สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงราย เขต 4

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยี ของนักเรียน ครั้งที่ 68
ประจำปีการศึกษา 2561 ระดับภาคเหนือ จังหวัดพะเยา
ระหว่างวันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงของ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  อะโนมา
 
1. นางลำภู  จอมอาจ
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านต้นปล้องแดนเมือง 1. เด็กหญิงณัฏฐชา  หน่อกันทา
2. เด็กหญิงณิชาภัทร  อุตมะ
3. เด็กหญิงทิกิชา  ปินคำ
4. เด็กชายธีรภัทร  เพียงต่อ
5. เด็กชายนนทพัฎน์  วงศ์ประสิทธิ์
6. เด็กชายนพเก้า  จองแสง
7. เด็กชายนภัทพงษ์  สะหะบุรี
8. เด็กชายบูรพา  ศิริชัย
9. เด็กชายปฏิภาณ  งามแดง
10. เด็กหญิงฟ้าใส  มโนวิเชียร
11. เด็กหญิงยุพารัตน์  อุดยานะ
12. เด็กหญิงวราภรณ์  ร้กษาศิล
13. เด็กชายอธิปพันธ์  อุปทน
14. เด็กหญิงอิสยาห์  ปัญญาแหลม
15. เด็กหญิงเกศรินทร์  เทศโล
16. เด็กหญิงเมษณีย์  คำเรือง
17. เด็กหญิงแพรวา  ก้อนราช
 
1. นางจิรายุ  ภัทรวุฒิ
2. นางพวงผการ์   กวงแหวน
3. นางจันทร์ฉาย  เทพวงศ์
4. นางกรรณิการ์  จรัลอารีกุล
 
3 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงของ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แซ่เห้อ
2. เด็กชายจตุภูมิ  ทามงคล
3. เด็กชายตฤณภพ  กันหา
4. เด็กหญิงปนัดดา  หมายโชค
5. เด็กหญิงภัทราวดี  ศรีนาราง
6. เด็กชายภานุวัฒน์  ยอดสุวรรณ
7. เด็กหญิงภาวินี  จันต๊ะคราม
8. เด็กชายศิราวัฒน์  เดชากุลวัฒน์
9. เด็กชายสุทธิรัก  ทนทาน
 
1. นายปฏิญญา  วรทอง
2. นางสาวอารีย์  จินะราช
3. นายชนะไพร  ยอดบุญเรือง
 
4 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงของ 1. เด็กหญิงชวัญญา  หน้อยเศษ
2. เด็กหญิงฐปนัท  พิชัยยา
3. เด็กชายณัฐวัชต์  เกิดบำรุง
4. เด็กหญิงพรรณปณต  บุดดี
5. เด็กหญิงลักษนารา  ยาวิเลิง
 
1. นางเมธาวดี  ริจนา
2. นางสาวยุพกานต์  บุดดี
 
5 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 93.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองกาญจน์ 1. เด็กหญิงกนกนิตย์  นวลพุ่ม
2. เด็กหญิงนันทพร  แซ่กอ
3. เด็กหญิงพรนภา  เสร็จอิน
 
1. นางอิสรีย์  ชัยวรรณะ
2. นางสาวอรณิชา  กันทวี