ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 802
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลเพชรบูรณ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 92 ทอง ชนะเลิศ
2 อิมพีเรียลพิจิตร สองภาษา สพป. พิจิตร เขต 1 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 จ่าการบุญ สพป. พิษณุโลก เขต 1 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กวางตง สพป. สุโขทัย เขต 1 87 ทอง 4
5 ต้นกล้า สพป. เชียงใหม่ เขต 2 87 ทอง 4
6 ยุวทูตศึกษาพัฒนา สพป. เชียงใหม่ เขต 4 87 ทอง 4
7 บ้านปางส้าน สพป. ลำพูน เขต 2 85 ทอง 7
8 อนุบาลกำแพงเพชร สพป. กำแพงเพชร เขต 1 84 ทอง 8
9 อุทิศศึกษา สพป. กำแพงเพชร เขต 2 84 ทอง 8
10 อนุบาลบางมูลนาก "ราษฎร์อุทิศ" สพป. พิจิตร เขต 2 83 ทอง 10
11 อนุบาลลำปาง (เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) สพป. ลำปาง เขต 1 83 ทอง 10
12 อนุบาลเชียงใหม่ สพป. เชียงใหม่ เขต 1 83 ทอง 10
13 อนุบาลแจ้ห่ม สพป. ลำปาง เขต 3 83 ทอง 10
14 อนุบาลพะเยา สพป. พะเยา เขต 1 82 ทอง 14
15 อนุบาลเชียงราย สพป. เชียงราย เขต 1 82 ทอง 14
16 เซนต์โยเซฟนครสวรรค์ สพป. นครสวรรค์ เขต 1 82 ทอง 14
17 อนุบาลศรีวิชัยรัตน์ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 81 ทอง 17
18 อารียาวิทย์ สพป. เชียงราย เขต 3 81 ทอง 17
19 เขื่อนภูมิพล สพป. ตาก เขต 1 81 ทอง 17
20 ศรีจอมทอง สพป. เชียงใหม่ เขต 6 80 ทอง 20
21 อนุบาลทิพยาหล่มสัก สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 80 ทอง 20
22 ทองประสาทเวทย์ สพป. อุทัยธานี เขต 2 79 เงิน 22
23 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 78 เงิน 23
24 ฉือจี้เชียงใหม่ สพป. เชียงใหม่ เขต 3 77 เงิน 24
25 เลาหจิตรวิทยา สพป. ลำพูน เขต 1 77 เงิน 24
26 วัดเมธังกราวาส(เทศรัฐราษฎร์นุกูล) สพป. แพร่ เขต 1 76 เงิน 26
27 วัดเสนาสน์ สพป. พิษณุโลก เขต 3 75 เงิน 27
28 อนุบาลเชียงของ สพป. เชียงราย เขต 4 75 เงิน 27
29 อนุบาลเชียงคำ (วัดพระธาตุสบแวน) สพป. พะเยา เขต 2 75 เงิน 27
30 เทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน (เทศบาล ๓ แผนกประถมศึกษา) สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 73 เงิน 30
31 ราษฎร์วิทยา(ตี่มิ้ง) สพป. ตาก เขต 2 72 เงิน 31
32 ชุมชนบ้านคลองเคียน(ประชาสามัคคี) สพป. นครสวรรค์ เขต 2 71 เงิน 32
33 บ้านท่าแดง สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 71 เงิน 32
34 ฟ้าใส สพป. เชียงใหม่ เขต 5 70 เงิน 34
35 นิธิวิทย์ สพป. น่าน เขต 1 69 ทองแดง 35
36 อนุบาลแม่ทะ สพป. ลำปาง เขต 2 69 ทองแดง 35
37 อนุบาลจรูญลองรัตนาคาร สพป. แพร่ เขต 2 68 ทองแดง 37
38 บ้านป่าจั่น สพป. เชียงราย เขต 2 66 ทองแดง 38
39 บ้านปรางค์ สพป. น่าน เขต 2 64 ทองแดง 39
40 บ้านม่วง สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 64 ทองแดง 39
41 หาดเสี้ยววิทยา สพป. สุโขทัย เขต 2 62 ทองแดง 41
42 อนุบาลทัพทัน (อุดมพิทยา) สพป. อุทัยธานี เขต 1 50 เข้าร่วม 42
43 พิณพลราษฎร์ ตั้งตรงจิตร 12 สพป. พิษณุโลก เขต 2 49 เข้าร่วม 43
44 บ้านจอมแจ้งมิตรภาพที่ 193 สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 48 เข้าร่วม 44


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 152
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านใหม่(สมบัติทวีประชาสรรค์) สพป. แพร่ เขต 2 95 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดคลองโนน สพป. พิจิตร เขต 1 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เทศบาล 3 วัดชัยชนะสงคราม สพป. ตาก เขต 1 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านทรัพย์มะนาว สพป. กำแพงเพชร เขต 2 90.40 ทอง 4
5 บ้านทุ่งต๋ำ สพป. ลำปาง เขต 2 88.40 ทอง 5
6 ดอยแสนใจ (ตชด.อนุสรณ์) สพป. เชียงราย เขต 3 87.60 ทอง 6
7 บ้านอรุโณทัย สพป. เชียงใหม่ เขต 3 87 ทอง 7
8 บ้านห้วยเฮี้ยะ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 86 ทอง 8
9 บ้านวังตะเคียน สพป. กำแพงเพชร เขต 1 85 ทอง 9
10 เทศบาลวัดช่องคีรีศรีสิทธิวราราม สพป. นครสวรรค์ เขต 1 83.60 ทอง 10


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 146
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเนิน สพป. นครสวรรค์ เขต 1 88 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านห้วยสิงห์ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านหนองหัวปลวก สพป. พิจิตร เขต 1 84.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ สพป. ลำพูน เขต 2 83.60 ทอง 4
5 บ้านแม่คำ (ประชานุเคราะห์) สพป. เชียงราย เขต 3 82 ทอง 5
6 รวมไทยพัฒนา 4 สพป. ตาก เขต 2 81 ทอง 6
7 บ้านขุนกลาง สพป. เชียงใหม่ เขต 6 80.20 ทอง 7
8 บ้านตลิ่งชัน สพป. สุโขทัย เขต 1 80.10 ทอง 8
9 บ้านน้ำมิน สพป. พะเยา เขต 2 80 ทอง 9
10 บ้านหัวดอย สพป. เชียงราย เขต 1 79.30 เงิน 10
11 บ้านแม่คะ สพป. เชียงใหม่ เขต 3 79 เงิน 11
12 วัดศรีดอก (ประชาพัฒนา) สพป. แพร่ เขต 2 77.80 เงิน 12
13 อนุบาลอุตรดิตถ์ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 77.60 เงิน 13
14 บ้านหนองบัว สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 77.50 เงิน 14
15 บ้านน้ำพุ สพป. อุทัยธานี เขต 2 77.40 เงิน 15
16 ปางหัดสหศาสตร์ สพป. เชียงราย เขต 4 77.30 เงิน 16
17 บ้านคลองลึกพัฒนา สพป. กำแพงเพชร เขต 2 77.20 เงิน 17
18 บ้านน้อย “ปรึกอุทิศ” สพป. พิจิตร เขต 2 77.20 เงิน 17
19 บ้านหนองช้างคืน สพป. ลำพูน เขต 1 77.10 เงิน 19
20 บ้านห้วยไคร้ สพป. สุโขทัย เขต 2 77 เงิน 20
21 บ้านนาบุญโหล่งขอด สพป. เชียงใหม่ เขต 2 76.80 เงิน 21
22 บ้านคลองลาน สพป. นครสวรรค์ เขต 3 76.40 เงิน 22
23 บ้านน้ำช้างพัฒนา สพป. น่าน เขต 2 76.40 เงิน 22
24 บ้านยางครก สพป. เชียงใหม่ เขต 5 76.40 เงิน 22
25 บ้านสวนขวัญ สพป. อุทัยธานี เขต 1 76.40 เงิน 22
26 วัดห้วยแก้ว สพป. เชียงใหม่ เขต 1 76.40 เงิน 22
27 ตชด.ค่ายพระเจ้าตากฯ สพป. ตาก เขต 1 76.20 เงิน 27
28 อนุบาลปาย (เวียงใต้) สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 75.40 เงิน 28
29 ห้วยมะเกลือวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 75.20 เงิน 29
30 ป่ากั้งวิทยา สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 74.80 เงิน 30
31 บ้านสามหลัง สพป. เชียงใหม่ เขต 4 74.60 เงิน 31
32 บ้านเนินมะปราง สพป. พิษณุโลก เขต 2 74.60 เงิน 31
33 วัดหนองปลาไหล สพป. นครสวรรค์ เขต 2 74.60 เงิน 31
34 บ้านห้วยไคร้ สพป. เชียงราย เขต 2 74.20 เงิน 34
35 บ้านห้วยสนามทราย สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 74.10 เงิน 35
36 บ้านหนองกะท้าว สพป. พิษณุโลก เขต 3 73 เงิน 36
37 กอรวกพิทยาสรรค์ สพป. ลำปาง เขต 1 72.70 เงิน 37
38 บ้านอ้อยวิทยาคาร สพป. แพร่ เขต 1 72.20 เงิน 38
39 บ้านไร่อ้อย สพป. พะเยา เขต 1 71.80 เงิน 39
40 บ้านลำมะโกรก สพป. กำแพงเพชร เขต 1 71.70 เงิน 40
41 วัดบ้านใหม่ สพป. พิษณุโลก เขต 1 71.40 เงิน 41
42 อนุบาลชนแดน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 70 เงิน 42


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 149
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลศรีวิชัยรัตน์ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 90.20 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านทุ่งม่าน สพป. เชียงราย เขต 2 89.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านต้นปล้องแดนเมือง สพป. เชียงราย เขต 4 86.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลเชียงราย สพป. เชียงราย เขต 1 86.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 บ้านกล้วย สพป. ลำปาง เขต 3 86.40 ทอง 5
6 บ้านห้วยเฮี้ยะ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 86.20 ทอง 6
7 บ้านหนองหมู สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 83.60 ทอง 7
8 อนุบาลวัดหนองขุนชาติ (อุทิศพิทยาคาร) สพป. อุทัยธานี เขต 2 83.60 ทอง 7
9 เทศบาล 3 วัดชัยชนะสงคราม สพป. ตาก เขต 1 82.40 ทอง 9
10 อนุชนวัฒนา สพป. นครสวรรค์ เขต 1 81.80 ทอง 10
11 อนุบาลกำแพงเพชร สพป. กำแพงเพชร เขต 1 81.80 ทอง 10
12 บ้านบ่อยาง สพป. อุทัยธานี เขต 1 80.40 ทอง 12
13 บ้านม่วงหอม(สนง.สลากกินแบ่งสงเคราะห์43) สพป. พิษณุโลก เขต 2 80.40 ทอง 12
14 บ้านลานกระบือ สพป. สุโขทัย เขต 1 80.20 ทอง 14
15 วัดทับยายเชียง สพป. พิษณุโลก เขต 3 78.60 เงิน 15
16 บ้านปางมดแดง สพป. พะเยา เขต 2 77.80 เงิน 16
17 ดอยแสนใจ (ตชด.อนุสรณ์) สพป. เชียงราย เขต 3 77.60 เงิน 17
18 บ้านท่าเกวียน สพป. เชียงใหม่ เขต 2 76.40 เงิน 18
19 บ้านปางวุ้น สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 76.20 เงิน 19
20 บ้านทุ่งต๋ำ สพป. ลำปาง เขต 2 75.20 เงิน 20
21 บ้านแม่จาง สพป. ลำปาง เขต 1 74.60 เงิน 21
22 พัฒนาต้นน้ำขุนคอง สพป. เชียงใหม่ เขต 3 - -


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 156
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเวียงพาน สพป. เชียงราย เขต 3 87.60 ทอง ชนะเลิศ
2 บางระกำ สพป. พิษณุโลก เขต 1 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 หมู่บ้านตัวอย่าง สพป. ตาก เขต 1 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พัฒนาต้นน้ำขุนคอง สพป. เชียงใหม่ เขต 3 85.80 ทอง 4
5 รัตนโกสินทร์ ๒ สพป. อุทัยธานี เขต 2 85.80 ทอง 4
6 วัดพระฝาง สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 85.20 ทอง 6
7 อนุบาลวังโป่ง สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 85 ทอง 7
8 บ้านนาพูน สพป. แพร่ เขต 2 83.60 ทอง 8
9 บ้านหนองขาว สพป. พิจิตร เขต 1 83.60 ทอง 8
10 บ้านท่ามักกะสัง สพป. สุโขทัย เขต 2 83.40 ทอง 10
11 บ้านสามหลัง สพป. เชียงใหม่ เขต 4 83.40 ทอง 10
12 บ้านตะแบกงาม สพป. นครสวรรค์ เขต 2 83.20 ทอง 12
13 บ้านหนองกระดิ่ง สพป. สุโขทัย เขต 1 83.20 ทอง 12
14 บ้านห้วยสิงห์ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 83.20 ทอง 12
15 บ้านลานหิน สพป. กำแพงเพชร เขต 1 83 ทอง 15
16 ราชประชานุเคราะห์ 13 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 83 ทอง 15
17 บ้านหนองน้ำแดง สพป. กำแพงเพชร เขต 2 82.40 ทอง 17
18 ร่ำเปิงวิทยา สพป. เชียงใหม่ เขต 2 82.40 ทอง 17
19 ชุมชน 2 บ้านกกไม้แดง สพป. พิษณุโลก เขต 2 82.20 ทอง 19
20 บ้านก้อ สพป. น่าน เขต 1 82.20 ทอง 19
21 ชุมชนบ้านบวกครกน้อย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 81.40 ทอง 21
22 บ้านทุ่งมน สพป. อุทัยธานี เขต 1 81.40 ทอง 21
23 ชุมชนบ้านวังพิกุล สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 81 ทอง 23
24 ริมโขงวิทยา สพป. เชียงราย เขต 4 81 ทอง 23
25 เทศบาล ๓ (วัดแสงธรรมสุทธาราม) สพป. นครสวรรค์ เขต 1 81 ทอง 23
26 บ้านตาดข่าพัฒนา สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 80.80 ทอง 26
27 โป่งแพร่วิทยา สพป. เชียงราย เขต 2 80.80 ทอง 26
28 บ้านจำไก่ สพป. พะเยา เขต 1 80.60 ทอง 28
29 บ้านชาติตระการ สพป. พิษณุโลก เขต 3 80.60 ทอง 28
30 บ้านวังกระโดนน้อย สพป. นครสวรรค์ เขต 3 80.60 ทอง 28
31 บ้านแม่ตีบ สพป. ลำปาง เขต 1 80.60 ทอง 28
32 เวียงแก้ววิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 79.60 เงิน 32
33 ศูนย์การเรียนรวมบ้านแม่ตา สพป. ลำปาง เขต 3 79 เงิน 33
34 อนุบาลบึงนาราง (ห้วยแก้ว) สพป. พิจิตร เขต 2 78.80 เงิน 34
35 บ้านแม่ซา สพป. เชียงใหม่ เขต 6 78.40 เงิน 35
36 แม่มอกวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 78.40 เงิน 35
37 ร่มเกล้าปางตอง สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 78.20 เงิน 37
38 บ้านส้าน(คุรุราษฎร์รังสรรค์) สพป. น่าน เขต 2 74.80 เงิน 38
39 บ้านยางขาม สพป. พะเยา เขต 2 74.40 เงิน 39
40 บ้านห้วยไม้หก สพป. เชียงใหม่ เขต 5 - -


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 143
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านในสอย สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 93 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) สพป. เชียงราย เขต 2 91.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านเวียงฝาง สพป. เชียงใหม่ เขต 3 90.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปางหัดสหศาสตร์ สพป. เชียงราย เขต 4 88.40 ทอง 4
5 บ้านยางครก สพป. เชียงใหม่ เขต 5 87.80 ทอง 5
6 บ้านหนองขาว สพป. พิจิตร เขต 1 87.60 ทอง 6
7 บ้านไร่วิทยา สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 86.40 ทอง 7
8 ชุมชนวัดห้วยร่วม สพป. นครสวรรค์ เขต 3 86.20 ทอง 8
9 บ้านร่องส้าน สพป. พะเยา เขต 2 85.80 ทอง 9
10 บ้านลานกระบือ สพป. สุโขทัย เขต 1 85.60 ทอง 10
11 บ้านค้างปินใจ สพป. แพร่ เขต 2 85.40 ทอง 11
12 บ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ สพป. ลำพูน เขต 2 85 ทอง 12
13 อนุบาลเมืองนครสวรรค์(เขากบ วิวรณ์สุขวิทยา) สพป. นครสวรรค์ เขต 1 84.80 ทอง 13
14 ชุมชนบ้านดอนตัน สพป. น่าน เขต 2 84 ทอง 14
15 บ้านปง สพป. เชียงใหม่ เขต 4 83.80 ทอง 15
16 บ้านห้วยม่วง สพป. ตาก เขต 2 83.20 ทอง 16
17 วัดท่าหมื่นราม สพป. พิษณุโลก เขต 2 82.60 ทอง 17
18 บ้านขุนกลาง สพป. เชียงใหม่ เขต 6 81.20 ทอง 18
19 บ้านท่ามักกะสัง สพป. สุโขทัย เขต 2 81.20 ทอง 18
20 บ้านห้วยชมภู สพป. เชียงราย เขต 1 81.20 ทอง 18
21 บ้านผาตูบ สพป. น่าน เขต 1 81 ทอง 21
22 บ้านห้วยผักกูด สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 81 ทอง 21
23 ชุมชนบ้านวังพิกุล สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 80.80 ทอง 23
24 บ้านทุ่งโป่ง สพป. เชียงใหม่ เขต 2 80.80 ทอง 23
25 บ้านห้วยมุ่น สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 80.80 ทอง 23
26 ทรัพย์สมบูรณ์พิทยาคม สพป. ตาก เขต 1 80.60 ทอง 26
27 บ้านหนองหลวง สพป. กำแพงเพชร เขต 1 80.60 ทอง 26
28 บ้านพนาสวรรค์ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 80.20 ทอง 28
29 วัดทัพหมัน สพป. อุทัยธานี เขต 2 80 ทอง 29
30 วัดพรหมเกษร สพป. พิษณุโลก เขต 1 80 ทอง 29
31 วัดอรัญญาราม สพป. ลำพูน เขต 1 80 ทอง 29
32 ศูนย์เรียนรวมไผ่งามวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 80 ทอง 29
33 บ้านร่องห้า สพป. พะเยา เขต 1 79.40 เงิน 33
34 บ้านใหม่ราษฎร์ดำรง สพป. พิจิตร เขต 2 79 เงิน 34
35 บ้านน้ำพี้มิตรภาพที่ 214 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 78.80 เงิน 35
36 อนุบาลวังโป่ง สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 78.80 เงิน 35
37 แม่เชียงรายวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 78.40 เงิน 37
38 บ้านบึงหล่ม สพป. กำแพงเพชร เขต 2 77.60 เงิน 38
39 บ้านป่ายาง สพป. เชียงราย เขต 3 77.20 เงิน 39
40 สบป้าดวิทยา สพป. ลำปาง เขต 1 77.20 เงิน 39
41 ญาณนเรศว์รพัฒนาพิทยาคม สพป. พิษณุโลก เขต 3 73.80 เงิน 41
42 ชุมชนบ้านบวกครกน้อย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 72.40 เงิน 42


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 377
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ไทยรัฐวิทยา 12 สพป. เชียงใหม่ เขต 3 94.10 ทอง ชนะเลิศ
2 ชุมชนบ้านท่าสองยาง สพป. ตาก เขต 2 93.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านปากคลองร่วม สพป. สุโขทัย เขต 1 91.90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลอุตรดิตถ์ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 90.90 ทอง 4
5 บ้านแม่จัน (เชียงแสนประชานุสาสน์) สพป. เชียงราย เขต 3 89.60 ทอง 5
6 ชุมชนบ้านกระดานหน้าแกล สพป. นครสวรรค์ เขต 3 88.10 ทอง 6
7 อนุบาลบ้านบ่อไม้หว้า สพป. ตาก เขต 1 87.20 ทอง 7
8 บ้านศาลา สพป. เชียงใหม่ เขต 2 86 ทอง 8
9 บ้านแม่ทราย(คุรุราษฎร์เจริญวิทย์) สพป. แพร่ เขต 1 85.80 ทอง 9
10 เทศบาลวัดไทรใต้ สพป. นครสวรรค์ เขต 1 85.40 ทอง 10
11 บ้านกองลอย สพป. เชียงใหม่ เขต 5 84.40 ทอง 11
12 บ้านท่าข้าม สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 84 ทอง 12
13 บ้านร่องห้า สพป. พะเยา เขต 1 82.60 ทอง 13
14 บ้านวงฆ้อง สพป. สุโขทัย เขต 2 81 ทอง 14
15 บ้านน้ำริน สพป. พิษณุโลก เขต 2 80.90 ทอง 15
16 ชุมชนบ้านฟ่อนวิทยา สพป. ลำปาง เขต 1 80.80 ทอง 16
17 ชุมชนบ้านทุ่งนางาม สพป. อุทัยธานี เขต 2 80.60 ทอง 17
18 วัดน้ำคบ สพป. พิษณุโลก เขต 3 80.20 ทอง 18
19 บ้านวังบาล สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 78.90 เงิน 19
20 บ้านธาตุขิงแกง สพป. พะเยา เขต 2 78.80 เงิน 20
21 เทศบาลวัดหลวงราชาวาส สพป. อุทัยธานี เขต 1 77.10 เงิน 21
22 บ้านเชิงดอย (ดอยสะเก็ดศึกษา) สพป. เชียงใหม่ เขต 1 77 เงิน 22
23 บ้าน กม.35 สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 76.90 เงิน 23
24 บ้านสองแคว สพป. น่าน เขต 1 75.90 เงิน 24
25 เวียงผาวิทยา สพป. เชียงราย เขต 2 72.40 เงิน 25
26 ชุมชนวังหลุมวิทยาคาร สพป. พิจิตร เขต 2 72 เงิน 26
27 บ้านหนองใหญ่ สพป. กำแพงเพชร เขต 1 71.90 เงิน 27
28 ชุมชนศิลาแลง สพป. น่าน เขต 2 71.40 เงิน 28
29 ศูนย์เรียนรวมไผ่งามวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 70.20 เงิน 29
30 บ้านหนองชะแอน สพป. กำแพงเพชร เขต 2 68.60 ทองแดง 30
31 บ้านถ้ำลอด สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 - -
32 อนุบาลเชียงของ สพป. เชียงราย เขต 4 - -
33 ไทยรัฐวิทยา 33 (บ้านทุ่งพร้าว) สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 - -


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 166
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านโป่งบุญเจริญ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 93.28 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านโป่งน้อย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านหนองขาว สพป. พิจิตร เขต 1 91.71 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านเจดีย์แม่ครัว สพป. เชียงใหม่ เขต 2 90.28 ทอง 4
5 บ้านแม่จัน (เชียงแสนประชานุสาสน์) สพป. เชียงราย เขต 3 89.57 ทอง 5
6 โป่งน้ำร้อนวิทยา สพป. เชียงราย เขต 2 88.85 ทอง 6
7 บ้านหูช้าง สพป. อุทัยธานี เขต 2 87.42 ทอง 7
8 บ้านหัวถนนเหนือ(รัฐประชาชนูทิศ) สพป. นครสวรรค์ เขต 3 87.28 ทอง 8
9 บ้านโป่งนก สพป. เชียงใหม่ เขต 3 86.28 ทอง 9
10 ทุ่งศรีทอง สพป. น่าน เขต 1 85.42 ทอง 10
11 บ้านหนองหลวง สพป. กำแพงเพชร เขต 1 85.28 ทอง 11
12 พระพุทธบาทวิทยา สพป. น่าน เขต 2 84.42 ทอง 12
13 บ้านบ่อหลวง สพป. เชียงใหม่ เขต 5 84.28 ทอง 13
14 หนองเสือพิทยาคม สพป. ตาก เขต 1 84.28 ทอง 13
15 เทศบาลวัดพรหมจริยาวาส สพป. นครสวรรค์ เขต 1 83.28 ทอง 15
16 บ้านวังน้ำขาว สพป. สุโขทัย เขต 1 82.57 ทอง 16
17 บ้านหนองน้ำแดง สพป. กำแพงเพชร เขต 2 82.28 ทอง 17
18 บ้านห้วยบง สพป. ตาก เขต 2 82.28 ทอง 17
19 ผาปังวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 81.57 ทอง 19
20 บ้านวังแช่กลอย สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 81.14 ทอง 20
21 เพียงหลวง 11 (บ้านสล่าเจียงตอง)ฯ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 81.14 ทอง 20
22 บ้านวังยาว สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 81 ทอง 22
23 บ้านนาไพร สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 80.71 ทอง 23
24 บ้านเนินมะปราง สพป. พิษณุโลก เขต 2 80.71 ทอง 23
25 บ้านไม้ตะเคียน สพป. ลำพูน เขต 2 80.57 ทอง 25
26 บ้านบุ่งวิทยา สพป. พิษณุโลก เขต 3 80.14 ทอง 26
27 ศูนย์เรียนรวมวังแก้ววิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 80 ทอง 27
28 ไทยรัฐวิทยา 5 (วัดตลิ่งต่ำ) สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 80 ทอง 27
29 บ้านวังฟ่อน(สิทธิราษฎร์บำรุง) สพป. แพร่ เขต 1 79.71 เงิน 29
30 บ้านสันป่าสัก สพป. เชียงใหม่ เขต 4 78.71 เงิน 30
31 บ้านมาบแก สพป. นครสวรรค์ เขต 2 78.14 เงิน 31
32 บ้านโป่งเก้ง สพป. อุทัยธานี เขต 1 77.71 เงิน 32
33 บ้านน้อย “ปรึกอุทิศ” สพป. พิจิตร เขต 2 77.57 เงิน 33
34 บ้านต๋อม สพป. พะเยา เขต 1 77 เงิน 34
35 บ้านปากกาง(ประชาราษฎร์รังสฤษฎ์) สพป. แพร่ เขต 2 76.85 เงิน 35
36 ไทยรัฐวิทยา ๗๙(บ้านหนองอาบช้าง) สพป. เชียงใหม่ เขต 6 76.14 เงิน 36
37 วัดยาง (มีมานะวิทยา) สพป. พิษณุโลก เขต 1 75.28 เงิน 37
38 อนุบาลปาย (เวียงใต้) สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 74.85 เงิน 38
39 บ้านดงไทยวิทยา สพป. สุโขทัย เขต 2 73.57 เงิน 39
40 ปงยางคก (ทิพย์ช้างอนุสรณ์) สพป. ลำปาง เขต 1 73.28 เงิน 40
41 แม่ยาววิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 72.42 เงิน 41
42 บ้านหนองเกิด สพป. ลำพูน เขต 1 70.85 เงิน 42
43 บ้านใหม่ปางค่า (ภูลังกาอนุสรณ์) สพป. พะเยา เขต 2 70 เงิน 43
44 ชุมชนบ้านสบเปา สพป. เชียงราย เขต 4 69.42 ทองแดง 44


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 732
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชุมชนบ้านน้ำดิบ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 97 ทอง ชนะเลิศ
2 ชุมชนบ้านแม่สุก สพป. พะเยา เขต 1 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดช่างเคี่ยน สพป. เชียงใหม่ เขต 1 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านร่องแช่ สพป. เชียงราย เขต 4 92 ทอง 4
5 บ้านส่องตาแล สพป. กำแพงเพชร เขต 2 91 ทอง 5
6 ป่าแป๋วิทยา สพป. เชียงใหม่ เขต 2 89 ทอง 6
7 ชุมชนบ้านพุเตย สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 88 ทอง 7
8 บ้านโป่งนก สพป. เชียงราย เขต 2 88 ทอง 7
9 บ้านสันป่าสัก สพป. เชียงใหม่ เขต 4 87 ทอง 9
10 บ้านห้วยเฮี่ยน สพป. เชียงใหม่ เขต 3 87 ทอง 9
11 บ้านทุ่งสามแท่ง สพป. อุทัยธานี เขต 2 86 ทอง 11
12 บ้านบึงกระดาน (เมธาประชานุกูล) สพป. พิษณุโลก เขต 1 86 ทอง 11
13 บ้านบึงมาลย์ สพป. กำแพงเพชร เขต 1 86 ทอง 11
14 บ้านห้วยโรงนอก สพป. แพร่ เขต 1 86 ทอง 11
15 สมาคมพยาบาลไทย สพป. น่าน เขต 2 86 ทอง 11
16 ไทยรัฐวิทยา ๗๙(บ้านหนองอาบช้าง) สพป. เชียงใหม่ เขต 6 86 ทอง 11
17 ชุมชนวัดโพธิ์ทอง "ปกาสิตวิทยา" สพป. พิจิตร เขต 2 85 ทอง 17
18 บ้านเนินมะปราง สพป. พิษณุโลก เขต 2 85 ทอง 17
19 บ้านวังพิกุล สพป. สุโขทัย เขต 2 84 ทอง 19
20 ชุมชนบ้านพบพระ สพป. ตาก เขต 2 83 ทอง 20
21 บ้านทำนบ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 83 ทอง 20
22 บ้านนาฟ่อน สพป. เชียงใหม่ เขต 5 83 ทอง 20
23 บ้านบึงหญ้า สพป. สุโขทัย เขต 1 83 ทอง 20
24 บ้านบ่อหอย สพป. น่าน เขต 1 83 ทอง 20
25 นครไทยวิทยาคม สพป. พิษณุโลก เขต 3 82 ทอง 25
26 บ้านห้วยมะหินฝน สพป. เชียงราย เขต 3 82 ทอง 25
27 บ้านแม่รัง(จัดสรรราษฏร์สงเคราะห์) สพป. แพร่ เขต 2 82 ทอง 25
28 บ้านแม่ละนา สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 82 ทอง 25
29 บ้านใหม่รัตนโกสินทร์ สพป. ลำปาง เขต 1 82 ทอง 25
30 ล้อมแรดวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 82 ทอง 25
31 บ้านปงเเม่ลอบ สพป. ลำพูน เขต 1 81 ทอง 31
32 บ้านหนองไขว่ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 81 ทอง 31
33 วัดหนองปลิง สพป. นครสวรรค์ เขต 1 81 ทอง 31
34 เทศบาลวัดหลวงราชาวาส สพป. อุทัยธานี เขต 1 81 ทอง 31
35 บ้านดอน สพป. เชียงราย เขต 1 80 ทอง 35
36 บ้านปากน้ำ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 80 ทอง 35
37 บ้านยางขาม สพป. พะเยา เขต 2 80 ทอง 35
38 อนุบาลอุตรดิตถ์ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 80 ทอง 35
39 ชุมชนบ้านป่าไผ่ สพป. ลำพูน เขต 2 79 เงิน 39
40 บ้านคลองสมบูรณ์ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 79 เงิน 39
41 ทรัพย์สมบูรณ์พิทยาคม สพป. ตาก เขต 1 78 เงิน 41
42 บ้านห้วยผึ้ง สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 78 เงิน 41
43 วัดโนนสะเดา สพป. พิจิตร เขต 1 77 เงิน 43
44 ศูนย์เรียนรวมแจ้ซ้อนวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 77 เงิน 43


เรียนรวม - ศิลปะ
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 287
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเมืองกาญจน์ สพป. เชียงราย เขต 4 97 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านห้วยไผ่ สพป. เชียงใหม่ เขต 3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดแม่แก้ดน้อย สพป. เชียงใหม่ เขต 2 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านท่าข้าม สพป. พิษณุโลก เขต 2 93.50 ทอง 4
5 บ้านศาลเจ้าไก่ต่อ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 92 ทอง 5
6 บ้านแช่ช้าง (เทพนานุกูล) สพป. เชียงใหม่ เขต 1 92 ทอง 5
7 อนุบาลลานสัก สพป. อุทัยธานี เขต 2 92 ทอง 5
8 อนุบาลหนองบัว(เทพวิทยาคม) สพป. นครสวรรค์ เขต 3 92 ทอง 5
9 บ้านป่าสัก(ทศพลอนุสรณ์) สพป. พิษณุโลก เขต 3 89 ทอง 9
10 บ้านโพธิ์เอน สพป. กำแพงเพชร เขต 2 88.50 ทอง 10
11 วัดคูยาง สพป. กำแพงเพชร เขต 1 88 ทอง 11
12 อนุบาลปางมะผ้า สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 88 ทอง 11
13 บ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ สพป. ลำพูน เขต 2 87.50 ทอง 13
14 บ้านแม่ต๋ำ สพป. เชียงราย เขต 2 87.50 ทอง 13
15 บ้านใหม่(สมบัติทวีประชาสรรค์) สพป. แพร่ เขต 2 86 ทอง 15
16 บ้านกาด(เขมวังส์) สพป. เชียงใหม่ เขต 4 85 ทอง 16
17 บ้านปงสนุก สพป. ลำปาง เขต 1 85 ทอง 16
18 บ้านร่มเกล้า 4 สพป. ตาก เขต 2 85 ทอง 16
19 อนุบาลวังทรายพูน สพป. พิจิตร เขต 1 84 ทอง 19
20 อนุบาลเทพสุนทรินทร์ สพป. แพร่ เขต 1 84 ทอง 19
21 สมาคมพยาบาลไทย สพป. น่าน เขต 2 83.50 ทอง 21
22 บ้านกกจั่น สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 83 ทอง 22
23 ราชประชานุเคราะห์ 26 สพป. ลำพูน เขต 1 83 ทอง 22
24 ราชานุบาล สพป. น่าน เขต 1 81 ทอง 24
25 อนุบาลเมืองเชียงราย(สันทรายราษฎร์ดรุณานุเคราะห์) สพป. เชียงราย เขต 1 81 ทอง 24
26 บ้านปากคะยาง สพป. สุโขทัย เขต 2 79 เงิน 26
27 บ้านป่าแดง สพป. เชียงราย เขต 3 78 เงิน 27
28 ประดู่มะค่าประชาสรรค์ สพป. พิษณุโลก เขต 1 78 เงิน 27
29 บ้านร่องส้าน สพป. พะเยา เขต 2 77 เงิน 29
30 บ้านแม่สวด สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 77 เงิน 29
31 ราชประชานุเคราะห์ ๓๑ สพป. เชียงใหม่ เขต 6 77 เงิน 29
32 ผาปังวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 76 เงิน 32
33 วัดอรัญญิการาม สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 75 เงิน 33
34 ทรัพย์สมบูรณ์พิทยาคม สพป. ตาก เขต 1 68 ทองแดง 34
35 อนุบาลอำเภอบางมูลนาก(วัดห้วยเขน) สพป. พิจิตร เขต 2 67 ทองแดง 35


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 374
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) สพป. ลำปาง เขต 2 93.66 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านนาฟ่อน สพป. เชียงใหม่ เขต 5 92.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านแม่หล่าย(ประชานุสรณ์) สพป. แพร่ เขต 1 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านหนองเงือก สพป. ลำพูน เขต 1 88 ทอง 4
5 ชุมชนบ้านคาย สพป. เชียงใหม่ เขต 3 86.30 ทอง 5
6 วัดสระโคล่ สพป. พิษณุโลก เขต 1 85.30 ทอง 6
7 ชุมชนวัดโพธิ์ทอง "ปกาสิตวิทยา" สพป. พิจิตร เขต 2 84 ทอง 7
8 บ้านคลองข่อย สพป. อุทัยธานี เขต 1 84 ทอง 7
9 บ้านท่าสะแก สพป. พิษณุโลก เขต 3 84 ทอง 7
10 บ้านบึงสามัคคีกำแพงเขต สพป. กำแพงเพชร เขต 2 84 ทอง 7
11 ชลประทานผาแตก สพป. เชียงใหม่ เขต 1 83.70 ทอง 11
12 บ้านดอน สพป. เชียงราย เขต 1 83.70 ทอง 11
13 บ้านเปา สพป. น่าน เขต 1 83.70 ทอง 11
14 บ้านแม่ละนา สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 83.70 ทอง 11
15 อนุบาลพยุหะคีรี(วัดพระปรางค์เหลือง) สพป. นครสวรรค์ เขต 1 83.70 ทอง 11
16 ชุมชนบ้านบวกโป่ง(พรหมราษฎร์อุปถัมภ์) สพป. แพร่ เขต 2 83.30 ทอง 16
17 บ้านหนองหล่ม สพป. พะเยา เขต 1 83.30 ทอง 16
18 บ้านห้วยมุ่น สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 83.30 ทอง 16
19 บ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ สพป. ลำพูน เขต 2 83 ทอง 19
20 บ้านแก่งหินปูน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 83 ทอง 19
21 อนุบาลเชียงของ สพป. เชียงราย เขต 4 83 ทอง 19
22 บ้านวังบาล สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 82.70 ทอง 22
23 บ้านหนองไคร้ สพป. เชียงใหม่ เขต 2 82.70 ทอง 22
24 ชุมชนบ้านพบพระ สพป. ตาก เขต 2 82.30 ทอง 24
25 ชุมชนบ้านฟ่อนวิทยา สพป. ลำปาง เขต 1 82.30 ทอง 24
26 บ้านยาวี-ห้วยโป่ง สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 82 ทอง 26
27 เด่นวัวราษฎร์รังสรรค์ สพป. ตาก เขต 1 82 ทอง 26
28 บ้านเนินมะปราง สพป. พิษณุโลก เขต 2 81.70 ทอง 28
29 บ้านสบเป็ด สพป. น่าน เขต 2 81.30 ทอง 29
30 วัดทัพหมัน สพป. อุทัยธานี เขต 2 81.30 ทอง 29
31 โป่งแพร่วิทยา สพป. เชียงราย เขต 2 81.30 ทอง 29
32 อนุบาลสากเหล็ก สพป. พิจิตร เขต 1 76 เงิน 32
33 บ้านเขามะเกลือ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 75.30 เงิน 33
34 ชุมชนวัดศรีคำชมภู สพป. เชียงใหม่ เขต 4 74.70 เงิน 34
35 อนุบาลอุตรดิตถ์ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 74.30 เงิน 35
36 บ้านห้วยมะหินฝน สพป. เชียงราย เขต 3 74 เงิน 36
37 บ้านคลองสมบูรณ์ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 73.70 เงิน 37
38 บ้านโนนสมบูรณ์ สพป. กำแพงเพชร เขต 1 73.30 เงิน 38
39 อนุบาลสวรรคโลก (คุ้งวารีวิทยา) สพป. สุโขทัย เขต 2 73 เงิน 39
40 บ้านแม่นาจร สพป. เชียงใหม่ เขต 6 72 เงิน 40
41 ชุมชนบ้านน้ำดิบ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 67 ทองแดง 41
42 บ้านน้ำมิน สพป. พะเยา เขต 2 65.70 ทองแดง 42
43 บ้านขอวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 65.30 ทองแดง 43
44 วัดคุ้งยาง สพป. สุโขทัย เขต 1 - -


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 605
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองเพชรบูรณ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 93.33 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดสระโคล่ สพป. พิษณุโลก เขต 1 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านสันทราย สพป. เชียงราย เขต 3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ชุมชนวัดศรีดงเย็น สพป. เชียงใหม่ เขต 3 91 ทอง 4
5 ชุมชนบ้านวังพิกุล สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 89.33 ทอง 5
6 บ้านบ่อแก้ว สพป. แพร่ เขต 2 84 ทอง 6
7 บ้านปางห้วยตาด สพป. เชียงใหม่ เขต 2 84 ทอง 6
8 บ้านวังยางราษฎร์สามัคคี สพป. พิษณุโลก เขต 2 83.67 ทอง 8
9 บ้านห้วยไซ สพป. ลำพูน เขต 1 83.67 ทอง 8
10 บ้านห้วยไคร้ สพป. เชียงราย เขต 2 83 ทอง 10
11 บ้านแม่กื้ดหลวงกัญไชยมิตรภาพที่ 182 สพป. ตาก เขต 2 83 ทอง 10
12 ไท่จง สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 82.33 ทอง 12
13 บ้านร่องส้าน สพป. พะเยา เขต 2 81.67 ทอง 13
14 ต้นแก้วผดุงพิทยาลัย สพป. เชียงใหม่ เขต 4 81.33 ทอง 14
15 บ้านน้ำเรื่อง สพป. สุโขทัย เขต 1 80.67 ทอง 15
16 บ้านป่าอ้อ สพป. อุทัยธานี เขต 2 80.67 ทอง 15
17 บ้านวังบาล สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 80.67 ทอง 15
18 บ้านปากคลองลาน สพป. กำแพงเพชร เขต 2 80.33 ทอง 18
19 บ้านหนองนกปีกกา สพป. ตาก เขต 1 79.67 เงิน 19
20 บ้านโนนสมบูรณ์ สพป. กำแพงเพชร เขต 1 77.67 เงิน 20
21 บ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ สพป. ลำพูน เขต 2 77 เงิน 21
22 บ้านวังดิน สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 76.33 เงิน 22
23 บ้านทำนบ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 76 เงิน 23
24 วัดบ้านคลอง สพป. นครสวรรค์ เขต 2 76 เงิน 23
25 ร่องเคาะวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 75 เงิน 25
26 ชุมชนบ้านหมอกจำแป่ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 74.67 เงิน 26
27 บ้านห้วยโค้ง สพป. เชียงใหม่ เขต 5 71.67 เงิน 27
28 วัดบ้านท้ายน้ำ สพป. พิจิตร เขต 2 71.33 เงิน 28
29 บ้านสระนารายณ์ สพป. อุทัยธานี เขต 1 70.67 เงิน 29
30 บ้านหนองไม้แดง สพป. นครสวรรค์ เขต 1 69.67 ทองแดง 30
31 บ้านแก่งหว้าแก่งไฮ สพป. พิษณุโลก เขต 3 69.33 ทองแดง 31
32 นิคมสร้างตนเองลำน้ำน่านสงเคราะห์ 1 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 69 ทองแดง 32
33 บ้านสันหีบ สพป. สุโขทัย เขต 2 69 ทองแดง 32
34 บ้านแม่ทราย(คุรุราษฎร์เจริญวิทย์) สพป. แพร่ เขต 1 67.33 ทองแดง 34
35 แม่มอญวิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 67.33 ทองแดง 34
36 บ้านหนองโค้ง สพป. เชียงใหม่ เขต 1 66.67 ทองแดง 36
37 ผาปังวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 65.33 ทองแดง 37
38 บ้านปิน สพป. พะเยา เขต 1 62.33 ทองแดง 38
39 บ้านหนองขาว สพป. พิจิตร เขต 1 60 ทองแดง 39
40 แม่ก๋งวิทยา สพป. ลำปาง เขต 1 57.33 เข้าร่วม 40
41 ปางหัดสหศาสตร์ สพป. เชียงราย เขต 4 52.67 เข้าร่วม 41
42 บ้านน้ำโค้ง สพป. น่าน เขต 1 51.67 เข้าร่วม 42
43 บ้านน้ำโมงปางสา สพป. น่าน เขต 2 - -


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 399
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ไทยรัฐวิทยา 12 สพป. เชียงใหม่ เขต 3 88.80 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านห้วยโผ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 85.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านเชิงดอย (ดอยสะเก็ดศึกษา) สพป. เชียงใหม่ เขต 1 85.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สันกลางวิทยา สพป. เชียงราย เขต 2 84.80 ทอง 4
5 บ้านโคกสำราญ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 84 ทอง 5
6 บ้านห้วยเปล้า สพป. อุทัยธานี เขต 2 78.60 เงิน 6
7 บ้านมูเซอ สพป. เชียงใหม่ เขต 5 78.20 เงิน 7
8 บ้านโนนตูม สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 76.40 เงิน 8
9 บ้านแม่จัน (เชียงแสนประชานุสาสน์) สพป. เชียงราย เขต 3 75 เงิน 9
10 วัดวังแดง สพป. พิจิตร เขต 2 73.60 เงิน 10
11 บ้านสันป่าสัก สพป. เชียงใหม่ เขต 4 73.20 เงิน 11
12 วัดท่าสุ่ม สพป. นครสวรรค์ เขต 3 72 เงิน 12
13 ชุมชนต่อแพวิทยา สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 71.60 เงิน 13


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 371
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สมาคมพยาบาลไทย สพป. น่าน เขต 2 95.33 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านห้วยท้องฟาน สพป. พิษณุโลก เขต 3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านแม่กื้ดหลวงกัญไชยมิตรภาพที่ 182 สพป. ตาก เขต 2 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ชุมชนบ้านเมืองงาย สพป. เชียงใหม่ เขต 3 90 ทอง 4
5 บ้านไร่อ้อย สพป. พะเยา เขต 1 90 ทอง 4
6 บ้านศาลา สพป. เชียงใหม่ เขต 2 89.66 ทอง 6
7 ชุมชนบ้านพุเตย สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 89.33 ทอง 7
8 เทศบาล ๓ (วัดแสงธรรมสุทธาราม) สพป. นครสวรรค์ เขต 1 89.33 ทอง 7
9 ปางหัดสหศาสตร์ สพป. เชียงราย เขต 4 89 ทอง 9
10 วัดเวฬุวัน สพป. เชียงใหม่ เขต 4 89 ทอง 9
11 บ้านซำรัง สพป. พิษณุโลก เขต 2 88.66 ทอง 11
12 บ้านห้วยลาน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 88.66 ทอง 11
13 บ้านอ้อยวิทยาคาร สพป. แพร่ เขต 1 88.66 ทอง 11
14 บ้านแม่ปิง สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 88.66 ทอง 11
15 วัดอรัญญิก สพป. พิษณุโลก เขต 1 88.66 ทอง 11
16 เทศบาลวัดหลวงราชาวาส สพป. อุทัยธานี เขต 1 88.66 ทอง 11
17 บ้านน้ำพี้มิตรภาพที่ 214 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 88.33 ทอง 17
18 วัดหนองปลาไหล สพป. นครสวรรค์ เขต 2 88 ทอง 18
19 บ้านห้วยมอญ สพป. น่าน เขต 1 87.66 ทอง 19
20 บ้านชายเคือง สพป. กำแพงเพชร เขต 2 87 ทอง 20
21 ชุมชนวัดคลองคะเชนทร์ สพป. พิจิตร เขต 1 86.66 ทอง 21
22 บ้านยี่มุ่ย สพป. พิจิตร เขต 2 86.66 ทอง 21
23 บ้านปวง สพป. ลำพูน เขต 2 86.33 ทอง 23
24 บ้านโพธิ์ประสาท สพป. นครสวรรค์ เขต 3 86.33 ทอง 23
25 ชุมชนบ้านบวกครกน้อย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 86 ทอง 25
26 บ้านหนองเกิด สพป. ลำพูน เขต 1 85.66 ทอง 26
27 อนุบาลวังโป่ง สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 85.66 ทอง 26
28 บ้านปงเคียน สพป. เชียงราย เขต 1 85.33 ทอง 28
29 บ้านเกาะน้ำโจน สพป. กำแพงเพชร เขต 1 85.33 ทอง 28
30 ศูนย์เรียนรวมไผ่งามวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 85.33 ทอง 28
31 แม่ถอดวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 85.33 ทอง 28
32 แม่ฮ่างวิทยา สพป. ลำปาง เขต 1 85.33 ทอง 28
33 บ้านนาฟ่อน สพป. เชียงใหม่ เขต 5 85 ทอง 33
34 บ้านสีเสียดบํารุง สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 84.66 ทอง 34
35 บ้านน้ำเรื่อง สพป. สุโขทัย เขต 1 84.33 ทอง 35
36 นิคมสร้างตนเองสงเคราะห์ชาวเขา สพป. เชียงราย เขต 3 82.66 ทอง 36
37 บ้านกลาง สพป. อุทัยธานี เขต 2 82.66 ทอง 36
38 บ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) สพป. เชียงราย เขต 2 82.66 ทอง 36
39 บ้านแวนโค้ง สพป. พะเยา เขต 2 82.66 ทอง 36
40 บ้านแม่จองไฟ(รัฐราษฎร์พัฒนา) สพป. แพร่ เขต 2 82 ทอง 40
41 ไทยรัฐวิทยา ๗๙(บ้านหนองอาบช้าง) สพป. เชียงใหม่ เขต 6 81.66 ทอง 41
42 บ้านสามหลัง(ประชารังสรรค์) สพป. สุโขทัย เขต 2 81.33 ทอง 42
43 เด่นวัวราษฎร์รังสรรค์ สพป. ตาก เขต 1 80.33 ทอง 43
44 บ้านไร่วิทยา สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 - -


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 784
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านคลองทราย สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 94 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดเวฬุวัน สพป. เชียงใหม่ เขต 4 92.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บุรพรัตน์วิทยาคาร สพป. พิจิตร เขต 2 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านนาล้อม สพป. พิษณุโลก เขต 3 89.33 ทอง 4
5 ชุมชนบ้านเขาแก้ว สพป. กำแพงเพชร เขต 1 88 ทอง 5
6 บ้านลำพยนต์ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 75.33 เงิน 6
7 บ้านเนิน สพป. นครสวรรค์ เขต 1 75 เงิน 7
8 บ้านแม่อมกิ สพป. ตาก เขต 2 72 เงิน 8
9 บ้านบึงท่ายวน สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 71.66 เงิน 9
10 บ้านน้ำปาด สพป. พิษณุโลก เขต 2 60.33 ทองแดง 10
11 บ้านป่าก๊อ สพป. เชียงใหม่ เขต 3 - -


สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 819
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านหนองขุย(นาคสวัสดิ์ประชานุเคราะห์) สพป. อุทัยธานี เขต 1 80.80 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านนา สพป. น่าน เขต 1 80.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านแม่เทย สพป. ลำพูน เขต 2 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านดอนปิน สพป. เชียงใหม่ เขต 1 75 เงิน 4
5 บ้านเนินทอง สพป. พิษณุโลก เขต 3 74.80 เงิน 5
6 บ้านนุเซะโปล้ สพป. ตาก เขต 2 72 เงิน 6
7 อนุบาลอำเภอบางมูลนาก(วัดห้วยเขน) สพป. พิจิตร เขต 2 70.60 เงิน 7
8 บ้านโป่งนก สพป. เชียงราย เขต 2 70 เงิน 8
9 อนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1) สพป. ลำปาง เขต 1 64.20 ทองแดง 9
10 ชุมชนบ้านดอนตัน สพป. น่าน เขต 2 62 ทองแดง 10
11 บ้านท่าสองแคว สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 - -


เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 285
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านกลางดง สพป. สุโขทัย เขต 2 88 ทอง ชนะเลิศ
2 ชุมชนบ้านฟ่อนวิทยา สพป. ลำปาง เขต 1 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านวังหิน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สันทรายหลวง สพป. เชียงใหม่ เขต 2 78 เงิน 4
5 บ้านยางขาม สพป. พะเยา เขต 2 76 เงิน 5
6 บ้านสุขสำราญ สพป. กำแพงเพชร เขต 2 74 เงิน 6
7 อนุบาลสากเหล็ก สพป. พิจิตร เขต 1 71 เงิน 7
8 วัดจิกลาด สพป. นครสวรรค์ เขต 2 68 ทองแดง 8
9 แม่ยางตาล(กิตติประชานุกูล) สพป. แพร่ เขต 1 66 ทองแดง 9
10 บ้านเวียงฝาง สพป. เชียงใหม่ เขต 3 65 ทองแดง 10
11 เทศบาลตำบลป่าตาล สพป. เชียงราย เขต 4 - -


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 601
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านบ่อหอย สพป. น่าน เขต 1 90 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านแม่หม้อ สพป. เชียงราย เขต 3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดหนองมะคัง สพป. พิษณุโลก เขต 3 - -


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 145
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชุมชนที่ 11 วัดสุวรรณประดิษฐ์ สพป. พิษณุโลก เขต 1 86.60 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลคีรีมาศ(วัดบึง) สพป. สุโขทัย เขต 1 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เชียงแสนอาคาเดมี สพป. เชียงราย เขต 3 84.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านแม่จั๊วะ สพป. แพร่ เขต 2 83.60 ทอง 4
5 วัดใหม่วังหว้า สพป. พิจิตร เขต 2 83.10 ทอง 5
6 เทศบาลลานกระบือ สพป. กำแพงเพชร เขต 1 81.20 ทอง 6
7 รวมไทยพัฒนา 4 สพป. ตาก เขต 2 81 ทอง 7
8 ชุมชนบ้านแม่ฮี้ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 80.70 ทอง 8
9 บ้านดอยคำ สพป. ลำพูน เขต 1 80.70 ทอง 8
10 วัดพระเกิดคงคาราม สพป. เชียงราย เขต 4 80.70 ทอง 8
11 เจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์ 9 สพป. เชียงใหม่ เขต 3 80.30 ทอง 11
12 บ้านหนุน สพป. พะเยา เขต 2 80.20 ทอง 12
13 อนุบาลชุมตาบง สพป. นครสวรรค์ เขต 2 80 ทอง 13
14 บ้านล้องเครือกวาว สพป. ลำพูน เขต 2 79.40 เงิน 14
15 พยุหะศึกษาคาร สพป. นครสวรรค์ เขต 1 79.40 เงิน 14
16 อนุบาลเทพสุนทรินทร์ สพป. แพร่ เขต 1 79 เงิน 16
17 บ้านพงษ์เพชรอนุสรณ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 78.70 เงิน 17
18 แม่โถวิทยาคม สพป. เชียงใหม่ เขต 5 78.30 เงิน 18
19 บ้านสุเม่น สพป. สุโขทัย เขต 2 78.20 เงิน 19
20 อนุบาลวัดหนองขุนชาติ (อุทิศพิทยาคาร) สพป. อุทัยธานี เขต 2 78.20 เงิน 19
21 บ้านทุ่งน้อย สพป. น่าน เขต 1 78.10 เงิน 21
22 บ้านวาวี สพป. เชียงราย เขต 2 77.80 เงิน 22
23 บ้านหนองกะท้าว สพป. พิษณุโลก เขต 3 77.80 เงิน 22
24 บ้านหนองผักหนาม สพป. กำแพงเพชร เขต 2 77.50 เงิน 24
25 บ้านวังไคร้มิตรภาพที่102 สพป. ตาก เขต 1 77.20 เงิน 25
26 บ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) สพป. เชียงราย เขต 1 77 เงิน 26
27 บ้านแพะพิทยา สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 76.50 เงิน 27
28 บ้านหนองหาร (ทิพวันอุทิศ) สพป. เชียงใหม่ เขต 2 76.20 เงิน 28
29 อนุบาลแจ้ห่ม สพป. ลำปาง เขต 3 76.10 เงิน 29
30 บ้านท่าหลุกสันทราย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 76 เงิน 30
31 อนุบาลวัดหนองเต่า สพป. อุทัยธานี เขต 1 76 เงิน 30
32 บ้านห้วยสนามทราย สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 75.60 เงิน 32
33 บ้านเขาล้อ(เขาล้อประชาชนูทิศ) สพป. นครสวรรค์ เขต 3 75.30 เงิน 33
34 บ้านป่าหัด สพป. น่าน เขต 2 74.60 เงิน 34
35 พิณพลราษฎร์ ตั้งตรงจิตร 12 สพป. พิษณุโลก เขต 2 74.50 เงิน 35
36 บ้านป่าแซง สพป. พิจิตร เขต 1 74.20 เงิน 36
37 บ้านกงกะยาง สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 73.90 เงิน 37
38 ชุมชนวัดบรมธาตุ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 73.50 เงิน 38
39 บ้านไร่ สพป. เชียงใหม่ เขต 4 73.30 เงิน 39
40 บ้านห้วยเคียน สพป. พะเยา เขต 1 73.10 เงิน 40
41 บ้านหมากหัววัง สพป. ลำปาง เขต 1 73 เงิน 41
42 บ้านห้วยคอม สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 72.20 เงิน 42
43 บ้านขุนกลาง สพป. เชียงใหม่ เขต 6 71.70 เงิน 43
44 บ้านกิ่วห้วยเบิก สพป. ลำปาง เขต 2 71.60 เงิน 44


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 014
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านทุ่งซ่าน สพป. กำแพงเพชร เขต 2 91.80 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านวังเกษตร สพป. อุทัยธานี เขต 1 89.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อนุบาลปางมะผ้า สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านบ่อไทย สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 87.40 ทอง 4
5 บ้านสันป่าไร่ สพป. ตาก เขต 2 86.20 ทอง 5
6 บ้านเนินพลวงวิทยา สพป. พิจิตร เขต 1 86.20 ทอง 5
7 สันทรายหลวง สพป. เชียงใหม่ เขต 2 86.20 ทอง 5
8 บ้านห้วยไคร้ สพป. เชียงราย เขต 2 85 ทอง 8
9 บ้านเมืองคอง สพป. เชียงใหม่ เขต 3 84.40 ทอง 9
10 พิณพลราษฎร์ ตั้งตรงจิตร 12 สพป. พิษณุโลก เขต 2 84.40 ทอง 9
11 บ้านคลองทำเนียบ สพป. พิษณุโลก เขต 3 83.20 ทอง 11
12 บ้านเมืองกาญจน์ สพป. เชียงราย เขต 4 82.75 ทอง 12
13 บ้านหนองแดน สพป. กำแพงเพชร เขต 1 82.40 ทอง 13
14 วัดบวกครกเหนือ สพป. เชียงใหม่ เขต 4 82.20 ทอง 14
15 วอแก้ววิทยา สพป. ลำปาง เขต 1 80.25 ทอง 15
16 วัดยางเอน (ประชานุเคราะห์) สพป. พิษณุโลก เขต 1 79.60 เงิน 16
17 สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎนครสวรรค์ สพป. นครสวรรค์ เขต 1 79.40 เงิน 17
18 บ้านนาเกียน สพป. เชียงใหม่ เขต 5 78.40 เงิน 18
19 บ้านน้ำมิน สพป. พะเยา เขต 2 78.25 เงิน 19
20 บ้านน้ำดิบ สพป. ตาก เขต 1 78.20 เงิน 20
21 บ้านคลองไทร สพป. นครสวรรค์ เขต 2 78 เงิน 21
22 บ้านอมพาย สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 78 เงิน 21
23 บ้านสุเม่น สพป. สุโขทัย เขต 2 77.80 เงิน 23
24 บ้านห้วยกะโปะ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 77.80 เงิน 23
25 บ้านเขานางต่วม สพป. นครสวรรค์ เขต 3 77.40 เงิน 25
26 บ้านอ้อวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 77.25 เงิน 26
27 บ้านแม่คำ (ประชานุเคราะห์) สพป. เชียงราย เขต 3 77 เงิน 27
28 บ้านป่าเสร้า สพป. เชียงใหม่ เขต 1 76.60 เงิน 28
29 ห้วยละเบ้ายา สพป. น่าน เขต 1 76.25 เงิน 29
30 บ้านปางวุ้น สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 75.40 เงิน 30
31 บ้านแม่ลาน สพป. ลำพูน เขต 2 75.20 เงิน 31
32 วัดป่าตึงห้วยยาบ สพป. ลำพูน เขต 1 75 เงิน 32
33 อนุบาลท่าปลา (ชุมชนร่วมจิต) สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 75 เงิน 32
34 บ้านห้วยสะแก สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 74.40 เงิน 34
35 บ้านห้วยเปล้า สพป. อุทัยธานี เขต 2 74.20 เงิน 35
36 บ้านห้วยฟอง สพป. น่าน เขต 2 73.75 เงิน 36
37 ศูนย์เรียนรวมไผ่งามวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 73.50 เงิน 37
38 บ้านน้ำเรื่อง สพป. สุโขทัย เขต 1 71.80 เงิน 38
39 บ้านหาดรั่ว สพป. แพร่ เขต 2 71.75 เงิน 39
40 ดอยลานพิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 71.50 เงิน 40


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 070
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านปากคลองลาน สพป. กำแพงเพชร เขต 2 97.70 ทอง ชนะเลิศ
2 แจ้คอนวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 96.10 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านห้วยสิงห์ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 95.45 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านแม่สา สพป. เชียงใหม่ เขต 2 93.60 ทอง 4
5 บ้านสันป่าสัก สพป. เชียงใหม่ เขต 4 93.20 ทอง 5
6 บ้านบ่อหลวง สพป. เชียงใหม่ เขต 5 93 ทอง 6
7 บ้านเมืองนะ สพป. เชียงใหม่ เขต 3 87.30 ทอง 7
8 ไทยรัฐวิทยา ๗๙(บ้านหนองอาบช้าง) สพป. เชียงใหม่ เขต 6 86.70 ทอง 8
9 บ้านอ้อน สพป. ลำปาง เขต 1 85 ทอง 9
10 บ้านป่าคาใหม่ สพป. ตาก เขต 2 83.60 ทอง 10
11 บึงบัวพิทยาคม สพป. พิจิตร เขต 1 83.20 ทอง 11
12 บ้านห้วยฟอง สพป. น่าน เขต 2 83 ทอง 12
13 บ้านชะลาดระฆัง สพป. ตาก เขต 1 81.50 ทอง 13
14 บ้านวังตาว สพป. น่าน เขต 1 80.25 ทอง 14
15 วัดหินลาด สพป. พิษณุโลก เขต 3 80.20 ทอง 15
16 บ้านวังดิน สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 80.10 ทอง 16
17 วัดโพทะเล สพป. พิจิตร เขต 2 78.90 เงิน 17
18 บ้านสามแยกวังชมภู สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 78.60 เงิน 18
19 บ้านหูช้าง สพป. อุทัยธานี เขต 2 77.80 เงิน 19
20 บ้านคลองกำลัง สพป. นครสวรรค์ เขต 3 77.40 เงิน 20
21 บ้านวังลึก สพป. สุโขทัย เขต 1 76.50 เงิน 21
22 บ้านห้วยไคร้ สพป. เชียงราย เขต 2 76.20 เงิน 22
23 อนุบาลโกรกพระ(ประชาชนูทิศ) สพป. นครสวรรค์ เขต 1 76.20 เงิน 22
24 บ้านเกี๋ยง(คุรุราษฎร์วิทยา) สพป. เชียงราย เขต 4 75.60 เงิน 24
25 บ้านโป่งน้อย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 73 เงิน 25
26 ล้อมแรดวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 72.90 เงิน 26
27 บ้านสันติสุข สพป. เชียงราย เขต 3 72.60 เงิน 27
28 บ้านแม่หว่าง (ราษฎร์อุปถัมภ์) สพป. ลำพูน เขต 2 72.20 เงิน 28
29 บ้านหนองบัว สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 72.10 เงิน 29
30 บ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) สพป. เชียงราย เขต 1 71.30 เงิน 30
31 บ้านคลองสมบูรณ์ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 70.60 เงิน 31
32 บ้านวนาหลวง สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 70.30 เงิน 32
33 บ้านหนองกุลา สพป. พิษณุโลก เขต 1 70.30 เงิน 32
34 บ้านเนินมะปราง สพป. พิษณุโลก เขต 2 65.50 ทองแดง 34
35 บ้านวังลึก(ยุวนาฏชนูทิศ) สพป. สุโขทัย เขต 2 27 เข้าร่วม 35
36 ประชาสันติภาพ(วงศ์สุดใจอุปถัมภ์) สพป. กำแพงเพชร เขต 1 25.90 เข้าร่วม 36


วิทยาศาสตร์
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 100
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านคลองลึกพัฒนา สพป. กำแพงเพชร เขต 2 91.60 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลแม่ฟ้าหลวง สพป. เชียงราย เขต 3 88.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านสามหลัง สพป. เชียงใหม่ เขต 4 85.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ป่าตันวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 85.40 ทอง 4
5 บ้านราษฎร์อุปถัมภ์ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 85 ทอง 5
6 วัดพร้าว สพป. พิจิตร เขต 2 83.40 ทอง 6
7 บ้านทุ่งม่าน สพป. เชียงราย เขต 2 79 เงิน 7
8 บ้านน้ำปาด สพป. พิษณุโลก เขต 2 77.80 เงิน 8
9 อ่อนวิมลราษฎร์วิทยา สพป. กำแพงเพชร เขต 1 77.20 เงิน 9
10 บ้านสันติสุข สพป. พะเยา เขต 2 76.80 เงิน 10
11 ชุมชนบ้านแม่ตาวกลางมิตรภาพ ที่ 26 สพป. ตาก เขต 2 76 เงิน 11
12 บ้าน กม.35 สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 75.20 เงิน 12
13 บ้านห้วยไคร้ สพป. สุโขทัย เขต 1 74.20 เงิน 13
14 ไทยรัฐวิทยา 12 สพป. เชียงใหม่ เขต 3 73.40 เงิน 14
15 บ้านโกรกลึก สพป. อุทัยธานี เขต 2 72.80 เงิน 15
16 บ้านนาบุญโหล่งขอด สพป. เชียงใหม่ เขต 2 72.60 เงิน 16
17 บ้านห้วยคุ สพป. เชียงราย เขต 4 72.20 เงิน 17
18 บ้านไร่หลวง สพป. แพร่ เขต 2 71.80 เงิน 18
19 เจริญใจ สพป. พะเยา เขต 1 71 เงิน 19
20 บ้านแม่เทิน สพป. สุโขทัย เขต 2 70.80 เงิน 20
21 อนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1) สพป. ลำปาง เขต 1 69 ทองแดง 21
22 ชุมชนเทศบาลวัดมณีสถิตกปิฏฐาราม สพป. อุทัยธานี เขต 1 68.50 ทองแดง 22
23 แม่มอญวิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 68.20 ทองแดง 23
24 บ้านป่าเสร้า สพป. เชียงใหม่ เขต 1 67.60 ทองแดง 24
25 บ้านป่าเลา สพป. ลำพูน เขต 1 66.20 ทองแดง 25
26 อนุบาลปางมะผ้า สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 66 ทองแดง 26
27 บ้านแม่ศึก สพป. เชียงใหม่ เขต 6 65.80 ทองแดง 27
28 วัดท้องโพลง สพป. พิษณุโลก เขต 3 65 ทองแดง 28
29 บ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ สพป. ลำพูน เขต 2 64.80 ทองแดง 29
30 บ้านห้วยสิงห์ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 64.60 ทองแดง 30
31 หม่อมเจ้าเจริญใจ จิตรพงศ์ สพป. น่าน เขต 2 64.50 ทองแดง 31
32 ห้วยละเบ้ายา สพป. น่าน เขต 1 64 ทองแดง 32
33 บ้านห้วยฮ่อม สพป. แพร่ เขต 1 63.80 ทองแดง 33
34 บ้านเหล่าป่าสา สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 63.40 ทองแดง 34
35 วัดหนองหลวง สพป. พิจิตร เขต 1 63 ทองแดง 35
36 เทศบาล ๑ (บ้านชุมแสง) สพป. นครสวรรค์ เขต 1 62 ทองแดง 36
37 บ้านท่าข้าม สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 61.80 ทองแดง 37
38 บ้านหินดาด สพป. นครสวรรค์ เขต 2 61.80 ทองแดง 37
39 บ้านหนองกุลา สพป. พิษณุโลก เขต 1 61.20 ทองแดง 39
40 เด่นไม้ซุงวิทยาคม สพป. ตาก เขต 1 61 ทองแดง 40
41 บ้านห้วยไม้หก สพป. เชียงใหม่ เขต 5 60.80 ทองแดง 41
42 บ้านห้วยมุ่น สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 60.60 ทองแดง 42


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 643
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เทศบาลท่าอิฐ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 91.40 ทอง ชนะเลิศ
2 เทศบาลวัดไทรเหนือ สพป. นครสวรรค์ เขต 1 90.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อินทนนท์วิทยา สพป. เชียงใหม่ เขต 6 87.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ร่องเคาะวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 83.60 ทอง 4
5 ล่องแพวิทยา สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 83.40 ทอง 5
6 บ้านโป่งน้อย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 83.20 ทอง 6
7 บ้านปง สพป. เชียงใหม่ เขต 4 81.60 ทอง 7
8 บ้านร่องส้าน สพป. พะเยา เขต 2 80.20 ทอง 8
9 บ้านโนนจั่น สพป. กำแพงเพชร เขต 1 80 ทอง 9
10 บ้านใหม่รัตนโกสินทร์ สพป. ลำปาง เขต 1 77.20 เงิน 10
11 วัดวังวน สพป. พิษณุโลก เขต 3 76.80 เงิน 11
12 วัดทัพหมัน สพป. อุทัยธานี เขต 2 76 เงิน 12
13 เจดีย์หลวงพิทยา สพป. เชียงราย เขต 2 76 เงิน 12
14 บ้านเวียงฝาง สพป. เชียงใหม่ เขต 3 75.40 เงิน 14
15 บ้านป่าแดง สพป. เชียงราย เขต 3 74.40 เงิน 15
16 ไทยราษฎร์คีรี สพป. ตาก เขต 2 74 เงิน 16
17 วัดแม่แก้ดน้อย สพป. เชียงใหม่ เขต 2 73.80 เงิน 17
18 บ้านน้ำโมงปางสา สพป. น่าน เขต 2 73.40 เงิน 18
19 บ้านสามแยกวังชมภู สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 73.40 เงิน 18
20 บ้านห้วยอีจีน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 72.80 เงิน 20
21 บ้านฮ่องกอม่วง สพป. ลำพูน เขต 1 72.80 เงิน 20
22 ชุมชนบ้านหัวหวาย สพป. นครสวรรค์ เขต 3 72 เงิน 22
23 บ้านต๋อม สพป. พะเยา เขต 1 71.60 เงิน 23
24 วัดปากน้ำ สพป. สุโขทัย เขต 2 71.20 เงิน 24
25 บ้านลานกระบือ สพป. สุโขทัย เขต 1 71 เงิน 25
26 บ้านน้อย “ปรึกอุทิศ” สพป. พิจิตร เขต 2 70.80 เงิน 26
27 บ้านน้ำโค้ง สพป. น่าน เขต 1 70.80 เงิน 26
28 ชุมชนบ้านหมอกจำแป่ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 69.60 ทองแดง 28
29 ชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง สพป. เชียงราย เขต 1 69.20 ทองแดง 29
30 บ้านวังเตย สพป. อุทัยธานี เขต 1 67.20 ทองแดง 30
31 ขุนขวากพิทยา สพป. เชียงราย เขต 4 66.40 ทองแดง 31
32 รัฐราษฏร์สงเคราะห์ สพป. พิษณุโลก เขต 1 65.80 ทองแดง 32
33 บ้านบ่อแก้ว สพป. แพร่ เขต 2 65.60 ทองแดง 33
34 บ้านบ่อเบี้ย สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 64.60 ทองแดง 34
35 บ้านดอนชัย(ประชาอุทิศ) สพป. แพร่ เขต 1 63.20 ทองแดง 35
36 บ้านอูตูม สพป. เชียงใหม่ เขต 5 62 ทองแดง 36
37 บ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ สพป. ลำพูน เขต 2 60.40 ทองแดง 37
38 บ้านตะแบกงาม สพป. นครสวรรค์ เขต 2 60 ทองแดง 38
39 บ้านปากคลองลาน สพป. กำแพงเพชร เขต 2 - -


วิทยาศาสตร์
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 099
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชุมชนบ้านสันจำปา สพป. เชียงราย เขต 2 91 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดศรีดอนชัย(ดอยหล่อ) สพป. เชียงใหม่ เขต 4 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านแก่งเจ็ดแคว สพป. พิษณุโลก เขต 3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ทองประสาทเวทย์ สพป. อุทัยธานี เขต 2 80 ทอง 4
5 บ้านปางผักหม สพป. พะเยา เขต 2 80 ทอง 4
6 บ้านห้วยเดื่อ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 80 ทอง 4
7 พิณพลราษฎร์ ตั้งตรงจิตร 12 สพป. พิษณุโลก เขต 2 80 ทอง 4
8 อนุบาลลำพูน สพป. ลำพูน เขต 1 80 ทอง 4
9 เจริญวิทยา สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 79 เงิน 9
10 จตุราษฎร์ศึกษา สพป. น่าน เขต 2 77 เงิน 10
11 วัดคูยาง สพป. กำแพงเพชร เขต 1 77 เงิน 10
12 บ้านไผ่ล้อม(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ 46) สพป. แพร่ เขต 2 76 เงิน 12
13 ราชานุบาล สพป. น่าน เขต 1 76 เงิน 12
14 บ้านศรีสมบูรณ์พัฒนา สพป. กำแพงเพชร เขต 2 75 เงิน 14
15 วัดแม่กะ สพป. เชียงใหม่ เขต 2 75 เงิน 14
16 อนุบาลหนองบัว(เทพวิทยาคม) สพป. นครสวรรค์ เขต 3 75 เงิน 14
17 อนุบาลเวียงแก่น สพป. เชียงราย เขต 4 75 เงิน 14
18 ขุนยวม สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 74 เงิน 18
19 บ้านกองก๋อย สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 74 เงิน 18
20 บ้านสามพวง(สามัคคีพิทยา) สพป. สุโขทัย เขต 1 74 เงิน 18
21 เด่นไม้ซุงวิทยาคม สพป. ตาก เขต 1 74 เงิน 18
22 เทศบาล ๒ (คลองระนง) สพป. นครสวรรค์ เขต 1 74 เงิน 18
23 บ้านเมืองชุม สพป. เชียงราย เขต 1 73 เงิน 23
24 วัดวังหว้า สพป. พิจิตร เขต 2 73 เงิน 23
25 หาดเสี้ยววิทยา สพป. สุโขทัย เขต 2 73 เงิน 23
26 บ้านขอวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 72 เงิน 26
27 บ้านคลองโพธิ์พัฒนา สพป. นครสวรรค์ เขต 2 72 เงิน 26
28 บ้านทุ่งกล้วย สพป. ลำปาง เขต 1 72 เงิน 26
29 บ้านแปลง 5 สพป. เชียงใหม่ เขต 5 72 เงิน 26
30 บ้านโป่งน้อย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 72 เงิน 26
31 ผดุงวิทย์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 72 เงิน 26
32 อนุบาลพะเยา สพป. พะเยา เขต 1 72 เงิน 26
33 อนุบาลเทพสุนทรินทร์ สพป. แพร่ เขต 1 72 เงิน 26
34 ไทยทนุบ้านสันต้นดู่ สพป. เชียงใหม่ เขต 3 72 เงิน 26
35 บ้านซับตะแบก สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 71 เงิน 35
36 บ้านห้วยไม้แป้น สพป. ตาก เขต 2 71 เงิน 35
37 ประดู่มะค่าประชาสรรค์ สพป. พิษณุโลก เขต 1 71 เงิน 35
38 อนุบาลพิจิตร สพป. พิจิตร เขต 1 71 เงิน 35
39 ไตรมิตรสามัคคี สพป. ลำปาง เขต 2 71 เงิน 35
40 บ้านผานัง สพป. เชียงใหม่ เขต 6 70 เงิน 40
41 บ้านแม่แนต สพป. ลำพูน เขต 2 69 ทองแดง 41
42 บ้านโป่ง สพป. เชียงราย เขต 3 69 ทองแดง 41
43 อนุบาลทัพทัน (อุดมพิทยา) สพป. อุทัยธานี เขต 1 69 ทองแดง 41
44 เซนต์โยเซฟศรีเพชรบูรณ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 68 ทองแดง 44


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 313
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านปางสุด สพป. นครสวรรค์ เขต 2 98 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านป่าแดง สพป. เชียงราย เขต 3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านบ่อหยวก สพป. น่าน เขต 2 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านส่องตาแล สพป. กำแพงเพชร เขต 2 92 ทอง 4
5 บ้านหนองโค้ง สพป. เชียงใหม่ เขต 1 91 ทอง 5
6 บ้านวังพลับ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 90 ทอง 6
7 บ้านแม่ขีด สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 88.50 ทอง 7
8 ชุมชนบ้านท่าสองยาง สพป. ตาก เขต 2 88 ทอง 8
9 บ้านดอยน้ำเพียงดิน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 88 ทอง 8
10 บ้านราษฎร์ภักดี สพป. เชียงราย เขต 4 88 ทอง 8
11 บ้านลานไผ่ สพป. กำแพงเพชร เขต 1 88 ทอง 8
12 บ้านดงบุญนาค สพป. พะเยา เขต 1 87 ทอง 12
13 บ้านหินประกาย สพป. พิษณุโลก เขต 2 87 ทอง 12
14 บ้านห้วยเปล้า สพป. อุทัยธานี เขต 2 87 ทอง 12
15 วัดวังงิ้วงาม สพป. พิษณุโลก เขต 3 87 ทอง 12
16 รัฐราษฏร์สงเคราะห์ สพป. พิษณุโลก เขต 1 86 ทอง 16
17 บ้านดอนมูล สพป. พะเยา เขต 2 85 ทอง 17
18 บ้านแม่โต๋ สพป. เชียงใหม่ เขต 2 85 ทอง 17
19 วัดท่าซุด(เจริญศิลป์) สพป. นครสวรรค์ เขต 1 85 ทอง 17
20 วัดเต่าทอง สพป. สุโขทัย เขต 1 85 ทอง 17
21 วัดบ้านไผ่ท่าโพใต้ สพป. พิจิตร เขต 1 84 ทอง 21
22 บ้านสันป่าสัก สพป. เชียงใหม่ เขต 4 83 ทอง 22
23 สระงาม สพป. นครสวรรค์ เขต 3 83 ทอง 22
24 บ้านยางเปา สพป. เชียงใหม่ เขต 5 81 ทอง 24
25 จอมจันทร์วิทยาคาร สพป. น่าน เขต 1 80 ทอง 25
26 ตำบลริมปิง สพป. ลำพูน เขต 1 80 ทอง 25
27 จริมอนุสรณ์ 2 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 78 เงิน 27
28 บ้านกึ้ดสามสิบ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 78 เงิน 27
29 บ้านดอนชัย(ประชาอุทิศ) สพป. แพร่ เขต 1 78 เงิน 27
30 บ้านท่ามักกะสัง สพป. สุโขทัย เขต 2 78 เงิน 27
31 บ้านปางมะเยา สพป. เชียงใหม่ เขต 3 78 เงิน 27
32 บ้านป่าซาง สพป. เชียงราย เขต 1 78 เงิน 27
33 บ้านมูเซอ สพป. ตาก เขต 1 78 เงิน 27
34 บ้านวังดิน สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 78 เงิน 27
35 บ้านวังเบอะ สพป. แพร่ เขต 2 78 เงิน 27
36 บ้านหนองสรวง สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 78 เงิน 27
37 บ้านเกาะเทโพ สพป. อุทัยธานี เขต 1 78 เงิน 27
38 บ้านแม่ตีบ สพป. ลำปาง เขต 1 78 เงิน 27
39 ผาช่อวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 78 เงิน 27
40 ห้วยแก้ววิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 78 เงิน 27
41 เวียงผาวิทยา สพป. เชียงราย เขต 2 - -


เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 177
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเมืองกาญจน์ สพป. เชียงราย เขต 4 96 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านน้ำดิบ สพป. ตาก เขต 2 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านโค้งงาม สพป. เชียงใหม่ เขต 5 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านทำนบ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 93 ทอง 4
5 บ้านอุมดาเหนือ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 92.70 ทอง 5
6 บ้านบึงทับจั่น “ทศอุปถัมภ์” สพป. พิจิตร เขต 2 92 ทอง 6
7 บ้านเด่นศาลา สพป. เชียงราย เขต 2 91.70 ทอง 7
8 บ้านร้องลึก สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 91 ทอง 8
9 อนุบาลแม่เปิน สพป. นครสวรรค์ เขต 2 90.30 ทอง 9
10 บ้านแม่คะ สพป. เชียงใหม่ เขต 3 90 ทอง 10
11 บ้านหลักด่าน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 89 ทอง 11
12 บ้านแม่ใจ (แม่ใจเพาะวิทยาการ) สพป. พะเยา เขต 1 89 ทอง 11
13 ขุนห้วยตากพัฒนาศึกษา สพป. ตาก เขต 1 88 ทอง 13
14 บ้านโกรกลึก สพป. อุทัยธานี เขต 2 88 ทอง 13
15 บ้านชาติตระการ สพป. พิษณุโลก เขต 3 87 ทอง 15
16 บ้านหนองแห้ง สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 87 ทอง 15
17 บ้านเหล่า(รัฐราษฎร์บำรุง) สพป. แพร่ เขต 2 86 ทอง 17
18 ราชประชานุเคราะห์ 26 สพป. ลำพูน เขต 1 86 ทอง 17
19 บ้านทุ่งน้อย สพป. น่าน เขต 1 85 ทอง 19
20 บ้านหนองแห้ว สพป. อุทัยธานี เขต 1 85 ทอง 19
21 แม่มอญวิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 85 ทอง 19
22 บ้านกอกจูน สพป. น่าน เขต 2 84 ทอง 22
23 บ้านโคกยาว สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 84 ทอง 22
24 บ้านกล้วย สพป. ลำปาง เขต 3 83 ทอง 24
25 บ้านซับสมบูรณ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 82 ทอง 25
26 บ้านแม่คำ (ประชานุเคราะห์) สพป. เชียงราย เขต 3 82 ทอง 25
27 ศึกษาสงเคราะห์จิตต์อารีฯ สพป. ลำปาง เขต 1 82 ทอง 25
28 ท่าศาลา สพป. เชียงใหม่ เขต 1 81 ทอง 28
29 บ้านใหม่เจริญสุข สพป. กำแพงเพชร เขต 2 81 ทอง 28
30 บ้านกาด(เขมวังส์) สพป. เชียงใหม่ เขต 4 80 ทอง 30
31 บ้านดอนแก้ว สพป. พะเยา เขต 2 80 ทอง 30
32 บ้านหนองกุลา สพป. พิษณุโลก เขต 1 80 ทอง 30
33 ชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม สพป. เชียงใหม่ เขต 6 79.70 เงิน 33
34 บ้านหนองแหน สพป. สุโขทัย เขต 2 79 เงิน 34
35 เสริมซ้ายวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 79 เงิน 34
36 ทรายทองราษฎร์อุทิศ สพป. เชียงใหม่ เขต 2 78.70 เงิน 36
37 บ้านห้วยฮ่อม สพป. แพร่ เขต 1 78 เงิน 37
38 บ้านน้ำยาง สพป. พิษณุโลก เขต 2 77 เงิน 38
39 บ้านป่าจี้ สพป. ลำพูน เขต 2 76 เงิน 39
40 บ้านหนองพระ สพป. พิจิตร เขต 1 75 เงิน 40
41 บ้านปางเกลือ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 73 เงิน 41
42 วัดมหาโพธิใต้ สพป. นครสวรรค์ เขต 1 72 เงิน 42
43 บ้านลานกระทิง สพป. กำแพงเพชร เขต 1 70 เงิน 43


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 155
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดเขาพระยาสังฆาราม สพป. อุทัยธานี เขต 2 92.80 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านเนินก้าว สพป. อุทัยธานี เขต 1 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านปงสนุก สพป. ลำปาง เขต 1 89.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ชุมชนวัดคลองปลากด สพป. นครสวรรค์ เขต 1 88.80 ทอง 4
5 บ้านทุ่งอ่าง สพป. เชียงราย เขต 4 87.60 ทอง 5
6 บ้านต้นผึ้ง สพป. ตาก เขต 2 87.20 ทอง 6
7 อนุบาลธัญรดา* สพป. กำแพงเพชร เขต 2 87.20 ทอง 6
8 ผดุงราษฎร์ สพป. พิษณุโลก เขต 1 87 ทอง 8
9 ชุมชนบ้านดู่ใต้ สพป. น่าน เขต 1 86.60 ทอง 9
10 บ้านคลองน้ำเย็น สพป. สุโขทัย เขต 1 86.40 ทอง 10
11 บ้านปางสวรรค์ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 86.40 ทอง 10
12 อนุบาลศรีนคร(ไทยธัญญานุกูล) สพป. สุโขทัย เขต 2 86.20 ทอง 12
13 บ้านม่วงโตน สพป. ลำพูน เขต 2 86 ทอง 13
14 บ้านเด่นวิทยา สพป. เชียงใหม่ เขต 5 85.60 ทอง 14
15 บ้านดงสารภี สพป. ลำพูน เขต 1 85.40 ทอง 15
16 บ้านห้วยลาด สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 85.40 ทอง 15
17 วัดแม่ทะ(ดำรงประชานุเคราะห์) สพป. แพร่ เขต 1 85.20 ทอง 17
18 บ้านนาวงศ์ สพป. น่าน เขต 2 85 ทอง 18
19 พานพสกสวัสดิ์ สพป. เชียงราย เขต 2 85 ทอง 18
20 อนุบาลพะเยา สพป. พะเยา เขต 1 85 ทอง 18
21 บ้านหนองไคร้ สพป. เชียงใหม่ เขต 2 84.80 ทอง 21
22 บ้านใหม่(สมบัติทวีประชาสรรค์) สพป. แพร่ เขต 2 84.80 ทอง 21
23 จันทราพระกิตติคุณ สพป. พิษณุโลก เขต 3 84.60 ทอง 23
24 วัดพระฝาง สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 84.60 ทอง 23
25 อนุบาลบรรณวิทย์ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 84.60 ทอง 23
26 เวียงแก้ววิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 84.60 ทอง 23
27 หมู่บ้านตัวอย่าง สพป. ตาก เขต 1 84.40 ทอง 27
28 วัดร้องอ้อ สพป. เชียงใหม่ เขต 1 84.20 ทอง 28
29 อนุบาลดรุณานุกูลลานกระบือ สพป. กำแพงเพชร เขต 1 84 ทอง 29
30 บ้านกองก๋อย สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 83.80 ทอง 30
31 สัมพันธ์วิทยา สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 83.80 ทอง 30
32 บ้านหนองขาว สพป. พิจิตร เขต 1 83.60 ทอง 32
33 บ้านลาน สพป. เชียงใหม่ เขต 3 83.40 ทอง 33
34 บ้านสะเลียมหวาน สพป. ลำปาง เขต 2 83.40 ทอง 33
35 วัดท่ามะขาม สพป. พิษณุโลก เขต 2 83.40 ทอง 33
36 บ้านนาต้นโพธิ์ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 83.20 ทอง 36
37 บ้านเขามะเกลือ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 83.20 ทอง 36
38 ดรุณราษฎร์วิทยา สพป. เชียงราย เขต 3 82.80 ทอง 38
39 บ้านศรีศรัทธามิตรภาพที่ 176 สพป. พิจิตร เขต 2 82.80 ทอง 38
40 บ้านสบแปะ สพป. เชียงใหม่ เขต 6 82.60 ทอง 40
41 อนุบาลจุน (บ้านบัวสถาน) สพป. พะเยา เขต 2 82.60 ทอง 40
42 บ้านน้ำจำ สพป. ลำปาง เขต 3 82.40 ทอง 42
43 วชิราลัย สพป. เชียงใหม่ เขต 4 82.40 ทอง 42
44 เซนต์โยเซฟศรีเพชรบูรณ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 82 ทอง 44


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 398
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ไทยรัฐวิทยา 12 สพป. เชียงใหม่ เขต 3 91.40 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านกิ่วจันทร์ สพป. น่าน เขต 2 91.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านตองกาย สพป. เชียงใหม่ เขต 4 87.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านหลวง สพป. เชียงราย เขต 4 82 ทอง 4
5 บ้านใหม่ (ดอกคำใต้) สพป. พะเยา เขต 1 81.80 ทอง 5
6 วัดศรลัมพ์ราษฎร์สามัคคีธรรม สพป. นครสวรรค์ เขต 2 81 ทอง 6
7 ดาราวิทยาลัย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 78.40 เงิน 7
8 บ้านทุ่งพรหมทอง “ราษฎร์สามัคคี” สพป. พิจิตร เขต 2 78.40 เงิน 7
9 ชุมชนบ้านดอยเต่า สพป. เชียงใหม่ เขต 5 78 เงิน 9
10 บุญญรักษ์วรานุสรณ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 77.40 เงิน 10
11 สันป่าสักวิทยา สพป. เชียงใหม่ เขต 2 74.20 เงิน 11
12 บ้านผาตั้ง สพป. ลำพูน เขต 1 73.80 เงิน 12
13 บ้านท่าชุม(ประชาอุทิศวิทยาคาร) สพป. สุโขทัย เขต 2 73.60 เงิน 13
14 สาธิต สพป. กำแพงเพชร เขต 1 72.20 เงิน 14
15 บ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) สพป. เชียงราย เขต 1 71.60 เงิน 15
16 อนุบาลลานสัก สพป. อุทัยธานี เขต 2 70.20 เงิน 16
17 บ้านท่ามะโอ สพป. เชียงราย เขต 2 69.60 ทองแดง 17
18 บ้านหัวทุ่ง สพป. พะเยา เขต 2 69.20 ทองแดง 18
19 ศรีวรลักษณ์ สพป. กำแพงเพชร เขต 2 69.20 ทองแดง 18
20 อนุบาลวังดิน สพป. ลำพูน เขต 2 69 ทองแดง 20
21 อนุบาลองค์การบริหารส่วนตำบลป่าตึง สพป. เชียงราย เขต 3 68.40 ทองแดง 21
22 ชุมชนต่อแพวิทยา สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 66 ทองแดง 22
23 เสรีศึกษา สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 65 ทองแดง 23
24 ผดุงวิทย์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 64.40 ทองแดง 24


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 768
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านวังโป่งพัฒนา สพป. กำแพงเพชร เขต 2 91.20 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดใหม่ราษฏร์ศรัทธาราม สพป. พิษณุโลก เขต 1 89.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ชุมชนวัดศรีคำชมภู สพป. เชียงใหม่ เขต 4 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านคลองบอน สพป. นครสวรรค์ เขต 3 86.60 ทอง 4
5 อนุบาลบ้านด่านลานหอย สพป. สุโขทัย เขต 1 86.20 ทอง 5
6 บ้านป่ายาง สพป. เชียงราย เขต 3 85.20 ทอง 6
7 เนินหัวโล้หนองยางพิทยาคม สพป. พิจิตร เขต 1 85.20 ทอง 6
8 ดรุณวิทยา เทศบาลเมืองน่าน (บ้านสวนตาล) สพป. น่าน เขต 1 84.40 ทอง 8
9 บ้านวังหิน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 84.20 ทอง 9
10 วัดสวนดอก สพป. เชียงใหม่ เขต 1 84.20 ทอง 9
11 บ้านเข็ก สพป. พิษณุโลก เขต 2 83.40 ทอง 11
12 บ้านป่าเหว สพป. ลำปาง เขต 3 83 ทอง 12
13 อนุบาลเมืองเชียงราย(สันทรายราษฎร์ดรุณานุเคราะห์) สพป. เชียงราย เขต 1 83 ทอง 12
14 อนุชนวัฒนา สพป. นครสวรรค์ เขต 1 82.80 ทอง 14
15 อนุบาลพรานกระต่าย สพป. กำแพงเพชร เขต 1 81.20 ทอง 15
16 ป้วยมิ้ง สพป. สุโขทัย เขต 2 80.40 ทอง 16
17 ผดุงวิทย์ (วัดศรีบุญเรือง) สพป. ลำปาง เขต 1 80.40 ทอง 16
18 บ้านหนองเกิด สพป. ลำพูน เขต 1 80 ทอง 18
19 บ้านแพะพิทยา สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 79.60 เงิน 19
20 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพป. พะเยา เขต 2 79.40 เงิน 20
21 วัดหนองบัว สพป. อุทัยธานี เขต 2 79.40 เงิน 20
22 บ้านโฮ่งวิทยา สพป. ลำพูน เขต 2 79.20 เงิน 22
23 บ้านวังเวิน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 78.60 เงิน 23
24 บ้านห้วยท้องฟาน สพป. พิษณุโลก เขต 3 78.60 เงิน 23
25 ชุมชนบ้านท่าสองยาง สพป. ตาก เขต 2 78.40 เงิน 25
26 วัดทุ่งหลวง สพป. เชียงใหม่ เขต 2 78.20 เงิน 26
27 อนุบาลเชียงของ สพป. เชียงราย เขต 4 77.60 เงิน 27
28 บ้านท่ามะกรูด สพป. นครสวรรค์ เขต 2 77.20 เงิน 28
29 บ้านเหล่า(รัฐราษฎร์บำรุง) สพป. แพร่ เขต 2 77 เงิน 29
30 บ้านบงตัน สพป. เชียงใหม่ เขต 5 76.60 เงิน 30
31 นิคมสร้างตนเองลำน้ำน่านสงเคราะห์ 1 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 76.40 เงิน 31
32 อนุบาลแม่ใจ (บ้านศรีถ้อย) สพป. พะเยา เขต 1 76.40 เงิน 31
33 บ้านต้นผึ้ง สพป. เชียงใหม่ เขต 3 76.20 เงิน 33
34 วัดซับบอนวิทยา สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 75.80 เงิน 34
35 ชุมชนวัดสายดงยาง สพป. พิจิตร เขต 2 75.40 เงิน 35
36 วัดสาแล สพป. ลำปาง เขต 2 75.40 เงิน 35
37 ชุมชนชลประทานรังสรรค์ สพป. ตาก เขต 1 75.20 เงิน 37
38 บ้านหนองกวาง สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 73 เงิน 38
39 บ้านกอก สพป. น่าน เขต 2 72.80 เงิน 39
40 บ้านห้วยหมอเฒ่า สพป. เชียงราย เขต 2 72.80 เงิน 39
41 อนุบาลแพร่ สพป. แพร่ เขต 1 72.80 เงิน 39
42 บ้านหนองตะเคียน สพป. อุทัยธานี เขต 1 68.60 ทองแดง 42
43 พุทธเกษตร สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 68.60 ทองแดง 42


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 376
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลวัดหนองขุนชาติ (อุทิศพิทยาคาร) สพป. อุทัยธานี เขต 2 94.90 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านท่าวังผา"ประชารัฐวิทยาคาร" สพป. น่าน เขต 2 92.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ไทยรัฐวิทยา 12 สพป. เชียงใหม่ เขต 3 92.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 อนุบาลชุมแสง(วัดทับกฤชกลาง) สพป. นครสวรรค์ เขต 1 90.80 ทอง 4
5 อนุบาลพิษณุโลก สพป. พิษณุโลก เขต 1 90.70 ทอง 5
6 วัดวังเรือน สพป. พิจิตร เขต 2 88.80 ทอง 6
7 บ้านน้ำดิบ(ศรีกำแพงอุปถัมภ์) สพป. กำแพงเพชร เขต 1 87.70 ทอง 7
8 ช่องฟ้าซินเซิงวาณิชบำรุง สพป. เชียงใหม่ เขต 4 87.50 ทอง 8
9 ราษฎร์วิทยา(ตี่มิ้ง) สพป. ตาก เขต 2 87.20 ทอง 9
10 เทศบาลวัดไทยชุมพล (ดำรงประชาสรรค์) สพป. สุโขทัย เขต 1 86.70 ทอง 10
11 ตากสินราชานุสรณ์ สพป. ตาก เขต 1 86 ทอง 11
12 อนุบาลปาย (เวียงใต้) สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 85.80 ทอง 12
13 สามัคคีวิทยาคาร เทศบาลเมืองน่าน (บ้านพระเนตร) สพป. น่าน เขต 1 85.60 ทอง 13
14 คำเที่ยงอนุสสรณ์ สพป. เชียงใหม่ เขต 1 85.50 ทอง 14
15 บ้านป่าติ้ว สพป. เชียงใหม่ เขต 2 85.40 ทอง 15
16 วัดโบสถ์ สพป. พิษณุโลก เขต 3 85 ทอง 16
17 อนุบาลหนองบัว(เทพวิทยาคม) สพป. นครสวรรค์ เขต 3 84.50 ทอง 17
18 บ้านสวนขวัญ สพป. อุทัยธานี เขต 1 84.30 ทอง 18
19 วัดมงคลสถิตย์ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 84.30 ทอง 18
20 อนุบาลเมืองลำพูน สพป. ลำพูน เขต 1 84.30 ทอง 18
21 เสรีศึกษา สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 82.80 ทอง 21
22 เมตตาชนูปถัมภ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 82.40 ทอง 22
23 บ้านด่านไทรสามัคคี สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 81.80 ทอง 23
24 บ้านผาปูน สพป. เชียงใหม่ เขต 5 81.60 ทอง 24
25 บ้านท่าผา สพป. ลำปาง เขต 2 81.40 ทอง 25
26 ไทยรัฐวิทยา 46 (ดอกคำใต้) สพป. พะเยา เขต 1 81.20 ทอง 26
27 ดรุณราษฎร์วิทยา สพป. เชียงราย เขต 3 81 ทอง 27
28 บ้านบึงเสือเต้น สพป. กำแพงเพชร เขต 2 78.80 เงิน 28
29 อนุบาลสากเหล็ก สพป. พิจิตร เขต 1 78.80 เงิน 28
30 บ้านสันป่าสัก สพป. ลำพูน เขต 2 78.40 เงิน 30
31 อนุบาลจรูญลองรัตนาคาร สพป. แพร่ เขต 2 78.30 เงิน 31
32 บ้านคลองตาล(กระจ่างจินดา) สพป. สุโขทัย เขต 2 78.10 เงิน 32
33 บ้านห้วยกองมูล สาขาขุนแม่คะตวน สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 77.90 เงิน 33
34 อนุบาลวังเหนือ สพป. ลำปาง เขต 3 76.80 เงิน 34
35 ชุมชนไกรลาสวิทยาคม สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 76 เงิน 35
36 ราชประชานุเคราะห์ 24 สพป. พะเยา เขต 2 75.40 เงิน 36
37 บ้านแปะ สพป. เชียงใหม่ เขต 6 74.80 เงิน 37
38 เทศบาลท่าอิฐ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 73.60 เงิน 38
39 บ้านวาวี สพป. เชียงราย เขต 2 66 ทองแดง 39