สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 37 (แพร่,น่าน) [กลุ่ม สพม.แพร่ 1]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา 37
ณ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ และ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่
ระหว่าง วันที่ 23-24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธนวรรณ  กลมกลอม
 
1. นางระวีวรรณ  วีระพันธ์
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวสุชานันท์  ขอนเอิบ
 
1. นายพลร่ม  ดอกแก้ว
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ทองปลอด
 
1. นางสาวศิริพร  ป่าเขียว
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวศิริลักษณ์  สุจาคำ
 
1. นางศินันทนี  ปัญญาไวย
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงอรณิชา  ศิริสานสุวรรณ
 
1. นางวิจิตรา  วรรณมาลิกพันธ์
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวชีวา  อินกัน
 
1. นางจันทร์ทิพย์  ทองวัง
 
7 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นางสาวณัฐมณฑน์  ตรินันท์
 
1. นางวาสนา  สมใจ
 
8 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวธนัชพร  ทุเรียนทอง
 
1. นางพินพนอ  กัลยาประสิทธิ์
 
9 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 90.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. เด็กหญิงวารุณี  สุวรรณรัตน์
 
1. นางนริศรา  หงษ์หนึ่ง
 
10 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวรัชนีกร  ห้าวหาญ
 
1. นางบุษกร  ศรีโชค
 
11 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 96.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายถิรณัฐ  ก๋ากันมี
2. เด็กหญิงสุฑามาศ  แก้ววิเศษ
 
1. นางทศพร  แตเจริญ
 
12 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวพัฒน์นรี  มากต่าย
2. นางสาวศุภัทชา  พานทะนะ
 
1. นางวิภารัตน์  ตาวิยะ
 
13 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงฐิติมา  สายยนต์
2. เด็กชายวชิรญาณ์  ทองนพเก้า
 
1. นางราตรี  คำวงศ์
 
14 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ (พัฒนาประชาอุปถัมภ์) 1. นายวีรภัทร  มะเยอะ
 
1. นางสาวจิรัชยา  เจริญมณี
 
15 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายศุภวิชญ์  ตรีสุขรัตน์
 
1. นางสุภัสสร  สมนึก
 
16 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวศตพร  ทิพย์นาวา
 
1. นางสาวกมลกานต์   ศรีธิ
 
17 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกสิวรา  สุขทรัพย์
2. เด็กชายพงศกร  พรมมิ่ง
3. เด็กหญิงศศิวิมล  สาใจ
 
1. นางสาวนภาพร   เข้มขัน
2. นางสาวอาจรีย์  ศรีคำสุข
 
18 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 81.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวจิราพร  ผลฟักแฟง
2. นางสาวปภาวรินท์  ไชยภิสาร
3. นางสาวสุวนันท์  ไหมคำ
 
1. นางเฟืองฟ้า  พลอยแสงสาย
2. นางสาวประพิมพร  สันวงศ์
 
19 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 80.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวชลธิชา  บุญจินะ
2. เด็กหญิงณัฐิดา  กิ่งยอด
3. เด็กหญิงรัตนวราภรณ์  จำปา
 
1. นางเฟื่องฟ้า  พลอยแสงสาย
2. นางสาวประพิมพร  สันวงศ์
 
20 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  แก้วพรม
2. เด็กหญิงสุพิชญา  อิสริยเตชะ
 
1. นายสมชาย  อินตา
2. นางสาววชิราภา  เพ็ชรหาญ
 
21 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายธีรดนย์  เหมืองหม้อ
2. นายศุภฤกษ์   คงประพันธ์
 
1. นายฌาณกิรติ  รัตนปภานันท์
2. นางสาวสิริรัตน์   กันธิยะ
 
22 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายทินภัทร  ปะวะศรี
 
1. นางสาวกาญจนา  ไชยชนะ
 
23 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายศุภวิชญ์  วรรณา
 
1. นางสาววรารัตน์  จดจำ
 
24 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายปภังกร  เปาเล้ง
2. เด็กชายวิชัยยุตม์  เกี๋ยงคำ
 
1. นางสาวดาวรุ่ง  ใจน่าน
2. นางสาวชนชญาณ์  วงค์คำมา
 
25 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. นางสาวฐิติวรรณ  ทนันชัย
 
1. นางสาวปรางมาศ  เมืองพรม
 
26 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายสิทธิภาคย์   เสมอใจ
 
1. นางทิพวรรณ  ภาคาผล
 
27 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัญญาณัฐ  อุดมชนะรุ่งโรจน์
 
1. นางสาววรารัตน์  จดจำ
 
28 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายภัทรวัต  เอี่ยมเจริญ
 
1. นางสุภัสสร  สมนึก
 
29 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวณัฐญาพร  กอบกำ
2. เด็กหญิงธวัลรัตน์  เทพสาธร
3. เด็กหญิงวรัชยา  ชัยธรรม
 
1. นางอรวรรณ  ป่าธนู
2. นางสาวขวัญดาว  ใจงาม
 
30 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวธัญสุดา  พื้นงาม
2. นายนวนนท์  วงศ์เจริญ
3. นางสาวอัฐภิญญา  ชัยนะเลิศวงศ์
 
1. นางพรพิมล  ฮวดหิน
2. นางขวัญฤทัย  จันทร์สุข
 
31 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายนฤรงค์  เหมืองห้า
2. เด็กชายรัชตพงศ์  พรินทรากุล
3. เด็กหญิงอทิตยา  สวาทพงษ์
 
1. นางสาวสุพรรษา  งามเขียว
2. นางสาวสุพิชญา  หล่ายโท้
 
32 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวชยาภรณ์  สุกใส
2. นางสาวณัชธภากร  สบายสุข
3. นายณัฐพล  อินทวงค์
 
1. นางทัศนีย์  สบายสุข
2. นางไอยเรศ  สว่างเมืองวรกุล
 
33 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กชายณัฐนันท์  ทรัพย์เมือง
2. เด็กชายมนุเชษฐ์  ผิวมณี
3. เด็กชายวัชรพงษ์  เกียรติชัยภูมิ
 
1. นางสาวเอมพิกา  ใจคำ
2. นางสาวกัลยา  แข็งแรง
 
34 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวคัจฉนันท์  สมร
2. นางสาวชลิตา  ประยูรศรี
3. นางสาวรตนมน  อินทุดม
 
1. นางสาวสนธยา  กาศสมบูรณ์
2. นายมีนา  จำรัส
 
35 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 93.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ชาอุ่น
2. เด็กหญิงนิจจารีย์  ปรึกไทสงค์
3. เด็กชายไกรสร  เลาอาทะ
 
1. นางสาวเอื้องฟ้า  แผนวงษ์
2. นางสาวภัทรภร  ตันตุลา
 
36 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 89.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวพัตรพิมล  เกษตรกรชน
2. นางสาวภูริมาศ  เทือกชัยคำ
3. นางสาววรัญญา  เพียวสำราญ
 
1. นางสาวณัฐญาภรณ์  ทองคำพิพัฒน์กุล
2. นางสาวจิราพร  พรหมปัญญา
 
37 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงธารพระพร  สิงห์คาน
2. เด็กหญิงนิรัชพร  ใจกาศ
 
1. นางอิศรา  เหล่าคุณากร
 
38 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวชยิสรา  คงยืน
2. นางสาวนิจฉรา  มุ้งตุ้ย
 
1. ว่าที่ร้อยตรีชิตชัย  โพธิ์ประภา
2. นางสาวชมพู  กวางแก้ว
 
39 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายศิษยชัย  เครือจันทร์
2. เด็กหญิงสลิลทิพย์  แก้วแสง
 
1. นางสาววิจิตรา  แดงดี
2. นายสัมพันธ์  ร่องพืช
 
40 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายก้องภพ  ครึ้มกลาง
2. เด็กชายเศรษฐสิริ  ธรรมวิลัยพันธุ์
 
1. นางสาวพรรณสิริ  ฟุ่มเฟือย
2. นายพจงจิตร  นาบุญมี
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฏฐา  ดอนดง
2. นางสาวณัฐพร  ศรีสมยศ
3. เด็กหญิงนภัสกร  บุญสมสุวรรณ
4. เด็กหญิงภัทรวดี  จันเต็บ
5. นางสาววาสิตา  สุบิน
 
1. นางนันทกา  ช้างน้อย
2. นายชัยยา  ช้างน้อย
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 90.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัณญาณัฐ   หวังสุข
2. นางสาวชนัญชิดา   องอาจ
3. นางสาวบุญยกนุช   เสฎฐอำไพ
4. นางสาวพิชญาภา    หงษ์หนึ่ง
5. นางสาวสุภากร   คะลาศรีตระกูล
 
1. นางอัญชลี   เรืองไพศาล
2. นางสาวอัจฉรา    จันทราภานุกร
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 92.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงชนิศา  ทองเจือ
2. เด็กชายฐปนวัฒน์  บุญทร
3. เด็กหญิงณัฐณิชา   มะโนเกี๋ยง
4. เด็กหญิงปวีณ์สุดา  วงษ์แดง
5. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีมงคล
 
1. นายกฤตภาส  ธนไกรโกศล
2. นางสาวสุภณิดา   มีทรัพย์
 
44 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นายณัฐกรณ์  จะแรมรัมย์
2. นางสาวธิดาขวัญ  กุมารแก้ว
3. นางสาวพรปวี  ไข่คำ
4. นางสาวสุกัญญา  เวียงทอง
5. นายเอกราช  อะจิมา
 
1. นางจิตพรรณ  ปัญญาแฝง
2. นางวรนันท์  คำลือ
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. นายกรฤทธิ์  เที่ยงคำ
2. นายธนกร  เพลิดเพลิน
3. นายพงศกร  ลาภเกิด
4. นายพชร  ศิริวัฒนะตระกูล
5. นายสิรดนัย  วงษ์แสน
 
1. นายธรรมนูญ  กิจเจริญ
2. นายวีระยุทธ  นาข้าม
 
46 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงวริษฐา    ยิ่งสังข์
 
1. นางสาวกมลชนก   กองโกย
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัญชนก  ขวัญอยู่
 
1. นางสาวขวัญศิริ  ไทยเก่ง
 
48 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายกิตติพงศ์   วงศ์กัณหา
2. เด็กหญิงณัฐนรี    ขัดมูล
 
1. นางสาวกริณา   อุ่นถิ่น
2. นางสาวสินาภรณ์    มังกิตะ
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายพันกร  เขื่อนสอง
2. นางสาวภัทรพร  อุปนันไชย
 
1. นางวันเพ็ญ  ถานะวุฒิพงษ์
2. นายอดุล  เหมืองจา
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกชกร  น้อยภักดี
2. เด็กหญิงกมลชนก  กาศสมบูรณ์
3. เด็กหญิงณัฐจิรา  เลิศศิวนนท์
4. เด็กหญิงธนภรณ์  ธงสิบเอ็ด
5. เด็กหญิงธัญสิรี  สุขปั๋น
6. เด็กหญิงนงนภัส  วงศ์สมศรี
7. เด็กหญิงนันทวัน  พุทธจร
8. เด็กหญิงวรนุช  สุกานนท์
9. เด็กหญิงสหฤทัย  ฟั่นเฟือย
10. เด็กหญิงเยาวเรศ  เรืองวุฒิ
 
1. นายเกิด  ทำมะหรัง
2. นางศศิภา  แหลมหลวง
3. นางวิภาดา  สุขสบาย
 
51 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. เด็กชายภรัณยู  เฮ้งชูชีพ
2. เด็กชายภานุพงศ์  ศรีบัว
 
1. นายสมัย  เสือแซมเสริม
2. นายยุทธการ  เสาร์แดน
 
52 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กหญิงกุลธิดา  มากมาย
2. เด็กหญิงวรวรรณ  ทองอินทร์
 
1. นายสุรชาติ  สุขแก้ว
2. นางพัชรินยา  จันกัน
 
53 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวญาสุมินทร์  หงษ์หนึ่ง
2. นางสาวสไบทิพย์  ธงหนึ่ง
 
1. นางสาวปรารถนา  พรินทรากุล
2. นายปฐมพงษ์  แมตเมือง
 
54 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. นางสาวนาถลดา  ม้ายอง
2. นางสาววาชินี  เหมืองหม้อ
 
1. นายณัฐพล  บุญชุม
2. นายศุภกิจ  จิตตางกูร
 
55 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวไปรยา  เขื่อนควบ
 
1. นายวันชัย  คุณาคำ
 
56 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวชนกนันท์  หน่อแก้ว
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
57 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวจิรภัทร์  กาศเกษม
 
1. นายวันชัย  คุณาคำ
 
58 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  แก้วที
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
59 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กชายภูวนาฎ  คำเครือ
 
1. นางสาววาสนา  แกล้วกล้า
 
60 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวกัญญารัตน์  ดวงก้อน
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
61 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นายพันธกานต์  แอบแฝง
 
1. นางสาวศรัญรัตน์  พงษ์พานิชยกุล
 
62 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงคชาภรณ์  บ่อคำ
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
63 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวชรินทร์ทิพย์  จีนหลี
 
1. นายกิตติพงษ์  กงจีน
 
64 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธัยชนก  เด่นดวงดี
 
1. นายกฤษฎา  วงศ์วาร
 
65 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายสุรศักดิ์  ลาลิตร
 
1. นายกิตติพงษ์  กงจีน
 
66 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงวาสิตา  สัจจวาสน์
2. เด็กหญิงอัญญาดา  ศรีใจวงศ์
 
1. นางอัจฉรา  ฐานเจริญพร
 
67 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงศุภณัฐ  เหมืองสอน
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
68 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงกมลชนก   กระจ่างแก้ว
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
 
69 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวสุพัชชา  คำตี๋
 
1. นางสาวจตุพร  รักพงษ์
 
70 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กชายธนกฤต  อ่อนน้อม
2. เด็กชายนราวิทญ์  ประสิทธิโศภิน
3. เด็กชายศิริพงศ์  บุญประสิทธิ์
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
71 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา 1. เด็กชายธนภัทร  ชมทรัพย์
2. เด็กชายประเมศวร์  เหลือสมบูรณ์
3. เด็กชายพงศกรณ์  มุรินทร์
 
1. นายภาสวีร์  อินประชา
2. นายเสฏฐวุฒิ  วุฒิ
 
72 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวนภา  วังใน
2. นางสาวสุพัตรา  ปัญญาจันทร์
3. นางสาวอชิรญา  ตื้อยศ
 
1. นายสุรีชัย  ศาสตร์นอก
 
73 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 82.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กชายจักรภัทร  คำภิใจ
 
1. นายชัยรัตน์  จิตต์ประสาน
 
74 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงกฤติมา  ถ้ำปิน
 
1. นายชัยรัตน์  จิตต์ประสาน
 
75 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กชายธนภูมิ   อยู่คง
2. เด็กชายธนาวุฒิ   ไชยปุระ
3. เด็กชายธีรภัทร์   เวียงห้า
4. เด็กชายอนุวิท   ขัดแสนจักร์
 
1. นายมงคล   หาญเจริญทรัพย์
2. นางมณีภัทร  บุญญาสัย
3. นางนริสา  ณ ลำพูน
 
76 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายจักรกฤษณ์  สุมนดิษฐ์
2. นายชินวัตร  ฉันทะดี
3. นายภานุพงศ์  ดอนแก้ว
4. นายศักรินทร์  เหมืองหม้อ
5. นายเทพกร  บุตรพา
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
77 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 79.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. เด็กชายอภิเดช  นาธิกา
 
1. นายอุทัย  ศักดิ์ทอง
 
78 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 81.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายธนวัฒน์  โคดี
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
79 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงภวิกา  ฟุ่มเฟือย
 
1. นายปรัญชัย  ปากองวัน
 
80 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 87.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวเนตรชนก  วันอิน
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
81 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 91.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กชายชุติพงศ์  รุ่งเรือง
 
1. นางสาวเสาวนิต  แสงสุพรรณ
 
82 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายปรรณกร  พรหมลา
 
1. นายบุญยงค์  สังข์วรกุล
 
83 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธิดาลักษณ์  เรือนมูล
 
1. นายสืบพงศ์  หลงเวช
 
84 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวพนิตกานต์  ศรีเลิศ
 
1. นายปรัญชัย  ปากองวัน
 
85 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 90.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นายจีรศักดิ์  พานิช
 
1. นางสาวเสาวนิต  แสงสุพรรณ
 
86 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงธัญญวรรณ  มะณีวอ
 
1. นายมนตรี  ติวงศ์
 
87 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 92.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวปิยธิดา  หมื่นโฮ้ง
 
1. นางสาวเสาวนิต  แสงสุพรรณ
 
88 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. เด็กชายชุติพงศ์  รุ่งเรือง
 
1. นายธานี  แก้วแกมเกตุ
 
89 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นายธนพงษ์  แก้วทอง
 
1. นายธานี  แก้วแกมเกตุ
 
90 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นายออมสิน  แก้วติน
 
1. นายพงศธร  มงคล
 
91 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 86.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวทิชากรณ์  วงศ์วรพันธ์
 
1. นายพีรพล  ทะกา
 
92 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ทวีสุข
2. เด็กหญิงจันธิมา  สุขสาด
3. เด็กชายณัฐพงษ์  ร่องอังจันทร์
4. เด็กชายธนากร  ทะแก้ว
5. เด็กชายนันทวัฒน์  สารทอง
6. เด็กชายพันธ์วัช  สุธรรม
7. เด็กชายภานุภัทร์  ขอนรักษ์
8. เด็กหญิงรัตนวดี  สะเอียบคง
9. เด็กหญิงศิริรัตน์  ใจเอิบ
10. เด็กหญิงศุภพรรณ  สันป่าแก้ว
 
1. นายจตุพร  เมืองแก้ว
2. นางสาวสุธาสินี  อุ่นเรือน
 
93 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นายจิรเดช  จันตา
2. นางสาวญาณัจฉรา  ด่านกลาง
3. นางสาวณิชาการ  หงษ์ระนัย
4. นายทศวรรษ  ทับทิม
5. นางสาวทิพกมล  ใจเดียว
6. นายธนาธร  วงศ์แพทย์
7. นางสาววรีวรรณ  วิรัชกุล
8. นายสิทธิพร  มหาวงศ์
9. นายสิรธีร์  ลือโฮ้ง
10. นางสาวอรนุช  สุขทั่วญาติ
 
1. นายจตุพร  เมืองแก้ว
2. นางสาวสุธาสินี  อุ่นเรือน
 
94 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวจิรสุตา  จิตจง
2. เด็กหญิงชนนิกานต์  แสงทิพย์
3. นางสาวฐิดากาญจน์  เจริญมีสุขโภคัย
4. เด็กหญิงณัฐรัตน์  หวลอารมณ์
5. เด็กหญิงพิชญธิดา  ขัตติยา
6. เด็กหญิงภารวี  แก้วแหวน
 
1. นางรัชนีวรรณ  เกิดสวัสดิ์
2. นางสาวศศิลดา  มูลเมือง
 
95 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงประภาศิริ  จันสอง
 
1. นางรัชชา  เล้าสกุล
 
96 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวขวัญตะวัน  เสนรังษี
 
1. นางกันยารัตน์  มาเกิด
 
97 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   สุวรรณก้อน
 
1. นางสาวนันท์นภัส   จินดาคำ
 
98 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายสินธนา  บุญเมือง
 
1. นางสาวบานเย็น  นันตะแขม
 
99 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายพิรชัช  วิชัยวงศ์
 
1. นางชูขวัญ   เครือวงศ์
 
100 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวอาภาพิสุทธิ์   แตเจริญ
 
1. นางสาวพชรพรรณ  ปะนันวงค์
 
101 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  สง่างาม
2. เด็กหญิงณัชชา  เลื่อนชิต
3. เด็กชายธีรุต  กาศสนุก
4. เด็กหญิงพิมพ์อัปสร  วัฒนสมบัติ
5. เด็กหญิงอนันตรา  ละอินทร์
 
1. นายธีระรัฐ  หล้าเชียงของ
2. นางจินตนา  โซเลียม
 
102 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 91.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายกษมา  เจริญธรรม
2. นายคเณศ  เกษม
3. นางสาวชมพูนุท  วิชัยปะ
4. นางสาวพรสินี  คำเหมือง
5. นางสาวอรนิสา  ยะนันโต
 
1. นางสาววัลลิกา  อ่วมทิพย์
2. นางสาวจินดา  บุญลอด
 
103 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 81.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงณิชามน  เวียงทอง
2. เด็กชายทินภัทร   สุขทั่วญาติ
 
1. นางสาวอังคณา  ฮั่นตระกูล
2. นางสาวฐิตินันท์  เตชะนันท์
 
104 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวฐิติยา  ประชุมวัด
2. นางสาวศุภรดา  ทิมดี
 
1. นางฉันทณียา  ผัง
2. MissHuang  Huini
 
105 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวคุณัญญา  อิ่นคำ
2. นางสาวประติภา  พอจิต
 
1. นายสุรศักดิ์   ม่วงคุ้ม
2. นางสาวอภิรดี  กองบุญ
 
106 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวจิราวรรณ  เจริญคิด
2. นายธนธรณ์  สมจิตต์
 
1. นางสาวสิรินทรา  งามเมืองตึง
 
107 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวชุติภา   เทพา
2. นางสาวพิชชา   ทรงศักดิ์
 
1. นางสาวอังคณา   ฮั่นตระกูล
2. MissZhang  Feihong
 
108 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 78.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวจิรัชญา   พันธุ์คำเกิด
2. นางสาวทศวรรณ  สินธุชัย
 
1. นายสุรศักดิ์  ม่วงคุ้ม
2. นางสาวอภิรดี  กองบุญ
 
109 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 89.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวณิศวรา  สีสด
2. นางสาววรินยา  สีสด
 
1. นายศิวพันธ์  ตันประเสริฐ
 
110 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวจุฑาภรณ์  แลโค้ง
2. นายธรรมนูญ  ยะแสง
3. นางสาวปภัสรินทร์  สีเถื่อน
4. นางสาวอัจฉราพร  เอกจิตร์
5. นางสาวอารยา  เฟืองแก้ว
 
1. นางฉันทณียา  ผัง
2. MissHuang  Huini
 
111 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นายพนมกร  ดีเพ็ง
2. นางสาวภานุมาส   ธิป่าหนาด
3. นางสาวอริสา  กาซ้อง
4. นางสาวอาทิตยา  ตันพงค์พันธ์
5. นางสาวอารียา  วงค์ตะวัน
 
1. นายสุรศักดิ์  ม่วงคุ้ม
2. นางสาวอภิรดี  กองบุญ
 
112 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวพรรษา  เรืองฤทธิ์
2. นางสาววัชรมน  กาศทิพย์
3. นางสาวสุพัชชา  แสนหาญ
4. นางสาวอารียา  พรมจันทร์
5. นางสาวเพชราวลัย  ธัญพุฒิพงศ์
 
1. นางสาวสิรินทรา  งามเมืองตึง
 
113 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 89.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวชนันทิพย์  ม่วงเหลือง
 
1. นางสาววิภาพรรณ  จิตเสงี่ยม
 
114 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 75.65 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายกรวิชญ์  โลกคำลือ
 
1. นางสาวสุธาสินี  สุขวิเศษ
2. นายเทอดศักดิ์  บังวรรณ
 
115 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 85.29 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวกัญญารัตน์  นออินทร์
2. นายธนพล  ป๋องสลัด
 
1. นางสิริวรรณ  พันธุ์เครือ
2. นางสาวสุพรรณี  คณะนัย
 
116 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายชนุตม์   ใจสุดา
 
1. นางวาสนา  รัตนชมภู
 
117 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายกฤษกร  เรืองนุ้ย
2. เด็กชายกิตินันท์  ต๊ะแก้ว
3. เด็กชายฐิติพงษ์  ทองหมื่น
4. เด็กชายธนบูรณ์  คำมูล
5. เด็กชายธีระภัทร  เหลี่ยมศรี
6. เด็กชายภัทรพล  หลินภู
7. เด็กชายอนุวัต  ปัญญาไว
8. เด็กชายอานภาพ  รัตนชมภู
 
1. นายวิษณุรักษ์  ครองสุข
2. นายพงศธร  มงคล
 
118 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายจิราภัฏ  บุษบก
2. เด็กชายชยุตม์  อยู่เจริญกิจ
3. เด็กชายธีรภัทร  อึ้งตระกูล
4. เด็กชายภานุสรณ์  พอจิต
5. เด็กชายยุทธภูมิ  ใจหมั่น
6. เด็กชายรชตะ  คำไทย
7. เด็กชายศุภพงศ์  สุนันสา
8. เด็กชายเศรษฐพงศ์  ชื่นบาล
 
1. นายมนตรี  สบายสุข
 
119 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 85.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงกนกพร  หล้าคำมี
2. เด็กชายจิรายุทธ   ฟองคำ
3. เด็กชายฉัตรดนัย   เฉียงเมือง
4. เด็กหญิงภัทราวดี  เขื่อนสอง
5. เด็กหญิงสรัสนันท์  ศรคำ
 
1. นางเพียงเพ็ญ  กาศวิลาศ
2. นางสาวเขมจิรา  มณีขัติย์
 
120 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวซิ้วหมิง  ซิท
2. นางสาวณัฐพร  จันทร์รักษ์
3. นายธนวัฒน์  ใจเอื้อน
4. นางสาวธนัชพร  เครือแก้ว
5. นางสาวธันยพร  รงค์วราโรจน์
 
1. นางยุพา  สิทธิอักษร
2. นายเจตนิพัทธ์  ปลาเงิน
 
121 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. เด็กหญิงณัฐชยา  ปวงคำ
2. เด็กหญิงพิจิตรตรา  สุทธิน่าน
3. เด็กหญิงแพรวรัศมี  สืบจากถิ่น
 
1. นางรำพึง  สิทธิวงศ์
 
122 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นางสาวกัญญารัตต์  คำลม
2. นายจิรภัทร   วงศ์ธง
3. นายปัณณ์   สถิตย์
 
1. นางสาวนภสร  ขัตติยะ
2. นางบุญศิริ  แม่หล่าย
 
123 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 90.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. นายธวัชวงศ์  ใจเครือคำ
2. นางสาวอพัชฌา  วรินทร์
3. นายเดชาวัฒน์   แก้วปาเขียว
 
1. นางสาวนภสร  ขัตติยะ
2. นางสาวทิชากร  สืบแก้ว
 
124 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายนวพล  วังคะออม
2. เด็กชายปณิธาน  สงวนวรรณ
 
1. นายณภัทร  เมฆอากาศ
2. นางสุทิน  ยศยาวิไล
 
125 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธิรฎา  ชำนาญ
2. เด็กหญิงวชิรญาณ์   อำพันธ์
 
1. นางพวงเพชร  รูปพรม
2. นายณภัทร  เมฆอากาศ
 
126 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นายภานุ  ทาปา
2. นายภูมินทร์  สอนทรง
 
1. นายจักรกฤษณ์  กังหัน
2. นายสุวัจน์   ดีตันนา
 
127 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวปภาวรินท์  ยอดยิ่ง
2. นางสาวอรญา  พรหมเมฆ
 
1. นางสาวปวีณา   แนววงศ์
2. นายจตรนต์  สายอุต
 
128 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวศุภิสรา  แสงสุมนต์
2. เด็กหญิงสุภิญชญา  สุนันสา
 
1. นายภาณุพันธุ์  ภาคาผล
2. นางทิพวรรณ  ภาคาผล
 
129 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นายจิรัฏร์  กาเรือน
2. นางสาวศศิวิมล  ถันชนนาง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
2. ว่าที่ร้อยตรีณัฐธนกฤช  ธนละภัสโชค
 
130 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวณัฐกฤตา  วันละ
2. นางสาวณัฐรุจา  สุปัญญา
 
1. นายภาณุพันธุ์  ภาคาผล
2. นางทิพวรรณ  ภาคาผล
 
131 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงณภัทร  เสรีรักษ์
2. เด็กชายประณต  จันทรานิมิตร
 
1. นายจตรนต์  สายอุต
2. นางสาวปวีณา  แนววงศ์
 
132 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงธัญญ์ฐิตา   สกุลเงินเตชาวัฒน์
2. นางสาวพิชญาพรรณ   บุญชัยพร
 
1. นายกณิกนันต์  ดอกบัว
2. นางรัตนา  ทิพย์วังเมฆ
 
133 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกมลรัตน์  สติมั่น
2. นางสาวจิราพร  งิ้วแดง
 
1. นายภาณุพันธุ์  ภาคาผล
2. นางทิพวรรณ  ภาคาผล
 
134 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร้องกวางอนุสรณ์ 1. นางสาวชาลิสา  หมู่มาก
2. นางสาวยุพารัตน์  อุตเสน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์  หงษ์สามสิบเจ็ด
2. นางสาวธิดารัตน์  ยอดสอน
 
135 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงนาราวดี  ฉินตระกูลประดับ
2. เด็กหญิงนิธินัดดา  กาวี
3. เด็กหญิงพูนสุข  อุดต่อม
 
1. นางนวลพรรณ  คมขำ
2. ว่าที่ร้อยตรีธวัชชัย  สุเขื่อน
 
136 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวชณิภา  ซ่อนกลิ่น
2. นางสาวปิยฉัตร  อินคำปัน
3. นางสาวสุพิชญา  ธงสิบเก้า
 
1. นายจักรกฤษณ์  กังหัน
2. นายสุวัจน์   ดีตันนา
 
137 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญราษฎร์ 1. นางสาวปัทมพร  ติลา
2. นางสาวพลอยไพลิน  อินจันทร์
 
1. นายจักรกฤษณ์  กังหัน
2. นายสุวัจน์   ดีตันนา
 
138 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กชายฐิตินันท์  ยุ่มใจ
2. เด็กชายณัฐนันท์  ดอนมงคล
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  สิงห์อุต
 
1. นายพินัย  อ่อนดี
 
139 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นายณัฐวุฒิ  ร่องพันธุ์
2. นายธีรภัทร  พูนด้วง
3. นายสุรเดชา  ตรินันท์
 
1. นายอนุทัย  คำน้อย
2. นางสาวสิรยา  พวงขจร
 
140 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กชายณัฐกานต์   สายาจักร
2. เด็กชายณัฐพงศ์   เพิ่มขึ้น
3. เด็กชายวรากร   วงค์สูง
 
1. นายศุภชัย   ตาสาย
2. นายเจริญทรัพย์   ใจธรรม
 
141 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. เด็กชายธนพัฒน์  เต็มดี
2. เด็กชายพีรพล  แซ่ซ้ง
3. เด็กชายหัสพงศ์  แสนคำ
 
1. นายพินัย  อ่อนดี
 
142 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวณัฐนารี  ขันทอง
2. นางสาวธัญญามาศ  สมรูป
3. นายฤทธิรุทธิ์  มะวงศ์
 
1. นายพิทักษ์  วงษ์รีย์
2. นางสุธิชา  ทะสุตะ
 
143 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายนพรัตน์  สรรพช่าง
2. เด็กชายวรายุทธ  กาลังใจ
3. เด็กหญิงวิภารัตน์  เขื่อนชนะ
 
1. นายพิทักษ์  วงษ์รีย์
2. นางสุธิชา  ทะสุตะ
 
144 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. นางสาวนิศานาถ  แก้วบาง
2. นายพรพรรณ  พรมรัตน์
3. นายอนันตชัย  กันนิยม
 
1. นายพิทักษ์  วงษ์รีย์
2. นางสุธิชา  ทะสุตะ
 
145 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสองพิทยาคม 1. เด็กชายกสิกร  เครือเต็ม
2. เด็กชายชลทิศ  บุญเลิส
3. นายเจตนิพัทธ์  เฉลิมเริ่ม
 
1. นายพิทักษ์  วงษ์รีย์
2. นางสุธิชา  ทะสุตะ
 
146 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. นางสาวธนพร  พลอยเพ็ชร
2. นายพงศกร  เต่าทอง
3. นายมินทร์ธาดา  เป็นใจ
 
1. นายศุภชัย  ตาสาย
2. นายเจริญทรัพย์  ใจธรรม
 
147 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. เด็กหญิงชนาพร  จิตพยัค
2. เด็กชายณัฐพล  คำมี
3. เด็กชายธีธวัช  วงค์ยืด
 
1. นางสาวสิรยา  พวงขจร
2. นางสาวสุรีรัตน์  มีสอง
 
148 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเทพวิทยา 1. นายธนพงค์  ขอนขะแจะ
2. นายธีรวัฒน์  ขอนพันธุ์
3. นายภานุวัฒน์  ดงเจริญ
 
1. นางสาวสิรยา  พวงขจร
2. นางสาวสุรีรัตน์  มีสอง
 
149 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยม้าวิทยาคม 1. เด็กหญิงกฤติยา  ทาม้าดี
2. เด็กหญิงณัฐวรรณ  มีเสาเรือน
3. เด็กหญิงวราพร  สุขวัฒนานนท์
 
1. นางสุรางค์  ถิ่นสุข
2. นางนิภาพร  กันยะมี
 
150 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวกันยาวีร์  ปราบหงส์
2. นางสาวปรางพิชญ์  วงศ์วชิระนนท์
3. นางสาวปัทมาภรณ์  สีขาว
 
1. นางณัฐชานันท์  ฉัตรเกียรติคุณ
 
151 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวปาณิศา  แก่นคำ
2. นางสาวเกศราพร  อ้วนสะอาด
3. นางสาวแพรพลอย  สุดมี
 
1. นางสาวอัมธิกา  หลวงติ๊บ
2. นางสาวนุชจรี  คำลือ
 
152 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพิริยาลัยจังหวัดแพร่ 1. เด็กชายชาญฤทธิ์  กำจัด
2. เด็กหญิงศรัณย์พร  ทาอิ
3. เด็กหญิงศุภัชญา  แสนยศ
 
1. นางสาวจารุวรรณ  บุญดา
2. นายเสรี  สุขสำราญ
 
153 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถิ่นโอภาสวิทยา 1. นางสาวภัทรนันท์  อุปนันไชย
2. นางสาวภาณินี  ขะบวน
3. นางสาววรรณิศา  อุปนันไชย
 
1. นางวัชรีย์  เหมืองจา
2. นายจำลอง  เสียงเพลิน
 
154 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนม่วงไข่พิทยาคม 1. นางสาวกนกพร  นุขันธ์
2. นายณัฐวุฒิ  วงศ์ไข่
3. นางสาวบงกชกร  ศรีเชียงสา
 
1. นายประสิทธิ์  เลาหล้า
2. นายอดิศร  พันธ์มณี
 
155 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. นางสาวชญาดา  ฤทธิสิริกุล
2. นางสาวปุญญิศา  นันต๊ะ
3. นางสาวภรัณดา  นามูล
 
1. นายสนอง  ธนะภาษี
2. นายวุฒิชัย  โรงคำ
 
156 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25 1. นางสาวนันทินี  แซ่โซ้ง
2. นางสาวบุษบา  นสิกร
3. นางสาวสุดารัตน์    แซ่เจียง
 
1. นางสาวอุดมลักษณ์  ไหวเคลื่อน
2. นางสาวศศิเพ็ญ  สีพา
 
157 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ 1. เด็กหญิงศุภสตา  ชรากาหมุด
2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  อ่อนน้อม
3. เด็กชายอชิรวุฒิ  สุรจิต
 
1. นางเบญจพร  จะเฮิง
2. นางผ่องพรรณ  เหล่ารัดเดชา
 
158 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเมืองแพร่ 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ   สุทธิพงศ์พันธ์
 
1. นางสุวรรณี   สายสุยะ