สุขแก้ว
 
194 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 83 ทอง 4 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวธนพร   พลอยเพ็ชร
2. นางสาวเพ็ญนภา   วิเชียรกันทา
 
1. นางพรพิมล   บุญสูง
2. นายสาธิต   ณ ลำพูน
 
195 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 81 ทอง 6 โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายนราวิชญ์  อุปวรรณ์
2. นายศุภกรณ์  ปิ่นแก้ว
 
1. นายชาญณรงค์  ชัยชนะ
2. นายณัฐนนท์  สุขเกษม
 
196 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 80 ทอง 7 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวธนาภรณ์  เกิดทรัพย์
2. นางสาวศศิพร  ฉันทะ
 
1. นายจักรพันธ์   ต๊ะเรียน
2. นายศุภวัฒน์  โสภารัตน์
 
197 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายธนวัตน์  พึ่งตน
 
1. นายกฤษฎา  วงศ์วาร
 
198 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวไปรยา  เขื่อนควบ
 
1. นายวันชัย  คุณาคำ
 
199 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงผกามาศ   อุทา
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
200 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาภัทร  ปานสารี
 
1. นายภาสวีร์  อินประชา
 
201 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  ขอนเดื่อ
 
1. นางสาวศรัญรัตน์  พงษ์พาณิชยกุล
 
202 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนท่าข้ามวิทยาคม 1. เด็กชายอัจฉริยเดช  ดอกมาลา
 
1. นางอรพิน  แมตเมือง
 
203 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงแพรวา  สมหารวงค์
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
204 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กชายธนภัทร  ทองตา
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
 
205 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวรัตติกาล  วงค์สาร
 
1. นายกิตติพงษ์  กงจีน
 
206 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวจิรภัทร์  กาศเกษม
 
1. นายวันชัย  คุณาคำ
 
207 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวชนกนันท์  หน่อแก้ว
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
208 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 82 ทอง 4 โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวกัลยรัตน์  น้อยนิด
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
209 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 82 ทอง 4 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นายศุภดิตถ์  รัตนชมภู
 
1. นายดุสิต  กันยะมี
 
210 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 80 ทอง 6 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นายไวยากร  ขอนขะจาว
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
 
211 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 80 ทอง 6 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นางสาวนภาพร  เป็นสุข
 
1. นางสาวศรัญรัตน์  พงษ์พานิชยกุล
 
212 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 80 ทอง 6 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นายณัฐกานต์   เขยเป็นสี
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
213 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 80 ทอง 6 โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. นางสาวอรพรรณ  สมหมาย
 
1. นายภาสวีร์  อินประชา
 
214 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงรัฐฐ์ธิดา  วาณิชวัฒนะโกศล
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
215 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กชายภูวนาฎ  คำเครือ
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
 
216 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  แก้วที
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
217 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงหทัยรัตน์   ป่าเขียว
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
218 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงญาณิศา  แสนกือ
 
1. นายภาสวีร์  อินประชา
 
219 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กหญิงลัดดาวรรณ  สาทะละ
 
1. นางสาวศรัญรัตน์  พงษ์พานิชยกุล
 
220 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายก้องภพ  ณ ลำพูน
 
1. นายกฤษฎา  วงศ์วาร
 
221 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. เด็กหญิงณิชาภัทร  วิใจคำ
 
1. นายดุสิต  กันยะมี
 
222 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวธนัญญา   นันทะวงค์
 
1. นายกิตติพงษ์  กงจีน
 
223 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายพันธกานต์  แอบแฝง
 
1. นางสาวศรัญรัตน์  พงษ์พานิชยกุล
 
224 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวกัญญารัตน์  ดวงก้อน
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
225 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 82 ทอง 4 โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาววรัญญา  ชมภูมิ่ง
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
226 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 80 ทอง 5 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวอาภาวี   จันหมื่น
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
227 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 80 ทอง 5 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นางสาวจริยา  จันทร์เมฆา
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
 
228 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 80 ทอง 5 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาววีรภัทรา  ทองขัติ
 
1. นายวันชัย  คุณาคำ
 
229 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายธนภัทร  ศรีบุญมี
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
230 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงคชาภรณ์  บ่อคำ
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
231 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กหญิงวรรณวิภา  ขอนประวิง
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
 
232 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงคนึงนุช  จิตพยัค
 
1. นายภาสวีร์  อินประชา
 
233 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงบัณฑิตา   นวลจันทร์
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
234 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายธิชพล  บุญยืน
 
1. นายวันชัย  คุณาคำ
 
235 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายอนุสรณ์  ยวงใจ
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
236 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวชรินทร์ทิพย์  จีนหลี
 
1. นายกิตติพงษ์  กงจีน
 
237 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวรัตนาภรณ์  ถวายจีน
 
1. นายวันชัย  คุณาคำ
 
238 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 82 ทอง 4 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายอนันต์ดา  มุ้งกุลณา
 
1. นางสาวศรัญรัตน์  พงษ์พานิชยกุล
 
239 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 82 ทอง 4 โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวอสมาภรณ์  พลายกลาง
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
240 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงโสธิดา  ธงสิบสาม
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ตะบุตร
 
241 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธัยชนก  เด่นดวงดี
 
1. นายกฤษฎา  วงศ์วาร
 
242 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงสุรางคนา   กวางเต้น
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
243 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชญารัตน์  หนองหลิ่ง
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
244 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. เด็กหญิงวธิดา  ใจประดิษฐ์
 
1. นายดุสิต  กันยะมี
 
245 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กชายพีรพล  วรรณุวาศ
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
 
246 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กหญิงกมลฉัตร  ขอนเดื่อ
 
1. นางสาวศรัญรัตน์  พงษ์พานิชยกุล
 
247 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวพนิดา  อุ่นอารมณ์
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
248 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายสุรศักดิ์  ลาลิตร
 
1. นายกิตติพงษ์  กงจีน
 
249 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาววริษา  สุทธิจิตตกานนท์
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
250 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 83 ทอง 4 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นายภัสกร   กันอินทร์
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
251 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 82 ทอง 5 โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. นางสาวธิดารัตน์  อินต๊ะนอน
 
1. นายทนงศักดิ์  สุชนก
 
252 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 80 ทอง 6 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายอชิตพล  นันทะสาร
 
1. นางสาวศรัญรัตน์  พงษ์พานิชยกุล
 
253 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ปะระมะ
2. เด็กหญิงจีรณา  อินสา
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
2. นายบุญศิริ  ข่วงบุญ
 
254 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงวาสิตา  สัจจวาสน์
2. เด็กหญิงอัญญาดา  ศรีใจวงศ์
 
1. นางอัจฉรา  ฐานเจริญพร
 
255 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงรัฐชา  กันยะมี
2. เด็กหญิงสตรีรัตน์  สุขทรัพย์
 
1. นายภาสวีร์  อินประชา
2. นายเสฏฐวุฒิ  วุฒิ
 
256 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธมนวรรณ  คงยืน
2. เด็กหญิงพิมพิกา  เส็จจัก
 
1. นายกฤษฎา  วงศ์วาร
2. นายกิตติพงษ์  กงจีน
 
257 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายศุภวิชญ์  ริผล
 
1. นายกฤษฎา  วงศ์วาร
 
258 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงศุภณัฐ  เหมืองสอน
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
259 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงกมลชนก   กระจ่างแก้ว
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
260 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กชายสิทธิชัย  พลแหลม
 
1. นายภาสวีร์  อินประชา
 
261 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กชายนพพร  ขอนขะจาว
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
 
262 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กหญิงกมลชนก  มรรคผล
 
1. นางสาวศรัญรัตน์  พงษ์พานิชยกุล
 
263 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. เด็กหญิงชลธร  สายสีนพคุณ
 
1. นายทนงศักดิ์  สุชนก
 
264 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกีรติยา  คำนาน
 
1. นายธนู  แสนเพ็ชร
 
265 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 82 ทอง 9 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายนภดล  ชมภูวัง
 
1. นายวันชัย  คุณาคำ
 
266 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายพัชรพล  หนองกาวี
 
1. นายกิตติพงษ์  กงจีน
 
267 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวสุพัชชา  คำตี๋
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
268 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาววริษา   วันดี
 
1. นายจักรพงษ์   พรมตา
 
269 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวปภาพร  ปาทาน
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
270 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นางสาวกรรทิมา   ใจแก้ว
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
 
271 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นางสาวปิยะพร  หมื่นโฮ้ง
 
1. นายประเสริฐ  สมวงศ์
 
272 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวพรชิตา  เมฆบังวัน
 
1. นายวันชัย  คุณาคำ
 
273 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายจารุกิตติ์  ปันคำ
2. เด็กชายปิลันธกร  เสนาธรรม
3. เด็กชายสุรพัศ  เดชพรม
 
1. นายกฤษฎา  วงศ์วาร
2. นายกิตติพงษ์  กงจีน
 
274 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายธนกฤต  อ่อนน้อม
2. เด็กชายนราวิทญ์  ประสิทธิโศภิน
3. เด็กชายศิริพงศ์  บุญประสิทธิ์
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
275 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กชายธนภัทร  ชมทรัพย์
2. เด็กชายประเมศวร์  เหลือสมบูรณ์
3. เด็กชายพงศกรณ์  มุรินทร์
 
1. นายภาสวีร์  อินประชา
2. นายเสฏฐวุฒิ  วุฒิ
 
276 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัลย์สุดา  ไพชยนต์
2. นายธีรภัทร  จัทราภิรมณ์
3. นายศุภกิตต์  มิ่่งนิ่ม
 
1. นายกิตติพงษ์  กงจีน
2. นายกฤษฎา  วงศ์วาร
 
277 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวนภา  วังใน
2. นางสาวสุพัตรา  ปัญญาจันทร์
3. นางสาวอชิรญา  ตื้อยศ
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
278 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงธนัชญา  ทวีทรงสิน
 
1. นายนพดล  อุ่นใจ
 
279 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 88.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงวรัญญา  ตระกูลดี
 
1. นายนพดล  อุ่นใจ
 
280 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 82.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายจักรภัทร  คำภิใจ
 
1. นายชัยรัตน์  จิตต์ประสาน
 
281 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงชัญญาดา  ทับวงษ์
 
1. นายนพดล  อุ่นใจ
 
282 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงกฤติมา  ถ้ำปิน
 
1. นายชัยรัตน์  จิตต์ประสาน
 
283 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงธราทิพย์  มูลศิริ
 
1. นายชัยรัตน์  จิตต์ประสาน
 
284 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 87.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวจุฬารัตน์  ยิ่งหาญ
 
1. นางขนิษฐา  มาบุญธรรม
 
285 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 92.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงอารยา  สารศิริวงศ์
 
1. นางสาวเหมวรรณ  ตันพรม
 
286 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 91.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  ยิ่งหาญ
 
1. นางขนิษฐา  มาบุญธรรม
 
287 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 94.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวธีรดา  พึ่งดาบศ
 
1. นางสาวเหมวรรณ  ตันพรม
 
288 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6 95.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกนลรัตน์   วิหก
2. นางสาวชณัฐฐา  สุทธนะ
3. นางสาวธีรดา  พึ่งดาบศ
4. เด็กชายนพรัตน์  มะทะ
5. เด็กชายระพีพัฒน์   ตราทิพย์
6. เด็กหญิงสลิลทิพย์   ธรรมเทศ
7. เด็กหญิงอารยา  สารศิริวงศ์
8. เด็กชายเกียรติเมธี   วิหก
 
1. นางสาวเหมวรรณ  ตันพรม
 
289 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6 88.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นายจอมเทียน   นภาวรกุล
2. นางสาวณัฐกมล  ขอนปง
3. เด็กชายณัฐดนัย  ขอนขะจาว
4. นางสาวตุลยา  บัวแก้ว
5. เด็กชายนันทภพ  แข็งแรง
6. นางสาวนันทิยา  ขอนสุวรรณ
7. นายปฏิภาณ  วรรณสาร
8. นางสาวปวันรัตน์  อะจิมา
9. นางสาวพรนิพา  คำลือ
10. นายพิภพ  ธงสิบสี่
11. นายพิศาล   ธงสิบสี่
12. นางสาวรวิพร  พุทธอาสน์
13. นางสาววัชราพร   ศรีครุฑ
14. เด็กชายอรรถพันธ์   ขอนพิกุล
15. เด็กชายอัษฎาวุธ  ร่องแก้ว
16. นางสาวเณศรา  บัวแก้ว
17. เด็กหญิงเบญจพาณี  เชี่ยวชาญ
18. นางสาวโสภณัฐ   ยศประเสริฐ
19. นางสาวโสภณา  ยศประเสริฐ
20. นายไทยรักไทย  ชัยหงษ์
 
1. นางสาวสิรยา  พวงขจร
2. นางสุชยา  เจตะภัย
3. นางพรรลิณี  ขวานเพชร
4. นางฐิตารีย์  ชุมพูอิน
5. นายบุญศิริ  ข่วงบุญ
6. นางสาวพิมพ์พร  ผัดขัน
 
290 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงปพิชญา  สุดท้าย
2. เด็กชายปัณณธร  เลขะวิพัฒน์
3. เด็กชายมณฑป  สังฆะพรม
4. เด็กหญิงรัชนีวรรณ  สิบน้อย
5. เด็กชายวรัญญู  แข็มน้อย
6. เด็กชายศิริพัฒน์  ใจวรรณ
 
1. นายปรัญชัย  ปากองวัน
2. นางขนิษฐา  มาบุญธรรม
 
291 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กชายธนภูมิ   อยู่คง
2. เด็กชายธนาวุฒิ   ไชยปุระ
3. เด็กชายธีรภัทร์   เวียงห้า
4. เด็กชายอนุวิท   ขัดแสนจักร์
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
2. นางมณีภัทร  บุญญาสัย
3. นางนริสา  ณ ลำพูน
 
292 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกันต์ฤทัย  เพียรงาน
2. นายชญานนท์  นาแหลม
3. นายตรีทเศศ  ศรีบ้าน
4. นายธนวัฒน์  หน่ายมี
5. นางสาวพรรณงาม  อนุสนธ์
6. นายภควัฒน์  หอมสร้อย
 
1. นายประสาทพร  เสนาสุทธิพร
 
293 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายจักรกฤษณ์  สุมนดิษฐ์
2. นายชินวัตร  ฉันทะดี
3. นายภานุพงศ์  ดอนแก้ว
4. นายศักรินทร์  เหมืองหม้อ
5. นายเทพกร  บุตรพา
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
294 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวฉัตรกมล  ข้องแก้ว
2. เด็กชายภูธิป  วรินทร์
3. นายวีรชัย  ฟุ่งรุ่งโรจน์
4. นายวีระภัทธ  ละเขียว
5. นายศรราม  -
6. เด็กชายสิทธิโชค  พรมคูณ
 
1. นายพรพจน์  กาวิละแก้ว
2. นายสรชัช  ไชยทิพย์
 
295 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 90.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พิชัย
2. เด็กหญิงกัญรัตน์  พิชัย
3. เด็กชายกัลยรัตน์  ทวีสุข
4. นายคฑาวุฒิ  เมืองพร้อม
5. เด็กหญิงจุฑามาศ  โสดาดง
6. นายชุติวัต  ใจเอื้อ
7. นางสาวช่อลดา  สายหยุด
8. นางสาวญาณัจฉรา  ด่านกลาง
9. เด็กชายณัชภัค  ใจแก่น
10. เด็กหญิงณิชากร  หงษ์ระนัย
11. นายทศวรรษ  ทับทิม
12. นายธนากร  คำฝั้น
13. เด็กชายธนากร  ทะแก้ว
14. นายธนาธร  วงศ์แพทย์
15. นางสาวธีระพงษ์  วิรัชกุล
16. นายนพัตสร  สุขสำราญ
17. เด็กชายนันทวัฒน์  ร่องอังจันทร์
18. เด็กชายนันทวัฒน์  สารทอง
19. นายนันทวัฒน์  ชมภู
20. เด็กหญิงนันทัชพร  ยี่เข็ญ
21. นายปฏิภาณ  วงศ์หาญ
22. เด็กหญิงประกายดาว  คำทิพย์
23. นางสาวพรพรรณ  พรมรัตน์
24. เด็กหญิงพัชรา  คำทิพย์
25. เด็กชายพันธวัช  สุธรรม
26. เด็กหญิงภคมน  ศรีพรหม
27. นายภูดินันท์  คำชื่น
28. เด็กหญิงรัตนวดี  สะเอียบคง
29. นางสาววรีวรรณ  วิรัชกุล
30. เด็กชายวัชระ  บุญยงค์
31. นายศิวกร  กันตรี
32. เด็กชายสิทธินนท์  ขอนพิกุล
33. นายสุภาพรรณ  สันป่าแก้ว
34. นางสาวสโรชา  ไชยสมบัติ
35. นางสาวอรนุช  สุขทั่วญาติ
36. นายอรรถพล  อ่วมน้อย
37. เด็กหญิงออมสิน  แก้วติน
38. นายเจษฎา  คุ้มทรัพย์
39. เด็กชายเอกชัย  เสนาธรรม
 
1. นายจตุพร  เมืองแก้ว
2. นายพศธร  มงคล
3. นางสาวสุธาสินี  อุ่นเรือน
 
296 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 81.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. เด็กชายธีรภัทร  ตันผัด
 
1. นางสายสุนีย์  สายถิ่น
 
297 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นายคฑาวุฒิ  เมืองพร้อม
 
1. นายพงศธร  มงคล
 
298 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 81.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายธนวัฒน์  โคดี
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
299 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชลธิชา  ศรีวิลัย
 
1. นายสืบพงศ์  หลงเวช
 
300 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงภวิกา  ฟุ่มเฟือย
 
1. นายปรัญชัย  ปากองวัน
 
301 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงมนัสชนก  กวางอุตเสน
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
302 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.9 ทอง 4 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. เด็กหญิงจินตหรา  แซ่สง
 
1. นางสายสุนีย์  สายถิ่น
 
303 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.1 ทอง 5 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กหญิงจิตชญา  ธรรมใจ
 
1. นายบุญศิริ  ข่วงบุญ
 
304 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.1 ทอง 6 โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กหญิงโสภิตนภา  เลี้ยงเชื้อ
 
1. นายธานี  แก้วแกมเกตุ
 
305 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.8 ทอง 7 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวอริสา   พรมมา
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
306 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 89.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวธีรดา  พึ่งดาบศ
 
1. นายสืบพงศ์  หลงเวช
 
307 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวเนตรชนก  วันอิน
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
308 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวปัทมา  ตาคำ
 
1. นายพงศธร  มงคล
 
309 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.3 ทอง 4 โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวพนิตกานต์  ศรีเลิศ
 
1. นายปรัญชัย  ปากองวัน
 
310 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 81.8 ทอง 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวสงกรานต์  แก้วมณี
 
1. นางสายสุนีย์  สายถิ่น
 
311 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 80.8 ทอง 6 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวณฐพร  สินธุชัย
 
1. นายพีรพล  ทะกา
 
312 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายตรีเอก  สมณา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปฏิภาณ  อินทเนตร
 
313 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 91.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กชายชุติพงศ์  รุ่งเรือง
 
1. นางสาวเสาวนิต  แสงสุพรรณ
 
314 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนท่าข้ามวิทยาคม 1. เด็กชายปรวิทย์  พรหมประสิทธิ์
 
1. นายธนวันต์  ปันใจ
 
315 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 82.3 ทอง 4 โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายกิตติชัย  ในปัน
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
316 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 88.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นายธีรพงษ์  วิรัชกุล
 
1. นายพงศธร  มงคล
 
317 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายปรรณกร  พรหมลา
 
1. นายบุญยงค์  สังข์วรกุล
 
318 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 86.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นายเอกนรินทร์  ม้าวิ่ง
 
1. นายธานี  แก้วแกมเกตุ
 
319 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 83.6 ทอง 4 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายพีรพัฒน์  จิตรบุญย์
 
1. นายวรวุฒิ  แก้ไข
 
320 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงออมสิน  แก้วติน
 
1. นายพงศธร  มงคล
 
321 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธิดาลักษณ์  เรือนมูล
 
1. นายสืบพงศ์  หลงเวช
 
322 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กหญิงลลิตา  ยศศรีวงค์
 
1. นางสาวเสาวนิต  แสงสุพรรณ
 
323 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 92.97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวชุติกาญจน์  ใจนันท์
 
1. นายประสาทพร  เสนาสุทธิพร
 
324 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวพนิตกานต์  ศรีเลิศ
 
1. นายปรัญชัย  ปากองวัน
 
325 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 89.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาววรรลิษา  เป็นดี
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
326 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 88.82 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวปัทมา  ตาคำ
 
1. นายพงศธร  มงคล
 
327 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 88.48 ทอง 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวฉัตรกมล  ข้องแก้ว
 
1. นางสายสุนีย์  สายถิ่น
 
328 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 88.32 ทอง 6 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวนัฐริกา  พินทรากูล
 
1. นายพีรพล  ทะกา
 
329 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.99 ทอง 7 โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวปิยธิดา  หมื่นโฮ้ง
 
1. นายธานี  แก้วแกมเกตุ
 
330 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 84.48 ทอง 8 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวชนานันท์   อภัยกาวี
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
331 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายตรีเอก  สมณา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปฏิภาณ  อินทเนตร
 
332 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 91.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายอพิชน  ขันไร่
 
1. นายบุญยงค์  สังข์วรกุล
 
333 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 90.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นายจีรศักดิ์  พานิช
 
1. นางสาวเสาวนิต  แสงสุพรรณ
 
334 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงสุชานันท์  สุมินทนะ
 
1. นายสืบพงศ์  หลงเวช
 
335 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงธัญญวรรณ  มะณีวอ
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
336 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงภวิกา  ฟุ่มเฟือย
 
1. นายปรัญชัย  ปากองวัน
 
337 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 95.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวชุติกาญจน์  ใจนันท์
 
1. นายประสาทพร  เสนาสุทธิพร
 
338 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 92.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวปิยธิดา  หมื่นโฮ้ง
 
1. นางสาวเสาวนิต  แสงสุพรรณ
 
339 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวทิตยา  ชมพูมิ่ง
 
1. นายพีรพล  ทะกา
 
340 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 83.6 ทอง 4 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาววราภรณ์   ทองคำ
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
341 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 87.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายตรีเอก  สมณา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปฏิภาณ  อินทเนตร
 
342 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กชายชุติพงศ์  รุ่งเรือง
 
1. นายธานี  แก้วแกมเกตุ
 
343 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 86.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายศักรินทร์  เหมืองหม้อ
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
344 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นายธนพงษ์  แก้วทอง
 
1. นายธานี  แก้วแกมเกตุ
 
345 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 84.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายศักดิ์ธัช  เรือนคำ
 
1. นายปรัญชัย  ปากองวัน
 
346 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 82.6 ทอง 4 โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายพงศ์อมร  กาวิละ
 
1. นายวรวุฒิ  แก้ไข
 
347 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงวรัทยา  วันทนียวงศ์
 
1. นายสืบพงศ์  หลงเวช
 
348 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นายออมสิน  แก้วติน
 
1. นายพงศธร  มงคล
 
349 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงปพิชญา  สุดท้าย
 
1. นายปรัญชัย  ปากองวัน
 
350 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.3 ทอง 4 โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กหญิงธนิษฐา  กวางเต้น
 
1. นางสาวเสาวนิต  แสงสุพรรณ
 
351 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.3 ทอง 4 โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงธีรินธร  กาศสมบูรณ์
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
352 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 88.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวสุพรรณิการ์  เรือนคำ
 
1. นายประสาทพร  เสนาสุทธิพร
 
353 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวทิชากรณ์  วงศ์วรพันธ์
 
1. นายพีรพล  ทะกา
 
354 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวพนิตกานต์  ศรีเลิศ
 
1. นายปรัญชัย  ปากองวัน
 
355 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86 ทอง 4 โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวปิยธิดา  หมื่นโฮ้ง
 
1. นายธานี  แก้วแกมเกตุ
 
356 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 83.3 ทอง 5 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นางสาววรรณนิสา  ธรรมโม
 
1. นายบุญศิริ  ข่วงบุญ
 
357 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 82.2 ทอง 6 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวศรีรัตน์  ส่วนบุตร
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
358 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกริษฐา  เสนาป่า
2. เด็กหญิงกฤติกา  เพ็ชรหาญ
3. เด็กหญิงฐิติรัตน์  คำนนท์
4. เด็กหญิงณัฐธิดา  มัทซูนากะ
5. เด็กหญิงผกาวดี  มีสอง
6. เด็กหญิงมนัสนันท์  เพ็ญสิทธิ์
7. เด็กหญิงวรัทดา  อุ้ยหะ
8. เด็กหญิงศิรประภา  เย็นจิตร์
9. เด็กชายศุภณัฐ  แขมน้อย
10. เด็กหญิงสุชานันท์  สุทธิแสน
11. เด็กหญิงสุภชา  ธรรมคง
12. เด็กหญิงสโรชา  วงศ์ตา
 
1. นายสืบพงศ์  หลงเวช
 
359 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 84.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กชายกรกช  กันรัตน์
2. เด็กหญิงกวินนา  ดานะ
3. เด็กหญิงกัลย์สุดา  ธุระการ
4. เด็กหญิงกุลสตรี  ชมสวน
5. เด็กหญิงขณิตฐา  คำยวง
6. เด็กหญิงขวัญสุดา  ปัตตะเน
7. เด็กหญิงชลิตา  คำวิริพันธ์
8. เด็กหญิงฐิตินันท์  ปัญญาแฝง
9. เด็กหญิงฐิติรัตน์  หงส์พิพิช
10. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  วงศ์กาวี
11. เด็กหญิงณฤทัย  บุตรศร๊
12. เด็กหญิงณัฐกุลพร  สีวิลัย
13. เด็กหญิงณัฐชา  จันสอน
14. เด็กชายณัฐพงษ์  วรินทร์
15. เด็กชายดนุเดช  ขวัญพรม
16. เด็กหญิงตรีวนันท์  ขัดเกลา
17. เด็กชายธนโชติ  วันดี
18. เด็กหญิงนันทพร  การขยัน
19. เด็กชายนิติปกรณ์  วงศ์จำปา
20. เด็กชายปฐมพงศ์  ประสานจิตต์
21. เด็กหญิงประภัสสร  เวียงยา
22. เด็กหญิงปรีติพร  ศรีพันธ์ุ
23. เด็กชายปัญญวัต  คีรีสัตยกุล
24. เด็กหญิงพชรภรณ์  จันทร์แดง
25. เด็กหญิงพอหทัย  ปงปินใจ
26. เด็กหญิงพิชญา  ขาวสะอาด
27. เด็กชายพีรณัฐ  บุญมา
28. เด็กหญิงภัญชรส  ประมวลวงศ์
29. เด็กหญิงมณีรัตน์  ชมรัตน์
30. เด็กชายวชิรวิทย์  โกลานันท์
31. เด็กหญิงวนิชญา  ระวังภัย
32. เด็กชายศรายุทธ  คำขาด
33. เด็กชายศศิดนัย  อารีย์
34. เด็กหญิงศิริรัตน์  โพธิ์แพทย์
35. เด็กชายสรวิศ   ไชยชุ่ม
36. เด็กหญิงสรัลรัตน์  บุญทน
37. เด็กหญิงสิดาพร  สีแก้ว
38. เด็กหญิงเพชรลดา  ชูชาติ
39. เด็กหญิงเอมิกา  นวบุญพิทักษ์
40. เด็กหญิงโยชิตา  กรุงศรี
 
1. นายธานี  แก้วแกมเกตุ
2. นางสาวเสาวนิต  แสงสุพรรณ
 
360 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 83.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวกชกร  ทองทา
2. นายกฤตกร  อุดปิก
3. นางสาวจิรัชญา  ศรีโพธิ์
4. นางสาวจิราภรณ์  แก้วประดิษฐ์
5. นางสาวจีราพัชร  ไชยวงศ์
6. นางสาวจุฑารัตน์  สะเอียบคง
7. นายชลันธร  สุจิตร์
8. นางสาวฎัยลญา  สุทธะ
9. นายณัฐนนท์  ขอนพิกุล
10. นางสาวณัฐพร  อุดม
11. นางสาวดลญา  อินสม
12. นางสาวทิพย์สุคนธ์  วันดี
13. นางสาวธนิสร  เชื่ออ้วน
14. นายปฎิพล  กำเนิดบุญ
15. นางสาวปริชญา  สะเอียบคง
16. นายปัญญฤทธิ์  วิชัยโชติกานต์
17. นางสาวพรพรรณ  พรมรัตน์
18. นางสาวพิชยารัตน์  วังอโศก
19. นางสาวภัสสร  หล่ายสี
20. นายภานุพงศ์  อินต๊ะปัญญา
21. นางสาวภูริดา  วังแฝง
22. นางสาวรชดา  บุญทา
23. นางสาวรัตติกาล  กันยะเส
24. นางสาววรีวรรณ  วิรัชกุล
25. นายวัชรายุทธ  เขม็ด
26. นางสาววันวิษา  ใจไว
27. นางสาววิชญา  วิรัชกุล
28. นางสาวศิริพร  สะเอียบคง
29. นายศุภกิตติ์  แสนคำลอ
30. นางสาวสรัลชนา  แสงแก้ว
31. นางสาวสลิลทิพย์  เสี้ยงหวาน
32. นางสาวสิริสกุล  แก้วประมูล
33. นางสาวสุชาดา  คำมอย
34. นางสาวสุภัสสรา  สายเสน
35. นางสาวสโรชา  ไชนสมบัติ
36. นางสาวอภิชญา  สุทธะ
37. นางสาวอริศรา  ชานารถ
38. นางสาวอัจจิมา  ปัญญากุล
39. นายอัษฎาวุธ  พุทธา
40. นางสาวแพรวา  หนิมสุข
 
1. นายวันชัย  คุณาคำ
2. นางสุทธิพรรณ  บุญเสริฐ
 
361 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กหญิงญานิกา  นุ่มนิ่ม
2. เด็กชายณัฐพงษ์  แห่งพิษ
3. เด็กหญิงนพมาศ  แตงเพชร์
4. เด็กหญิงปริยาภัทร  ศรีสว่าง
5. เด็กชายพงษ์ภาริน  จินดารัตน์
6. เด็กชายพงษ์ภาวิน  จินดารัตน์
7. เด็กชายวรภัทร  วัลภัย
8. เด็กหญิงอัญรยา  ม้าวิ่ง
 
1. นายชิษณุ  สมบรูญ์
 
362 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ทวีสุข
2. เด็กหญิงจันธิมา  สุขสาด
3. เด็กชายณัฐพงษ์  ร่องอังจันทร์
4. เด็กชายธนากร  ทะแก้ว
5. เด็กชายนันทวัฒน์  สารทอง
6. เด็กชายพันธ์วัช  สุธรรม
7. เด็กชายภานุภัทร์  ขอนรักษ์
8. เด็กหญิงรัตนวดี  สะเอียบคง
9. เด็กหญิงศิริรัตน์  ใจเอิบ
10. เด็กหญิงศุภพรรณ  สันป่าแก้ว
 
1. นายจตุพร  เมืองแก้ว
2. นางสาวสุธาสินี  อุ่นเรือน
 
363 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกมลชนก  คงเพ็ชร
2. นางสาวชนนิกานต์  วงค์ตะวัน
3. นางสาวชาลิณี  โปร่งใจ
4. นายชินวัตร์  ฝากมิตร
5. นายณัฐวุฒิ  ลือโฮ้ง
6. นายธนากร  วงค์เงิน
7. นายธนากิจ  วังกาษร
8. นางสาวธันย์ชนก  หมื่นโฮ้ง
9. นางสาวปิยธิดา  เดชะปักษ์
10. นายวรัญญู  ประเวช
 
1. นางศิวาไล  เตียวกุล
 
364 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นายจิรเดช  จันตา
2. นางสาวญาณัจฉรา  ด่านกลาง
3. นางสาวณิชาการ  หงษ์ระนัย
4. นายทศวรรษ  ทับทิม
5. นางสาวทิพกมล  ใจเดียว
6. นายธนาธร  วงศ์แพทย์
7. นางสาววรีวรรณ  วิรัชกุล
8. นายสิทธิพร  มหาวงศ์
9. นายสิรธีร์  ลือโฮ้ง
10. นางสาวอรนุช  สุขทั่วญาติ
 
1. นายจตุพร  เมืองแก้ว
2. นางสาวสุธาสินี  อุ่นเรือน
 
365 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชมพูนุท  ขัตติยาพร
2. เด็กหญิงชยาทิต  หงษ์กัน
3. เด็กหญิงฐิติกานต์  ศรีจันทร์พงศ์
4. เด็กหญิงณัฐริการ์  ปอกแก้ว
5. เด็กหญิงปริญญาพร  ธงสิบสอง
6. เด็กหญิงพาฝัน  สมหมาย
7. เด็กหญิงสุทธิดา  สุทธิสาร
8. เด็กหญิงเขมิสรา  ถาปะนา
 
1. นางสาววรรษมล  ปัญญาทิพย์
 
366 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวจิรสุตา  จิตจง
2. เด็กหญิงชนนิกานต์  แสงทิพย์
3. นางสาวฐิดากาญจน์  เจริญมีสุขโภคัย
4. เด็กหญิงณัฐรัตน์  หวลอารมณ์
5. เด็กหญิงพิชญธิดา  ขัตติยา
6. เด็กหญิงภารวี  แก้วแหวน
 
1. นางรัชนีวรรณ  เกิดสวัสดิ์
2. นางสาวศศิลดา  มูลเมือง
 
367 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 80.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ทวีสุข
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  สายนันไชย
3. เด็กหญิงณัฐวรา  ขวัญยืน
4. เด็กหญิงรัตนวดี  สะเอียบคง
5. เด็กหญิงศิริรัตน์  ใจเอิบ
6. เด็กหญิงศุภพรรณ  สันป่าแก้ว
7. เด็กหญิงอภิสรา  จันทร์วิเชียร
8. เด็กหญิงอัจฉรา  ดวงใจ
 
1. นายจตุพร  เมืองแก้ว
2. นางสาวสุธาสินี  อุ่นเรือน
 
368 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 80.66 ทอง 4 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. เด็กหญิงนุศรา  อ้วนสะอาด
2. เด็กหญิงพรปวีณ์  แสนกือ
3. เด็กหญิงลักษิกา  แซ่ย่าง
4. เด็กหญิงศนิดา  แสนโซ้ง
5. เด็กหญิงศศิธร  เพชรวัชรนันท์
6. เด็กหญิงหทัยชนก  แซ่ย่าง
 
1. นางสายสุนีย์  สายถิ่น
 
369 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวณัชชา  พงษ์สุพต
2. นางสาวทิพย์นารี  ประเสริฐ
3. นางสาวนภัสสร  กาวงศ์
4. นางสาววชิราภรณ์   อยู่เย็น
5. นางสาวเก็จมณี  หม้องาม
6. นางสาวเพ็ญพิชชา  สุดท้าย
 
1. นางศิวาไล  เตียวกุล
 
370 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวณัฐกาญจน์  วิมลจิตต์
2. นางสาวณัฐวรา  ธนานุศักดิ์
3. นายตะวัน  ต่อมดวงแก้ว
4. นางสาวธัญญารัตน์  พะพู่
5. นางสาวธิชารัตน์  สมบูรณ์
6. นางสาวนราภรณ์  พริ้งเพลิด
7. นางสาวปราณวรา  เวียงหก
8. นายพลลภัตฆ์  ป่าธนู
9. นางสาวพัชรี  จองแค
10. นางสาวพิชญาภรณ์  สุวรรณกาศ
11. นางสาวภัททิยา  เป๊กทอง
12. นางสาววิภาวี  ชัยนนถี
13. นางสาวศลิษา  เหลืองสมบูรณ์
14. นายศุภกฤษ  ไพรภาอุดม
15. นางสาวสุภาวดี  ฟูธรรม
16. นายอติกันต์  ชวนคุ้มเกล้า
 
1. นางกฤษณา  กาญจนสุระกิจ
2. นางสาวสิงหนาท  เชื้อสุยะ
3. นางสาวประภัสสร  ศรีใจวงศ์
4. นายฐิติชยา  สุทธนะ
5. นายชนกันต์  อินตุ้ย
 
371 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายธนบดี   มุกุระ
 
1. นางวัชราพรรณ   ส่วนบุญ
 
372 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงประภาศิริ  จันสอง
 
1. นางรัชชา  เล้าสกุล
 
373 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 91.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวเมธินี  ทิพยวงศ์
 
1. นางแสงทอง  หนูแก้ว
 
374 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวขวัญตะวัน  เสนรังษี
 
1. นางกันยารัตน์  มาเกิด
 
375 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวภูษณิศา   บุตรแก้ว
 
1. นางสาวดวงกมล   ทิพย์ปัญญา
 
376 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงจินห์จุฑา  ถิ่นถา
 
1. นางสาวทิพนาถ  เพลิดเพลิน
 
377 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   สุวรรณก้อน
 
1. นางสาวนันท์นภัส   จินดาคำ
 
378 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงสุชานันท์  นุ่มนิ่ม
 
1. นางสาวฐานิตา  มั่นเหมาะ
 
379 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 92.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกชพร  ทวีโล
 
1. นางนันทพร  บุริพา
 
380 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายสินธนา  บุญเมือง
 
1. นางสาวบานเย็น  นันตะแขม
 
381 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวอชิรญา  ใจโฮ้ง
 
1. นายสมบัติ  ประสงค์
 
382 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 86.2 ทอง 4 โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นายทิชากร  กันยะมี
 
1. นางสาวพรรณิภา  ม้าวิ่ง
 
383 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 80.2 ทอง 5 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวสุกัญญา   ขัติกุล
 
1. นางสาวดาวรรณ์   หมดมลทิน
 
384 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงพิมพ์พิสุทธิ์  จิตต์บุญ
 
1. นางอังคณา  จินะรักษ์
 
385 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายพิรชัช  วิชัยวงศ์
 
1. นางชูขวัญ   เครือวงศ์
 
386 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกันต์กนิษฐ์  เนยคำ
 
1. นางคนึงนิจ  อุตรพงศ์
 
387 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวอาภาพิสุทธิ์   แตเจริญ
 
1. นางสาวพชรพรรณ  ปะนันวงค์
 
388 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 89.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกฤษฎา  เหมืองจา
2. เด็กชายกฤษณชัย  มาอุ่น
3. เด็กชายวชิรวิชญ์  เอมอิ่ม
4. เด็กชายวรากร  วันลังกา
5. เด็กชายศศิเดช  เหล็กกล้า
 
1. นางพิกุล  อุบลสวัสดิ์
2. นางสาววรัญรดา   สันป่าแก้ว
 
389 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  สง่างาม
2. เด็กหญิงณัชชา  เลื่อนชิต
3. เด็กชายธีรุต  กาศสนุก
4. เด็กหญิงพิมพ์อัปสร  วัฒนสมบัติ
5. เด็กหญิงอนันตรา  ละอินทร์
 
1. นายธีระรัฐ  หล้าเชียงของ
2. นางจินตนา  โซเลียม
 
390 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 91.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกชกร  มีทาบุญ
2. นายกฤษณกัณท์   โมหา
3. นายธนาธรณ์   จันทร์สิงห์
4. นางสาวปรีดาภรณ์   ขุนชุ่ม
5. นายศตายุ  ศฤงคาร
 
1. นางกำไล  ปัญญานันท์
2. นางพิกุล  อุบลสวัสดิ์
 
391 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 91.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายกษมา  เจริญธรรม
2. นายคเณศ  เกษม
3. นางสาวชมพูนุท  วิชัยปะ
4. นางสาวพรสินี  คำเหมือง
5. นางสาวอรนิสา  ยะนันโต
 
1. นางสาววัลลิกา  อ่วมทิพย์
2. นางสาวจินดา  บุญลอด
 
392 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวชุติมา  จุมปาแฝด
2. นายณัฐวุฒิ  เสนาธรรม
3. นางสาวธันยานุช  คำสีแก้ว
4. นางสาวปรรณพัชร์   ฟองคำ
5. นายพัชรพล  หงษ์เหาะ
 
1. Mr.Abel  Dangga
2. นางจิดาภา  ชมชื่น
 
393 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 84.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชลธิชา  พรชัยเจริญรัตน์
2. เด็กหญิงนิชดา  สุทธภักติ
 
1. นางสาวนิสิตา  แมตเมือง
 
394 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 81.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงณิชามน  เวียงทอง
2. เด็กชายทินภัทร   สุขทั่วญาติ
 
1. นางสาวอังคณา  ฮั่นตระกูล
2. นางสาวฐิตินันท์  เตชะนันท์
 
395 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายดำรงวิทย์   กาศโอสถ
2. นางสาวสรชา  อัมพุช
 
1. นายอนุชา  ชาญช่าง
2. นางสาวอังคณา  ฮั่นตระกูล
 
396 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวฐิติยา  ประชุมวัด
2. นางสาวศุภรดา  ทิมดี
 
1. นางฉันทณียา  ผัง
2. MissHuang  Huini
 
397 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 80.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวธัญญารัตน์  ชอบธรรม
2. นางสาวพรนภัส  วงค์ฉายา
 
1. นางสาวทัดดาว  ศรชัย
 
398 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 80.98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงปัณณภัทร  บุญเทียม
2. เด็กชายอัศจรรย์   หมื่นศรี
 
1. นางสาวพรรณทิวา  เนตรทิพย์
2. นางสาวสุธาสินี  สุขวิเศษ
 
399 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 90.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายวีรภัทร  สินธุวงศ์
2. นางสาวศุภาพิชญ์  ชายะกุล
 
1. นางสาวสุธาสินี  สุขวิเศษ
2. นายเทอดศักดิ์  บังวรรณ
 
400 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 89.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกานต์ธิดา  ศรีบุญเรือง
2. นายอัครชัย  กรุงศรี
 
1. นางณัฐกาญจน์   ศรีคำยอด
2. นายอมเรศ  จันต๊ะ
 
401 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวจิราวรรณ  เจริญคิด
2. นายธนธรณ์  สมจิตต์
 
1. นางสาวสิรินทรา  งามเมืองตึง
 
402 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 92.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายศิวดล  เทียมแสน
2. นางสาวอมรธิดา  อภิเนาวนิเวศน์
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  ศรีใจอินทร์
2. Miss Jin  Pu
 
403 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวชุติภา   เทพา
2. นางสาวพิชชา   ทรงศักดิ์
 
1. นางสาวอังคณา   ฮั่นตระกูล
2. MissZhang  Feihong
 
404 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 84.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวจิรัชยา  ดวงใน
2. นางสาวอารีรัตน์  เขื่อนโพธิ์
 
1. นางสาวประภาพรรณ  เกตุศร
2. MissHuang  Huini
 
405 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 82.96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายชวรัตน์  กาวินคำ
2. นายชิษณุพงศ์  วงค์ตุ้ย
 
1. นางสาวพรรณทิวา  เนตรทิพย์
2. นางรวีวรรณ  บุญมา
 
406 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวพิชญา  วุฒิเจริญ
2. นางสาวลภัสนันท์  พัชรลภัสหทัย
 
1. นางสาวสิรินทรา  งามเมืองตึง
 
407 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 89.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวณิศวรา  สีสด
2. นางสาววรินยา  สีสด
 
1. นายศิวพันธ์  ตันประเสริฐ
 
408 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 88.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัญญาณัฐ   สาวงค์
2. นายณัฎฐกิตติ์   กวาวพิจิตร
3. นายพิทักษ์สันติราษฎร์   สุธรรม
4. นายศิรวิทย์   วันมหาใจ
5. นางสาวศิรินทร์ทร   สมบุตร
 
1. นางณภาภัช  สายสนองยศ
2. นายอนุชา  ชาญช่าง
 
409 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวจุฑาภรณ์  แลโค้ง
2. นายธรรมนูญ  ยะแสง
3. นางสาวปภัสรินทร์  สีเถื่อน
4. นางสาวอัจฉราพร  เอกจิตร์
5. นางสาวอารยา  เฟืองแก้ว
 
1. นางฉันทณียา  ผัง
2. MissHuang  Huini
 
410 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 82.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกนกวรรณ  จันใจวงศ์
2. นางสาวกัญญาพัชร  อนันต๊ะ
3. นางสาวทักษิณา  ป่าธนู
4. นางสาวธนพร  ภู่สวาสดิ์
5. นางสาวธีรยา  วังคะออม
 
1. นางสาวสุภาคินี  อินทร์นาก
 
411 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 84.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกรรณิการ  เดชพรม
2. นายชวกร  ประสารยา
3. นายนวพรรษ  นาวีพัฒนา
4. นางสาวพิริดา  กรุณาดวงจิตร
5. นางสาววิรัญญา  สารดี
 
1. นางรวีวรรณ  บุญมา
2. นายณัฐธพงษ์  นาคะพงษ์
 
412 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายพนมกร  ดีเพ็ง
2. นางสาวภานุมาส   ธิป่าหนาด
3. นางสาวอริสา  กาซ้อง
4. นางสาวอาทิตยา  ตันพงค์พันธ์
5. นางสาวอารียา  วงค์ตะวัน
 
1. นายสุรศักดิ์  ม่วงคุ้ม
2. นางสาวอภิรดี  กองบุญ
 
413 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวครองขวัญ  บุญจาเรือง
2. นายณัฐนนท์  รัตนานันท์
3. นางสาวบุษยมาส  แก้วบุญมา
4. นายปณิธาน  ประดับ
5. นายอภิเดช  ถิ่นจันทร์
 
1. นางสาวมันตา  วงศ์จันทรา
2. นายวรรณสงกรานต์  หน่อพุธ
 
414 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวพรรษา  เรืองฤทธิ์
2. นางสาววัชรมน  กาศทิพย์
3. นางสาวสุพัชชา  แสนหาญ
4. นางสาวอารียา  พรมจันทร์
5. นางสาวเพชราวลัย  ธัญพุฒิพงศ์
 
1. นางสาวสิรินทรา  งามเมืองตึง
 
415 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 92.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายธีรไตรภพ   ศศินวกุล
 
1. นางสาวอังคณา  ฮั่นตระกูล
2. นางณภาภัช  สายสนองยศ
 
416 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 89.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวชนันทิพย์  ม่วงเหลือง
 
1. นางสาววิภาพรรณ  จิตเสงี่ยม
 
417 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 86.98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายทรรศพล  ดีอุต
 
1. นางสาวอภิรดี  กองบุญ
 
418 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 95.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่าข้ามวิทยาคม 1. เด็กชายธนชัย  พัดชะนะ
2. เด็กชายปรวิทย์  พรหมประสิทธิ์
 
1. นางสาวขวัญทิรา  ทิราวงศ์
2. นางสาวณัฐชิยา  ธนานุสนธิ์
 
419 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 85.29 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวกัญญารัตน์  นออินทร์
2. นายธนพล  ป๋องสลัด
 
1. นางสิริวรรณ  พันธุ์เครือ
2. นางสาวสุพรรณี  คณะนัย
 
420 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 82.35 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกิติทัช   อุประนันไชยชะนะ
2. เด็กชายณัฐพงศ์   ทองช่วย
 
1. นายกษิด์เดช   ศรีธิ
 
421 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวภัทรนันท์  เมฆแสน
 
1. นางวิบูลย์สิริ  ไทยภักดิ์
 
422 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายชนุตม์   ใจสุดา
 
1. นางวาสนา  รัตนชมภู
 
423 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวฑิฆัมพร  สะตะ
 
1. นางสาวกนกวรรณ  กันทาท้าว
 
424 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 82 ทอง 4 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวสุทัตตา  ลือชัย
 
1. นางสาวนันทนีย์  นุราช
 
425 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายกันตชาติ  เฉียบแหลม
2. เด็กชายกานต์ชนก  สบายสุข
3. เด็กชายณัฐกิตติ์  เข็มทอง
4. เด็กชายธราดล  ขาวเหลือง
5. เด็กชายนันทกร  ไทยเหนือ
6. เด็กชายพชรพล  ศรีบุญ
7. เด็กชายภูธเรศ  ยวงใจ
8. เด็กชายเกริกชัย  ว่องไว
 
1. นายอัชวิน  ทีฆาวงศ์
2. นางสาวกนกวรรณ  โพธิ์ศรี
 
426 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายจิราภัฏ  บุษบก
2. เด็กชายชยุตม์  อยู่เจริญกิจ
3. เด็กชายธีรภัทร  อึ้งตระกูล
4. เด็กชายภานุสรณ์  พอจิต
5. เด็กชายยุทธภูมิ  ใจหมั่น
6. เด็กชายรชตะ  คำไทย
7. เด็กชายศุภพงศ์  สุนันสา
8. เด็กชายเศรษฐพงศ์  ชื่นบาล
 
1. นายมนตรี  สบายสุข
 
427 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายกฤษกร  เรืองนุ้ย
2. เด็กชายกิตินันท์  ต๊ะแก้ว
3. เด็กชายฐิติพงษ์  ทองหมื่น
4. เด็กชายธนบูรณ์  คำมูล
5. เด็กชายธีระภัทร  เหลี่ยมศรี
6. เด็กชายภัทรพล  หลินภู
7. เด็กชายอนุวัต  ปัญญาไว
8. เด็กชายอานภาพ  รัตนชมภู
 
1. นายวิษณุรักษ์  ครองสุข
2. นายพงศธร  มงคล
 
428 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายจิรกฤต  กาศลังกา
2. นายชนะชล  จอมพรวญ
3. นางสาวชุติกาญจน์  ทุ่งกาย
4. นายณัฐวุฒิ  จารุปาลี
5. นายปฏิพัทธ์  พงสังกา
6. นายปิยพัฒน์  บุญนิธิพันธุ์
7. นางสาวมัทยาทิตย์  สายวงศ์
8. นายวายุ  ภิญญวัย
9. นายสหรัฐ  อริยะ
10. นายสุกฤษฎิ์  อ่ำเอี่ยม
 
1. นายณภดล  ขุมเพ็ชร
2. นายปรเมศวร์  ประเทือง
3. นางสาวนิตยา  คำหน่วย
 
429 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 90.98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกรวรินทร์  เดือนดาว
2. เด็กหญิงกัญญณัฐ   ยืนมั่น
3. เด็กหญิงนพมาศ  เวียงนาค
4. เด็กหญิงปาลิตา  บุญมาภิ
5. เด็กหญิงสุพิชญา  วงศ์วันดี
 
1. นางกาญจนา  บัวคำ
2. นางจันทนา  วังกาษร
 
430 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 85.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกนกพร  หล้าคำมี
2. เด็กชายจิรายุทธ   ฟองคำ
3. เด็กชายฉัตรดนัย   เฉียงเมือง
4. เด็กหญิงภัทราวดี  เขื่อนสอง
5. เด็กหญิงสรัสนันท์  ศรคำ
 
1. นางเพียงเพ็ญ  กาศวิลาศ
2. นางสาวเขมจิรา  มณีขัติย์
 
431 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกันย์ลภัส  ศรีใจวงศ์
2. นางสาวฉัตรกนก  สวนพุฒ
3. นางสาวฉัตรกมล  สวนพุฒ
4. นางสาวณฐพร  ธรรมชาติอารี
5. นางสาวณัฐธิดา  เชียงดี
 
1. นางกาญจนา  บัวคำ
2. นางจันทนา  วังกาษร
 
432 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวซิ้วหมิง  ซิท
2. นางสาวณัฐพร  จันทร์รักษ์
3. นายธนวัฒน์  ใจเอื้อน
4. นางสาวธนัชพร  เครือแก้ว
5. นางสาวธันยพร  รงค์วราโรจน์
 
1. นางยุพา  สิทธิอักษร
2. นายเจตนิพัทธ์  ปลาเงิน
 
433 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกมลธร  ธิตินิลนิธิ
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  ทองเหลือง
3. เด็กหญิงปารมีพร  จักรทอง
 
1. นายวิทยา   ปันแก้ว
2. นางวิจิตรา  วรรณมาลิกพันธ์
 
434 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงณัฐชยา  ปวงคำ
2. เด็กหญิงพิจิตรตรา  สุทธิน่าน
3. เด็กหญิงแพรวรัศมี  สืบจากถิ่น
 
1. นางรำพึง  สิทธิวงศ์
 
435 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวธนิสรา  อนุรักษ์นา
2. นางสาวธัญวลัย  อัฐวงศ์
3. นางสาววชีราลักษณ์  ติสระ
 
1. นายวิทยา   ปันแก้ว
2. นางจันทร์ทิพย์  ทองวัง
 
436 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัญญารัตต์  คำลม
2. นายจิรภัทร   วงศ์ธง
3. นายปัณณ์   สถิตย์
 
1. นางสาวนภสร  ขัตติยะ
2. นางบุญศิริ  แม่หล่าย
 
437 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 84.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. เด็กชายสุทธิพร  แสงเพชร
2. เด็กหญิงสุนิสา  ใสสอาด
3. เด็กหญิงเกสรา  นามมานะสุข
 
1. นางสาววีลาญา  สารแก้ว
2. นางสาวจีรวรรณ  ทาประเสริฐ
 
438 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 91.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นายกิตติศักดิ์  แก้วยศ
2. นางสาวขวัญจิรา  ดอนโศรก
3. นางสาวพิชชานันท์  กัญจนะ
 
1. นางสาวสุธาทิพย์  ทิพย์โพธิ์
 
439 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 90.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายธวัชวงศ์  ใจเครือคำ
2. นางสาวอพัชฌา  วรินทร์
3. นายเดชาวัฒน์   แก้วปาเขียว
 
1. นางสาวนภสร  ขัตติยะ
2. นางสาวทิชากร  สืบแก้ว
 
440 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 90.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวพิกุล  มาตรนอก
2. นางสาววลัยลักษณ์  ลำเต็ม
3. นางสาวสุภาวดี  มะณีวงค์
 
1. นางสาววีลาญา  สารแก้ว
2. นางสาวจีรวรรณ  ทาประเสริฐ
 
441 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายยุทธภูมิ  ชุมภูสาย
2. เด็กหญิงรสสุคนธ์  คันธะวงค์
 
1. นายภาณุพันธุ์  ภาคาผล
2. นางทิพวรรณ  ภาคาผล
 
442 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายนวพล  วังคะออม
2. เด็กชายปณิธาน  สงวนวรรณ
 
1. นายณภัทร  เมฆอากาศ
2. นางสุทิน  ยศยาวิไล
 
443 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงกมลชนก    กันต๊ะกวาง
2. เด็กหญิงวริศรา   แก้วกุลฑล
 
1. นางพิวานันต์   ฝั้นเต็ม
2. นายเจริญทรัพย์   ใจธรรม
 
444 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกานต์ธีรา  สมฤทธิ์
2. เด็กหญิงณัฐพร  อินทุ่ง
 
1. นายภาณุพันธุ์  ภาคาผล
2. นายกณิกนันต์  ดอกบัว
 
445 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธิรฎา  ชำนาญ
2. เด็กหญิงวชิรญาณ์   อำพันธ์
 
1. นางพวงเพชร  รูปพรม
2. นายณภัทร  เมฆอากาศ
 
446 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงนิธินัดดา  กาวี
2. เด็กหญิงภัทรนารถ  อุปนันไชย
 
1. นางสาวปวีณา   แนววงศ์
2. นายจตรนต์  สายอุต
 
447 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นายภานุ  ทาปา
2. นายภูมินทร์  สอนทรง
 
1. นายจักรกฤษณ์  กังหัน
2. นายสุวัจน์   ดีตันนา
 
448 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 81.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายปภังกร  เวียงยา
2. เด็กชายยุทธการ  ลือโฮ้ง
 
1. นางทัศน์วลี  มังจักร
2. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
 
449 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 91.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นายณัฐกิตติ์   พรานกวาง
2. นายสุรัฐพงษ์    ปวงแก้วเจริญ
 
1. นางพิวานันต์   ฝั้นเต็ม
2. นายเจริญทรัพย์   ใจธรรม
 
450 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวปภาวรินท์  ยอดยิ่ง
2. นางสาวอรญา  พรหมเมฆ
 
1. นางสาวปวีณา   แนววงศ์
2. นายจตรนต์  สายอุต
 
451 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวฐณิตา  วรินทร์
2. นายเกียรติศักดิ์  อิ่มหนำ
 
1. นางทัศน์วลี  มังจักร
2. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
 
452 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายภาณรินทร์   เกียรติศิริถาวร
2. นางสาวอนุธิดา   วงศาสนธิ์
 
1. นางพวงเพชร  รูปพรม
2. นางอภิรมย์  กึกก้อง
 
453 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 84.75 ทอง 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นายทวีศักดิ์  แสนโซ้ง
2. นายมังกร  แสนซุ้ง
 
1. นายสมภพ  คำไวโย
2. นายณัฐพงษ์  วงศ์สกุลเกียรติ
 
454 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 83.25 ทอง 6 โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นายธรรมสรณ์  วงศ์หล้า
2. นางสาวสุภาภร  กลมสุข
 
1. นางปราณี  บุญเทพ
2. นายทินธารัตน์  แก้วมุกดา
 
455 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 80.6 ทอง 7 โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. นายภคพล  มะโน
2. นายสหชัย  คำแสน
 
1. นายวีระยุทธ  นาข้าม
2. นายนิติพันธ์  เพ็ชรหาญ
 
456 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายบริรักษ์   ชาวปลายนา
2. เด็กชายศักดิ์สิริ   จับจันทร์
 
1. นายธนวิชญ์   สิงคะปะ
2. นายณภัทร  เมฆอากาศ
 
457 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวศุภิสรา  แสงสุมนต์
2. เด็กหญิงสุภิญชญา  สุนันสา
 
1. นายภาณุพันธุ์  ภาคาผล
2. นางทิพวรรณ  ภาคาผล
 
458 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายกีรติกร  โกรกสำโรง
2. เด็กชายสุทธินันท์  จานใจ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
2. ว่าที่ร้อยตรีณัฐธนกฤช  ธนละภัสโชค
 
459 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายชยาวัฒน์   ชมมัชยา
2. นายภูริ   จิระพงษ์สุวรรณ
 
1. นายณภัทร  เมฆอากาศ
2. นางสุทิน  ยศยาวิไล
 
460 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายจิรัฏร์  กาเรือน
2. นางสาวศศิวิมล  ถันชนนาง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
2. ว่าที่ร้อยตรีณัฐธนกฤช  ธนละภัสโชค
 
461 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวกฤษณา  ขันทะบุตร
2. นายวิทวัส  ดวงสุวรรณ
 
1. นางปราณี  บุญเทพ
2. นายอดิสร  จอมคำ
 
462 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 81 ทอง 4 โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายคุณากร  แวววับ
2. นายสิริเพชร  พงษ์ริยวัฒนา
 
1. นายชูวิทย์  เสียงหวาน
2. นางประกายแก้ว  เสียงหวาน
 
463 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายกิตติภูมิ   วงศ์ฟู
2. นายณัฐนนท์   ชัยวรรณ
 
1. นางสาววณิชชา   แม่นยำ
2. นางอภิรมย์  กึกก้อง
 
464 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวณัฐกฤตา  วันละ
2. นางสาวณัฐรุจา  สุปัญญา
 
1. นายภาณุพันธุ์  ภาคาผล
2. นางทิพวรรณ  ภาคาผล
 
465 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายรัชพล  ทรายอินทร์
2. นายวีรชัย  แก้วขอด
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
2. ว่าที่ร้อยตรีณัฐธนกฤช  ธนละภัสโชค
 
466 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 80 ทอง 4 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นายธนกฤต   อุเบอร์
2. นายวุฒิไกร   จันทร์ตา
 
1. นางพิวานันต์   ฝั้นเต็ม
2. นายเจริญทรัพย์   ใจธรรม
 
467 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกิตตินันท์   กิตติวงศ์วาน
2. เด็กชายฐาปนา   ถุงคำ
 
1. นางพวงเพชร  รูปพรม
2. นางอภิรมย์  กึกก้อง
 
468 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงณภัทร  เสรีรักษ์
2. เด็กชายประณต  จันทรานิมิตร
 
1. นายจตรนต์  สายอุต
2. นางสาวปวีณา  แนววงศ์
 
469 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงจิดาภา  ชมภูมิ่ง
2. เด็กหญิงมุทิตา  กวางอุเสน
 
1. นางปาริชาติ  สำลี
 
470 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกรวีร์   นิมิตรประเสริฐ
2. เด็กชายนพรุจ   สิทธิวงศ์วานิช
 
1. นางอภิรมย์  กึกก้อง
2. นางพวงเพชร  รูปพรม
 
471 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธัญญ์ฐิตา   สกุลเงินเตชาวัฒน์
2. นางสาวพิชญาพรรณ   บุญชัยพร
 
1. นายกณิกนันต์  ดอกบัว
2. นางรัตนา  ทิพย์วังเมฆ
 
472 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายพีรพัฒน์  ค้ำจุน
2. เด็กชายวัชรกร  เมฆอากาศ
 
1. นางทัศน์วลี  มังจักร
2. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
 
473 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายสุทธิกานต์   ขุนพรม
2. นายเดชาธร   อินทรวิจิตร
 
1. นายณภัทร  เมฆอากาศ
2. นางสาววณิชชา   แม่นยำ
 
474 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกมลรัตน์  สติมั่น
2. นางสาวจิราพร  งิ้วแดง
 
1. นายภาณุพันธุ์  ภาคาผล
2. นางทิพวรรณ  ภาคาผล
 
475 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวนรวรา  วัชรเลขะกุล
2. นางสาวสุจิรา  วุฒิเจริญ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
2. นางสาวธิดารัตน์  ยอดสอน
 
476 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายชนกันต์   วันมูล
2. นายรัชชานนท์   โตพิทักษ์
 
1. นางสาววณิชชา   แม่นยำ
2. นางอภิรมย์  กึกก้อง
 
477 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวชาลิสา  หมู่มาก
2. นางสาวยุพารัตน์  อุตเสน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
2. นางสาวธิดารัตน์  ยอดสอน
 
478 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกฤษณะ   ถิ่นจันทร์
2. เด็กชายณัฐ   สิริเรืองบุญ
3. เด็กชายปัณณทัต   กวางทอง
 
1. นายธนวิชญ์   สิงคะปะ
2. นายกิตติพัทธ์  สันป่าแก้ว
 
479 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายธีระพงษ์   วงค์ดี
2. นายปริญญ์   สวนกุล
3. นายปิยะพัทธ์   ภิญโญ
 
1. นางอภิรมย์  กึกก้อง
2. นางสาววณิชชา   แม่นยำ
 
480 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวชณิภา  ซ่อนกลิ่น
2. นางสาวปิยฉัตร  อินคำปัน
3. นางสาวสุพิชญา  ธงสิบเก้า
 
1. นายจักรกฤษณ์  กังหัน
2. นายสุวัจน์   ดีตันนา
 
481 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายธีรภัทร  สุภาศรี
2. นางสาวพุทธรักษา  เหมืองจา
3. นางสาวรัตติกาล  พรมเมศ
 
1. นางนวลพรรณ  คมขำ
2. ว่าที่ร้อยตรีธวัชชัย  สุเขื่อน
 
482 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายภควัต   จินากุล
2. นายเจริญพงศ์   อร่ามวิทย์
 
1. นางสาววณิชชา   แม่นยำ
2. นางอภิรมย์  กึกก้อง
 
483 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวปัทมพร  ติลา
2. นางสาวพลอยไพลิน  อินจันทร์
 
1. นายจักรกฤษณ์  กังหัน
2. นายสุวัจน์   ดีตันนา
 
484 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาววัชราภรณ์  กระสันต์
2. นางสาวแสนสุข  แซ่หลอ
 
1. นายบัญชา  บุญมี
2. นายณัฐพงษ์  วงศ์สกุลเกียรติ
 
485 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง 4 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวธัญญารัตน์    บัวบานงาม
2. นายไพโรจน์   กรุณาก้อ
 
1. นางพิวานันต์   ฝั้นเต็ม
2. นายเจริญทรัพย์   ใจธรรม
 
486 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กชายภูมิภัทร   พลไกร
2. เด็กชายอติชาติ   อวยชัย
3. เด็กชายอัครชัย   ขัดแสนจักร
 
1. นายศุภชัย   ตาสาย
2. นายเจริญทรัพย์  ใจธรรม
 
487 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กชายฐิตินันท์  ยุ่มใจ
2. เด็กชายณัฐนันท์  ดอนมงคล
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  สิงห์อุต
 
1. นายพินัย  อ่อนดี
 
488 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กชายจิรายุ   ส่วนมุ้ง
2. นายธนภูมิ   กองกาญจน์
3. เด็กชายศิธิสันต์   กาวะละ
 
1. นายศุภชัย   ตาสาย
2. นายเจริญทรัพย์    ใจธรรม
 
489 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายณัชชานนท์  สีอ้าย
2. เด็กชายณัฐชนน  พรวญหาญ
3. เด็กชายราชพฤกษ์  สอิ้งแก้ว
 
1. นายพิทักษ์  วงษ์รีย์
2. นางสุธิชา  ทะสุตะ
 
490 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กชายณัฐกานต์   สายาจักร
2. เด็กชายณัฐพงศ์   เพิ่มขึ้น
3. เด็กชายวรากร   วงค์สูง
 
1. นายศุภชัย   ตาสาย
2. นายเจริญทรัพย์   ใจธรรม
 
491 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กชายธนพัฒน์  เต็มดี
2. เด็กชายพีรพล  แซ่ซ้ง
3. เด็กชายหัสพงศ์  แสนคำ
 
1. นายพินัย  อ่อนดี
 
492 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายณพพงศ์  ราชไร่
2. นายณัฐพล  เขื่อนแก้ว
3. นายศรัณย์  คงจันทร์
 
1. นายพินัย  อ่อนดี
 
493 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวณัฐนารี  ขันทอง
2. นางสาวธัญญามาศ  สมรูป
3. นายฤทธิรุทธิ์  มะวงศ์
 
1. นายพิทักษ์  วงษ์รีย์
2. นางสุธิชา  ทะสุตะ
 
494 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวณฐกฤตา  ชัยนันท์
2. นางสาวพิมพ์ลภัส  นันตา
3. นางสาวสิริยากร  ขันคำนันต๊ะ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธวัชชัย  สุเขื่อน
2. นางนวลพรรณ  คมขำ
 
495 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 82 ทอง 4 โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นายธีรพงศ์   กวางเงิน
2. นางสาวพิชญา   บุญคำชู
3. นางสาวยอดขวัญ    นาจักร
 
1. นายศุภชัย   ตาสาย
2. นางพิวานันต์   ฝั้นเต็ม
 
496 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายคณพล  ดวงติ๊บ
2. เด็กชายทักษดนย์  กันทะถี่
3. เด็กชายธณนันศ์  พิทักษ์สิทธิพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
2. ว่าที่ร้อยตรีณัฐธนกฤช  ธนละภัสโชค
 
497 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายนพรัตน์  สรรพช่าง
2. เด็กชายวรายุทธ  กาลังใจ
3. เด็กหญิงวิภารัตน์  เขื่อนชนะ
 
1. นายพิทักษ์  วงษ์รีย์
2. นางสุธิชา  ทะสุตะ
 
498 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายกษิดิษ  แนวนัน
2. นายกิตติศักดิ์  ไฝทอง
3. นายพิชเยศ  ภัคดี
 
1. นายพินัย  อ่อนดี
 
499 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวนิศานาถ  แก้วบาง
2. นายพรพรรณ  พรมรัตน์
3. นายอนันตชัย  กันนิยม
 
1. นายพิทักษ์  วงษ์รีย์
2. นางสุธิชา  ทะสุตะ
 
500 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นายณัฐพงศ์  เพิ่มขึ้น
2. นายวรากร  วงศ์สูง
3. เด็กชายเจตนิพัทธ์  จิตไพศาล
 
1. นายศุภชัย  ตาสาย
2. นายเจริญทรัพย์  ใจธรรม
 
501 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายกสิกร  เครือเต็ม
2. เด็กชายชลทิศ  บุญเลิส
3. นายเจตนิพัทธ์  เฉลิมเริ่ม
 
1. นายพิทักษ์  วงษ์รีย์
2. นางสุธิชา  ทะสุตะ
 
502 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นายคมสันต์  ทรวงแก้ว
2. นายฐิติวัฒน์  แสนสุข
3. นายธนวัตร  แก้วมณี
 
1. นายพิทักษ์  วงษ์รีย์
2. นางสุธิชา  ทะสุตะ
 
503 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวธนพร  พลอยเพ็ชร
2. นายพงศกร  เต่าทอง
3. นายมินทร์ธาดา  เป็นใจ
 
1. นายศุภชัย  ตาสาย
2. นายเจริญทรัพย์  ใจธรรม
 
504 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธมนวรรณ  ธรรมจารีย์
2. เด็กหญิงรวิสรา  กาวีวล
3. เด็กหญิงสุพิชฌาย์  ป่าธนู
 
1. นางณัฐชานันท์  ฉัตรเกียรติคุณ
2. นายฐากูร  ธนานุศักดิ์
 
505 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กหญิงชนาพร  จิตพยัค
2. เด็กชายณัฐพล  คำมี
3. เด็กชายธีธวัช  วงค์ยืด
 
1. นางสาวสิรยา  พวงขจร
2. นางสาวสุรีรัตน์  มีสอง
 
506 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายจักรพันธ์  ศรีผ่อง
2. นายพงศธร  สิงห์สอน
3. เด็กชายเจนณรงค์  พลอยวิไล
 
1. นายจรุงวิทย์  แก้วกุลศรี
 
507 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวจันทยา  หงษ์ทอง
2. นางสาวพัชรีวรรณ  จันทร์ต่าย
3. นางสาวภัทรภรณ์  พิสัยพันธ์
 
1. นางรัตนา  ชัยธรรม
2. นางสาววราภรณ์  ทะนันไชย
 
508 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นายฐิติวัสส์  โอ่งหล่าย
2. นายศุภกฤต  สุนันต๊ะ
3. นายเอกพงษ์  สารป๋ง
 
1. นางระวีวรรณ  ญาณสมเด็จ
2. นางสาววิมลสิริ  ห้วยหล่าย
 
509 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นายธนพงค์  ขอนขะแจะ
2. นายธีรวัฒน์  ขอนพันธุ์
3. นายภานุวัฒน์  ดงเจริญ
 
1. นางสาวสิรยา  พวงขจร
2. นางสาวสุรีรัตน์  มีสอง
 
510 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัลยารัตน์  ถุงแก้ว
2. นางสาวภวิกา  นันทะวิชัย
3. นางสาวเกนิกา  กล่อมจิตร
 
1. นางณัฐชานันท์  ฉัตรเกียรติคุณ
2. นายฐากูร  ธนานุศักดิ์
 
511 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกฤตพล  อดุลย์นรเศรษฐ์
2. เด็กชายณัฐพัชร์  ฉัตรเกียรติคุณ
3. เด็กหญิงมณิศรา  กาวีวล
 
1. นางณัฐชานันท์  ฉัตรเกียรติคุณ
 
512 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. เด็กหญิงกฤติยา  ทาม้าดี
2. เด็กหญิงณัฐวรรณ  มีเสาเรือน
3. เด็กหญิงวราพร  สุขวัฒนานนท์
 
1. นางสุรางค์  ถิ่นสุข
2. นางนิภาพร  กันยะมี
 
513 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. นางสาวกมลชนก  คำยวง
2. นางสาวหทัยรัตน์  สุวรรณรัตน์
3. นางสาวเขมจิรา  จันทร์ลาด
 
1. นางสุรางค์  ถิ่นสุข
2. นางนิภาพร  กันยะมี
 
514 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกันยาวีร์  ปราบหงส์
2. นางสาวปรางพิชญ์  วงศ์วชิระนนท์
3. นางสาวปัทมาภรณ์  สีขาว
 
1. นางณัฐชานันท์  ฉัตรเกียรติคุณ
 
515 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นายกล้าณรงค์   แซ่ตั้ง
2. นางสาวกัลยรัตน์   กันต๊ะกวาง
3. นางสาวสุภาพรรณ    แสนศิริวงศ์
 
1. นางสาวราตรี   ไหวเคลื่อน
2. นายวิทย์   ศรีชมภู
 
516 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 87.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกัณณวัฒน์  ม่วงหวาน
2. เด็กหญิงจิรภัทร  อินโองการ
3. เด็กหญิงชัญญาณี   สิงห์คำ
4. เด็กหญิงชัญญานุช  สิงห์คำ
5. เด็กหญิงณภัทรจิรา  เปรมจิตร์
6. เด็กหญิงลักษิกา  แกล้วกล้า
 
1. นางสาวจารุวรรณ  บุญดา
2. นายเสรี  สุขสำราญ
 
517 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 81.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวชมพูนุช  โม่งโม๊ะ
2. นางสาวชิดชนก  มิวันเปี้ย
3. นางสาวบุณฑริกา  อินต๊ะจา
4. นางสาววรรณิกา  ดวงลา
5. นางสาววิรตี  หอมรส
6. นางสาววีรยา  หอมรส
 
1. นางอัจฉรา  ฐานเจริญพร
 
518 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงพัชราภา  กำปนาท
2. เด็กหญิงอาทิตยา  กลิ่นจันทร์
3. เด็กหญิงอาริยา   โชติศรีพันธุ์พร
 
1. นางสาวจงพิศ  กาศสกุล
2. นางนันท์มนัส  ปิยะรัตน์เจริญ
 
519 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายชาญฤทธิ์  กำจัด
2. เด็กหญิงศรัณย์พร  ทาอิ
3. เด็กหญิงศุภัชญา  แสนยศ
 
1. นางสาวจารุวรรณ  บุญดา
2. นายเสรี  สุขสำราญ
 
520 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวปาณิศา  แก่นคำ
2. นางสาวเกศราพร  อ้วนสะอาด
3. นางสาวแพรพลอย  สุดมี
 
1. นางสาวอัมธิกา  หลวงติ๊บ
2. นางสาวนุชจรี  คำลือ
 
521 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวพัชรพร  แสนกือ
2. นางสาวยุพิน  แซ่ว่าง
3. นางสาวศิราวรรณ  มิ่งมิตรวิบูลย์
 
1. นางรัตนา  ชัยธรรม
2. นางสาววราภรณ์  ทะนันไชย
 
522 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นางสาวภัทรนันท์  อุปนันไชย
2. นางสาวภาณินี  ขะบวน
3. นางสาววรรณิศา  อุปนันไชย
 
1. นางวัชรีย์  เหมืองจา
2. นายจำลอง  เสียงเพลิน
 
523 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวธัญญาภรณ์  โสตถิกุล
2. นางสาวพรชนก  คำยวง
3. นางสาวอรพิชญ์  พกเครือ
 
1. นางณัฐชานันท์  ฉัตรเกียรติคุณ
 
524 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกฤษฎา  วิชาคำ
2. เด็กหญิงมนัชญา  โมหา
3. เด็กหญิงสุภัสสรา  แนวจิตร
 
1. นายหัตถชัย  มาบุญธรรม
2. นางขนิษฐา  มาบุญธรรม
 
525 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวกนกพร  นุขันธ์
2. นายณัฐวุฒิ  วงศ์ไข่
3. นางสาวบงกชกร  ศรีเชียงสา
 
1. นายประสิทธิ์  เลาหล้า
2. นายอดิศร  พันธ์มณี
 
526 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงชนกชนม์   คำนนท์
2. เด็กหญิงชลธิชา   พรหมรินทร์
3. เด็กหญิงมนธกานต์   ขันคำ
 
1. นางสาวราตรี   ไหวเคลื่อน
2. นายวิทย์   ศรีชมภู
 
527 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 93 ทอง 4 โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ใจเสมอ
2. เด็กชายนิรุช  ตุ้ยดา
3. เด็กชายภานุวิชญ์  ตุ้ยดา
 
1. นายยุทธยา  ขัดสม
2. นางกรรณิการ์  อ้อสถิตย์
 
528 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 91 ทอง 5 โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กชายตะวัน  อินปัญโญ
2. เด็กชายภาณุวัชร์  กาวิชัย
3. เด็กชายสมศักดิ์  แก่นคำ
 
1. นางสุชยา  เจตะภัย
2. นางสาวสิรยา  พวงขจร
 
529 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 90 ทอง 6 โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ทนันชัย
2. เด็กหญิงธัญสินี  ทองน้อย
3. เด็กหญิงมนพัทธ  ธนชัยเจริญกุล
 
1. นางวาสนา  ชื่นชอบ
2. นายจักรกฤษณ์  กังหัน
 
530 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง 7 โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกิตติภัฏ  อริยะวงศ์ทอง
2. เด็กหญิงนนทลี  หอมหวาน
3. เด็กหญิงสุภัสสร  ทองคำ
 
1. นายศักดิ์นิพล  คลี่ใบ
2. นายวุฒิชัย  โรงคำ
 
531 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวกัญญาณัฐ  มาระสาร
2. นางสาวภัทรภรณ์  ไตรสีห์
3. นางสาววิมลรัตน์  พวงถิ่น
 
1. นางรำไพ  จอมพรวญ
2. นางสาววิมลสิริ  ห้วยหล่าย
 
532 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวชญาดา  ฤทธิสิริกุล
2. นางสาวปุญญิศา  นันต๊ะ
3. นางสาวภรัณดา  นามูล
 
1. นายสนอง  ธนะภาษี
2. นายวุฒิชัย  โรงคำ
 
533 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นางสาวดวงสุดา  สายเสน
2. นางสาวปรียาภรณ์  ขอนประวิง
3. นางสาววันวิสาข์  แก้วโก
 
1. นางสุชยา  เจตะภัย
2. นางสาวสิรยา  พวงขจร
 
534 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 92 ทอง 4 โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวกชนันท์  ศรไชย
2. นายชูชัย  ชาติเจริญ
3. นางสาวปพิชญา  ตอนปัญญา
 
1. นางวาสนา  ชื่นชอบ
2. นายจักรกฤษณ์  กังหัน
 
535 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงสรัลชนา  กรุณา
2. เด็กหญิงเบญญาภา  อินทา
3. เด็กหญิงเปมิกา   จันทรัตน์
 
1. นางเบญจพร  จะเฮิง
2. นางสาวอรวรรณ  หอมขจร
 
536 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวนภัสวรรณ  กองศิลป์
2. นางสาวลลิตา  เรียนมั่น
3. นางสาวศรัณย์พร  สุวรรณลักษณ์
 
1. นางเบญจพร  จะเฮิง
2. นางสาวอรวรรณ  หอมขจร
 
537 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวนันทินี  แซ่โซ้ง
2. นางสาวบุษบา  นสิกร
3. นางสาวสุดารัตน์    แซ่เจียง
 
1. นางสาวอุดมลักษณ์  ไหวเคลื่อน
2. นางสาวศศิเพ็ญ  สีพา
 
538 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงขวัญชนก  กันหาประกอบ
2. เด็กหญิงธิดารัตน์   แซ่ซี่
3. เด็กหญิงปาณิศา  แสงแก้ว
 
1. นางเบญจพร  จะเฮิง
2. นางผ่องพรรณ  เหล่ารัดเดชา
 
539 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายชาคริต  เจริญนุกุล
2. นางสาวภัทรจิรา  ปัญญาเพ็ชร
3. นายวรวุฒิ  แสนคำ
 
1. นางเรณู  มากมาย
2. นางสาวศากุน  สุรวงศ์
 
540 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกชพรรณ  ปีนัง
2. เด็กหญิงกัลยรัตน์  กันทะเขียว
3. เด็กหญิงมนัสนันท์  มโนเพ็ชรราช
 
1. นางจินตนา  อินทปัญโญ
2. นายสราวุธ  คุ้มครอง
 
541 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงศุภสตา  ชรากาหมุด
2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  อ่อนน้อม
3. เด็กชายอชิรวุฒิ  สุรจิต
 
1. นางเบญจพร  จะเฮิง
2. นางผ่องพรรณ  เหล่ารัดเดชา
 
542 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกันติยา  อิ่นอ้าย
2. นายยศนนท์  จงสอน
3. นางสาววรางคณา  พรมจันทร์
 
1. นางเรณู  มากมาย
2. นางสาวศากุน  สุรวงศ์
 
543 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงกรรณิกา   ขามโคง
 
1. นางสุวรรณี  สายสุยะ
 
544 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. เด็กชายชัยภัทร  ขัดสม
2. เด็กชายวุฒินัน  ก้อนแก้ว
3. เด็กชายสรวิชญ์  ปัญญาแฝง
 
1. นายภาสกร  บุญทอง
2. นายดุสิต  กันยะมี
 
545 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงชนิสรา   ไกรราษฎร์
 
1. นางสุวรรณี   สายสุยะ
 
546 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. เด็กหญิงนันทรัตน์  แสนซุ้ง
 
1. นางสาวเปมมิกา  ถาวร
 
547 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. เด็กชายทินภัทร  ต๋ามันคำ
 
1. นายภาสกร  บุญทอง
 
548 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ   สุทธิพงศ์พันธ์
 
1. นางสุวรรณี   สายสุยะ
 
549 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กชายอภินันท์  ขันเงิน
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
 
550 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  มณีกาศ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปฏิภาณ  อินทเนตร
 
551 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงสิริขวัญ   สวนใคร้
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
552 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวชนิดาภา  เลิศสุวรรณ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีปฏิภาณ  อินทเนตร
 
553 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวพิมพ์ผกา  โสฬส
 
1. นางสงกรานต์  สุกิน
 
554 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นายพนากร   สุดแดน
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
555 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายธนกร  ใจตั้ง
2. นายรัชชานนท์  สุทธนะ
 
1. นายเกรียงศักดิ์  ว่องเล่ศ์สกุล
2. นางสาวเฉลิมขวัญ  ฝาเรือนดี