หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 งำเมืองวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พะเยาประสาธน์วิทย์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พะเยาประสาธน์วิทย์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 71 เงิน 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 สาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
5 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83 ทอง 5
6 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83 ทอง 5
7 งำเมืองวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82 ทอง 7
8 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 81 ทอง 8
9 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 81 ทอง 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 ขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 ฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 76 เงิน 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 93.5 ทอง ชนะเลิศ
2 สาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง 4
5 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 76.5 เงิน 5
6 พะเยาประสาธน์วิทย์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 76.25 เงิน 6
7 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75.05 เงิน 7
8 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 68.75 ทองแดง 8
9 พินิตประสาธน์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 66.5 ทองแดง 9
10 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 66.25 ทองแดง 10
11 ตามฝันแม่ใจ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 65 ทองแดง 11
12 ประชาบำรุง สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 64.25 ทองแดง 12

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 86.75 ทอง ชนะเลิศ
2 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80.05 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 74.5 เงิน 4
5 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 70 เงิน 5
6 ฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 68 ทองแดง 6
7 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 67.5 ทองแดง 7
8 เชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 67.5 ทองแดง 7
9 พญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 67.25 ทองแดง 9
10 ปิยมิตรวิทยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 63.25 ทองแดง 10
11 ขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 60 ทองแดง 11

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พะเยาประสาธน์วิทย์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 76 เงิน 4
5 ประชาบำรุง สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน 5
6 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 72 เงิน 6
7 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 71 เงิน 7
8 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 70 เงิน 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 78 เงิน 4
5 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 77 เงิน 5
6 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 74 เงิน 6
7 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 70 เงิน 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 86.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 81.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 78.6 เงิน 4
5 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 76.2 เงิน 5
6 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75.2 เงิน 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90.5 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84.6 ทอง 4
5 เชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83.4 ทอง 5
6 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82.2 ทอง 6
7 ฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 78.8 เงิน 7
8 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 77.2 เงิน 8
9 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90.7 ทอง ชนะเลิศ
2 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง 4
5 ประชาบำรุง สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83 ทอง 5
6 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 81.7 ทอง 6
7 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80.3 ทอง 7
8 งำเมืองวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 70 เงิน 8
9 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 62 ทองแดง 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 91.3 ทอง ชนะเลิศ
2 ฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 87 ทอง 4
5 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83.5 ทอง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง 4
5 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 77 เงิน 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 พญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 62 ทองแดง 4
5 ฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 61 ทองแดง 5
6 ขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 60 ทองแดง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 91.65 ทอง ชนะเลิศ
2 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 87.45 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 งำเมืองวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 86.6 ทอง 4
5 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85.26 ทอง 5
6 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83.4 ทอง 6
7 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83 ทอง 7
8 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 78.7 เงิน 8
9 พินิตประสาธน์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 67.9 ทองแดง 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 91.9 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 89.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 86.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84.8 ทอง 4
5 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84.1 ทอง 5
6 เชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83.2 ทอง 6
7 ฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 78.5 เงิน 7
8 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 77.25 เงิน 8
9 พญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75.42 เงิน 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พะเยาประสาธน์วิทย์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน 4
5 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 73 เงิน 5
6 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 70 เงิน 6
7 งำเมืองวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 69 ทองแดง 7
8 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 66 ทองแดง 8
9 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 66 ทองแดง 8

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 77 เงิน 4
5 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน 5
6 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 74 เงิน 6
7 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 73 เงิน 7
8 ฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 69 ทองแดง 8
9 พญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 68 ทองแดง 9
10 เชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 63 ทองแดง 10
11 วัดหย่วนวิทยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 0 เข้าร่วม

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พะเยาประสาธน์วิทย์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 78 เงิน 5
6 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน 6
7 งำเมืองวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 69 ทองแดง 7
8 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 65 ทองแดง 8
9 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 61 ทองแดง 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82 ทอง 4
5 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 79 เงิน 5
6 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 79 เงิน 5
7 เชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 74 เงิน 7
8 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 70 เงิน 8
9 ฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 69 ทองแดง 9
10 พญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 69 ทองแดง 9
11 ปิยมิตรวิทยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 60 ทองแดง 11
12 วัดหย่วนวิทยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 0 เข้าร่วม

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88.66 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82.33 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 94.33 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 93.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 86.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85.33 ทอง 4

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 94.66 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88.66 ทอง ชนะเลิศ
2 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 93.66 ทอง ชนะเลิศ
2 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88.33 ทอง ชนะเลิศ
2 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85.8 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 99 ทอง ชนะเลิศ
2 สาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง 4
5 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84 ทอง 5
6 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80 ทอง 6
7 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 73 เงิน 7
8 ประชาบำรุง สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 72 เงิน 8
9 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 71 เงิน 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82 ทอง 4
5 ฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 81 ทอง 5
6 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 76 เงิน 6
7 พญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน 7
8 ขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 74 เงิน 8
9 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 70 เงิน 9
10 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 65 ทองแดง 10

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 71 เงิน 4
5 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 64 ทองแดง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 91 ทอง ชนะเลิศ
2 ฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 72 เงิน 4
5 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 71 เงิน 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 87.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82.86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 งำเมืองวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80.71 ทอง 4
5 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80.26 ทอง 5
6 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 78.57 เงิน 6
7 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน 7
8 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 73.83 เงิน 8
9 พะเยาประสาธน์วิทย์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 70.01 เงิน 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88.17 ทอง ชนะเลิศ
2 ขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80.57 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80.5 ทอง 4
5 พญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 80.02 ทอง 5
6 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 76.71 เงิน 6
7 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 76.29 เงิน 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 89.6 ทอง ชนะเลิศ
2 ถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 81.6 ทอง 4
5 พะเยาประสาธน์วิทย์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 77.2 เงิน 5
6 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 69 ทองแดง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 89.2 ทอง ชนะเลิศ
2 ปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 82.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 81 ทอง ชนะเลิศ
2 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 98 ทอง ชนะเลิศ
2 พะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 76 เงิน 4
5 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 75 เงิน 5
6 แม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 74 เงิน 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6
กลุ่ม : สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 จุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 78 เงิน 4
5 พญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 77 เงิน 5
6 ปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) 73 เงิน 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน