สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงราย เขต 2

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายธานินทร์  แซ่เจ่า
2. เด็กหญิงภาวิตรา  ประภัคปัญญา
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  ทนุกุล
2. นางสาวณัฐกฤตา  กันทาใจ
 
2 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยเวียงวิทยา 1. เด็กชายเฉลิมชัย  เลาะปู
2. เด็กชายเอกชัย  แสงหน่อ
 
1. นายสนธิชัย  วิลัย
2. นางสาวชลธิชา  งานดี
 
3 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 99.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงรัตนวดี  เล่าป่า
2. เด็กหญิงสุทธิดา  แซ่พ่าน
 
1. นางสาวสุรัชญา  พิศาลไพโรจน์
2. ว่าที่ร้อยเอกเสรี  เชื้ออ้วน
 
4 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 98.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงปราญชลี  ก่อคือ
2. เด็กหญิงศศิกานต์  อ่วยแม้
 
1. นางสาวพิยู้  โปเบะ
2. นายสวัสดิ์  ยาปัน
 
5 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 98.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ 1. เด็กหญิงดรณัส  ชัยชาญสำราญเดช
 
1. นางประทินทิพย์  สลีสองสม
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงเพชรรีรัตน์  นวลตา
 
1. นางสาวเบญจวัลย์  จันปนหาร
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงสุชานันท์  ไชยวรรณ์
 
1. นางปิยธิดา  บุนนาค
 
8 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยมะแกง 1. เด็กหญิงนาตอง  มงคล
2. เด็กหญิงวราพร  ใอสอ
 
1. นางอุทัยทิพย์  จันต๊ะวงษ์
2. นางสาวอัญชิษฐา  เทพท้าว
 
9 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โมงเย้า 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  อาจอง
2. เด็กหญิงนุศรา  อาจอง
3. เด็กหญิงโนราห์  อาจอง
 
1. นางสาวดลยา  ขันเวท
2. นางรัชรินทร์  บุญยงค์
 
10 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงนงนภัส  แสงอายุ
2. เด็กหญิงปรวิศา  คำปัน
 
1. นางณิชาภัทร  กิติมา
2. นายทวีเดช  ด่านตระกูล
 
11 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กชายจักรี  จะมู
2. นายมากุ๊   เลาะปู
3. เด็กชายสุรชัย   หมื่อแล
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นางสาวสุภาลินี  คุณขยัน
 
12 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. นายธีรเดช  วณิตเจริญดี
2. นายลอก่อ  เวียเยี่ยกู่
3. นายอาหมื่อ   เบเทกู่
 
1. นายพิติพงษ์  กันทะไชย
 
13 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงพรพิมล   เชอหมื่อ
2. เด็กหญิงพิชญา   เชอหมื่อ
3. เด็กหญิงอรพรรณ  ยอแจะ
 
1. นางสาวบุษบา  กูเชอ
2. นายอนุชา  ปันยศ
 
14 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  ทะนุ
2. เด็กหญิงธิภัชชา  วังป้อ
3. เด็กชายนฤดล  พรหมบุตร
 
1. นายประดิษฐ์   สิทธิโรจน์
2. นางพัชรี  ใจเมตตา
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  ทำคำหมื่น
2. เด็กชายอลงกรณ์  โนกุล
 
1. นางสาวจิราลักษณ์  มงคลไชย
2. นางสาวรุ่งนภา  ลิอุโมงค์
 
16 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. นางสาวอภิญญา   อาโย
2. เด็กหญิงเกสรา   โกยเหย่อ
3. นายเฉลิม  คีรีแก้ว
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นางสาวสุภาลินี  คุณขยัน
 
17 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 96.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงชลธิชา  ทาติ๊บ
2. เด็กหญิงชลิตา  แมวป่า
3. เด็กหญิงเดือน  จะนะ
 
1. นายสมบัติ  รัตน์ชัยศิลป์
2. นายทวีวัฒน์  ภิระบรรณ์
 
18 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 96.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายคงกช  เชอหมื่อ
2. เด็กชายประสพทรัพย์  ศิริชัยวงษ์
3. เด็กชายวรพล  รักยอดยิ่ง
 
1. นางสาวสุรัชญา  พิศาลไพโรจน์
2. ว่าที่ร้อยเอกเสรี  เชื้ออ้วน
 
19 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 96.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงทอฝัน  กองแก้ว
2. นายปริพล  สรณารักษ์โสภณ
3. เด็กหญิงปิยมาศ  ฐานะกิจ
 
1. นายสุทธอิทธ  ภาหวานเสียง
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเกศยา  กล้าณรงค์
 
20 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 96.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงพิชญาภา  โรจนคีรีสันติ
 
1. นายอนุรักษ์  สักแกแก้ว
 
21 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงดาว  เบียก่า
 
1. นางศรีวรรณ์  โพธิษา
 
22 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงกนกอร  มาตรา
2. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  ตาสาย
 
1. นางอำพร  เชื้อเมืองพาน
2. นางอุไรวรรณ  ธิมา
 
23 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พลเดชอุดมคุณ
2. เด็กหญิงนันท์พร  บกบ่อง
 
1. นางสาวขนิษฐา  ปันทะ
2. นางสาวขนิษฐา  ธิวงศ์
 
24 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมอเฒ่า 1. เด็กชายนิติพล  ยาจันทร์
 
1. นายชินกร  แต้มรู้
 
25 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายกรรณ์ชิด  แสงคำเมือง
2. เด็กหญิงปภาวี  บุญแสง
 
1. นางศรัญญา  ก่อสุธรรมกุล
2. นางวันวิสา  ศรีสองเมือง
 
26 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  มาเยอะ
2. เด็กหญิงนภัสสร  หมื่อแล
3. เด็กหญิงวิชุดา  จะอึ
4. เด็กชายสมชาย  เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงหอมลืน  แชหมื่อ
6. เด็กชายอภิชาติ  อายิ
7. เด็กชายอาบา  เชอหมื่อ
8. เด็กหญิงอาบา  เชอหมื่อ
9. เด็กชายเจษฎา  แซ่ก่อ
 
1. นางสาวเฌณิศา  ศรีวิชัย
2. นางสาวศิริรัตน์  สมบุรณ์นาค
3. ว่าที่ร้อยเอกเสรี  เชื้ออ้วน
 
27 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงยิ่งลักษณ์  อินต๊ะ
 
1. นายณัฐวุฒิ  มากสุข
 
28 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กชายอภิชาติ  พิหล่อง
 
1. นายวราพงษ์ชัย  กองสูงเนิน
 
29 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กหญิงชมพูนุช  แซ่วื้อ
 
1. นายอนันต์  หมื่นถา
 
30 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงณัฐดา  ศักดิ์เจริญชัยกุล
2. เด็กหญิงนุศรา  ทอสวัสดิ์วงศ์
 
1. นางอัจฉราภรณ์  พังจันทร์ตา
2. นางสาวชนันทิพย์  ขัดสุรินทร์
 
31 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กชายยูดา  จะแฮ
2. เด็กชายวินัย  จะสอ
3. เด็กชายสุรเดช  ลาหู่นะ
 
1. นางมนต์ทิพย์  รัศมี
2. นางสาวสาวิตรี  ตาแก้ว
 
32 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายชุติวัติ  กาเร็ว
 
1. นายวิเชียร  พลภูสา
 
33 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงบูก่า  มาเยอะ
 
1. นายขจรกิตติ์  ชะเอ
 
34 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงญาณิสา  เรืองรุ่งวิจิตร
2. เด็กหญิงนิตา  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวพรสินี  นพวงค์
2. นางสาวลภัสรดา  แว่นระเว
 
35 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงกันติชา  วิสุทธิ์วิวัฒน์
2. เด็กหญิงหมี่ยี่  เปียงแหล่
 
1. นางวันวิสา  ศรีสองเมือง
2. นางศรัญญา   ก่อสุธรรมกุล
 
36 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงธมนวรรณ  ใจปิน
2. เด็กหญิงวิมวิภา  ราชชะ
3. เด็กหญิงอรณิชา  วิชาคำ
4. เด็กหญิงอัญชิสา  วงค์จินา
5. เด็กหญิงอุษา  สดใส
6. เด็กหญิงเกวลิน  สุดาจันทร์
 
1. นางดาวใจ  ปินตารักษ์
2. นางณัฐชา  ยิ้มสวัสดิ์
 
37 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงชิดชนก  แก้วดี
2. เด็กหญิงพัชราภา  ตาก๋า
3. เด็กหญิงศุภกานต์  แปงงามนวกุล
 
1. นางดาวใจ  ปินตารักษ์
2. นางณัฐชา  ยิ้มสวัสดิ์
 
38 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยสะลักวิทยา 1. เด็กหญิงกลิกา  วงค์เขตต์
2. เด็กหญิงกันยากร  มาเยอะ
3. เด็กหญิงลีโย  วุยแม
 
1. นางสาวรจนา  คำเย็น
 
39 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงกวินตา  วาสีอนุรักษ์
2. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  อรชุนเวคิน
3. เด็กหญิงวรรณิดา  ปรีชาเจริญผล
 
1. นางสาวกรรณิการ์  คำต๊ะ
2. นางนรินทร์จันทร์  สุทธิธรรม
 
40 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายบุญเสริม  แซ่ยั้ง
2. เด็กชายปัญญา  รักพนชีวี
3. เด็กชายสมชาย  แซ่หลี่
 
1. นางสาวสุรัชญา  พิศาลไพโรจน์
2. นางสาววสุกัญญา   ชุมภู
 
41 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายคณาธิป  ภูวโรจน์ชัยกุล
2. เด็กชายรตน   เวียงบรรพต
3. เด็กชายอาเก่อ  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวสุรัชญา  พิศาลไพโรจน์
2. นางสาววรารัตน์   นากาศ
 
42 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 95.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงดวงมณี   ปัญญาแสนผ่องใส
2. เด็กหญิงสุวิมล  แซ่เซอ
 
1. นางสาวพิยู้  โปเบะ
2. นางสุพิน  เบียเช
 
43 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กชายถิรวัฒน์   อุปเสน
 
1. นางจันทร์ทิพย์  บัวเคน
 
44 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กหญิงณัชชานันท์  เทพประสาร
2. เด็กหญิงรัตติกาล  จะอือ
 
1. นางสาวนิตยา  ศรีสุขหู้
2. นางรัชนี  สุขสบาย
 
45 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายภานุวิชญ์  พรประเสริฐ
2. เด็กหญิงสุทธิดา  วิไล
 
1. นายสุรินทร์  สุวิชัย
 
46 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายธนพล  ก๋าคำ
2. เด็กชายอนุพงษ์  สุตาลังกา
 
1. นายบรรพต  อินทะนันชัย
2. นางสาวกรกฎ  ฟองรัตน์
 
47 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละ 1. เด็กชายสุทธิเดช  โซคากู่
2. นายอาทู่  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวระพี  เลิศคำฟู
2. นางสาวพิมพ์พิไล  มูลชัย
 
48 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านมังกาล่า 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  อนันต์
2. เด็กหญิงนพรัตน์   สิงหนาท
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เมืองนุช
4. เด็กหญิงศิริพร  อนันต์
5. เด็กหญิงไอยริน  คำวัน
 
1. นางจารุพรรณ  ไชยบาล
2. นางสาวกมลทิพย์   ไชยวุฒิ
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงนภัส  จะแล
2. เด็กหญิงพรทิพย์  วุยแม
3. เด็กหญิงศิริพร  มาเย๊อะ
4. เด็กหญิงสิริกรณ์  ธนาสิริโซติ
5. เด็กหญิงสุภาพร  มาเยอะ
 
1. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
2. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
 
50 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงอรวรรณ   ลีโป
 
1. นางสาวจิตราธาร  จันต๊ะยอด
 
51 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงสารพี  เบเช
 
1. นายอภิชาติ  เชิญชู
 
52 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. นายรดากรณ์  ใจบาน
 
1. นายพัฒน์พงษ์  เต็มเสาร์
 
53 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงศศิกานต์  ทิพย์ประจักร์
2. เด็กชายเมธสิทธิ์  ต๋าคำมา
 
1. นายสุทธิพงศ์  มั่นใจ
2. นางทรงศรี  กันทะ
 
54 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กหญิงธารน้ำทิพย์   ชอง
 
1. นางสาวอาภาศิริ   โกฏิสิงห์
 
55 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงวิรัลยุพา  กันไว
 
1. นางศิริชนก  แปงการิยา
 
56 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยา 1. เด็กหญิงนรมน  ฝอยทอง
2. เด็กหญิงปรินดา  กันประเวท
 
1. นางเพ็ญศรี  วงษา
 
57 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กหญิงนันทิกานต์   วงศ์สลี
2. เด็กหญิงปรมาภรณ์   โบรสศักดิ์
3. เด็กหญิงรสสุคนธ์   ปันทา
 
1. นางสาวจารุวรรณ  จันวัน
2. นางทรายคำ  ด้วงนิล
 
58 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านผาบ่อง(คุรุราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงภาสินี  หน่อคำ
2. เด็กชายอนุพนธ์  แทนสม
 
1. นางสาววรรธนันท์  วันดี
2. นางสุพัตรา  บุญยังกองแก้ว
 
59 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กหญิงจริญพร  ปะบือ
2. เด็กหญิงหมี่โบ  อายี
3. เด็กหญิงอโนทัย  จะติ
 
1. นายอรรถสิทธิ์  สุขพันธ์
2. นายอุเทน  ปิงวงค์
 
60 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเจริญเมือง 1. เด็กชายชนาธิป   ปวนคำ
2. เด็กชายนันทวัฒน์   วังวน
3. เด็กหญิงศศิวิมล   แหยมคง
 
1. นางสาววีณา  ปูกา
2. นางหัทยา  สุรินต๊ะ
 
61 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กชายอภิรักษ์  โซเซกุ
 
1. นางปิยธิดา  บุนนาค
 
62 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กหญิงอนัญญา  แก้ววิเศษ
 
1. นายเชวงศักดิ์  บุญกนิษฐ์
 
63 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กชายจะย่อ  จะคือ
2. เด็กชายภานุวิชญ์  จะสี
3. เด็กชายโจนาร์ธาน  อภิเจริญกุล
 
1. นางสาวเจนจิรา  รากะรินทร์
2. นายวสันต์  กุนา
 
64 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าตึงงาม 1. เด็กชายกันตา   หมื่อแล
2. เด็กชายชานนท์  ซื่อหมื่อ
3. เด็กชายเฉลิมชัย  จะลา
 
1. นางสาวชมนพร  ใจดี
2. นางสาวกีรติญา  วงค์มณี
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 94.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงกานดา   อาบือ
2. เด็กหญิงรินรดา   ธนตั้งภักดี
3. นางสาววรนุช   เมอแล
4. เด็กหญิงศศิญา  อุ่นเรือน
5. เด็กหญิงอัมพร   ท้าวศรีวิชัย
 
1. นายจารุวัฒน์  บุญงาม
2. นางไกรวัลย์  ฟูธรรม
 
66 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 94.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านจำผักกูดทรายทอง 1. เด็กหญิงรังสิมา  โพธิ์แจ้ง
 
1. นางผกายมาศ  เตปิน
 
67 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 94.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  ฟองสุภา
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  อุ่นนวล
3. เด็กหญิงสุชานุช  ดอกพิกุล
 
1. นางสุนิสา  ต่อมใจ
2. นายรชฏ  อิ่นคำ
 
68 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงพัชรา  แดงสี
 
1. นางสาวณัฐชยา  ยอดออน
 
69 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงนิภาพร  เยอเซาะ
2. เด็กหญิงพรพิมล  ศรีไฉล
 
1. นางสาวธิดารัตน์  สุโพธิ์
2. นายจีรวัฒน์  ทองสุข
 
70 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กหญิงปวันรัตน์  สมอนา
2. เด็กหญิงอรัชมล  พรามไธสง
3. เด็กหญิงอวรรษดา  ไอยรา
 
1. นางสมคิด  ทะกัน
 
71 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ย 1. เด็กหญิงพัทธนันท์   กันประเวท
2. เด็กหญิงสุตาภัทร  สิงห์ไชย
3. เด็กหญิงสุนารี  กุ่ยแก้ว
 
1. นางฐิตารีย์  ดวงเทพ
2. นางสาววรารัตน์  กันประเวท
 
72 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กชายบัญญัติ  มาเยอะ
2. เด็กหญิงรวิพร  ลือปอ
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  ตางเปา
4. เด็กชายสุรพงษ์  แลเฉอะ
5. เด็กชายอติวิชญ์  แลนิ
 
1. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
2. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
 
73 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กชายกฤษฎา  ทะเนาสี
2. เด็กชายกศนะ  จิตต์มนัส
3. เด็กชายกิติภัทร  อ้วนมาก
4. เด็กชายณัฐพล  พันพิชัย
5. เด็กชายณัฐิวุฒิ  ชื่นตา
6. เด็กหญิงธนภรณ์  สุภะการ
7. เด็กหญิงปริญญา  สิทธิยศ
8. เด็กชายพชรดนัย  ศรีพรรณ
9. เด็กชายพันธกาน  วังวงค์
10. เด็กชายรพีพัทร  เครื่องสนุก
11. เด็กชายวรากร  สุดาแก้ว
12. เด็กหญิงวราภรณ์  ปานาที
13. เด็กชายวัชรพงษ์  ปานาที
14. เด็กหญิงวิณาวรรณ  มาสบ
15. เด็กชายวิศรุต  ลาจ้อย
16. เด็กชายสมบูรณ์  สิทธิยศ
17. เด็กหญิงสวรินทร์  เนติบุตร
18. เด็กหญิงสิริธีรธร  ใจเป็ง
19. เด็กหญิงสุรดี  ขัดสมิง
20. เด็กชายอัครพล  วังวงค์
 
1. นายกฤษฎากร  ไชยทัศน์
2. นายจัตุพล  นันทโภคิน
3. นางศรีนภา  ศรีธนะ
4. นางสาวศิวิมล  ท้าวคำลือ
 
74 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่แก้วใต้ 1. เด็กหญิงพิชาดา  บุตรมี
2. เด็กชายไกรวิน  ทรินทร์
 
1. นางวราภรณ์  เขาฟัง
2. นางอนงค์วรรณ  ใจลำปาง
 
75 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมอเฒ่า 1. เด็กหญิงจริยา  ลุงกอ
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  อุ่นเรือน
3. เด็กหญิงธีราพร  โกสุโธ
4. เด็กหญิงภรทิตย์  แลเชอร์
5. เด็กหญิงรินรดา  ศรีสวัสดิ์
6. เด็กหญิงสุคนธ์ทิพย์  ขัดดี
7. เด็กหญิงส้ม  ลั้ว
8. เด็กหญิงอรพรรณ  มูเซอ
9. เด็กหญิงเดือนนภา  ลุงเทือง
10. เด็กหญิงโสภา  ปินตา
 
1. นางณัฏฐ์ชุดา  จอมแก้ว
2. นางวิภาดา  ยะตา
3. นายอุดมศักดิ์  สันสมบัติ
 
76 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงซันนี่  รัศมี
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  บัวแก้ว
3. เด็กหญิงธัญชนก  ชมภูกา
4. เด็กหญิงฝนทิพย์  แก้วทอง
5. เด็กหญิงพัชรินทร์  แก้วหน่อเมือง
6. เด็กหญิงวราภรณ์  ศักดิ์สูง
7. เด็กหญิงศศิกานต์  ขุมเงิน
8. เด็กหญิงสุพรรษา  บุญใส
9. เด็กหญิงอรพิม  มูเซอ
10. เด็กหญิงเอวิตรา  รัตนโกสินทร์
 
1. นางสาวสร้อย  ทิพเนตร
2. นางสาวนันทวรรณ์  สัญญะวงค์
3. นางสาวธิดารัตน์  สุโพธิ์
 
77 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กชายกิตติภูมิ  สงนอก
2. เด็กหญิงคุณัชญา  แก้วบุตร
3. เด็กชายฆรพันธ์  วิสุยะ
4. เด็กหญิงจิราภรณ์  แก้วดี
5. เด็กชายธนากร  เขียนประเสริฐ
6. เด็กหญิงธัญชนก  กันทะวงค์
7. เด็กหญิงธิดารัตน์  นำปัญญา
8. เด็กหญิงวรรณณิสา  ยาสมุทร
 
1. นายจิรพงษ์  สิทธิราช
2. นายอรรถกานต์  จาตุประยูร
3. นางสาวกัลยา  พรมสะอาด
 
78 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา  เลเฉอะ
 
1. นางสาวสุภาวดี  กาจะลากี
 
79 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าตึง (เวียงป่าเป้า) 1. เด็กหญิงกาญจนา  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  มิกา
 
1. นางพรรณภา  สุวรรณศรี
2. นางสาวขวัญจิตร  ไชยมงคล
 
80 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงชนากานต์  ณ วรรณเล
2. เด็กหญิงนงนภัส  มั่งมี
3. เด็กหญิงวิภารัตน์  เรือนแก้ว
 
1. นางพรภิมล  ทองดีโลก
2. นางสาวมยุรา  ปิยารักษ์
 
81 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงปรียา  สุรินต๊ะ
2. เด็กหญิงสุธางศุ์รัตน์  กันธะชัย
3. เด็กชายอนันต์กร  สาแก้ว
 
1. นางพรภิมล  ทองดีโลก
2. นางสาวขวัญกมล  แปงปุ๋ย
 
82 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายภาคิณ   แก้วมณี
 
1. นายสมเพชร  กาบคำ
 
83 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กชายเจษฎาภร  หินสิน
 
1. นายบุญทวี  ญาณะเครื่อง
 
84 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กหญิงณัฐริกา   จำปาดะ
 
1. นางจันทรา   เชื้อเมืองพาน
 
85 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายศิรชัย  บุญปาน
 
1. นางพัชรี  ซาวคำเขตต์
 
86 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงจันทรา  วงศ์ใหญ่
 
1. นางสาวเบญจลักษณ์  เวฬุบรรณ
 
87 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยา 1. เด็กชายชนานนท์  แสงคำ
2. เด็กชายนนทพัทธ์  กันประเวท
 
1. นางมณิชญา  ณ ลำปาง
 
88 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงกัลยกร  แสงคำ
2. เด็กชายจัตุรงค์  เพชรสุวรรณ์
 
1. นายวชิระ  ใจมั่น
 
89 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายก้องภพ  แซ่ย่าง
2. เด็กชายสยาม  แซ่ว่าง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงนิ่มนุช  ผ่องใส
2. นางอัญชลี  วงศ์นวล
 
90 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32(บ้านสาขันหอม) 1. เด็กชายนพรัตน์  แก้วเก็ต
2. เด็กชายวรวุฒิ  วิญญา
 
1. นางนงลักษณ์  วรรณดี
2. นางธิณัฐรัตน์  สิงห์แก้ว
 
91 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอนสลี 1. เด็กหญิงชลธาร  คำเมฆ
2. เด็กหญิงศศิวิมล  ประจิตร
 
1. นางสาวนวนันท์  ฐิติโชติ
2. นางรุจิรา  ฟักงาม
 
92 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. นางสาวบูยึ  เชอมือ
2. นางสาวรัตนา  จะสอ
3. นางสาวออย  มาเยอะ
 
1. นายอรรถสิทธิ์  สุขพันธ์
2. นายอุเทน  ปิงวงค์
 
93 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายณัฐวรรธน์   กาหลง
2. เด็กหญิงมาริสา  วัลนา
3. เด็กหญิงอภิชญา  สุขสำราญ
 
1. นางปุณยาพร  พีรวัศศรุต
2. นางวณิชญา  บุดดี
 
94 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายคำจิ๋ง  ลุงซอ
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  แสงคำ
3. เด็กหญิงฉันทิกา  ชุ่มเย็น
 
1. นางสาวเกษกนก  อินตานนท์
2. นางสาวมาลี  หยกสังข์
 
95 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายยาก่อ  มาเยอะ
2. เด็กชายสมพงษ์  มาเยอะ
 
1. นางสาววิสุทธิ์โฉม  อบเชย
2. นายจักรพล  เด่นรัศมี
 
96 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ผง 1. เด็กชายชลิต  ปินคำ
2. เด็กชายปฐมพันธ์  กาบแก้ว
3. เด็กชายสรวิศ  ปินใจ
 
1. นางรัชนีวรรณ  ชัยลังกา
2. นางธัญภรณ์  อะโน
 
97 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายธนวัตน์  จะหา
2. เด็กชายพิสิษฐ์  จะแส
3. เด็กชายวทัญญู  จะตู
 
1. นายดุสิต  คฤหานนท์
2. นายสงกรานต์  งามดี
 
98 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงสุธินี  ปอแชะ
 
1. นางเฉลิมขวัญ  ศิริมาตย์
 
99 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงชมพูนุช  กำลังประสิทธิ์
2. เด็กชายณภัทร  กันยา
3. เด็กชายสิทธินนท์  เทโวขัติ
 
1. นางสาวกัญญาณัฐ  พรหมเผ่า
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเกศยา  กล้าณรงค์
 
100 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญ 1. เด็กชายณัฐพล   แก้วคำมี
2. เด็กชายเสฏฐวุฒิ   สิงหราช
 
1. นางสาวประภัสสร   มันเทศสวรรค์
2. นางสาวเกศินี   จิตร์พันธ์
 
101 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 93.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองน้อย(นิมมานเหมินทานุสรณ์) 1. เด็กชายจิรายุ  จะป้อ
2. เด็กชายชนัญญู  แก่หนาน
3. เด็กชายชาติชาย  จะมู
 
1. นายนิวัฒน์  จริยา
2. นางสาวณัฐกฤตา  นรชาญ
 
102 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พลยางนอก
 
1. นางรติพร  วินิจมโนกุล
 
103 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงกรกนก  มหาไม้
 
1. นางพิมพาภรณ์  บุญมา
 
104 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายชิษณุพงษ์  วงค์สุติ๊บ
2. เด็กชายตะวัน  แซ่เจ่า
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  ทนุกุล
2. นายสมบูรณ์  ชมภูเทพ
 
105 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงปรางทิพย์  สุภาวดี
 
1. นางสาวหยาดพิรุณ  วงค์คำยอด
 
106 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. นายจะหย่อ  เลาะปู
2. นายมาธิ  เลาะปู
 
1. นางสาวสุภาลินี  คุณขยัน
2. นายโยธิน  ปงสนิทย์
 
107 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงรัชญา   พิศาลไพโรจน์
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  แซ่จัง
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  ศรัทธา
4. เด็กหญิงศิริวิมล  ศรัทธา
5. เด็กหญิงเปมิกา   แซ่จึง
 
1. นางสาววรารัตน์  นากาศ
2. นางสาวสุรัชญา  พิศาลไพโรจน์
 
108 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยา 1. เด็กหญิงอภิชญา  เชื้อแสนดี
 
1. นางสาวธัญญลักษณ์  จะงาม
 
109 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงปทิตตา  คำหล้า
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ทำคำหมื่น
 
1. นางสาวอรยา  เทโวขัติ
2. นายอดิศักดิ์  ศรีอ่อน
 
110 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงซาเมีย  แลเชอ
2. เด็กหญิงญาณิศา  ก้อคือ
3. เด็กหญิงณิชา  โฟเบะ
4. เด็กหญิงธีมาพร  พูลสวัสดิ์
5. เด็กหญิงนันทิชา  โว่ยแม้
6. เด็กหญิงภวิกา  เกษมสุขสายชล
7. เด็กหญิงรินรดา  แซ่จาง
8. เด็กหญิงสุวิมล  จะพือ
9. เด็กหญิงอาแผ่  เบียงกู
10. เด็กหญิงอุษมา  แยะเบียง
 
1. นายจักรพันธ์  ศรีมกุฎ
2. นายวสันต์  กุนา
3. นายชำนาญ  นาปรัง
 
111 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กหญิงอาเซอะ   มาเยอะ
 
1. นางสาวอารียา   อาแว
 
112 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. เด็กหญิงรัตนา  ไอ้สูน
2. เด็กหญิงสุทินา  แชกื้อ
 
1. นางวิลาวัณย์  จอมสว่าง
2. นางสาวรัชดาพร  รอดอุดม
 
113 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. นางสาวพรสวรรค์  ธรรมวัง
2. นางสาวสุวนันท์  แลเชอ
 
1. นางวิลาวัณย์  จอมสว่าง
2. นางสาวรัชดาพร  รอดอุดม
 
114 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กชายกฤษฏา  ชัยนันท์
2. เด็กชายชนาวิชญ์  ปินตา
3. เด็กหญิงชนิสรา  คำใจ
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  ข่ายสุวรรณ
5. เด็กชายภานุเดช  สีคำ
6. เด็กชายอาโซ  เยเบียง
 
1. นายณัฐชัย  ปอยู
2. นายวัชรพงษ์  เจริญธนังลาภ
 
115 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายยุทธชัย  ลุงจ่าม
 
1. นางสาวลภัสรดา  แว่นระเว
 
116 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลแม่ขะจาน 1. เด็กหญิงเนตรนรี  รักวงค์
 
1. นางสคราญจิต  อุบลเขียว
 
117 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโฮ่ง 1. เด็กหญิงปภาวรินทร์  ก้อนแก้ว
2. เด็กหญิงพัชราภา  แสนแปง
 
1. นางสาววิจิตรา  มีสุข
2. นางสาวศิริพร  แก้วทิพย์
 
118 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงกัลยา  งามสง่า
2. เด็กหญิงชนิสร  นังติยะ
3. เด็กหญิงณัชชา  ซูผะ
4. เด็กหญิงธวัลรัตน์  วงศ์วิชัย
5. เด็กหญิงนภัส  จะแล
6. เด็กหญิงปวีณา  ลอซา
7. เด็กหญิงสายใจ  สมเม็ด
8. เด็กชายสุรพงษ์  เลาผ่า
9. เด็กหญิงอาตี  แสนปอ
10. เด็กชายเจษฎาภรณ์  หมื่อแล
 
1. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
2. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
3. นางสาวพิมพ์ธิดา  บุญตัน
 
119 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายธวัชชัย   ศิริชัยวงษ์
2. เด็กหญิงพัชรี   คามนิรมิต
 
1. นายสุธี  สอนน้อย
2. นางสาววรารัตน์  นากาศ
 
120 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กชายธนกฤต  เชอกอง
2. เด็กชายธีรวัฒน์  เชอกอง
3. เด็กหญิงวิรดา  มาเย่อ
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นายสิทธิโชค  แซ่พร่าน
 
121 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าบงท้าวแก่นจันทน์ 1. เด็กชายตุลาเห  เยเบียง
2. เด็กชายสมเกียรติ  หมื่อโป
3. เด็กชายอาฮือ  เมอแล
 
1. นายเกรียงไกร  ฟูธรรม
2. นางสาวอรสา  ยานะสิทธิ์
 
122 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงจิรชิตา  ไววาส
2. เด็กหญิงชญาพร  ทองเจริญ
3. เด็กหญิงนภัสศร  ศิริศักดิ์
4. เด็กหญิงสุกัญญา  ฤาษี
5. เด็กหญิงอินทิรา  พิพิธหิรัญการ
6. เด็กหญิงเขมิกา  ทองสุข
 
1. นางวันเพ็ญ  ศรีสุวรรณ
2. นางสายพิน  นิสัยคาน
 
123 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  ชาญฤดีชัย
2. เด็กหญิงนิชมน  ปารมณ์
3. เด็กหญิงอภิชะยา  ทองอ่อน
 
1. นางสาวบุณยนุช  สุตาจันทร์
2. นางสาวอารยา  ตาแก้ว
 
124 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลังกา 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  วรารมย์
 
1. นางสาวจันทรา  บุญมา
 
125 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงสรัลนุช  แซ่ยั้ง
 
1. นางสาวปิยรัตน์  มณีรัตน์
 
126 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยโป่ง 1. เด็กชายธนัช  จาปิ๋น
2. เด็กหญิงปทิตตา  จะแควะ
3. เด็กชายวันชนะ  จะนิ
 
1. นายจักรพล  ธิหมื่น
2. นางสาวทิพย์วรรณ์  ลางแขก
 
127 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงธันพิมล  อินถา
 
1. นางสาวภัทรกัญญา  สายลังกา
 
128 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3 92.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงกัลยาณี  มุ่งประสิทธิชัย
2. นางสาวขวัญจิรา  อินใจ
3. นางสาวชนิกานต์  สุวรรณชาติ
4. เด็กหญิงชัญญา  แซ่ท่อ
5. นายฐิติกรณ์  เกี๋ยงพารักษ์
6. เด็กหญิงณัฐกมล  ดวงดี
7. เด็กหญิงทิชานันท์  ยานะ
8. นายนนทิพัฒน์  กันทา
9. เด็กหญิงนภัสสร  จะต๋อ
10. นายนรินทร์  ปินทรายมูล
11. นางสาวนันทิชา  กันทะเสน
12. นายบัญชา  นนทา
13. นางสาวปวันรัตน์  เชื้อบุญมี
14. นางสาวพิลัมภา  อินทโชติ
15. นายภาณุวัฒน์  คะชา
16. นางสาวมณฑิรา  แวววับ
17. เด็กหญิงวรัทยา  พิพิธหิรัญการ
18. นางสาววิชญาดา  อินทะวัง
19. นายศุภกฤต  ใจเสมอ
20. นางสาวศุภกานต์  แปงงามนวกุล
21. นางสาวสรีตญา  ชินลาภา
22. นางสาวสิริยากร  ตันหลง
23. นางสาวสุพรรษา  ประเสริฐศรี
24. นายอณากร  โพธิสาโร
25. เด็กชายอนาวิล  จินาบึง
26. เด็กหญิงอุษา  สดใส
27. เด็กหญิงเกวลิน  ประยงค์หอม
28. เด็กหญิงเขียว  อ่อง
29. นางสาวเจนจิรา  สมตา
30. นางสาวเพชรลัดดา  ช่างทำนา
 
1. นายสืบศักดิ์  วิวรรณ
2. นายพัฒนา  พาสอน
3. นายพงษ์ศักดิ์  แสนชุมภู
4. นายประวัติ   จินะเทพ
5. นายคมเพชร  พิบูรณ์
 
129 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงวิลาวัณย์  ปินตานาง
 
1. นางสาวหทัยกานต์  ไทยนิยม
 
130 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลแม่ขะจาน 1. เด็กชายกันตพัฒน์  โถงาม
 
1. นางภัทรพร  น้อยพันธุ์
 
131 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  คำป้อหล้า
 
1. นางนงลักษณ์  จงไพศาลศิลป์
 
132 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านมังกาล่า 1. เด็กชายจะก่า  แซ่ลี้
2. เด็กชายวีรภัทร  แซ่จาง
 
1. นางสาวกมลทิพย์  ไชยวุฒิ
2. นางจารุพรรณ  ไชยบาล
 
133 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงทักษอร  ใจนิตย์
2. เด็กหญิงวาริสสรา  จันทร์ประทุม
 
1. นายจีรวัฒน์  ทองสุข
2. นางสาวสร้อย  ทิพเนตร
 
134 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กชายบุญเฉลิม  จะทอ
 
1. นายสบาย  วงศ์รักชาติ
 
135 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายชานุ  ห่านตระกูล
2. เด็กชายศิวัช  อาธิเสนะ
3. เด็กหญิงสุรภา  ทิพย์อุโมงค์
 
1. นางนันธิดา  ละขะไพ
2. นางรุ่งธิดา  กันทา
 
136 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงณภัทร  ขุนทอง
 
1. นางสาวณัฐพร  ธนะตา
 
137 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายธนัชพล  ลิ่วอุดม
2. เด็กหญิงสกุณา  เบอเชกู่
 
1. นางสาววรรณทนา  สุวรรณรินทร์
2. นางเยาวลักษณ์  วงค์เที่ยง
 
138 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปางมะกาดวิทยา 1. เด็กหญิงดวงกมล  ชัยนาม
2. เด็กชายศุภกิจ  อินดี
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  มาเฟือง
2. นายสุริยา  สิงห์คำ
 
139 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญ 1. เด็กหญิงภัทรวดี   ศรีบุญเรือง
 
1. นายสมคิด   เชื้อดวงขาว
 
140 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงนลินี  ท้าวปู่ปัน
 
1. นางสาวศิรินัดดา  ถาชื่น
 
141 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กหญิงรติญา  จันทรจร
 
1. นางสาวจินตนา  ยารวง
 
142 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  สิริบุญ
2. เด็กหญิงชาลิสา  ลาหู่นะ
3. เด็กหญิงอัญพร  แยเบียง
 
1. นางสาวกาญจนา  คำมาวัง
2. นางสาวกรวิภา  ภูอินนา
 
143 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงกันทิดา  เบียเช
2. เด็กหญิงหมี่ออ  มาเยอะ
3. เด็กหญิงอาซอ  มาเยอะ
 
1. นางสาวศิรินัดดา  ถาชื่น
2. นางสาวบุษบา   กูเชอ
 
144 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายจตุพล  ลีลาธรรมสัจจะ
2. เด็กชายชัชนันท์  ร่มพนาธรรม
3. เด็กชายธนาโชติ  ศิริวัฒธนาโชติ
4. เด็กชายวิโรจน์  สวาทชาติ
5. เด็กชายวุฒิไกร  ร่มพนาธรรม
6. เด็กหญิงศิริรักษ์  เประนาม
 
1. นายอนุรักษ์  สักแกแก้ว
2. นายณฐพล  พงษ์ธรรม
 
145 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งมอญ 1. เด็กชายอติราช  คีรีแก้ว
 
1. นางวิไล   อหันตะ
 
146 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลแม่ขะจาน 1. เด็กหญิงสุทธิลักษณ์  นันทะยา
 
1. นางนิลสวาท  เขื่อนแก้ว
 
147 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ท้าวนารินทร์
 
1. นางกันยารัตน์  ประสาทพร
 
148 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลแม่ขะจาน 1. เด็กหญิงรพิชญา  ณัฐพิชาชาญ
 
1. นางนิลสวาท  เขื่อนแก้ว
 
149 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงสายใจ  สมเม็ด
 
1. นางสาวอาจารี  หวายคำ
 
150 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   บำรุงขันธ์
2. เด็กชายทรงวุฒิ  อุปเลิศ
3. เด็กชายธิติศักดิ์  นันต๊ะ
4. เด็กชายสุทธิพงส์  ธงห้า
5. เด็กชายอธิราช  จันทร์สม
 
1. นายพรสวรรค์  แก้วเทพ
2. นางสาวนันทวรรณ์  สัญญะวงค์
 
151 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กหญิงจารุนิภา  นันทโภคิน
 
1. นายจิรายุส  น้อยมาลัย
 
152 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กหญิงซาร่า  หมื่อโป
2. เด็กหญิงวนิดา  หมื่อแล
 
1. นางสาวบุปผา  ภูครองทุ่ง
 
153 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงมัลลิกา  มาเยอะ
2. เด็กหญิงเสเรมี  จะฟะ
 
1. นายเดชพงษ์  อุ่นชาติ
2. นายดณุพล  จิตประสงค์
 
154 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. นายพัชรพล  จะสอ
2. นายสุธิชัย  จะลอ
 
1. นายกฤษณะ  อะโน
2. นางพิชญากร  อะโน
 
155 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายภูธิวัฒน์  บุญเศรษฐสิริ
2. เด็กชายอุ่นแสง  ขันธิคำ
 
1. นายกรณพัฒน์  ทิพย์อุโมงค์
2. นายณัฐวุฒิ  คงแก้ว
 
156 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายพงศกร  นาเกษม
2. เด็กชายหล่อโหล  อาซอ
3. เด็กชายอภิเบธ  กันทะเสน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกัยรติเจริญ
2. นางสุภาวดี  กาบทอง
 
157 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงวาสนา  กาญจนาสิริพงศ์
2. เด็กหญิงวิภาดา  มาเยอะ
3. เด็กหญิงอมรา  อ้ายสุริยะ
 
1. นายประดิษฐ์   สิทธิโรจน์
2. นางพัชรี  ใจเมตตา
 
158 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงกันธิชา  แสนหมี่
2. เด็กหญิงจรัญพร  แซ่ตู่
3. เด็กหญิงปภาวรินท์  แซ่เออว
 
1. นางเพาพงา  มุกดา
2. นางสาวจินนิพาพร  แซ่เล่า
 
159 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กหญิงจีรนุช  แชกอ
2. เด็กหญิงนาสือ  จะฟะ
3. เด็กชายวีรภัทร  แยเบียง
 
1. นางณัฐธยาน์  กาติ๊บ
2. นางสาวกมลวรรณ  ธนะโรจน์รุ่งเรือง
 
160 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กหญิงณัฐชา  เชอหมื่อ
2. เด็กหญิงดรุณี  จะแต
3. เด็กหญิงพิมพ์กานต์  หมื่นจะคา
 
1. นางสาวเมทินี  จะคำ
 
161 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงพิยดา  มิตยะสิทธิ์
 
1. นางวิไลลักษณ์  อินธิมา
 
162 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กชายญาฎากร  คำลือ
 
1. นางนงเยาว์  พรมตัน
 
163 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลแม่ขะจาน 1. เด็กหญิงสุภาพร  แลเชอะ
 
1. นางนิลสวาท  เขื่อนแก้ว
 
164 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กชายจีรเดช  ทิตต์กาล
2. เด็กชายตรีเทพ  ยูโต๊ะ
3. เด็กหญิงสุภาพร  มาเยอะ
 
1. นายวรภัทร  รัตนธิการ
2. นางปิยธิดา  บุนนาค
 
165 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายกนกพล   แก่หนาน
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  จะทะ
3. เด็กชายทินภัทร  จะลอ
 
1. นายดุสิต  คฤหานนท์
2. นายสงกรานต์  งามดี
 
166 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 91.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงณัฐฑริกา  ปัถวี
 
1. นางศิริชนก  แปงการิยา
 
167 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กหญิงนันทิดา   คำน้อย
 
1. นางดารัตน์  รักษ์เจริญ
 
168 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงศิริพร  มาเยอะ
2. เด็กหญิงศุภิสรา   อมตะไกรวงค์
 
1. นางสาวรัชพร  มลิกุล
2. นางสาวอาจารี  หวายคำ
 
169 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 91.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงชลธินันท์  ธารธราธร
2. เด็กหญิงนุช  ยอแสง
3. เด็กหญิงสิรินันท์  พันทิพย์
 
1. นางสาวเบญจรัตน์  ศรีพรม
2. นายบุญทม  วันสูง
 
170 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 91.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยมะแกง 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ศรีจันทร์
 
1. นางสาวกัตติกา  ชัชวาลปรีชา
 
171 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนริมวัง ๒ 1. เด็กหญิงกุลชา  เชื้อสุวรรณ
 
1. นางสาวดวงพร  วงค์หล้า
 
172 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 91.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  ก่อคือ
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  แดมา
3. เด็กหญิงธัญญาพร  เชอกอง
 
1. นายอนุชิต  อุปถัมภ์
2. นางเนาวรัตน์  วรรณภาดา
 
173 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 91.64 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงพันธิตรา  มะโนตา
 
1. นางอุไรวรรณ  ธิมา
 
174 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 91.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่พุง 1. เด็กชายนคร  เป็งเรือน
2. เด็กหญิงปราณชีวา  โชติชลธีบูรพา
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  สาระสุข
2. นางสายทิพย์  ผิวแดง
 
175 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงแพรพลอย  โพมา
 
1. นายวุฒิชัย   ณรงค์อินทร์
 
176 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กชายจรุญโรจน์  แซ่วะ
2. เด็กหญิงอรอุมา  แซ่เฮ้อ
3. เด็กหญิงเขมิกา  วงค์นภาไพศาล
 
1. นายอนัน  เสียงโต
2. นางสาวพิมพ์วิภา  การบุญ
 
177 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงษมา  วงศ์ใหญ่
 
1. นายวิเชียร  พลภูสา
 
178 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กหญิงอามีนะห์   อาแว
 
1. นางสาวอารียา   อาแว
 
179 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กหญิงปริชญา  จินดาวงค์
 
1. นางสาวอโรชา  แก้ววะศรี
 
180 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงธนิตา  พรมติ๊บ
2. เด็กหญิงพรนิภา  แสนรินทร์
3. เด็กหญิงรติมา  ลุงทุน
 
1. นายพรสวรรค์  แก้วเทพ
2. นางกิตติมา  หอมรส
 
181 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 91 ทอง 4 โรงเรียนเจริญเมืองวิทยา 1. เด็กชายณิชนันท์  จ๋อมแก้ว
 
1. นายสมชาย  ชัยทองสวัสดิ์
 
182 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงกิตติ์ระวี  ใจเต็ม
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เชื้อเมืองพาน
3. เด็กหญิงสุภาณิชา  มิวงค์
 
1. นางสาวกรกฎ  ฟองรัตน์
2. นายบรรพต  อินทะนันชัย
 
183 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงฐิตินันท์   เทพวรรณ์
2. เด็กหญิงณัฐพร  บุญนัก
3. เด็กหญิงณัฐิชา  นุใจ
4. เด็กหญิงมาลี  อายี
5. เด็กหญิงเบญจพร  จอมบุญเรือง
 
1. นางสาวจิรปรียา  วิจิตร
2. นางบุญนิศา  ชมภูใหล
 
184 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโฮ่ง 1. เด็กชายกฤติกร  เกิดศรี
2. เด็กหญิงเบญญาภา  รอดกสิกรรม
 
1. นางปัทมา  แสนเมธา
2. นางกรวิภา  กิจพิทักษ์
 
185 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงธนพร  เชมือ
2. เด็กหญิงปิยะธิดา  แซดู่กู่
3. เด็กหญิงสิริรัตน์  แซ่เออว
4. เด็กหญิงหมี่แนะ  มาเยอะ
5. เด็กหญิงอัญชลี  แซ่ดู่กู่
6. เด็กชายอานนท์  เชอหมื่อ
7. เด็กหญิงอาแผ่  โกยยือ
8. เด็กหญิงอินทิรา  กระสานติ์สุขพนา
9. เด็กหญิงเพ็ญศรี  อาซอง
10. เด็กหญิงแววดาว  อาซอง
 
1. นายวงศ์ไทย  บุดดี
2. นายนายวงศพัทธ์   กาละดี
3. นายสยาม  ตาวงค์
 
186 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 91 ทอง 5 โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงบูลุม   เยอส่อ
2. เด็กหญิงอาพอ  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวรัตนา  แก้วสมตัว
 
187 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงจิตธนา  มูลธิ
2. เด็กหญิงวาเรน  พงค์ภัค
 
1. นางอัจฉราภรณ์  พังจันทร์ตา
2. นางอัญญรัตน์  มณีทอง
 
188 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 91 ทอง 4 โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ท้าวนารินทร์
 
1. นางกันยารัตน์  ประสาทพร
 
189 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงบูก่า  มาเยอะ
 
1. นางสาวอรพรรณ  มูลละ
 
190 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  อาจอ
 
1. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
 
191 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายโจชัวร์   มาเยอะ
 
1. นางสุพิน  ทิศลังกา
 
192 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กชายศุภฤกษ์  นุ้ยป้อม
 
1. นางเกล็ดทอง  ภู่ไพศาล
 
193 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. นายภากร  อาซัง
2. นายยศธร  ฟูเบ
3. เด็กชายศรัณย์  อานี
4. เด็กชายสุชาติ  หมื่อโป
5. นายสุรชัย  แยเบียง
6. เด็กชายสุรชัย  มาเยอะ
7. เด็กชายอภินันท์  มาเยอะ
8. เด็กชายเสรี  เชอหมื่อ
 
1. นายอนุชิต  อุปถัมภ์
2. นายชำนาญ  นาปรัง
3. นายจักรพันธ์   ศรีมกุฎ
 
194 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กชายธวัชชัย  เชอหมื่อ
2. เด็กชายปานู้  -
 
1. นายจักรพงษ์  วงมาเกษ
2. นางสาววันวิสาข์  สาบุญมา
 
195 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งมอญ 1. เด็กชายดรัณภพ   พรหมสุนหา
2. เด็กชายเอื้ออังกูร   ศรีจุมปา
 
1. นางวิไล   อหันตะ
2. นางสาวศุภลักษณ์   ธรรมขันธา
 
196 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กหญิงนิจจารีย์  เสียงเย็น
2. เด็กหญิงลักษิกา  อ้วนล่ำ
3. เด็กหญิงอริสา  กะทง
 
1. นางมาลี  อินต๊ะไสย์
2. นายชัยมงคล  เมืองมูล
 
197 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงมนัสชนก  เชื้อเมืองพาน
2. เด็กหญิงลักษมี  อินตาพรม
3. เด็กหญิงอัจฉรา  สุพนัส
 
1. นางศิริพร  เมืองดี
2. นางอัญชลี  ไก่งาม
 
198 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงบุญญิสา  มาฟู
2. เด็กชายพีรวิชญ์  เชียงโส
3. เด็กหญิงภัณฑิรา  ดูแก้ว
 
1. นางธิดารัตน์  สอนนาม
2. นางสาวอรทัย  ดูแก้ว
 
199 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กชายเจษฎา  ใจเปี้ย
 
1. นางนงเยาว์  พรมตัน
 
200 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนทุ่งห้าราษฏร์สามัคคีวิทยา 1. เด็กชายยศกร  ฉันทะ
 
1. นางกาญจนา  สุจรต
 
201 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 90.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กหญิงจารุณี  บุญไชย
2. เด็กหญิงอรนิชา  คำต๊ะ
3. เด็กชายเฉลิมพงษ์  อินใจ
 
1. นางสุนิสา  ต่อมใจ
2. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
 
202 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 90.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กหญิงปริศนา  เพ็รชคงสินธ์
 
1. นางนันที  อุประ
 
203 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เม่อแล
2. เด็กชายประวิทย์  จะก๊ะ
3. เด็กชายภัทรดนัย  มาเยอะ
4. เด็กหญิงสายป่าน  เบียงแล
5. เด็กหญิงหมี่ก๋า  มาเยอะ
 
1. นางสาวรัตนา  แก้วสมตัว
2. นางอัญชัญ  หมอกคำ
 
204 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าต้าก 1. เด็กหญิงสิรินทรา  ไชยคำ
 
1. นางวัชรีย์  ปูธิปิน
 
205 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงจิราลักษณ์  วิจิตพงษ์ไพร
 
1. นางรัตมณี  เสธา
 
206 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. นางสาวฉัตรธิดา  จันทรารินทร์
 
1. นางสดศรี  คงยืน
 
207 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายศตายุ  บุญส่ง
 
1. นางอุไรรัตน์  ทะลา
 
208 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกาญจนา  ธรรมเสน
 
1. นางกันยารัตน์  ประสาทพร
 
209 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงณิชากร  ศิริแตง
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  ชนะเดช
 
1. นายทวีเดช  ด่านตระกูล
2. นางอุไรวรรณ  ธิมา
 
210 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กหญิงพลอยบุศรา  คร้ามเดชา
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  จะพือ
 
1. นายวิรัตน์  วังหมื่น
2. นายนราฤทธิ์  สอนใจ
 
211 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญศรี
2. เด็กหญิงชนาภา  ผาสูงเนิน
3. เด็กชายอนุวัฒน์  สีคำ
 
1. นายเจริญพร  พุ่มกุมาร
 
212 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กหญิงกฤตธีรา  ยานะนวล
2. เด็กหญิงมาเรียม  สังวาล
 
1. นายรชฏ  อิ่นค่ำ
2. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
 
213 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. นายจักรี  จะมู
2. นายมาราคิ  เลาะปู
 
1. นางสาวสุภาลินี  คุณขยัน
2. นายโยธิน  ปงสนิทย์
 
214 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงกชกร  จันทาพูน
2. เด็กหญิงณัฐชา  หมื่นวงค์
3. เด็กชายวิศรุต  คะเต่ย
4. เด็กหญิงสันต์หทัย  แคปะพอ
5. เด็กชายเอกณัฐ  หลักดี
 
1. นางสาวจิราลักษณ์  มงคลไชย
2. นางสาวรุ่งนภา  ลิอุโมงค์
 
215 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงจันทิมา  สายกรติ
2. เด็กหญิงชาลินี  ดาวจร
3. เด็กหญิงพีรดา  คะเต่ย
4. เด็กหญิงภัทรภา  มัดจารี
5. เด็กหญิงสายสมร  แสงมณี
 
1. นางสาวจิราลักษณ์  มงคลไชย
2. นางสาวรุ่งนภา  ลิอุโมงค์
 
216 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงณิชาพัทธ์  สืบสินธุ์
2. เด็กชายนนทพัทธ์  เชื้อพรรณงาม
3. เด็กหญิงภิรมยา  มหิตธิ
4. เด็กหญิงเวียงนภา  โคชขึง
5. เด็กหญิงแพรวา  วันทา
 
1. นางประภามณฑ์  ตุ้ยระพิงค์
2. นางนงคราญ  เกษมสุข
 
217 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงทิพย์ญาณี  ศตพรพานิช
2. เด็กชายธนวินท์  แซ่แจ๋ว
3. เด็กหญิงนิศารัตน์  แซ่ล้วย
4. เด็กหญิงพรไพลิน  นิพัทธ์พงศ์สิริ
5. เด็กหญิงวีรดา  แซ่ลี้
 
1. นายศรายุทธ  แก้วเรือน
2. นายสุธี   สอนน้อย
 
218 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 90 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงนีรนุช  จันพรหม
2. เด็กชายศุภวิชญ์  ถานันดร์
 
1. นายทวีวัฒน์  ภิระบรรณ์
2. นายระงับ  กันทอน
 
219 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. นางสาวณัฐวดี  อภิเจริญกุล
2. นางสาวณัฐวรรณ  จะอื่อ
3. นางสาวณิชารีย์  วงศ์วารีวรรณ
4. นางสาวนภา  เบียเช
5. นางสาวยุพาพร  จะเต๊าะ
6. นางสาวสมศรี  แยะเบี่ยง
7. นางสาวสมิตา  เกษตรสถาพร
8. นางสาวสุภาพร  หมื่อแล
9. นางสาวสุภาพร  แยะเบี่ยง
10. นางสาวอรัญญา  จะทอ
 
1. นายจักรพันธ์  ศรีมกุฎ
2. นายวสันต์  กุนา
3. นายชำนาญ  นาปรัง
 
220 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กชายกวี  เซียก่า
2. เด็กชายกิตติภพ  อุ่ยแม้
3. เด็กชายธนพล  ฤทธิโสภนณ์
4. เด็กชายธาวิน  ลี้พนาพรไพศาล
5. เด็กชายพงศกร  เบียก่า
6. เด็กชายศรัณยู  แก่นสาร์
7. เด็กชายศุทธวีร์  อามอ
8. เด็กชายสุทธิชัย  มาเยอะ
9. เด็กชายสุรพงศ์  เบาทุ
10. เด็กชายอภิชาติ  เชอหมื่อ
 
1. นายวสันต์  ปัญญาดี
2. นางฉัตรประภา  อุปพรรณ์
3. นางสาวศิรินาถ  คำอู
 
221 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงนฤมล  มาเยอะ
 
1. นางอุทุมพร  โคกสีนอก
 
222 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กหญิงสุพิชญา  นามแก้ว
 
1. นางสาวศรินทร์ทิพย์  กัลยาโน
 
223 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงกัลยา  แซ่ดู่
 
1. นายวิทวัส  กันทะเนตร
 
224 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงคำดี  พุธจา
 
1. นางพรพนา  ปัญญา
 
225 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนสลี 1. เด็กหญิงอาเมย์  นาโป้
 
1. นางนงนุช  ไฝคำ
 
226 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงนารีรัตน์   เยส่อ
 
1. นางสาวจิตราธาร  จันต๊ะยอด
 
227 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  ดาซอ
2. เด็กหญิงสุณิษา  ทัศน์สยุมพร
 
1. นางอัจฉราภรณ์  พังจันทร์ตา
2. นางสาวชนันทิพย์  ขัดสุรินทร์
 
228 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงภูมิรพี  โกติรัมย์
 
1. นางสาวขนิษฐา  ธิวงศ์
 
229 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กชายธาวิน  มาเยอะ
2. เด็กชายอัศวิน  หวุ่ยแม
3. เด็กชายอาโซ่  มาเยอะ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  คำต๊ะ
2. นางนรินทร์จันทร์  สุทธิธรรม
 
230 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กชายศุภวิชญ์  บัวเปื่อย
 
1. นายวุฒิชัย  ณรงค์อินทร์
 
231 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายธนภัทร   ประสาท
 
1. นายภาณุพงศ์  รุ่งเรือง
 
232 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กชายวารุจน์  ถนอมนิตย์
 
1. นายศุภชัย  พึ่งศรี
 
233 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงศรีสุข  อิ่นบุญ
 
1. นายวิเชียร  พลภูสา
 
234 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงสุธิดา   อาเซอ
 
1. นายภาณุพงศ์  รุ่งเรือง
 
235 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กหญิงชวัลรัตน์   นันตา
 
1. นางสาวทัศนีย์  ใจมาคำ
 
236 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  ตาแปง
 
1. นายวุฒิชัย  ณรงค์อินทร์
 
237 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปางมะกาดวิทยา 1. เด็กหญิงคัทลียา  สินมูล
 
1. นายนวพล  จิตตะ
 
238 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายพัสกร   แก้วมูล
 
1. นายวิเชียร  พลภูสา
 
239 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายพฤตินัน  ศิริวัฒธนาโชติ
 
1. นางสาวกาญจนา  ศรีมูล
 
240 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายทิวัตถ์  แก้วมณี
 
1. นางสุวคนธ์  สุขเจริญ
 
241 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงรับขวัญ  สุภาวรรณ์
 
1. นางสาวจริญญา  กำแพง
 
242 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนสันหนองควาย 1. เด็กหญิงสาวินี  เผนโคกสูง
 
1. นางสาวนิดาพร  เครือวงค์
 
243 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านผาแดงหลวง 1. เด็กหญิงพิมพ์จันทร์  มาเยอะ
2. เด็กหญิงพิมพ์ดาว  มาเยอะ
 
1. นายศุภศิลป์  ปัญญา
2. นางสาวนงเยาว์  ไชยปัญญา
 
244 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กหญิงณัฐทิชา  พวงมาลัย
2. เด็กหญิงสถิริน  อุดหมอ
 
1. นางอังคณา  ชมภูใหล
 
245 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าตึง (เวียงป่าเป้า) 1. เด็กชายจิรเดช  เตาะเยาะ
2. เด็กชายณัฐพล  อาสือ
3. เด็กชายวุฒิชัย  อาสือ
4. เด็กชายศักดิ์รินทร์  จ่าพิมาย
5. เด็กชายศุภกิตติ์  มะตะโก
6. เด็กชายศุภทิน  เลาย้าง
 
1. นายวุฒิพงษ์  ศรีจันทร์
2. นายยศกร  มีสุข
3. นางพรรณภา  สุวรรณศรี
 
246 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเหมืองง่า 1. เด็กชายกิตติพัฒน์  เมืองใจ
2. เด็กชายกุลเดช  เชื้อเมืองพาน
3. เด็กหญิงจันทร์พร  ศุภจิตร
4. เด็กชายณัฐกร  มาหมื่น
5. เด็กหญิงณัฐกานต์  ก๋าน้อย
6. เด็กชายณัฐวุฒิ  ชัยพนัด
7. เด็กหญิงทิพาพร  พงษ์ราศรี
8. เด็กหญิงธิดาพร  ภูมิภาค
9. เด็กชายธีรเทพ  เวียงแก้ว
10. เด็กหญิงนิชนันท์  มูลศรี
 
1. นางภูริชญา  มั่นเหมาะ
2. นางสาวเบญจมาส  วรสิงห์
3. นายหาญณรงค์  พรมตัน
 
247 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงนภัสสร  สังข์คำฝั้น
2. เด็กหญิงอภิชญา  มูลเมือง
 
1. นายกรณพัฒน์  ทิพย์อุโมงค์
2. นายณัฐวุฒิ  คงแก้ว
 
248 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กชายปณชัย  แลนี่
2. เด็กชายหัสณะกฤษ  บุญเสน
 
1. นายฐิติกร  ป่าเขียว
2. นายพรพจษ์  พงษ์กลาง
 
249 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กหญิงวิรินยา   ตุ้ยดี
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ   มะโนวงค์
 
1. นายชยกร   กิจรักษ์
2. นางสุรีรัตน์  ทาอุปรงค์
 
250 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเหมืองง่า 1. เด็กชายพัชรดนัย  มหายศ
2. เด็กหญิงเจนจิรา  วงศ์ฟู
 
1. นายธาดา  ยางวังเสน
2. นายหาญณรงค์  พรมตัน
 
251 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายพิธิวัฒน์   เปล่งบุญ
2. เด็กชายอานนท์  เรือนคำ
 
1. นางสาวจิรปรียา  วิจิตร
2. นางบุญนิศา  ชมภูใหล
 
252 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กชายอนันตชัย  สาแก้ว
2. เด็กหญิงเปรมปิยา  ยืดยาว
 
1. นายณรงค์กร  พลพิมพ์
2. นายสุทธิพงษ์  อุปะละ
 
253 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายพรรษวัฏ  ลอปู
2. เด็กหญิงสุภาดา  จะปะ
3. เด็กชายอาห่า  แลเชอ
 
1. นายอนุพงษ์  สมศรี
2. นางเปล่งศรี  ลิ้มขจร
 
254 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. นางสาวกุลธิดา  คำมุย
2. นางสาวนลินทิพย์   ศรีวงเพชร
3. นางสาวน้ำฝน   เบียข่อง
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นายรัชชานนท์  วันเพ็ญ
 
255 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กชายดนัย  เชอหมื่อ
2. นายศักดิ์ชัย  มาเยอะ
3. นายสุพจน์  มาเยอะ
 
1. นายอรรถสิทธิ์  สุขพันธ์
2. นายอุเทน  ปิงวงค์
 
256 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  พนาศรีจินดา
2. นางสาวชนากานต์  แซ่ย้าง
3. นายเอกชัย   อาส่า
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นายสิทธิโชค  แซ่พร่าน
 
257 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายอริยะ  มาเยอะ
2. เด็กชายอาต๊ะ  มาเยอะ
3. เด็กชายอาส่อ  มาเยอะ
 
1. นายพงศ์พันธ์   นันชัย
 
258 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กชายนพกร  อาซอง
2. เด็กชายวิภพ  มาเยอะ
3. เด็กชายเจษฏา  วงค์สุพรรณ
 
1. นายอภิชาติ  เชิญชู
2. นางสาวญาณศิริ   ทาริยะ
 
259 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงพนิดา  ปฐมวงค์
2. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  ธุวะคำ
3. เด็กหญิงอชิรญา  มาฟู
 
1. นางนันทวัน  กิติมา
2. นายศุภเดช  ไปรเวทย์
 
260 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนสรวย 1. เด็กหญิงกานดา  มาเยอะ
2. เด็กหญิงกุลธิดา  มาเยอะ
3. เด็กหญิงพรทิพย์  เยอะส่อ
 
1. นายเกียรติศักดิ์  เสนาวัฒน์
2. นางสาวกัญญาณัฐ  ศิริคำ
 
261 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงชนิกานต์  รับแรง
2. เด็กหญิงเบญจพร  ผาบสุวรรณ์
3. เด็กหญิงแดง  โลนพวง
 
1. นางวันเพ็ญ  ศรีสุวรรณ
2. นางสายพิน  นิสัยคาน
 
262 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านมังกาล่า 1. เด็กชายกันตพงศ์  แซ่จาง
2. เด็กชายศุภกฤต  แซ่ล่อ
3. เด็กชายเรืองฤทธิ์  มาลี
 
1. นางเจนจิรา  ยะปะนันท์
2. นางสาวสุนารี  ขุนสุริชัย
 
263 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงญาณัจฉรา  ถาแก้ว
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก   จะพือ
3. เด็กหญิงแพรววนิด  พรมสะอาด
 
1. นางชมพูนุท  ใบยา
2. นางสาววรรณทิวา  วงศ์เมือง
 
264 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านฝั่งตื้น 1. เด็กชายเสรี  ถาวร
 
1. นางสาวสุภาวรรณ  หมื่นแก้ว
 
265 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนลาว 1. เด็กชายธนากานต์  ไขปัญญา
 
1. นางวชิราภรณ์  เชาว์วิเศษโกมล
 
266 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์) 1. เด็กชายปิยากร  จะอื่อ
 
1. นางสาวพิมรำพรรณ  ตุ้ยหมูเตอ
 
267 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กชายชาญยุทธ  ปัญมือ
2. เด็กชายชินกฤต  พรมจักร์
 
1. นางสาวอนงค์นาฏ  บัวแดง
2. นายธนัสชา  สาระไชย
 
268 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 89.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว 1. เด็กหญิงสมัชญา  สุระวงค์
 
1. นางศุภลักษณ์  มโนใจ
 
269 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยา 1. เด็กหญิงญาณาภรณ์  เชื้อแสนดี
 
1. นางสาวพิมลมาศ  ยะอนันต์
 
270 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงณัฐชานันท์  สดสุภา
2. เด็กหญิงวราพร  ศรีธิ
3. เด็กชายสหชัย  โปธิ
 
1. นายบรรพต  อินทะนันชัย
2. นางสาวกรกฎ  ฟองรัตน์
 
271 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. นางสาวจีรนันท์  หมื่อแล
2. นางสาวรุ่งทิพย์  มอโป๊ะกู่
3. นางสาวศศิธร  เยปอกู่
 
1. นายสมชัย  โกพอ
2. นายบวรเดช  นัยติ๊บ
 
272 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงสิริรัญญา  พนาพัฒ
 
1. นางสาวณัฐชานันท์  สมวัน
 
273 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงพิมพ์วิไล  จะยอ
 
1. นางสาววรางคณา  ใจเปรมปรีดี
 
274 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงรดา  อุยยี
 
1. นางสาวฉันทิกา  นุ่นเพ็ง
 
275 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านมังกาล่า 1. เด็กหญิงพีรดา  มาเยอะ
 
1. นางสาวกมลทิพย์  ไชยวุฒิ
 
276 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญ 1. เด็กหญิงชนิกานต์   แก้ววงค์เขียว
2. เด็กหญิงณัฐธิดา   ชัยกันทะ
 
1. นางกุลณภัสสร์   ไชยประเสริฐ
 
277 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายคะเชนทร์ชาติ  ศิริเมฆา
2. เด็กหญิงสกาวรัตน์  อุชัย
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  ทนุกุล
2. นางสาวณัฐกฤตา  กันทาใจ
 
278 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กชายภานุพงษ์  ยอดแก้ว
2. เด็กชายเอกราช  ปาเจริญ
 
1. นายสยามรัตน์  สุขสำราญ
 
279 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงไหมไทย  แสงแก้ว
 
1. นางสาวขวัญฤทัย  ใจใหญ่
 
280 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กชายชนาธิป  มั่นขันธ์
2. เด็กหญิงญาณิศา  สิทธิยศ
 
1. นายรชฏ  อิ่นค่ำ
2. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
 
281 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  ไชยรังษี
2. เด็กหญิงกานตรัตน์  ลืมนัด
3. เด็กหญิงชนัญธิดา  อุ่นอก
4. เด็กหญิงศิรประภา  กันอินยะ
5. เด็กหญิงอริสรา  พรมตาใกล้
 
1. นางกาบแก้ว  พาจรทิศ
2. นางศรีเพ็ญ  ใจธรรม
 
282 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กหญิงณัชกานต์  ธรรมนิยม
2. เด็กชายณัฐพงศ์  สิทธิสิงห์
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  จันทศรี
4. เด็กหญิงสุพรรษา  ขาวฟอง
5. เด็กหญิงอุดมพร  อุดมนาค
 
1. นายวริทธิพล  ลือยศ
2. นางสุพรรณี  ฐานะธนนิตย์
 
283 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว 1. เด็กชายนที  บัวเขียว
2. เด็กหญิงนภาพร  หล้าเที่ยง
3. เด็กชายนวพล  ยืนยง
4. เด็กหญิงสุวรรณี   คาล่า
5. เด็กชายอรรถพันธ์  สายมูล
 
1. นางณัฐกานต์  เชยบาน
2. นางมัทฐนาพร  ธรรมยา
 
284 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว 1. เด็กชายนพณัฐ  ขัดนำ
2. เด็กหญิงศรัญญ่า  กสิกิจ
 
1. นางณัฐกานต์  เชยบาน
2. นางรัชนีพร  ดีปาละ
 
285 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กชายกิตติพงษ์  จันทิมา
2. เด็กชายกิติศักดิ์  มลิวัน
3. เด็กหญิงกุลณัฐ  โปธาฤทธิ์
4. เด็กหญิงชลธิชา  บ่อเงิน
5. เด็กชายณัฐนนท์  แผลงศร
6. เด็กหญิงดวงพร  ขุนนาค
7. เด็กชายนพกร  พงษ์พันธ์
8. เด็กหญิงปาริฉัตร  จะแก
9. เด็กหญิงพัฒนรีย์  เชียงจันตา
10. เด็กชายวรฤทธิ์  ธรรมลึก
 
1. นางสาวพยูง  ม่วงศรี
2. นางสาววรรณ์ศิริ  ทวีปวรชัย
3. นางสาวสาวิตรี  ยารังสี
 
286 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปางมะกาดวิทยา 1. นางสาวศศิกานต์  ขันเต๋
2. เด็กหญิงศิริยากร  กุญชร
 
1. นายสุริยา  สิงห์คำ
2. นายณรงค์  นุภาพ
 
287 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายสุทธิวัส  วงค์คำ
 
1. นางรัชดาภรณ์  อ่อนอำไพ
 
288 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชายสุธน  อินจำโรง
 
1. นายจำลอง  พิลาศาล
 
289 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงสมัชญา  สีเขียว
 
1. นางกันยารัตน์  ประสาทพร
 
290 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าส้าน 1. เด็กหญิงจิรภา  หล้าแก้ว
 
1. นางสาวพิสมัย  อานุนามัง
 
291 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมอเฒ่า 1. เด็กชายสุรินทร์  จูเปาะ
 
1. นางณัฏฐ์ชุดา  จอมแก้ว
 
292 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กหญิงชลธิชา  คำตุ้ย
 
1. นางสาวปฐมาวดี  อิ่นคำ
 
293 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายไมตรี  แสนยากุล
 
1. นางสาวกาญจนา  ศรีมูล
 
294 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายสุกมนิน  พรมเทพ
 
1. นางเฉลิมขวัญ  มากมี
 
295 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านร้องบง 1. เด็กหญิงกวิศราวัลย์  จอมสว่าง
2. เด็กชายรัฐศาสตร์  แสนคำ
 
1. นางสาวเกษราภรณ์  ขุ่ยอาภัย
2. นางทศพร  คำตา
 
296 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 89 ทอง 4 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงก๋องคำ  ลุงนวล
2. เด็กหญิงณัฐฏาภรณ์  วงค์นันตา
 
1. นางสาวสร้อย  ทิพเนตร
2. นางสาวนันทวรรณ์  สัญญะวงค์
 
297 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงจรวยพร   มาเยอะ
2. เด็กหญิงนาแวะ  ลอลือ
3. เด็กหญิงแสงปิ่น  นันท์ตารุญ
 
1. นายอนุชา  ปันยศ
2. นางสาวขวัญเนตร  ศรีทุ่งลือ
 
298 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละ 1. เด็กชายธนพล  มาเยอะ
2. เด็กชายสุรเดช  จะส่า
 
1. นางสาวณันน์ลดา  เบ็ญชา
2. นางสาวศิรินทร์ญา  อินต๊ะสาร
 
299 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงนิชานันท์   จันทรี
2. เด็กหญิงพรรณทิวา  รักษาพันธ์
 
1. นางบุญนิศา  ชมภูใหล
2. นายพิรชัช  บัวขม
 
300 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กชายนพชัย   มอแลกุ
2. เด็กชายมงคล  วุยแม
3. เด็กชายสงกรานต์  คาล่า
 
1. นายณรงค์  สารเร็ว
2. นางวิธิดา  ตาวงค์
 
301 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงฐิดาภรณ์  ศรีอ่อน
2. เด็กหญิงนฤมล  เร็วไว
3. เด็กหญิงเนตรชนก  แซ่มี่
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  คนบุญ
 
302 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 89 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายณธัช  ศรีศุภปรีดา
2. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  สืบวงค์
3. เด็กชายสิรวิชญ์  เสียงกว้าง
 
1. นางสาวเลิศนารี  แปงนา
2. นางกรรณิการ์  เสียงกว้าง
 
303 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กชายชานนท์   แซ่ลี
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์   ชัยวงศ์
3. เด็กหญิงพิมพ์ธิดา   ตาลำ
 
1. นางสาวสุภาพรรณ   ธะยะธง
2. นางสาวปทุมวรรณ์  ตาลำ
 
304 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงพิรัญฎา  ตาสาย
 
1. นางกรันย์ธนภรณ์  ธรรมขันธ์
 
305 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านผาบ่อง(คุรุราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายกฤษณวรรษ  ณ เชียงใหม่
 
1. นางทัสนัย  บุญรอด
 
306 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชายวรวุฒิ  เขตนิคม
 
1. นายจำลอง  พิลาศาล
 
307 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายจีรพัส  เสียงถึก
2. เด็กหญิงจุฬาตรีกูล  จันดาวงค์
3. เด็กหญิงศิรดา  ตาวงค์
 
1. นางสาวสุภัสสรา  ชัยชนะ
2. นางโสภิณ  รัตนวิจิตร
 
308 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 88.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. นายวัชรินทร์  เขียวปัน
 
1. นางสาวนันทวรรณ์  สัญญะวงค์
 
309 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอนสลี 1. เด็กหญิงกัญยารัตน์  พูบิ
 
1. นางปาริชาติ  มาลาโรจน์
 
310 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงดารินทร์  จะที
2. เด็กหญิงลลิตา  จะกุนี
3. เด็กหญิงสาริกา  คะแซ
 
1. นางสาวพิมพ์ใจ  รินรัมย์
2. นางสมนึก  คฤหานนท์
 
311 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงห้าววิทยา 1. เด็กหญิงวนิดา  เทพวงค์
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  อุทธิยา
 
312 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 88.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงบุษรา   เชอหมื่อ
2. เด็กหญิงปานดวงใจ  เชอหมื่อ
3. เด็กหญิงอาซอ   อาจอ
 
1. นายกฤษฎา  พรหมปาลิต
2. นางสาวธิดากานต์   ตะเวที
 
313 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 88.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กหญิงธิดารัตน์   บุญเจริญ
2. เด็กหญิงนิรชร   ปงลังก๋า
3. เด็กหญิงสุภาพร  วังแง่
 
1. นางจุฬาภรณ์  คำปิน
2. นางแสงเทียน  ปัญญาทิพย์
 
314 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.4 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  กาเหล็ก
 
1. นายกฤษฎากร  ไชยทัศน์
 
315 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงวรัญญา  กลิ่นหาย
 
1. นางสาวนริศรา  ใบงิ้ว
 
316 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอยเวียงผาพิทยา 1. เด็กหญิงนาสี   จะลา
 
1. นางสาวศิริรัตน์   สายใจ
 
317 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่พริก(เมืองยศพิทยานุกูล) 1. เด็กชายธนชัย  จะแฮ
 
1. นางสุทธิกานต์  ศรีวงค์น้อย
 
318 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 88.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงจิดาภา  ร่มพนาธรรม
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงวรดา  สิริมนพร
 
1. นายศิริศักดิ์  อานี
2. นายวสันต์   เกตุวงษ์
 
319 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 88.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กชายกิตติธัช  แซ่ล้อ
2. เด็กหญิงพัชริดา  โท่นสี
3. เด็กชายอาฉ่อ  เชก่อ
 
1. นายประดิษฐ์   สิทธิโรจน์
2. นายทิพยเนตร   ยะวัง
 
320 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าบงท้าวแก่นจันทน์ 1. เด็กหญิงบูโบ่  เยเปียว
 
1. นางสาววันวิสาข์  พุทธรักขิต
 
321 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงหมวยแดง  จันทร์ติ๊บ
 
1. นางชญาน์นัทช์  ศาตพงศ์ศักดิ์
 
322 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. เด็กหญิงพิมผกา  มาฟู
 
1. นางวรนุช  บุญเรือง
 
323 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. นางสาวณัฐณิชา  ทองใจ
 
1. นางวันเพ็ญ  วารีกุล
 
324 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงพิชชาภา  มนปัญญา
 
1. นางสาวภัทรชนน  อินพรม
 
325 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. นายวันเฉลิม  ปั้นรูป
 
1. นางนันทนิตย์  กล้าณรงค์
 
326 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายจิรพนธ์   โมนสุโทน
2. เด็กหญิงสิริขวัญ   ปกรณ์อังกูร
 
1. นางสาวณัฐชยา   ยอดออน
2. นางสาวพรสวรรค์  ชัยสมบัติ
 
327 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดงงาม 1. เด็กหญิงวนัชพร  แสนชัย
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  ราชบังกี
 
1. นายสวัสดิ์  วงค์วิชัย
2. นางโสภา  อุปละ
 
328 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. นางสาวกรกนก  แอะสี
2. นางสาวสุดาพร  จะทอ
3. นางสาวอุษณีย์  แชกื้อ
 
1. นางพิชญากร  อะโน
2. นายกฤษณะ  อะโน
 
329 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. นางสาวพิมพ์ญาดา  โขงคำ
2. นางสาววนัชพร  เรือนศรี
3. นางสาวสุวนันท์  ทำชาวนา
 
1. นางประคอง  กลิ่นจันทร์
 
330 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กชายชาลี  เบียก่า
2. เด็กชายอาถู่  คาล่า
 
1. นางเฉลิมขวัญ  ศิริมาตย์
2. นางควรคณึง  ณ พิกุล
 
331 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  เจริญวรรณ
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ทะลา
3. เด็กหญิงณัฏฐธิดา  กันหา
4. เด็กหญิงพิชชากร   ยาสมุทร
5. เด็กหญิงวชิราภรณ์   อินตา
 
1. นางกาบแก้ว  พาจรทิศ
2. นางศรีเพ็ญ  ใจธรรม
 
332 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  มาเยอะ
2. เด็กหญิงณัฐกมล  ล่อจีน
3. เด็กหญิงนันทนัช  กันทะวงศ์
4. เด็กหญิงพิมพกานต์  จิรธรรมจินต์
5. เด็กหญิงอัจฉรา  จูเปาะ
 
1. นางสาวสร้อย  ทิพเนตร
2. นางกิตติมา  หอมรส
 
333 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงกาแฟ  เชอหมื่อ
2. เด็กหญิงบูมือ  มาเยอกู่
3. เด็กหญิงหมี่สิ  แยซองกู่
4. เด็กชายอาฉ่า  อาหมื่อ
5. เด็กชายอาแยะ  เฌอมือ
 
1. นางสาวสุรีพร  ศรีกอก
 
334 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  เชอหมื่อ
2. นางสาวกิติยา  ยอดคีรี
3. เด็กหญิงศิริพร  แซ่หมู่
4. นางสาวอาพอ  ผ่าว้อ
5. เด็กหญิงเอมิษา  แสนเกษมธนกุล
 
1. นายสวัสดิ์  ยาปัน
2. นางสาวพรชนิตว์  เกตุมรรค
 
335 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยเวียงผาพิทยา 1. เด็กหญิงพร   ใจดี
2. นางสาวฟ้าใส   จะแฮ
3. เด็กหญิงรักษิณา   คำจั๋น
4. เด็กหญิงวรรวิศา   ตาตอง
5. เด็กหญิงสุมน   ตาใจ
 
1. นายธีรพงศ์   ถุงแก้ว
2. นายทรงธรรม   ขันตี
 
336 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงน้ำฝน  เชื้อเมืองพาน
2. เด็กชายเอเป็ก  ใจเฉลา
 
1. นางกาญจนีย์  อินทานทุม
 
337 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กชายทศกร  อายิ
2. เด็กหญิงเกวลิน  ทรายคำ
 
1. นางแคทลียา  ใจมูล
2. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
 
338 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงรัชนีวรรณ   กันชนะ
2. เด็กชายศรัณย์   ขุนสุข
 
1. นายจารุวัฒน์  บุญงาม
2. นางสมสวย  พุทธิมา
 
339 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกันตา  มาเยอะ
2. เด็กหญิงณัฐชนันท์  ชวนขุนทด
3. เด็กหญิงนิชฎา  นรรัตน์
4. เด็กหญิงบูหน่อง  เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงปริญญา  ดาสา
6. เด็กหญิงพิชญา   ราชคม
7. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  คำแปง
8. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ตาสาย
9. เด็กหญิงรัชนาถ  เย็นจุรีย์
10. เด็กหญิงรัตนวดี  แสนใหม่
 
1. นายอนุรักษ์  จำปานคร
 
340 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงกรกนก  มณีฉาย
2. เด็กหญิงกวินธิดา  ฟองสมุทร
3. เด็กชายคชา  ยิ้มนรินทร์
4. เด็กชายทะเล  ผลธัญญา
5. เด็กชายธนกฤต   จุมปาทอง
6. เด็กหญิงธัญญพัชร  สอาด
7. เด็กหญิงปิ่นปินัทฐ์  หัตถผะสุ
8. เด็กชายอเนชา  กาวิละ
9. เด็กหญิงเขมมิสรา  เป็งสถาน
10. เด็กชายเจษฎา  ตุ่นแก้ว
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางสาวณัฐริกา  จินตรารักษ์
3. นางสาวรุ่งอรุโณทัย  สมวงค์
 
341 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กหญิงกานต์สินี  เชอกอง
 
1. นางสาวสุภาวดี  กาจะลากี
 
342 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าคา 1. เด็กหญิงกูลจนา  นรรัตน์
 
1. นางนิภา  บุญเลิศ
 
343 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายศิริราช  หลวงโปทา
 
1. นายนิพนธ์  ยาวิลาศ
 
344 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กหญิงธิดา  คมศรโมกข์
 
1. นายอนันต์  หมื่นถา
 
345 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าตึง (เวียงป่าเป้า) 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  ปู่เเคระ
2. เด็กชายวรทัต  มีโหลง
 
1. นางพรรณภา  สุวรรณศรี
2. นางสาว ขวัญจิตร  ไชยมงคล
 
346 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงพิมพ์วิมล  คำแปง
 
1. นางสาวนริศรา  ใบงิ้ว
 
347 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  อินใจ
2. นายบัญชา  นนทา
3. นางสาวพิลัมกา  อินทโชติ
4. นายภาณุวัฒน์  คะชา
5. เด็กชายอนาวิล  จินาบึง
6. นางสาวเจนจิรา  สมตา
 
1. นายสืบศักดิ์  วิวรรณ
 
348 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนบ้านม่วงคำ 1. เด็กชายบรรณสิทธิ์  ใจมาเชื้อ
 
1. นางสติมา  สุกรินทร์
 
349 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านฝั่งตื้น 1. เด็กหญิงนริญญา  ไชยพรม
 
1. นางสาวสุกัญญา  ไชยกุล
 
350 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กชายโยธิน  จะแล
 
1. นายขจรกิตติ์  ชะเอ
 
351 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  รัตนพนาพร
 
1. นายนิชวัฒน์  ยถาธนากุล
 
352 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายวรเมธ  ใจชื่น
 
1. นายนิชวัฒน์  ยถาธนากุล
 
353 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงภาวิตา  ผัดเป้า
 
1. นางสาวกฤติยา  สุรินต๊ะ
 
354 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กชายทีปวิทย์  ปริยอนาคกุล
2. เด็กชายพลศาสตร์  จิตรัตนวิสุทธิ์
 
1. นางอังคณา  ชมภูใหล
 
355 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงชิกมล  ภูมิโคกรักษ์
2. เด็กหญิงณัฐพร  สุภัคจตุพร
 
1. นางสาวพรสินี  นพวงค์
2. นางสาวลภัสรดา  แว่นระเว
 
356 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชายกัณพิทักษ์  หาญณรงค์
2. เด็กชายจักรภัทร  คงวิชิต
 
1. นางสุทธินันท์  คำมา
 
357 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กชายปรวัฒน์  โกวฤทธิ์
2. เด็กหญิงอภิชญา  ชนะชัย
 
1. นางสาวกุลภัส  มาฟู
2. นางสาวพรทิพย์  ธิธรรมา
 
358 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  กันมาลัย
2. เด็กชายสุรเชษฐ์  ทาบุญยัง
 
1. นายฐิติกร  ป่าเขียว
2. นายพรพจษ์  พงษ์กลาง
 
359 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงชนม์นิภา  แซ่ลี้
2. เด็กหญิงพิชญา  ลี้รุ่งเรืองกิจ
 
1. นางสาวอวัฒฆ์ชฎา  ศรีจันทร์
2. นางภิญญาพัชญ์  ศรีทองอินทร์
 
360 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงนฤมล  จะคะ
2. เด็กหญิงนิศมา  แลเช่อ
 
1. นางสาวอวัฒฆ์ชฎา  ศรีจันทร์
2. นางภิญญาพัชญ์  ศรีทองอินทร์
 
361 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ศรีวิชัย
2. เด็กหญิงพินธุษร  กุแสนใจ
3. นายศุทธิกร  ส้มเขียวหวาน
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  แสนชุมภู
2. นายพัฒนา  พาสอน
 
362 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายจอม  ลุงซอ
2. เด็กชายพลวัต  จะทอ
3. เด็กชายวิทวัฒน์  นันเสียง
 
1. นายณัฐวุฒิ  คงแก้ว
2. นายกรณพัฒน์  ทิพย์อุโมงค์
 
363 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละ 1. นางสาวกรกนก  หมื่อโป
2. นางสาวเขมิกา  เบียงแล
3. นายเอกชาติ  มาเยอะ
 
1. นายเอกพันธ์  สุวรรณโน
2. นางสาวอภิรดี  ธีระวงศ์นันท์
 
364 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แสนกัน
2. เด็กหญิงธนพร  วงค์ษา
3. เด็กหญิงเขมมิสรา  เป็งสถาน
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
365 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กชายคัคนินท์  แซ่มั่ว
2. เด็กหญิงชไมพร  แซ่เฮ้อ
3. เด็กหญิงวิรากร  แซ่ย่าง
 
1. นายณัฐพงษ์  บุญวิเศษ
2. นางสาวกฤษณา  เกี๋ยงมะนา
 
366 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 88 ทอง 7 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  จันตาแก้ว
2. เด็กชายธีร์ธวัช  โนลา
3. เด็กหญิงพิชยาพร  ยะมูล
 
1. นางพรภิมล  ทองดีโลก
2. นางดรุณี  ใหวเขียว
 
367 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านกล้วย 1. เด็กชายกมลเนตร   กิจสอาด
2. เด็กหญิงฐิติกาญจน์  ปิ่ณฑศิริ
3. เด็กหญิงเบญญาดา  ชมภู
 
1. นางสาวเทียมจิต  พุทธวงศ์
2. นางฉันทะรัตน์  ใจวงศ์
 
368 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  คำแฮด
2. เด็กหญิงพรทิพา  ไอ่แสง
 
1. นางนิตยา  กันทะเสน
2. นางสาวกรรณิการ์  ต๊ะแสง
 
369 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายทนงศักดิ์   มาเยอะ
 
1. นายอนุชา  ปันยศ
 
370 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.68 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงปาริชาติ  โชเชกู่
 
1. นายวรวิทยา  ลาวตุม
 
371 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.67 ทอง 4 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  นรา
 
1. นางวิมล  คำภีระ
 
372 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 87.64 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. เด็กชายปฏิภาณ  ฝาหอมตระกูล
2. เด็กชายพัชรพล  ยินยงพนา
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ไอสี
 
1. นายกฤษณะ  อะโน
2. นางพิชญากร  อะโน
 
373 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87.58 ทอง 4 โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยา 1. เด็กชายวิรัชชัย  นัยนา
 
1. นางสาวพิมลมาศ  ยะอนันต์
 
374 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นางสาวจอย  ยี่ยู
2. นางสาวรัตนา  พูเบียะ
3. นางสาวลดาวัลย์  เมอโป
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ไชยลังกา
2. นางสาวเบญญาภา  เตชะแก้ว
 
375 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงกชกร  แก้วนาค
 
1. นายวิเชียร  พลภูสา
 
376 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.33 ทอง 5 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชนากานต์  เจเปอะ
 
1. นายฐาปนา  ทองจินดา
 
377 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 87.32 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงกรรณิกา  แก้วดวงแสง
2. เด็กหญิงนรีกานต์  แซ่ย้าง
3. เด็กหญิงภัทรพร  กองแดง
 
1. นายประสิทธิ์  โปธาซาง
 
378 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าต้าก 1. เด็กชายปวีกรณ์  นันดี
2. เด็กชายวิทวัส  ทาปัญญา
 
1. นางสาววัลลียา  พระพิทักษ์
2. นางสาววรวลัญช์  ธิปาแก้ว
 
379 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 87.01 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงกานต์สินี  ศรีมี่
2. เด็กหญิงบูจูน  แลเฌอ
3. เด็กหญิงประกายดาว  เมอแล
4. เด็กหญิงลลิตา  แซพากุ
5. เด็กหญิงอาหมี่  อาหยิ
 
1. นายสมควร  ใจคำ
2. นายสุทธิพล  ชัยวงค์
 
380 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงณัฐนรี  เก่งดี
 
1. นางนันทนิตย์  กล้าณรงค์
 
381 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กหญิงนภัทรภรณ์  ติม้า
 
1. นายสมยศ  ขาวอิ่น
 
382 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงนวพร  ก๋าใจ
 
1. นางอุไรวรรณ  ธิมา
 
383 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านร้องบง 1. เด็กชายอนพัทย์  สาราจันทร์
 
1. นางสังวาลย์  ใจปิน
 
384 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงนพวรรณ  วุยสือ
2. เด็กหญิงสุภิสรา  เชอกอ
 
1. นางนัทธีรยา  ศรีวิชัย
2. นางสาวฉันทิกา  นุ่นเพ็ง
 
385 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กชาย พิสิษฐ์  จะลอ
2. เด็กหญิงจอมขวัญ  ชื่นตา
3. เด็กหญิงศิริฉัตร  เทพประสาร
 
1. นายปัณณวัฒน์  ไชยชุมภู
2. นายกฤษณ์ศราวุฒิ  เหลี่ยมดี
 
386 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายธนาวุธ  หน่อไพรสน
2. เด็กชายรัชพล  เพียรบำรุงไพร
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  ทนุกุล
2. นายสมบูรณ์  ชมภูเทพ
 
387 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. นางสาวกมลนัทธ์  ธิจิตตัง
2. นายสุรศักดิ์  จำธรรม
 
1. นางศรีนภา  ศรีธนะ
2. นางสาวศิวิมล  ท้าวคำลือ
 
388 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่า 1. เด็กชายกฤตนน  เมืองแก้ว
 
1. นางพัทยา  ปงมะจักร
 
389 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   ธาราค้ำฟ้า
2. เด็กหญิงอาซอ  เมอแล
 
1. นายพงษ์พันธุ์  ซาเมาะ
2. นางสาวฐิติพรรณ  แก้วผัด
 
390 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านผาบ่อง(คุรุราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงกัลยาณี  มามีสุข
2. เด็กหญิงณิชากร  อิ่มเอมทรัพย์
3. เด็กหญิงพัชรวาท  ไวยะกา
4. เด็กหญิงพัชรินทร์  ใจแดง
5. เด็กชายวงศกร  มะโนคำ
 
1. นางเกวลิน  อนุรักษ์
 
391 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงจิดาภา  แซ่เท้า
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ร่มพนาธรรม
3. เด็กหญิงชุติภา  แซ่เลาย้า
4. เด็กหญิงภูริศา  ศิริวัฒธนาโชติ
5. เด็กหญิงรักษิณา  วงศ์บุญชัยเลิศ
 
1. นางสาวกาญจนา  ศรีมูล
2. นายจักรพงศ์  สุนันต๊ะ
 
392 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  แก้วมา
2. เด็กหญิงนิตยา  มุสา
3. เด็กหญิงพาขวัญ  ประเสริฐกูลวงค์
4. เด็กชายระพีพัฒน์  มีใจ
5. เด็กหญิงศิริกุล  เบียเช่
 
1. นางสาวปราณี  ประยูรคำ
2. นายควรคณึง  ณ พิกุล
 
393 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกิตติญา  มาน้อย
2. เด็กชายบุรินทร์  วันดี
 
1. นางบัวนาค  อุดมสร้างสรรค์
 
394 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 87 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลแม่สรวย 1. เด็กชายกิตติชัย  ศรีวรรณ
2. เด็กหญิงณัฐวิภา  นันชัย
 
1. นายทวีชัย  ไชยยงค์
2. นางสาวเมทินี  บุญุรุ่ง
 
395 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโฮ่ง 1. เด็กชายก้องกิดากร  มะโนฟู
2. เด็กหญิงปานกนก  อุดทาสม
 
1. นางกรวิภา  กิจพิทักษ์
2. นางปัทมา  แสนเมธา
 
396 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง 6 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายศตวรรษ  กันทาจิตร
2. เด็กหญิงอาแผ่ว  แลเชอ
 
1. นางบังอร  ใจวงศ์
 
397 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกฤษณา  คำงาม
2. นางสาวญานิกา  ราชคม
3. เด็กหญิงทยิดา  ใจปิน
4. นางสาวธัญชนก  ก๋องจินา
5. เด็กหญิงน้ำทิพย์  แซ่เตียว
6. เด็กหญิงปรีดาพร  มีจันทร์
7. นางสาวพรไพลิน  เงาเรือง
8. เด็กหญิงยุพารัตน์  ราชคม
9. เด็กหญิงยุวธิดา  เปาวัลย์
10. เด็กหญิงอินทิรา  กิติมา
 
1. นางสาวนิตยา  ชุ่มจิตต์
2. นางสาวรุจิรา  เชื้อเมืองพาน
 
398 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปางมะกาดวิทยา 1. เด็กชายณัฐภัทร  ใจกล้า
2. เด็กชายวรจักขณ์  มั่นชาติ
 
1. นายสุริยา  สิงห์คำ
2. นายณรงค์  นุภาพ
 
399 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กหญิงจิตสุภา  แซ่เล้า
 
1. นายอนันต์  หมื่นถา
 
400 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงวาสนา   แยเบียง
 
1. นางสาวจิตราธาร  จันต๊ะยอด
 
401 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงปภาวรินทร์  ชูควร
2. เด็กหญิงปรียาภัทร  คำหลวงแว่น
3. เด็กชายเจษฎาภรณ์   คำหลวงแว่น
 
1. นางศิกัญญา  สุภามณ๊
2. นางสาวพฤษชาติ  คำต๊ะ
 
402 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายคิมหันต์  ศรีสันติ
 
1. นายชูรพล  กำทอง
 
403 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงสุทธิดา   จะเงาะ
 
1. นางรัชดาภรณ์  อ่อนอำไพ
 
404 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 87 ทอง 6 โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กชายกิตติพงษ์  จะง่ะ
 
1. นายวิษณุ  สมศรี
 
405 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโป่งปูเฟือง 1. เด็กหญิงกันต์ธิดา  ปันกิจ
 
1. นายสามมุ่ย  ปุนคำ
 
406 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่าต้าก 1. เด็กหญิงสิรินทรา  ไชยคำ
 
1. นางวัชรีย์  ปูธิปิน
 
407 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายกฤษฎา  ดาลีทอง
 
1. นายวิเชียร  พลภูสา
 
408 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  มาเยอะ
 
1. นายณฐนน  มีวรรณ์
 
409 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  แซ่สง
 
1. นางสาวกาญจนา  ศรีมูล
 
410 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนสรวย 1. เด็กหญิงนาเด   ลาหู่นะ
2. เด็กหญิงนาโบล่า  ลาหู่นะ
3. เด็กหญิงนิชดา  จะแล
4. เด็กหญิงพิมพา  อางิ
5. เด็กหญิงมอเล  ลาหู่นะ
6. เด็กหญิงสายน้ำ  เชอมือ
7. เด็กหญิงสุมาลี  จะที
8. เด็กหญิงแสงงาม  ลาหู่นะ
 
1. นางสาวกัญญาณัฐ  ศิริคำ
2. นายเกียรติศักดิ์  เสนาวัฒน์
3. นางณาตยา  มานะ
 
411 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์  อาซอง
2. เด็กหญิงธิดา  ซอ
3. เด็กหญิงนามี  วันนา
4. เด็กหญิงมะลิ    เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงสุวรรณา  เบเทกู่
6. เด็กหญิงแอนดี  เบเช
 
1. นางสาวศรารีย์  ฟูแสง
 
412 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยมะซาง 1. เด็กชายอนุทัย  อรชุนเวคิน
 
1. นางรัตนา  กันทา
 
413 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นางสาวปภาวรินทร์  ลัม
 
1. นายวราห์  นาวิชัย
 
414 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านดงมะดะ 1. เด็กชายทูน  โชคเจริญ
2. เด็กชายพชรบุริณ  คำสุ
 
1. นางวชิรา  อินลี
2. นางอำภา   หมื่นองค์
 
415 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 87 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงพัทธนันท์  ลำพูน
2. เด็กชายศราวุธ  เดชาเจริญกุล
 
1. นางสาวภัทรกัญญา  สายลังกา
2. นางสาววรัทยา  สายลังกา
 
416 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงจิราภา  จะลา
2. เด็กหญิงณิชาภัทร  คำชัย
3. เด็กหญิงนิชนันท์  วิวัฒน์ธาลากุล
4. เด็กหญิงปวีณา  แซ่ย่าง
5. เด็กหญิงพชรศิริ  ชุ่มเย็น
6. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  วิบูลการดี
7. เด็กหญิงสุรธัญ  แซ่พ่า
8. เด็กชายอภิชาติ  จะโจว
9. เด็กหญิงเบญจพรรณ  ประจักษ์ขจร
10. เด็กหญิงเพ็ญพร  ยาแสนะ
 
1. นายศรายุทธ  แก้วเรือน
2. นายสุธี   สอนน้อย
3. นายสมศักดิ์  ศรีวรรณะ
 
417 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงปาริตา  พูเบกู่
2. เด็กหญิงหมี่ก๋า  มาเยอะ
3. เด็กหญิงอาบา  หมื่อโปกู่
 
1. นายอนุชา   ปันยศ
2. นางสาวขวัญเนตร  ศรีทุ่งลือ
 
418 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงคำแดง  คำมา
2. เด็กหญิงจ้อย  ออน
 
1. นางวันวิสา  ศรีสองเมือง
2. นางศรัญญา   ก่อสุธรรมกุล
 
419 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32(บ้านสาขันหอม) 1. เด็กชายฉลองยศ  จันต๊ะนัน
2. เด็กหญิงพัสวีพิชญ์  วังเหลิม
 
1. นางนงลักษณ์  วรรณดี
2. นางธิณัฐรัตน์  สิงห์แก้ว
 
420 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กชายนิชานนท์  ทาแดง
2. เด็กชายวศิน  มอยนา
 
1. นายรธาราธิป  ยอดวงศ์
 
421 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กชายกิตติโชค  ลอดลิตต์
2. เด็กชายอรรถพล  ปัญญาคำ
 
1. นางสาวเพ็ญนภา  มะโนใจ
 
422 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กชายธนกฤต  เชอกอง
2. เด็กชายอาใจ  อาจอ
3. เด็กชายเกรียงไกร   มาเยอะ
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นายสิทธิโชค  แซ่พร่าน
 
423 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าตึง (เวียงป่าเป้า) 1. เด็กชายจะพือ  จะลอ
2. เด็กชายพลพล  แอดู
3. เด็กชายเอกพงศ์  เหมาะมื่อ
 
1. นางสาวขวัญจิตร  ไชยมงคล
2. นางพรรณภา  สุวรรณศรี
 
424 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ผง 1. เด็กชายธีรยุทธ  ประวิง
2. เด็กชายพงศกร  เถาวัลย์
3. เด็กหญิงสุธาวดี  เกตุแก้ว
 
1. นายอำนวย  ยศหนัก
2. นางวราภรณ์  พิศณาวงษ์
 
425 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชนากานต์  เจเปอะ
2. เด็กหญิงปริศนา  วงศ์อุษาเสถียร
3. นายไกรสร  เชอหมื่อ
 
1. นางภาริวรรณ์  ครินชัย
 
426 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายทวีรัชต์  หมื่นแล
2. เด็กหญิงรวิกา  ลุงย่า
3. เด็กหญิงหรรษา  โยนิจ
 
1. นางสาววรรณทิวา   วงศ์เมือง
2. นางสาวพัชรี  พึ่งบุญ
 
427 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  เครือสุพรรณ
 
1. นางพวงพยอม  ยานะจิต
 
428 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายปราการ  แซ่หว่าง
2. เด็กหญิงสุภาธิดา  จาง
 
1. นางเยาวลักษณ์  วงค์เที่ยง
2. นางสาววรรณทนา  สุวรรณรินทร์
 
429 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กชายพงศกร  บัวเจตธรรม
 
1. นางสาวศรินทร์ทิพย์  กัลยาโน
 
430 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86.96 ทอง 5 โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กหญิงจิรชยา  ลาวาทิพย์
 
1. นางน้ำทิพย์  บุญธรรม
 
431 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86.66 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงผาณิต  อินต๊ะ
 
1. นางสาวพิมพ์ผกา  บุตรวิเชียร
 
432 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 86.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กชายซาเล็ม  โต๊ะซาลางอ
2. เด็กหญิงพรชิตา  หมื่อโปกู่
3. เด็กหญิงมะลิ  ลอซา
4. เด็กหญิงลลิดา  สินเช้า
5. เด็กหญิงวันทนา  จูติ
 
1. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
2. นางสาวพิมพ์ธิดา  บุญตัน
 
433 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงชลนิภา  เสโส
2. เด็กหญิงวิภาวี   มะลิวรรณ์
3. เด็กหญิงสุนิสา  แซ่ย่าง
 
1. นายสุธี  สอนน้อย
2. นายศรายุทธ  แก้วเรือน
 
434 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 86.45 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยมะแกง 1. เด็กชายณภัทร  จะอื่อ
2. เด็กชายสามารถ  ชัยคำ
 
1. นางสาววีณา  ศรีเมือง
2. นางสาวธันยพร  ลือชา
 
435 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86.4 ทอง 4 โรงเรียนบ้านผาบ่อง(คุรุราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงพิชามญช์  บัวใจ
 
1. นางทัสนัย  บุญรอด
 
436 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.33 ทอง 7 โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงชัญญา  แซ่ท่อ
 
1. นายสืบศักดิ์  วิวรรณ
 
437 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 86.32 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  กันทะวงศ์
2. เด็กหญิงปัทมาภรณ์  ดีทิพย์
3. เด็กหญิงพิมชนก  พรมเทพ
 
1. นายวิเชียร  พลภูสา
2. นายบัญชา  จันทร์น้อย
 
438 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86.25 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงบูแผ่  อาจอ
 
1. นางสาวพิมพ์ธิดา   บุญตัน
 
439 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 86.2 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. นายธนาทร  จันทจร
2. เด็กชายยศพร  เมเช
3. นายอาจือ  วุยยืนกู่
 
1. นางสาวสุขฤดี  อุ่นจาย
2. นางสาวชลีกร  ชาวคำเขต
 
440 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงมาธวี  เยแจะ
2. เด็กหญิงสุทธิดา  หมื่อแล
 
1. นางสาวทิพย์สุดา  ทิพวรรณ์
 
441 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กหญิงพิชชาพร  เมอแล
 
1. นางมนต์ทิพย์  รัศมี
 
442 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าต้าก 1. เด็กหญิงญาณิศา  เครือตา
 
1. นางพิกุล  วิชัยปะ
 
443 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. เด็กหญิงชุติกานต์  โซปู
 
1. นายธนันต์ชัย  ชุมภู
 
444 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงมลิวัลย์  ปินใจกุล
 
1. นางสาวปริศนา  ก๋าคำ
 
445 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. เด็กหญิงฐิติชญา  จงรุ่งเรืองชัย
 
1. นางสุคนธ์ทิพย์  น้อยหมอ
 
446 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงทัศนีย์  แลเชอกู่
 
1. นางสาวธิดารัตน์  เปอลอย
 
447 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กชายโชคชัย   อุปนัน
 
1. นางสุดธิดา  แสนช่างไม้
 
448 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงวริศรา  จรัสวรีกุล
 
1. นางทิพสุดา  มูลสูตร
 
449 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านร้องบง 1. เด็กชายธีร์กวิน  ขุนทอง
 
1. นางสุมาลี  ขุนนาม
 
450 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนทุ่งห้าราษฏร์สามัคคีวิทยา 1. เด็กหญิงดาว  ลุงออ
2. เด็กหญิงพรไพลิน  พรมสะอาด
 
1. นางรุ่งการณ์  วงษา
 
451 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. นายจิรันยศ  เมืองมา
2. เด็กหญิงอังศุมาลี  ไชยสาร
 
1. นางสาวขวัญมนัส  แซ่ฉิน
2. นายยุทธ  ฟักแก้ว
 
452 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายอาจ่า  เมอแล
2. เด็กชายอาหือ  อายึ
 
1. นางสาวขวัญฤทัย  ใจใหญ่
2. นายพิพัฒน์  วงค์วิชัย
 
453 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กชายสันทชน  จันทร์ต๊ะเป็ง
2. นายเจษฎา  คีรีแก้ว
 
1. นายสุรัฐชัย  มโนใจ
2. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
 
454 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 86 ทอง 8 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กชายชัยชนะพงษ์  ราชคม
2. เด็กหญิงวิชญาดา  หนุนเงิน
 
1. นางกรันย์ธนภรณ์  ธรรมขันธ์
2. นายทัศนัย  ป้อมล้อม
 
455 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  กันเงิน
2. เด็กชายปิยวัฒน์  กะธง
 
1. นายระงับ  กันทอน
2. นายทวีวัฒน์  ภิระบรรณ์
 
456 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 8 โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กชายวรวิทย์  ใจป้อ
2. เด็กหญิงวิศรุตา  กองแก้ว
 
1. นางภัสธิวา   ออมสิน
 
457 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กหญิงกรณัฐ  แก้วอุด
2. เด็กชายจิรายุ  ปันคำ
3. เด็กชายชานนท์  มาเยอะ
4. เด็กชายธราธิป   ตาอิ่น
5. เด็กหญิงนวรัตน์  ยาสุปิ
6. เด็กหญิงนันทิชา  บุญญากาศ
7. เด็กชายพุทธิพงศ์  สมปาน
8. เด็กหญิงวรนุช  รินตา
9. เด็กชายวรัญชิต  หนูสารท
10. เด็กหญิงเบญจรัตน์  ฝั้นตื้อ
 
1. นายรธาราธิป  ยอดวงศ์
2. นายวรปรัชญ์   ทะนนท์
 
458 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  มาโพธิ์
2. เด็กหญิงกัลยา  จะคะ
3. เด็กหญิงพิชชาพร  สุขอยู่
4. เด็กหญิงรัตนวลี  โว่ยแม้
5. เด็กหญิงสายสุนีย์  หมื่อแล
6. เด็กชายหล่อโย  เชอหมี่อ
7. เด็กหญิงอาริยา  จะคะ
8. เด็กหญิงอาแผ่  มาเยอะ
9. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ปอยลิ่ง
 
1. นายวสันต์  ปัญญาดี
2. นางสาวศิรินาถ  คำอู
3. นางฉัตรประภา  อุปพรรณ์
 
459 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 86 ทอง 5 โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงหมีตี  อาเน
 
1. นายอภิชาติ  เชิญชู
 
460 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32(บ้านสาขันหอม) 1. เด็กหญิงปภาวรินทร์  ชุ่มเชย
 
1. นางวีรญา  สีหอำไพ
 
461 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. เด็กหญิงวิไลพร   จะสอ
2. เด็กหญิงอารยา   จะฟู
 
1. นางวิลาวัณย์  จอมสว่าง
2. นางสาวธิดารัตน์  สิงห์คำ
 
462 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลังกา 1. เด็กชายกฤษฎากร  กุณโน
 
1. นายจำเนียร  ปริมิตร
 
463 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กชายวารุจน์  ถนอมนิตย์
 
1. นายศุภชัย  พึ่งศรี
 
464 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กชายยศสรัล   แปงเมือง
 
1. นางจันทร์ทิพย์  บัวเคน
 
465 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าเมี่ยงแม่พริก 1. เด็กชายธนภัทร  แก้วเอ้ย
 
1. นางสาวสุทธิลักษณ์  กันธิพันธ์
 
466 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายวรายุทธ  คำเงิน
 
1. นายเกียรติศักดิ์  วงค์ใหญ่
 
467 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงสายฝน  แสงคำ
 
1. นายวุฒิชัย  ณรงค์อินทร์
 
468 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าเมี่ยงแม่พริก 1. เด็กชายพีรภัทร  ทิศลังกา
 
1. นายจักรพงศ์  มะทะ
 
469 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายชาญชัย  มาเยอะ
2. เด็กหญิงบูชู่    อาเซ่อ
3. เด็กหญิงมนชยา  มาเยอะ
4. เด็กชายสตานี  มาเยอะ
5. เด็กชายหล่อซา  เหม่อโป๊ะ
6. เด็กหญิงอัมพร  มาเยอะ
7. นางสาวอาบา    เบเชกู่
8. เด็กชายอาหล่อ  หมื่อโป๊ะ
9. เด็กหญิงโสภิตนภา  มาเยอะ
10. เด็กชายใจพล  เชอเมื่อ
 
1. นางสาวนภัสกร  วงค์วุฒิ
2. นางสาวปฏิญญา  ศรีมุกดา
3. นางสาวศิริชนกม์  สมนาม
 
470 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงกาหลงวิทยา 1. เด็กชายธีรภัทร   สุยะ
 
1. นางจันทร์รินทร์   ใจยะเสน
 
471 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสิบสอง 1. เด็กหญิงแพรววนิต  แสนขัติยรัตน์
 
1. นางสาวชญานิษฐ์  นิมิตเกียรติสกุล
 
472 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 86 ทอง 9 โรงเรียนบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงนิศารัตน์  นันต๊ะภาพ
2. เด็กหญิงปรียาภรณ์  ปรีดามณี
 
1. นายอนุวัฒน์  แสนขัติยรัตน์
2. นายดวงใจ  อินทจักร์
 
473 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 86 ทอง 7 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงธารพระพร  ดีมิตร
2. เด็กหญิงรัตติกาล  ยูเตาะ
 
1. นายณฐนน  มีวรรณ์
2. นางสาวอังค์วรา  เพชรดิน
 
474 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปางกิ่ว(ศุภสิทธิ์มหาคุณ) 1. เด็กชายพายุ  พัชรมงคลสกุล
2. เด็กชายวทัญญู  กังวานนที
 
1. สิบเอกศุภสิทธิ์  กวินรัตน์ชัย
 
475 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กชายรัชพล  อินถา
2. เด็กชายอภิชน  ตานาพิน
 
1. นางสาวลัดดา  บุญมาวรรณ
 
476 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันหนองควาย 1. เด็กหญิงจินดาพร  อินทจักร
2. เด็กหญิงธันยานุช  คำหลอม
 
1. นายประหยัด  สันวงศ์
2. นางสาวนิดาพร  เครือวงค์
 
477 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนสรวย 1. เด็กชายดาซี  ไอโล
2. เด็กชายมูละ  ลาหู่นะ
3. เด็กชายเตชิน  ลาหู่นะ
 
1. นางจุฬาลักษณ์  ใจแก้ว
2. นายพงษ์ศักดิ์  ใจแก้ว
 
478 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กชายชาคร  แซ่เฮ้อ
2. เด็กหญิงมณฑริกานต์  เวียงบรรพต
3. เด็กชายราเชนทร์  แซ่มั่ว
 
1. นายสมศักดิ์  ฟ้ายิ่งเจริญ
2. นายพิทยา  เลิศพงษ์สุข
 
479 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ขัติวงค์
2. เด็กหญิงปาลิตา  แสนใจ
3. เด็กหญิงพรนิภา  เสนาวงค์
4. เด็กหญิงพัณณิตา  จรรยา
5. เด็กหญิงวรัญญา  ครองยุติ
6. เด็กหญิงวริศรา  สุขกะเสริม
 
1. นางโสภิณ  รัตนวิจิตร
2. นางสาวเนรัญชลา  อินต๊ะนางแล
3. นางสาวหยาดพิรุณ  วงค์คำยอด.
 
480 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยเวียงวิทยา 1. เด็กหญิงยามีแต๋ะ  จะทอ
2. เด็กหญิงสุภาภรณ์  จะกา
3. เด็กหญิงอารียา  จะเหมาะ
 
1. นางสาวคนึงนิจ  ชมเชย
2. นางสาวกุลธิดา  ชาวแพะ
 
481 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงณิชกานต์  อินตาวัง
2. เด็กหญิงปวีณา  สามแก้ว
3. เด็กหญิงวิจิตตรา  อิ่มอยู่
 
1. นางบุญญาดา   บุตรพรม
2. นางพัชรี  ใจเมตตา
 
482 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 86 ทอง 9 โรงเรียนแม่อ้อประชารัฐ 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์   ปัญญาใจ
2. เด็กชายชินราช   โมธรรม
3. เด็กหญิงอนุสรา   ไสยันต์
 
1. นางพนาวัลย์  ติยะพงษ์
2. นายวสันต์  แซ่อ๊อง
 
483 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ย 1. เด็กหญิงกมลชนก  อาซอ
2. เด็กหญิงณิชกานต์  แสงคำ
3. เด็กหญิงแสงซื่อ  แสงจันทร์
 
1. นางสาววรารัตน์  กันประเวท
2. นางสาวแวววลี  อุ่นเรือน
 
484 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญ 1. เด็กชายอาซือมิง   สาและ
 
1. นายสมคิด   เชื้อดวงขาว
 
485 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางอ่ายห้วยชมภู 1. เด็กหญิงรัตติกาล  สุจริง
 
1. นางมณี   กันธิยะ
 
486 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองน้อย(นิมมานเหมินทานุสรณ์) 1. เด็กชายวัชรพงษ์  รูปสูง
2. เด็กชายสถาพร  จะทอ
3. เด็กชายอภิโชค  ฟุ้งเจริญศักดิ์
 
1. นายนิวัฒน์  จริยา
2. นายกฤษณพงศ์  เป็งแสนหนู
 
487 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายนพรัตน์  ปอแสง
2. เด็กชายพงศกร  แซ่เล้าย้า
3. เด็กชายลัทธพล  จะอื่อ
 
1. นายพัชร  คีรีพิสมัย
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกียรติเจริญ
 
488 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสัน 1. เด็กชายพงศภัค  วรรณศรี
2. เด็กชายเจตนิพันธ์  ยาวุฒิ
 
1. นางสาวรสริน   มูลแก้ว
2. นางจารุวรรณ  งามดี
 
489 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 85.9 ทอง 5 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. นายฐิติวัฒน์  อินสุ
2. นางสาวธนิตา   พรมติ๊บ
3. นายอนุวัฒน์  จะแฮ
 
1. นายพรสวรรค์  แก้วเทพ
2. นางกิตติมา  หอมรส
 
490 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.9 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงพนิดา  ใจเที่ยง
 
1. นายเกียรติศักดิ์  วงค์ใหญ่
 
491 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงนภัสชล  มณฑากร
 
1. นางวิไลลักษณ์  อินธิมา
 
492 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 85.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายกิติวุฒิ  เกี๋ยงมะนา
 
1. นายเกพงษ์  คณะวงค์
 
493 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.75 ทอง 6 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงจิตรลดา  กุมเพ็ชร
 
1. นางสาววรรณ์ศิริ  ทวีปวรชัย
 
494 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85.67 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงพรทิพย์  วุยแม
 
1. นางอัญชรี  จันทราษฎร์
 
495 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 85.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลังกา 1. เด็กชายกฤษฎากร  กุณโน
 
1. นายจำเนียร  ปริมิตร
 
496 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 85.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงศศิธร  ศิริปรุ
 
1. นางสาวนริศรา  ใบงิ้ว
 
497 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.66 ทอง 8 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32(บ้านสาขันหอม) 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  เลิศลาศ
 
1. นางสาวสุกัญญา  วิวรรณ
 
498 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 85.64 ทอง 7 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กชายปฐมพงษ์  จันทร์เป็ง
2. เด็กหญิงรัตติกานต์  ศรีบัวขาวบานชัย
3. เด็กชายเมธิชัย  ต๊ะล้อม
 
1. นางสาวกุลฑลี  เทพศิริ
2. นายทรงพล  ธรรมขันทา
 
499 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงฐิตาภรณ์  เมเทกู่
2. เด็กชายยวิทวัฒน์  พิสัยเลิศ
3. นายหล่อมือ  อาหยิ
 
1. นายทศพล  ไชยบัวคำ
2. นายวิทวัส  กันทะเนตร
 
500 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 85.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กชายจักริน  ปัญญาหลวง
2. เด็กชายณัฐพล  ม่วงปั๋น
3. เด็กชายธเนศ  เชื้อเมืองพาน
4. เด็กชายพิพัฒน์ภูมิ  กันทะวงค์
5. เด็กชายภาคภูมิ  ถาแก้ว
6. เด็กชายสุรเดช  หอมแก่นจันทร์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกาญจน์  ตาสาย
 
501 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.4 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงกานต์ชนก  แลเชอร์
 
1. นางสาวฉันทิกา  นุ่นเพ็ง
 
502 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสัน 1. เด็กหญิงภูริษา  เบญจวรรณ
 
1. นายประดิษฐ์   กาวินชัย
 
503 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กหญิงชมพูนุช  จะหา
2. เด็กหญิงชิลธิชา  ซีไอ
3. เด็กหญิงชุติมา  จะปู
4. เด็กหญิงทิพากร  เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงพิมพิดา  มายะ
 
1. นางสาวกรวิภา  ภูอินนา
2. นางศศิรักษ์  บุญเจริญ
 
504 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าต้าก 1. เด็กหญิงรดามณี  สร้อยมี
 
1. นางพิกุล  วิชัยปะ
 
505 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ย 1. เด็กหญิงกานต์ธิรา  ศรีโพธิ์
 
1. นางวัฒนา   วงศ์เรียน
 
506 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. เด็กหญิงสุพรรณ์ณี  ไชยสาร
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  ศรีวงค์วรรณ์
 
1. นางวันเพ็ญ  วารีกุล
2. นางพัชรินทร์  มาฟู
 
507 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. เด็กหญิงมัญชรี  ก๋าแก้ว
2. เด็กหญิงไอศิกา  เตจ๊ะ
 
1. นางจินดา  คำเขื่อน
2. นางวรนุช  บุญเรือง
 
508 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา  หาญมุ่งปณิธาน
2. เด็กหญิงณัฐชยา  คำภีระ
3. เด็กหญิงอชิรญา  มาฟู
 
1. นางสาวสุพิน  ปณะการ
2. นางสาวทิพยวรรณ  ปู่ดี
 
509 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  สุวรรณ์
2. เด็กชายชิษณุพงศ์  เทียมคีรี
 
1. นายสมบัติ  รัตน์ชัยศิลป์
 
510 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กชายสุชาติ  แสงลี่
 
1. นายสบาย  วงศ์รักชาติ
 
511 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร้องบง 1. เด็กหญิงกัลยา  ลามาพิสาร
2. เด็กหญิงธีมาพร  ดวงยานะ
3. เด็กหญิงสุพรรษา  บัวแพ
 
1. นายเปรม  เปลี่ยววิญญา
2. นางสาวจารุมาศ  ฟุ่มเฟือย
 
512 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กหญิงณิชา  แซ่ฟ้า
2. เด็กหญิงอำพร  แซ่เท่า
 
1. นางสาวสุภัทรา  สุวรรณเขียว
2. นายอนัน  เสียงโต
 
513 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงณิชา  เตียวตระกูล
2. เด็กหญิงปภาวรินทร์  ใจทิพย์
 
1. นางสาวนิด  ก้อนแก้ว
2. นางสาวฐิตินันท์  ไชยลังกา
 
514 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายอาชู  มาเยอะ
2. เด็กชายอาพงษ์  มาเยอะ
 
1. นางสาวศรารีย์  ฟูแสง
 
515 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายลียา  มาเยอะ
2. เด็กชายอุดม  เยเบียง
 
1. นางสาวปฎิญญา  ศรีมุกดา
2. นายดณุพล  จิตประสงค์
 
516 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนดอยเวียงผาพิทยา 1. เด็กหญิงธนพร   จะเป๋อ
2. เด็กหญิงพิมพิดา   ตาแสงโลก
3. เด็กหญิงอั้ม   แสงเงิน
4. เด็กหญิงเอื้อย   แสงหงษ์
5. เด็กหญิงเอื้อยฝน   เจริญสุข
 
1. นางสาวอรทัย   ขันแก้ว
2. นางจิรนุช   สุรีย์
 
517 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  มาดี
2. เด็กหญิงจิรภิญญา  ใจยะมงคล
3. เด็กหญิงณริศรา  จันทร์ประทุม
4. เด็กหญิงพรรษกร  บุญตันน้อย
5. เด็กหญิงวริศรา  โพธิปันรังษี
 
1. นายณัฐพงษ์  ต้าวแก้ว
2. นางสาวธิดารัตน์  สุโพธิ์
 
518 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กหญิงธีรดา  แบทู
2. เด็กหญิงนาราพร  ปอแสง
3. เด็กหญิงพัชรี  เบเช
4. เด็กหญิงรัชนีกร  กำเนิดภูรี
5. เด็กหญิงเปรมสินี  พัชรบำรุงกุล
 
1. นายอนิวรรต  กองพินธ์
2. นางสาวเหมือนฤทัย  เหมืองจา
 
519 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายณัฐกิตต์  ท้าวชัยมูล
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ลาวตุม
3. เด็กชายธราเทพ  ยารวง
4. เด็กหญิงวนิดา  ฟูแสง
5. เด็กหญิงอาทิตยา   กามิ่ง
 
1. นางสาวสิดาพร  ภาคภูมิ
2. นางสาวสุภีร์   ศรีภูมิ
 
520 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กชายวิทวัส  พุทธวงศ์
2. เด็กหญิงสุทธิกานต์  แลเชอะ
 
1. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
2. นางสาวพิมพ์ธิดา  บุญตัน
 
521 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ 1. เด็กชายปรเมศวร์  ศรีธินนท์
2. เด็กหญิงสิริรัตน์  ธิสอน
 
1. นางสาวธนัญญา  ทิพย์ลุ้ย
 
522 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 9 โรงเรียนทานตะวันวิทยา(ห้วยบง-ดงเจริญ) 1. เด็กชายภคิณ  สุตนนท์
2. เด็กหญิงลักขณา  อภิปรีชาชาญ
 
1. นางมยุรี  นรรัตน์
 
523 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่า 1. เด็กหญิงกมลชนก   มาฟู
2. เด็กหญิงกรวรรณ   ท้าวชัยมูล
3. เด็กหญิงจิรารัตน์    สุขวาจา
4. เด็กชายนภัสกร   ไชยวัง
5. เด็กหญิงนลินนิภา    อุดขา
6. เด็กหญิงนลินนิภา  วันดี
7. เด็กชายรวิกร   ซาวคำเขตร์
8. เด็กหญิงวรัณภรย์   สกุลตันติยานนท์
9. เด็กหญิงเกวลี   สิงห์ตะนะ
10. เด็กหญิงเกศริน    คำตุ้ย
 
1. นางรุ่งจิตร  ลือยศ
2. นางสาวสายทอง  อินต๊ะ
3. นายณัฏฐชัย  ชุ่มเรือน
 
524 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แซ่ลี
2. เด็กหญิงจิรพันธ์  แซ่เท้า
3. เด็กหญิงดาราวดี  แซ่หว้า
4. เด็กหญิงนาราภัทร  แซ่มั่ว
5. เด็กหญิงนุชจรีย์  เท้าพิทักษ์ธรรม
6. เด็กหญิงประภัสสร  แซ่ท้าว
7. เด็กหญิงมาลี  ร่มพนาธรรม
8. เด็กหญิงรัตติกาล  แซ่เฮ่อ
9. เด็กหญิงวันดี  โรจนคีรีสันติ
10. เด็กหญิงอารดา  แซ่เลาเย้า
 
1. นางสาวณิชนันทน์  กันทะลา
2. นางสาวกาญจนา  ศรีมูล
3. นายจักรพงศ์  สุนันต๊ะ
 
525 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. นายภานุพงศ์  จันพรม
2. นายวุฒิพงษ์  สุทธนู
 
1. นางสมพร  สุขใสบูลย์
 
526 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านขุนสรวย 1. เด็กหญิงแสงงาม  ลาหู่นะ
 
1. นางสาววิไลพร  วัฒนประเสริฐชัย
 
527 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายภัทร  ชัยกันทะ
 
1. นายประพัฒน์  นิสสัย
 
528 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงอาเปีย   เมอแล
 
1. นางสาวจิตราธาร  จันต๊ะยอด
 
529 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละ 1. เด็กชายเจษฎา  แอโป
 
1. นายเมธี  อภิวงค์
 
530 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงจินตภา  จอมวุฒิ
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
531 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านลังกา 1. เด็กชายณัชพล  จันทร์เป็ง
 
1. นายจำเนียร  ปริมิตร
 
532 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง 9 โรงเรียนบ้านแม่พุง 1. เด็กชายวชิรวิชญ์  เป็งเรือน
 
1. นายวีระ  ภูมิพื้น
 
533 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ 1. เด็กชายสิรภัทร  ดอนมูล
 
1. นางอภิญญา  แก้วโสม
 
534 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายพงศกร  จันทร์งาม
 
1. นายภานุวัฒน์  ครูบา
 
535 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นายสมบัติ  ห่วยยือ
 
1. นายศุภชัย  พึ่งศรี
 
536 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลพาน(ป่ากว๋าวมิตรภาพที่ ๖๘) 1. เด็กหญิงอรปรียา  กุลคำ
 
1. นางกัลยา  งอกขึ้น
 
537 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนทุ่งห้าราษฏร์สามัคคีวิทยา 1. เด็กชายปณชัย  บัวทอง
 
1. นางมิ่งขวัญ  ประสาท
 
538 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงเมสิยาห์  ยงสุนทรรุ่ง
 
1. นายวุฒิชัย  ณรงค์อินทร์
 
539 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านลังกา 1. เด็กชายชยพล  โพธา
 
1. นางสาวจันทรา  บุญมา
 
540 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กชายพีรพัฒน์  พ่วงเพชร
 
1. นางจันทร์ทิพย์  บัวเคน
 
541 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงกัลยาลักษณ์  คำฝั้น
2. เด็กชายชินกฤต  พรมจักร
3. เด็กหญิงณีรนุช  พนมไพศาลสกุล
4. เด็กชายธิติสรณ์  วงศ์ษา
5. เด็กชายธีรยุทธ  หลวงวงศ์
6. เด็กหญิงปวริศา  อินยะ
7. เด็กหญิงภัสสิรา  สิงห์อูป
8. เด็กชายภานุวัฒน์  อรขันธ์
9. เด็กหญิงรัมภ์รดา  พุ่มไทร
10. เด็กหญิงวราภรณ์  สิทธิธรรม
11. เด็กชายวิชัย  มาเยอะ
12. เด็กหญิงศุภรัตน์  สุยะใจ
13. เด็กหญิงหมี่ยู  มาเยอะ
14. เด็กหญิงอรอนงค์  เตจ๊ะก๋อง
15. เด็กหญิงเจตปรียา   วงศ์ปัญญา
16. เด็กหญิงเบญจมาศ  นุชนาถ
 
1. นายประดิษฐ์   สิทธิโรจน์
2. นายลิขิต  รินชมภู
3. นางพัชรี  ใจเมตตา
4. นางสาวอนงค์นาฏ  บัวแดง
5. นางบุญญาดา  บุตรพรม
 
542 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงสุภัสรา  วังสุภา
 
1. นางพัชรี  ซาวคำเขตต์
 
543 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กหญิงศิรภัสสร  อากาศทิพย์
 
1. นางวิมล  คำภีระ
 
544 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 85 ทอง 10 โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กหญิงณัฐกมล   หิรัญชัยกุล
2. เด็กหญิงภรณี   จะสอ
 
1. นางสาวอาภาศิริ   โกฏิสิงห์
2. นางสาวกุลทิพย์   ฟองสนิท
 
545 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กหญิงชไมพร  เล่ดี
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  เอกสุวรรณ์
 
1. นายอาส่อ  อุ่ยแมะ
2. นางจินดา  ก๋องปินตา
 
546 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กชายซูซาน  แบทู
2. เด็กชายตนุสรณ์  หมื่นจะคา
3. เด็กหญิงมยุรี  คะบู่
4. เด็กชายลิยึ  อางี
5. เด็กชายศตวรรษ  เชอหมื่อ
6. เด็กชายศุภกฤต  หมื่อแล
 
1. นางสาวประภาศรี  กุศล
2. นางจุฬาลักษณ์  มุดนันชัย
3. นางสาวปวีณ์วิชญ์  ศิวะปรัชญ์
 
547 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่าต้าก 1. เด็กชายกฤตติกุล  หมื่นแก้ว
2. เด็กหญิงวรัทยา  เหล็กป้อ
 
1. นางสาวทองเพียร  อ้ายเป็ง
2. นางสาวพูนสิริ  มูลอินต๊ะ
 
548 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงกมลฉัตร  เป็งขวัญ
2. เด็กหญิงเพชรลดา  วนาลีโกศล
 
1. นายเมธี  นันต๊ะรัตน์
2. นางปิยธิดา  บุนนาค
 
549 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว 1. เด็กชายดูกะ  เยเบียงกู่
2. เด็กหญิงมัญชุภา  ศรีเทพ
 
1. นางรัชนีพร  ดีปาละ
2. นางมัทฐนาพร  ธรรมยา
 
550 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กชายนครินทร์  มะณีสาร
2. เด็กชายพีระพงษ์   โกวฤทธิ์
 
1. นางสาวกุลภัส  มาฟู
2. นางกมลลักษณ์  เชื้อเมืองพาน
 
551 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กชายวรเมธ  วาสีอนุรักษ์
2. เด็กชายสิทธิพล  พิสัยเลิศ
 
1. นายจักรพงษ์  วงมาเกษ
2. นายสยาม  ตาวงค์
 
552 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กชายฐิติวัฒน์  เกียรติธนโรจน์
2. เด็กหญิงมาริษา  อาจอ
3. เด็กหญิงสโรชา  แลเชอ
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นายรัชชานนท์  วันเพ็ญ
 
553 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กชายพาโน  เชอหมื่อ
2. นายยาแอ  อาซอง
3. นายอาก่อ  หมื่อแล
 
1. นายอรรถสิทธิ์  สุขพันธ์
2. นายอุเทน  ปิงวงค์
 
554 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายศุภกร  แซ่วื้อ
2. เด็กชายสรธัญ  แซ่วื้อ
3. เด็กชายเอกมล  ลีลาสุขวัลย์
 
1. นายจักรพงศ์  สุนันต๊ะ
2. นางสาวกาญจนา  ศรีมูล
 
555 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงนลินทิพย์   จะมือ
2. เด็กหญิงพนิดา   และเชอะ
3. เด็กหญิงอภิรดี  วุยสือ
4. เด็กหญิงอภิสรา  เชอมือ
5. เด็กหญิงอำพร  แลเชอะ
6. เด็กหญิงโสภา  หมื่อแล
 
1. นายเสฏฐวงศ์  อินทะเรืองรุ่ง
2. นางสาวรัชพร  มลิกุล
3. นางสาวอาจารี  หวายคำ
 
556 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ตาช้าง 1. เด็กหญิงญาณี  จะนู
2. เด็กหญิงนุชจรี  อิ่มอวบ
3. เด็กหญิงอริสรา  จะทอ
 
1. นายกิตติพงษ์  มหาวุฒิ
2. นางสุภาพร  บุณโยทยาน
 
557 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่พริก(เมืองยศพิทยานุกูล) 1. เด็กหญิงสิริวรรณ  ปานทัพ
2. เด็กหญิงสุดารักษ์  จิรสกุลดี
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  คะติ
 
1. นางนิจ  ภูกัน
2. นางสุทธิกานต์  ศรีวงค์น้อย
 
558 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นยาง 1. เด็กหญิงกษิรา  เบเซกู่
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ปอยาง
3. เด็กหญิงอาเมน  ปอยาง
 
1. นางสุพิน  สมศักดิ์
2. นางสาวอรุณวดี  พรหมมูล
 
559 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85 ทอง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ 1. เด็กหญิงทีปกา  ฮาบสุวรรณ
2. เด็กชายศิวกร  คำเชื้อ
3. เด็กหญิงสุกฤตา  ทีทา
 
1. นางสาววาสนา  อินต๊ะยศ
2. นางพรรณพิราช  บทมา
 
560 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายภัทรพล  จะอู๋
2. เด็กหญิงอรจิตร  จะก่าหลง
 
1. นางสาวชาริณี  บุญปั๋น
2. นางสมนึก  คฤหานนท์
 
561 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายภัทรกร  จะนิ
2. เด็กหญิงรักษิณา  จะฟะ
 
1. นางสมนึก  คฤหานนท์
2. นางสาวชาริณี  บุญปั๋น
 
562 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์) 1. เด็กชายหล่อโย  เชอกอง
 
1. นางสาวศรัญญา  เป็งสุวรรณ์
 
563 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ 1. เด็กชายวีรภัทร  แป้นช่วย
 
1. นางประทินทิพย์  สลีสองสม
 
564 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กชายจารุวิทย์  จะนู
 
1. นายเชวงศักดิ์  บุญกนิษฐ์
 
565 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กชายโชควิสิทฐ   วงค์ทหาร
 
1. นางสุรีย์รัตน์  สุทธปรีดา
 
566 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสัน 1. เด็กชายกฤษดากร  กิ่งแก้ว
2. เด็กชายพีรพงศ์   นนทะสายา
 
1. นายชัยสิทธิ์  ตั้งแปลง
2. นายประดิษฐ์  กาวินชัย
 
567 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงกนิษฐา  มูลชุมภู
2. เด็กชายวีระพงษ์  ใจมาคำ
 
1. นางสาวขนิษฐา  ธิวงศ์
2. นางธัญรัศม์  ทิพากร
 
568 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84.96 ทอง 6 โรงเรียนบ้านมังกาล่า 1. เด็กหญิงสุชาวานา  แซ่จาง
 
1. นางจารุพรรณ  ไชยบาล
 
569 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กหญิงธิดาพร   ดอกบัว
2. เด็กหญิงวิญาดา   วิมล
3. เด็กหญิงเบญญาภา   มูลรัตน์
 
1. นางสาวปิยะวรรณ  ใจอักษร
2. นางแสงเทียน  ปัญญาทิพย์
 
570 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 84.66 ทอง 4 โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กชายประภากร  กันทะธง
2. นายรดากรณ์  ใจบาน
3. เด็กชายวิหา  สายเครื่อง
4. เด็กชายสหวัชร์  กันทะเจตน์
5. เด็กหญิงสุวนันท์  ตาชุ่ม
6. เด็กชายอนาวัฒน์  ดวงจิตร
 
1. นายวิทาน  ฉายา
2. นายบุรจิตต์  คิดว่อง
 
571 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.66 ทอง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงบูหยื่อ  แลเชอ
 
1. นางสาวเบญญาภา  เตชะแก้ว
 
572 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84.65 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสันต้นดู่ 1. เด็กชายชัยวุฒิ  อุดเครือ
 
1. นางสาวแสงรุ้ง  โพธิ์คำ
 
573 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 84.65 ทอง 8 โรงเรียนบ้านดอนสลี 1. เด็กหญิงพิชญา  นาโป้
2. เด็กชายภูมิพัฒน์  พิสัยเลิศ
3. เด็กหญิงมุตา  เจ้าเมือง
 
1. นางนงนุช  ไฝคำ
2. นายผดุงศักดิ์  แผ่นคำ
 
574 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 84.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ร่มพนาธรรม
2. เด็กหญิงทิตภวรรณ  แซ่ย่าง
3. เด็กหญิงประภัสรา  สิริมนพร
4. เด็กหญิงประภัสสร  สิริมนพร
5. เด็กหญิงอารีรัตน์  แซ่สง
 
1. นายจักรพงศ์  สุนันต๊ะ
2. นางสาวกาญจนา  ศรีมูล
 
575 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายอภิชัย  โวยลอ
2. เด็กชายอาตู  ผูเมี่ย
3. เด็กหญิงอาแผ่  เหม่อโปกู่
 
1. นายพิติพงษ์  กันทะไชย
 
576 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์) 1. เด็กหญิงนารา  อ้ายหว่อ
 
1. นายจำเนียร  ปริมิตร
 
577 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 84.33 ทอง 5 โรงเรียนดอยเวียงผาพิทยา 1. นายชัย   เจริญสุข
2. เด็กหญิงรัตนา   ลาหู่นะ
3. นายวีรยุทธ์   ลุงชัย
4. นายสมชาย   จ่าทิพย์
5. นายสาม   จ่าทิพย์
6. เด็กหญิงไพลิน   ตาคุณ
 
1. นายจีรวิทย์   มณีวรรณ์
2. นายธีรพงศ์   ถุงแก้ว
 
578 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 84.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงกานต์ทิตา  เมืองนิล
2. นางสาววิภาดา  ใจแก้ว
3. นางสาวหนึ่งฤทัย  แก้วใหม่
 
1. นางนันทนิตย์  กล้าณรงค์
2. นายสงบ  กล้าณรงค์
 
579 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงพรสิริ  พาเอะ
 
1. นางอัญญรัตน์  มณีทอง
 
580 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงธิดา   อาชอง
 
1. นายนาถชัย   ไชยบุญเรือง
 
581 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงสุพิชญา  พาณิชกระจ่าง
 
1. นางสาววิภา  ชัยนา
 
582 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร้องบง 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  เทพประชา
 
1. นางสังวาลย์  ใจปิน
 
583 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. นางสาวอาทิตญา  คำมี
 
1. นางนฤมล  คุมดี
 
584 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าต้าก 1. เด็กหญิงอธิตยา  สมแก้ว
 
1. นางพิกุล  วิชัยปะ
 
585 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโป่งมอญ 1. เด็กชายสมชาย   ลาหู่นะ
 
1. นางสาวศุภลักษณ์   ธรรมขันธา
 
586 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กหญิงธิญาดา  ดวงไพร
2. เด็กหญิงสุนิสา  แสกะ
3. เด็กหญิงอภิญญา  จะบู
 
1. นางสาวพิชญา  อินปัญญา
 
587 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงคัทลียา  ฤทธิ์เดชยิ่ง
2. เด็กหญิงญาณิศา  แก้วเมืองมา
3. เด็กหญิงปารีณา  เดชซ้อน
 
1. นายโย  ใจวงค์
2. นางสาววรรธนันท์   ศรีพรรณ์
 
588 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงศุภกานต์  มูลแก้ว
2. เด็กชายอนุรักษ์  น่ารักษ์
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  แสนชุมภู
2. นายพัฒนา  พาสอน
 
589 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองน้อย(นิมมานเหมินทานุสรณ์) 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  พงษ์เส็น
 
1. นางสาวพิมพ์วรรณ  เตจ๊ะเสาร์
 
590 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงณปวี  พิมสาร
 
1. นายพรสวรรค์  แก้วเทพ
 
591 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กชายฐากูร  ขวัญฤทัยกุล
2. เด็กหญิงสุมาลี  แซ่โจว
3. เด็กหญิงอรษา  มาเยอะกู่
 
1. นางสาวอรสิริพิมพ์   ศรีวิชัย
2. นางสาวจันทร์จิรา   มหายศ
 
592 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กชายณัฐพล  ลุนชัย
2. เด็กหญิงปาลิดา  บัวบาล
3. เด็กหญิงมนัสนันท์  มุงเมือง
 
1. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
2. นางสุนิสา  ต่อมใจ
 
593 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงณัฐชาพร  กองบุญ
2. เด็กชายปรเมศวร์  ติ๊บสุภา
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  กันทะรส
4. เด็กหญิงศศิธร  หาญศึก
5. เด็กหญิงสุธีกานต์  โสภณ
 
1. นายณัฐพงษ์  ต้าวแก้ว
2. นางสาวธิดารัตน์  สุโพธิ์
 
594 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายธีรภัทร  ศีลเจริญธรรม
2. เด็กหญิงสุชัญญา   แสงลี่
 
1. นางสาววรรณทนา  สุวรรณรินทร์
2. นางเยาวลักษณ์  วงค์เที่ยง
 
595 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 84 ทอง 10 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงชไมพร  โภชนะ
2. เด็กชายธนันณัฐ  กันตุ่น
 
1. นางสาวจิราลักษณ์  มงคลไชย
2. นางสาวรุ่งนภา  ลิอุโมงค์
 
596 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 10 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  โกสุโท
2. เด็กชายพิชญุตม์  เกตุมรรค
 
1. นางสาวสร้อย  ทิพเนตร
 
597 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 84 ทอง 6 โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงคำสวย  พุธจา
 
1. นางพรพนา  ปัญญา
 
598 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงศรัณยา  ก๊อคือ
2. เด็กหญิงสุมิตรา  ยีซอ
 
1. นางสาวพัชนุพร  โยนิจ
2. นางสาวพรชนิตว์  เกตุมรรค
 
599 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายชินวัตร  โปทา
2. เด็กชายนัทธพงศ์  สมีพวง
3. เด็กชายพัชรดนัย  สีตา
4. เด็กหญิงวีรดา  ตาคำ
5. เด็กหญิงศรุดา  ทาตาล
6. เด็กชายสิริศักดิ์  พงษ์ชาติ
 
1. นายฐาปนา  ทองจินดา
2. นายภานุวัฒน์  ครูบา
 
600 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 84 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยกล้า 1. เด็กชายธวัชชัย  คีรีคามสุข
 
1. นายชนก  วรรณสอน
 
601 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กชายพรเทพ  สุระทิพย์
 
1. นายสุรินทร์  จังขันธ์
 
602 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านห้วยกล้า 1. เด็กหญิงอริสา  หมื่อแล
 
1. นายชนก  วรรณสอน
 
603 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงมัญฑิตา  แซ่วะ
 
1. นายบุญทวี  ญาณะเครื่อง
 
604 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. นายอาเผื่อ  เชอหมื่อ
 
1. นางศิริพร  ปิ่นเงิน
 
605 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสันก้างปลา 1. เด็กชายรัชพล  ปัญญาอ้าย
 
1. นางเนตรนภา  แสนศิริ
 
606 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นายภัทรพล  กันทะชัย
 
1. นายศุภชัย  พึ่งศรี
 
607 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 84 ทอง 11 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายนัทที   จันทิบูรณ์
2. เด็กชายพศิน   คำภีระ
 
1. นางสาวสุภีร์  ศรีภูมิ
2. นางสาวสิดาพร  ภาคภูมิ
 
608 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กหญิงทิฆัมพร  หมื่อแล
2. เด็กชายศุภกฤต  ทรัพย์เกษตร
 
1. นายไพบูลย์  กะโพ
2. นายสมชัย  โกพอ
 
609 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กชายกฤษณพงศ์   พิสัยเลิศ
2. เด็กชายยงยุทธ  หมื่อแหล่
 
1. นายสยาม  ตาวงค์
2. นางสาววันวิสาข์  สาบุญมา
 
610 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กชายณัฐพงศ์   กันธิเลิศ
2. เด็กชายโม๋เครือ   ลุงส่วย
 
1. นายชยกร   กิจรักษ์
 
611 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านกล้วย 1. เด็กชายกรวิชญ์  โยธา
2. เด็กชายนราวิชญ์  วงค์เขียว
 
1. นางสาวจนิยา  วงศ์ไฝ
2. นางสาวดวงพร  นันติ
 
612 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  วงศ์จันทร์
2. เด็กชายพงศกร  บุญแปง
 
1. นางสาวกุลภัส  มาฟู
2. นางสาวพรทิพย์  ธิธรรมา
 
613 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยา 1. เด็กชายชนะชัย  เขื่อนแก้ว
2. เด็กชายนพพดล  การะยศ
3. เด็กชายนัทธพงค์  เรือนบุญ
 
1. นางอรพรรณ  ปงสนิทย์
2. นายเอกชัย  ท้าวปัญญา
 
614 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าตึงงาม 1. เด็กชายจิรายุทธ  จะปู
2. เด็กชายสรศักดิ์  แซ่พากู่
3. เด็กชายเตวิทย์  มูเซอ
 
1. นางสาวชมนพร  ใจดี
2. นางสาวพรวิมล  เทพรักษา
 
615 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายฉันท์ชนก  โปทะ
2. เด็กชายชินวัตร  อาบู่
3. เด็กชายณัฐชัย  จะน๊ะ
 
1. นางสาวมยุรี  โปทะ
2. นายวิษณุพงษ์  กาบทอง
 
616 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายกษิดิศ   ฤทธิ์เมฆ
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  กันธิยะ
3. เด็กหญิงปานชีวา  มีสุข
 
1. นายเกียรติศักดิ์   คำระนึก
2. นางไกรวัลย์   ฟูธรรม
 
617 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กหญิงประภัสสร  วรโชติวนาไพร
2. เด็กหญิงพิมพา  โรจนคีรีสันติ
3. นางสาวลลิตา  วรโชติวนาไพร
 
1. นายณัฐพงษ์  บุญวิเศษ
2. นางวัลภา  หลิมวัฒนา
 
618 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 84 ทอง 11 โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กชายปราณภูมิ  หนูบูรณ์
2. เด็กหญิงปิยะพร  จมงาม
3. เด็กชายหน่อ  ซอ
 
1. นางจิตรา  พุ่มมี
2. นางสาวเปรมจิตร์  โมกขศักดิ์
 
619 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 84 ทอง 9 โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กหญิงกวินทิพย์  ใจดี
2. เด็กหญิงศรินรัตน์  ผาบเต๋จ๊ะ
3. เด็กหญิงอพิชญา  เทพอินทร์
 
1. นางพรทิพย์  จินะสี
 
620 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กชาย ธงไชย  แซ่ลี้
2. เด็กหญิงสิริวรรณ  อาซองกู่
 
1. นางสาวเจนจิรา  รากะรินทร์
2. นางสาวพรชนิตว์  เกตุมรรค
 
621 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กหญิงกรวิกา  ภูแว่น
 
1. นางนงเยาว์  พรมตัน
 
622 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายธนวิชญ์  จะแจะ
 
1. นางสาววรางคณา  ใจเปรมปรีดี
 
623 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. นายอดิศักดิ์  อิ่นคำ
 
1. นางศรีวรรณ์  โพธิษา
 
624 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 83.98 ทอง 8 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงณัฏฐธิดา  จุมปา
 
1. นางสาวธิดารัตน์  สุโพธิ์
 
625 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83.8 ทอง 4 โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงรุจีรัตน์  มงคล
2. เด็กหญิงศศิณัฐฎา  เก่งสารีครรรณ์
 
1. นายสุรัฐชัย  มโนใจ
 
626 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.75 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  สร้างช้าง
 
1. นางสาวอรจิรา  สิทธิวัง
 
627 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.7 ทอง 5 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงณัฎฐ์นรี  กันติ๊บ
 
1. นางสาวสร้อยดาว  ศรีปัญญา
 
628 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 83.61 ทอง 4 โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐพร  ถิรนัย
 
1. นางสาวเจนจิรา  รากะรินทร์
 
629 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กชายธีรภัทร  พวงกิ่งแก้ว
 
1. นายสราวุธ  ยาวิราช
 
630 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กหญิงกนกรัตน์   คันธี
2. เด็กหญิงวรินญา   มีศรี
3. เด็กชายสุรกร   เชื้อเมืองพาน
 
1. นางแสงเทียน  ปัญญาทิพย์
2. นางสาวลลิตา  กองฝิ่น
 
631 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 83.5 ทอง 6 โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. นางสาวจันทร์จิรา  กาจเข็ม
2. เด็กชายภูริศักดิ์  รักบุญ
3. นางสาววริศรา  เชียงโส
 
1. นางรติพร  กีพงษ์
2. นางรัสรินทร์  มังคละ
 
632 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.5 ทอง 5 โรงเรียนปางมะกาดวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐกาญจน์  ตามูล
 
1. นายสุริยา  สิงห์คำ
 
633 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  สิริวรรณ
2. เด็กชายธนกฤต  แก้วอินต๊ะ
3. เด็กชายธีรภัทร  กันติ๊บ
4. เด็กชายนิธิกร  แซ่ลี
5. เด็กชายพสุธร  แซ่ท่อ
6. เด็กชายศุภกิจ  สุรินมูล
 
1. นายจิรพงษ์  สิทธิราช
 
634 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์) 1. เด็กหญิงสุรีย์พร  จะเตาะ
 
1. นางทองเรียบ  ปริมิตร
 
635 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.3 ทอง 7 โรงเรียนสันหนองควาย 1. เด็กหญิงปิ่นธิดา  อุปเสน
 
1. นางสาวนิดาพร  เครือวงค์
 
636 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 83.3 ทอง 4 โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงกัลยา  จะคะ
2. เด็กหญิงฐิติพร  พงษ์ทวีกุล
3. เด็กหญิงอาริยา  จะคะ
 
1. นางอรพิน  วงค์ยาไชย
2. นางรัตมณี  เสธา
 
637 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 83.25 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญ 1. เด็กหญิงศิรินันท์   จักร์แก้ว
 
1. นายภาณุพงศ์   เทพธิดา
 
638 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 83.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์) 1. เด็กหญิงนารา  อ้ายหว่อ
 
1. นายจำเนียร  ปริมิตร
 
639 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.1 ทอง 6 โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงนันทณัฐ  ใจคำ
 
1. นายนิชวัฒน์  ยถาธนากุล
 
640 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงญาดา  วิยาพร
 
1. นางกฤตพร  สิงห์ไชย
 
641 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าต้าก 1. เด็กชายจิรายุทธ   สายทอง
 
1. นางพิกุล  วิชัยปะ
 
642 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กหญิงปิยะธิดา   มะหิธิ
 
1. นางทรายคำ  ด้วงนิล
 
643 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงพรธิวา  คำอ้าย
2. เด็กหญิงภัทรียา  คำประดับเพชร
 
1. นางสาวนุชจิรา  ตาวงค์
2. นายนรพัทธ์  กล้าณรงค์
 
644 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. นายเด่นภูมิ  แสนเรือน
 
1. นางแคทลียา  ใจมูล
 
645 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลแม่สรวย 1. เด็กหญิงปาลิตา  มาเยอะ
2. เด็กหญิงพิจิตรา  รัศมี
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ขัติยเนตร
 
1. นางสาวเมทินี  บุญุรุ่ง
2. นางสาวชุดาพร  จอมสว่าง
 
646 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. นายกนก  ซินเจ๋า
2. นางสาวนลินทิพย์  ศรีวงค์เพชร
 
1. นางสาวสุภาลินี  คุณขยัน
2. นายโยธิน  ปงสนิทย์
 
647 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  ยาศรี
 
1. นางสาวณัฐกฤตา  กันทาใจ
 
648 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดินดำ 1. เด็กหญิงพิชามญชุ์  ขันอุระ
2. เด็กหญิงศิริกาญจน์  หัตถกิจ
3. เด็กหญิงแพรวพราว  ณะสติ
 
1. นางอังคนา  ใจบุญมี
2. นางยุพิน  ปัญญาแก้ว
 
649 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงบุษบา   เชอหมื่อ
2. เด็กหญิงมีนา   เชอหมื่อ
3. เด็กชายอาแสะ    อายิ
 
1. นางสาวจีระภา  ศรีพลพรรค
2. นายจักรพล   เด่นรัศมี
 
650 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  คะคาย
2. เด็กหญิงวีร์สุดา  ปอใจ
3. เด็กหญิงเบไนยาห์  ฝนทองวิจิตร
 
1. นางสาวสุขฤดี  อุ่นจาย
2. นางสาวจามจุรี  นายสม
 
651 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กชายทรงสิทธิ์   เชอกอ
2. เด็กชายธงชัย   อายิ
 
1. นางสาวพิชญ์สกุล  พรหมรังษี
2. นายจิรายุ  เหลี่ยมใส
 
652 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละ 1. เด็กชายสมศักดิ์  จะแต๋
2. เด็กชายหล่อผ่า  นูแอ
 
1. นางสาวพิมพ์พิไล  มูลชัย
2. นางสาวศิรินทร์ญา  อินต๊ะสาร
 
653 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่าแดงงาม 1. เด็กชายนนทวัฒน์  สายหล้า
2. เด็กชายวงศ์วานิช  สุทธนู
 
1. นายบัณฑิต  กันชนะ
2. นางสายอรุณ  สุยะราช
 
654 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงกานต์มณี  แซ่จาง
2. เด็กหญิงขวัญศิริ  ชะโกะ
3. เด็กหญิงพรไพลิน   แซ่จาง
4. เด็กหญิงวริยา  สุริโย
5. เด็กหญิงสุวิชยา   เชอหมื่อ
 
1. นางสาวโชติกา  วงค์ปัญญา
2. นางสาวโสภา   แซ่มั่ว
 
655 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชาย ศิวกร   อัครชาติ
2. เด็กหญิงชยิสรา  อินจำโรง
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  ตลับไธสง
4. เด็กหญิงสิริยากรณ์  โพธิจันทร์
5. เด็กหญิงสุนิสา  ไชยปัญญา
 
1. นางอรสา  เปล่งใส
2. นายเจริญพร  พุ่มกุมาร
 
656 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 83 ทอง 11 โรงเรียนบ้านห้วยหมอเฒ่า 1. เด็กหญิงชัชนันท์  ไทยสวัสดิ์
2. เด็กชายศิรวิทย์  อุยี่
 
1. นางกาญจนา  จินะกาศ
 
657 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าสัก (เวียงป่าเป้า) 1. เด็กชายกรวิชญ์  ขัติยะ
2. เด็กชายจิรภัทร  ขัดสมิง
3. เด็กชายชนินทร์  กันทะเสน
4. เด็กชายธนพัฒน์  ธัญญวิชยเวช
5. เด็กหญิงนภาพร   สุรินทร์
6. เด็กหญิงนริศรา   ช่างทำนา
7. เด็กชายปิยวัฒน์   ใจเมือง
8. เด็กหญิงมนัสนันท์  ปวงสนุก
9. เด็กหญิงวรัญญา  เชียงธิดา
10. เด็กหญิงอารียา  ธรรมชัย
 
1. นายสุรินทร์   กิติลือ
2. นางสาวสุภาภรณ์  กัณทะชัยวรรณ
3. นายสุริยา  อินอร
 
658 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กหญิงกันธิชา  ม่วงปั๋น
2. เด็กหญิงฐาปนีย์  ติ๊บจ๊ะ
3. เด็กชายณัฐวัตร  โทพาวงศ์
4. เด็กหญิงนลินทิพย์  ตันริน
5. เด็กหญิงพรชนก  ทองรักษ์
6. เด็กชายศุภกร  สีใจผ่อง
7. เด็กชายสุธี  ช้อนโสถี
8. เด็กชายอนุพงษ์  พุทธเมฆ
9. เด็กชายอภิสิทธิ์  คำมูลชัย
10. เด็กหญิงเกียรติกัญญารัตน์  สุขสุวรรณ
 
1. นางสาวปฐมาวดี  อิ่นคำ
2. นางอังคณา  ชมภูใหล
 
659 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายภูริณัฐ   ขันแข็ง
 
1. นางจันนิภา  ทองคุ้ม
 
660 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  แซ่ตู่
 
1. นายวิทวัส  กันทะเนตร
 
661 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงเพ็ญประภา  อินปา
 
1. นางสาวพรสินี  นพวงค์
 
662 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยมะแกง 1. เด็กหญิงชลธิชา   พงศ์วิบูลพิทยา
2. เด็กหญิงธารปภัสร์  ย่ายี๋
 
1. นางอุทัยทิพย์  จันต๊ะวงษ์
2. นางสาวอัญชิษฐา  เทพท้าว
 
663 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์) 1. เด็กหญิงสุภัสสรา  เตชะบุตร
 
1. นางทองเรียบ  ปริมิตร
 
664 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงชนิสรา  วุฒิ
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
665 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง 11 โรงเรียนบ้านร้องบง 1. เด็กชายธนากร  สิทธิปัญญาเลิศ
 
1. นางปรานอม  อรินต๊ะทราย
 
666 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กชายเจษฎาภรณ์   หมือแล
 
1. นายวรวิทยา  ลาวตุม
 
667 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  ใหม่วงค์
 
1. นายบุณยธร   เลิศคำแก้ว
 
668 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. นายอาเผื่อ  เชอหมื่อ
 
1. นางศิริพร  ปิ่นเงิน
 
669 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ก้าววิทยาคม
 
1. นางรัชดาภรณ์  อ่อนอำไพ
 
670 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กชายศักดินนท์   ไพฑูรย์โอภาส
 
1. นางจรรยา  กันติ๊บ
 
671 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐพร  ก๊อคือ
 
1. นายขจรกิตติ์  ชะเอ
 
672 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง 8 โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ท้าวนารินทร์
 
1. นางกันยารัตน์  ประสาทพร
 
673 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่ามะโอ 1. เด็กหญิงจิรัชญา  ทิพย์โพธิ์
2. เด็กหญิงญาณิดา  อุปละ
3. เด็กหญิงณัฐพร  มาเยอะ
4. เด็กชายธนกฤต  ปัญญาไว
5. เด็กชายธนพล  แซ่ยั้ง
6. เด็กหญิงบุษบา  มาเยอะ
7. เด็กชายวันชัย  หมื่อแล
8. เด็กหญิงศิริพรรษา  สุวรรณโชติ
9. เด็กชายสมพงษ์  มาเยอะ
10. เด็กหญิงสมัชญา  สมตา
11. เด็กชายหล่ออยู่  เหว่ยซือ
12. เด็กชายหล่อเพิ้ง  เหว่ยซือ
13. เด็กชายอนุพงษ์  โพธะนัง
14. เด็กชายอาหมื่อ  มาเยอะ
15. เด็กชายอาหย่า  มาเยอะ
16. เด็กชายอาเช  มาเยอะ
 
1. นายคงฤทธิ์  กำแพงคำ
2. นางมลเฑียร  ปันเป็ง
3. นางจันทร์เพ็ญ  กิจชนะไพบูลย์
4. นางสมทรง  ไชยยะ
5. นางสุดา  อ่อนหนองหว้า
 
674 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงกัญญ์วรา  แก้วริน
 
1. นางสาวชนัญชิดา  จอมยอดแก้ว
 
675 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กชายวีรชิต  วันไทยศูนย์
 
1. นางสาวเกล็ดทอง  ภู่ไพศาล
 
676 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงไอลดา  เตจ๊ะ
 
1. นางเฉลิมขวัญ  มากมี
 
677 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 83 ทอง 12 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  บุญยัง
2. เด็กชายอดิเทพ  ทำลึก
 
1. นางสาววรรณ์ศิริ  ทวีปวรชัย
2. นายณรค์ฤทธิ์  หลักมั่น
 
678 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 83 ทอง 10 โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. นางสาวกนกพร  กุศล
2. เด็กชายพีรพงษ์  อาจอ
 
1. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
2. นายสุรัฐชัย  มโนใจ
 
679 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ย 1. เด็กหญิงกฤติยาณี  ปินใจนำ
2. เด็กหญิงนันทัชพร   กานวม
 
1. นางสาววนัญญา  บุญเรือง
2. นายสมจิตร  จิตอารีย์
 
680 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงธารินี  ทิศใจ
2. เด็กหญิงบูยูม  อาซอง
 
1. นายจักรพล  เด่นรัศมี
2. นางสาวจีระภา  ศรีพลพรรค
 
681 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กชายภัทรพล   มาเยอะ
2. เด็กชายภานุพงศ์   คูสุวรรณ
 
1. นายครรชิต  ครูบา
 
682 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 83 ทอง 8 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กชายคำขิ่น  ลุงก่อ
2. เด็กชายวรวิทย์  โว่ยเหยื่อ
 
1. นายสยาม  ตาวงค์
2. นางสาววันวิสาข์  สาบุญมา
 
683 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. เด็กหญิงสาริกา  คนสวรรค์
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ลิสือ
3. เด็กหญิงสุธินันท์  ลีปอ
 
1. นายกฤษณะ  อะโน
2. นางพิชญากร  อะโน
 
684 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอยเวียงผาพิทยา 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   ประโจ
2. เด็กชายจิตเทพ   จะติ
3. เด็กชายหล้า   เจริญสุข
 
1. นายเกียรติพงษ์   ติตะยา
2. นายธีรพงศ์   ถุงแก้ว
 
685 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดินดำ 1. เด็กหญิงพลอย  พรหมปัญญา
2. เด็กหญิงอารยา  จงอดิเรกลาภ
3. เด็กหญิงแพรวพราว  ณะสติ
 
1. นางอังคนา  ใจบุญมี
2. นางยุพิน  ปัญญาแก้ว
 
686 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงกชกร  ทะกาศ
2. เด็กหญิงกฤติยา  อุปนันชัย
3. เด็กหญิงนรินทร์รัตน์  ศรีนำพล
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
687 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. นางสาวกรรณิการ์  แซ่ดู่กู่
2. นางสาวน้ำฝน  แซ่ย่าง
3. นางสาวหมี่แผ่  เชอหมื่อ
 
1. นางเพาพงา  มุกดา
2. นางสาวภาวิดา  กันหา
 
688 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 83 ทอง 12 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32(บ้านสาขันหอม) 1. เด็กหญิงทิพย์เกสร  แก่นจันทร์
2. เด็กชายพลจักษณ์  มูลมินทร์
3. เด็กชายสิทธิชัย  ปรีงาม
 
1. นางบัวจันทร์  ตาไฝ
2. นางพัชโรบล  ต่อมแก้ว
 
689 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 83 ทอง 10 โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงธิติกานต์  เบเช
2. เด็กหญิงอัญมณี  สายส่องแสง
3. เด็กหญิงเขมินทรา  ปัญญาใหว
 
1. นางสาวรุ่งทิพย์  ช่างอ้อย
2. นางสาวชิดชนก  มุณีแก้ว
 
690 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอยเวียงผาพิทยา 1. เด็กหญิงนาแส  จะซา
 
1. นางปวิตา   แสนเมืองใจ
 
691 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 82.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนทุ่งห้าราษฏร์สามัคคีวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์ลินี  ภิระบรรณ์
2. เด็กหญิงปวีณา  ไววาส
3. เด็กหญิงพิมพิกา  คำป้อม
 
1. นายวิชัย  ติม้า
2. นายศิริพงศ์  วงค์รักษาศิลป์
 
692 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสักพัฒนา 1. เด็กชายภูวนาจ   แสงวิมล
 
1. นางสาวกนกวรรณ   แสนศิริ
 
693 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.7 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงชนัญธิดา  เนตรน้อย
 
1. นายสมเพชร  กาบคำ
 
694 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 82.67 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงอชิรญา  จันเลน
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
695 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82.66 ทอง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32(บ้านสาขันหอม) 1. เด็กชายหลาว  ลุงออ
 
1. นางจีระพรรณ์  หอมนิยม
 
696 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 82.6 ทอง 7 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงณัฎฐธิดา   จะพีรัมย์
2. เด็กหญิงณัฐพร  แซ่ย่าง
3. เด็กชายภานุวัฒน์   ฟักเชื่อม
 
1. นายเกียรติศักดิ์   คำระนึก
2. นางไกรวัลย์   ฟูธรรม
 
697 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 82.6 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงกาญจนา  มีชั่น
2. เด็กหญิงบวรรัตน์  กอบชนยกย่อง
3. เด็กหญิงปรีญานุช  ตระสักวนากร
 
1. นางรุ่งทิวา  ใจอินต๊ะ
 
698 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.34 ทอง 10 โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงสุดา   อายี่
 
1. นางสุรีย์รัตน์   สุทธปรีดา
 
699 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 82.33 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวง 1. เด็กหญิงกุลสตรี  จะโก่
2. เด็กหญิงจิราภา  จะติ
3. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ภัทรเสถียรชัย
4. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  ยะอื่อ
5. เด็กหญิงสุภาพร  จ๊ะกู่
 
1. นางสาวชมพูนุท  ทาชมภู
2. นางสาวพิทยา  จินะชัย
 
700 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82.3 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32(บ้านสาขันหอม) 1. เด็กหญิงชลธิชา  เต็มรัก
2. เด็กหญิงพิชญาภา  ลินมูล
3. เด็กหญิงสุพิชญา  มูลใจหาญ
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  พลูคำ
2. นางนิตยา  วานิชพิพัฒน์
 
701 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.25 ทอง 8 โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  จูเปาะ
 
1. นางสาวอัญชลี  จันทร์เขียว
 
702 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนแม่อ้อประชารัฐ 1. เด็กชายชนาธิป   ศรีมูล
 
1. นายถวิล  มาจันทร์
 
703 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 82 ทอง 6 โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงสาธิตา  มหิตธิ
 
1. นายนงคราญ  เกษมสุข
 
704 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร้องบง 1. เด็กหญิงวรรณิศา  ยืนธรรม
 
1. นางสังวาลย์  ใจปิน
 
705 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงดวงกมล  โปธา
 
1. นางนงคราญ  เกษมสุข
 
706 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  แสงสี
 
1. นางสุรีย์  ชินวะโร
 
707 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  สิงห์โต
 
1. นางสดศรี  คงยืน
 
708 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่า 1. เด็กหญิงณพัชกร   ชัยทะ
 
1. นางพัชนี  ยามี
 
709 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงอัจฉริยา  อุ่นนะ
 
1. นางธัญรัศม์  ทิพากร
 
710 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านสันมะเค็ดสันขี้เหล็กหัวฝายพัฒนา 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  วงศ์เตรียมใจ
 
1. นางปินบาน  ไชยลังกา
 
711 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านมังกาล่า 1. เด็กหญิงไพลิน  ต่อมแก้ว
 
1. นางสาวกมลทิพย์  ไชยวุฒิ
 
712 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กชายรัฐศาสตร์  เพชรวิสิทธิ์
 
1. นางสายพิน  นิสัยคาน
 
713 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายปกรณ์เกียรติ   ชัยชุมภู
 
1. นายสมพงษ์  ละขะไพ
 
714 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโฮ่ง 1. เด็กหญิงขวัญกมล  ปิ่นทอง
2. เด็กหญิงนรินทร์ทิพย์  เป็งป้อ
3. เด็กหญิงสุดาทิพย์  อินถา
 
1. นางสาววาสนา  รู้งาน
2. นางรัชฎาภรณ์  แสงสุวรรณ
 
715 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กหญิงณัฐชา    มะโนวงค์
2. เด็กชายอารุณ   เมธากุลพิพัฒน์
 
1. นางอารี  ชัยศรี
2. นางสุรีรัตน์  ทาอุปรงค์
 
716 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่อ้อนอก 1. เด็กหญิงพัณณ์ชิตา  ศรีสม
2. เด็กหญิงภัททิยา  ประกอบผล
3. เด็กชายวันชัย  ปันปา
4. เด็กชายสุริยา  จันตายอด
5. เด็กหญิงเจนธิชา  วัฒนสิน
 
1. นางสาวเกวลิน  อุปธิ
2. นางสาวกฤติยาภรณ์  ใจธิ
 
717 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงชนม์นิภา  ดะระศิริ
2. เด็กหญิงธนัญญา  วิญญูพรม
3. เด็กหญิงธัญพร  ใจดี
4. เด็กหญิงภัทราวดี  ขัดมูล
5. เด็กหญิงสุรัมภา  ทองดี
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางนงเยาว์  ตาสาย
 
718 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่าตึงงาม 1. เด็กหญิงพงศ์พิชญา  พงษ์รื่น
2. เด็กชายวิโรจน์  จะอือ
 
1. นายณัทเมธาวิน  รวิพรพูลมงคล
2. นางสาวชุติกานต์  คำเป็ง
 
719 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 12 โรงเรียนบ้านห้วยกล้า 1. เด็กหญิงกันธิชา  หมื่อแล
2. เด็กชายธวัชชัย  คีรีคามสุข
 
1. นางสาวชาวิณี  สำลี
2. นางทัศนีวรรณ   นงเยาว์
 
720 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงจริยา  ลุงทุน
2. เด็กหญิงญาดา  ลุงเหลียง
3. เด็กหญิงปลายฝน  ศรีพู
4. เด็กหญิงปวีณา  พิไลมณีกุล
5. เด็กหญิงปัญญาพร  จะลอ
6. เด็กหญิงยุวดี  ปู่เชา
7. เด็กหญิงศศิวิมล  ชูจิตร
8. เด็กหญิงสรัลชนา  ฉันทวัฒนา
9. เด็กหญิงสาธิดา  สมนึก
10. เด็กหญิงหอม  กองคำ
 
1. นายพัชร  คีรีพิสมัย
2. นางสาวจริญญา  น้อยนคร
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกียรติเจริญ
 
721 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  คำหน้อย
2. เด็กชายเกริกพล  อาเคอ
 
1. นางอรุณศรี  ชัยมงคล
2. นางสาวอัญชลี  จันทร์เขียว
 
722 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงหมวยแดง  คำมา
 
1. นายนิพนธ์  ยาวิลาศ
 
723 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนสันหนองควาย 1. เด็กหญิงรัศมีธรรม  จากลาง
 
1. นางนราวดี  มีสุข
 
724 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 82 ทอง 10 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายราชาชัย  แม่นเงิน
 
1. นายบุณยธร   เลิศคำแก้ว
 
725 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กหญิงกฤษติญาพร  เจริญ
 
1. นางจารุวรรณ  จะเฮิง
 
726 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนบ้านแม่โมงเย้า 1. เด็กหญิงญาณิกา  เชอหมือ
 
1. นางสาวดลยา  ขันเวท
 
727 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 7 โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ไชยแรง
 
1. นางวันเพ็ญ  วารีกุล
 
728 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 82 ทอง 6 โรงเรียนสันหนองควาย 1. เด็กชายอุภัยภัทร  ใจคำ
 
1. นางสาวนิดาพร  เครือวงค์
 
729 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กหญิงอนันตยา   มะโนวงค์
 
1. นางจรรยา  กันติ๊บ
 
730 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนบ้านป่าส้าน 1. เด็กชายพีรณัฐ   โยสุยะ
 
1. นางสาวพิสมัย  อานุนามัง
 
731 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  หลี่จา
 
1. นายวรวิทยา  ลาวตุม
 
732 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กชายทัศนะ   สมต๊ะมา
 
1. นางสาวทัศนีย์  ใจมาคำ
 
733 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กชายไชยนรินทร์  อินถา
 
1. นางเกล็ดทอง  ภู่ไพศาล
 
734 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงศลิษา  ตาสาย
 
1. นางสาวนิตยา  ชุ่มจิตต์
 
735 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  กันทะนันท์
2. เด็กหญิงณัฐธยาน์  พรมมานิตย์
3. เด็กชายสมชาย  เชเมอ
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  เซอมือ
5. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ไอดุ๋ง
 
1. นางสายสุนีย์  ขาวนวล
2. นายธนัช  วัฒน์ชนกุล
 
736 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนทุ่งห้าราษฏร์สามัคคีวิทยา 1. เด็กชายกรวีร์  ลีลารักษ์วงค์
2. เด็กชายภานุวิทย์  มูลนิวาง
 
1. นางมิ่งขวัญ  ประสาท
 
737 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 82 ทอง 11 โรงเรียนบ้านป่าแดงงาม 1. เด็กหญิงนันทิกา  อนันตวิศิษฎ์
2. เด็กหญิงสุนิสา  เรือนอิ่น
 
1. นายบุญมี  สมปาน
 
738 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กหญิงจิรนันท์  จ๊ะค๊ะ
2. เด็กหญิงสุทธิดา  เสรี
3. เด็กหญิงเสหมี่  จะคือ
 
1. นางสายรุ้ง  แม่นหมาย
2. นางสาวกาญจนา  คำมาวัง
 
739 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กชายธนาภา  อุตตะมะโยธิน
2. เด็กหญิงวรภร  ถาวรผล
 
1. นายจิรายุส  น้อยมาลัย
 
740 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กหญิงปาสิตา   จินะ
2. เด็กหญิงภัทรวดี   ยอดคำ
 
1. นายชยกร   กิจรักษ์
2. นายจารุกิตติ์  วงศ์ทวี
 
741 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กชายวัชรพงศ์  ชุมภู
2. เด็กชายเจตรินทร์  ชัยสวัสดิ์
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  แสนชุมภู
2. นายพัฒนา  พาสอน
 
742 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายอาทู  มาเยอะ
2. เด็กชายอาโทนี  วุ่ยแม
 
1. นายดณุพล  จิตประสงค์
2. นายเดชพงษ์  อุ่นชาติ
 
743 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กชายกิตติภพ  ใจวุฒิ
2. เด็กชายเดชาธร  บุตรโคตร
 
1. นางสาวกุลฑลี  เทพศิริ
2. นายสุทธิพงษ์  อุปะละ
 
744 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหมอเฒ่า 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  ดวงคำ
2. เด็กหญิงธมนวรรณ  จอมทา
3. เด็กหญิงปนัดดา  ความเพียร
4. เด็กหญิงปิยพร  กันประเวท
5. เด็กหญิงศศินิภา  บุญรักษ์
6. เด็กหญิงโป่ง  ลุงจ่าม
 
1. นายอุดมศักดิ์  สันสมบัติ
2. นางสมพร  มหาวรรณ
 
745 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. เด็กหญิงการุณรัตน์  ลอส่า
2. เด็กหญิงตุ๊กตา   ปอแสง
3. เด็กหญิงพัชรพร  มีเสรี
 
1. นางดลนภัส  ปัญญาไศย
2. นางสาวพรเพ็ญ  อินต๊ะนิล
 
746 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 82 ทอง 13 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กหญิงกานต์รวี  แก้วเพียร
2. เด็กหญิงรินลดา  แลเฉอะ
3. เด็กชายวิโรจน์  เรเชอร์
 
1. นางสาววิไลพร  แสนเจริญธนโชติ
2. นายอนิวรรต  กองพินธ์
 
747 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 82 ทอง 11 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงนิชานันท์  สมติ๊บ
2. เด็กหญิงปุญญพัฒน์  สุเมธี
3. เด็กหญิงศิรัญญา   ปวนกัน
 
1. นางกัลยา  ตรีทิพยนันท์
2. นางสาวเอมอร  คำแก้ว
 
748 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงธัญวรัตม์  อ่อนปูน
 
1. นางนันทนิตย์  กล้าณรงค์
 
749 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กชายณัฐพงษ์  มูลแสง
2. เด็กหญิงสุชานาถ  เดชรมย์รัมย์
 
1. นางสาวจิราลักษณ์  มงคลไชย
2. นางสาวรุ่งนภา  ลิอุโมงค์
 
750 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงญานิกา  ตุ่นแก้ว
2. เด็กชายสรณัฎฐ์  ชัยเลิศ
 
1. นายระงับ  กันทอน
2. นางสาวพิมพ์ผกา  บุตรวิเชียร
 
751 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งป่าแดด 1. เด็กชายสุทธิกานต์  แสงวิชัย
 
1. นางสาวพัชราพร  คำทา
 
752 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งป่าแดด    
753 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงกรวลัย  จะปอ
2. เด็กชายธวัชชัย  จะพือ
3. เด็กชายพัสกร  แสงฮอง
 
1. นางสาวพิมพร  แก้ววงค์เขียว
2. นางพิมพ์ใจ  รินรัมย์
 
754 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กชายคชิน  ทรงศิริ
2. เด็กชายพิษณุ  เครือคำ
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  คิดเลข
 
1. นายสัญญา  ปันทะวงค์
2. นางดาวใจ  ปินตารักษ์
 
755 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.9 ทอง 8 โรงเรียนเวียงกาหลงวิทยา 1. เด็กหญิงเงิน   ลุงกาหริ่ง
 
1. นางอัจฉรา   สุอินต๊ะ
 
756 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 81.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กชายจตุภัทร  ปันอูบ
 
1. นางสาวหทัยกานต์  ไทยนิยม
 
757 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.75 ทอง 9 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงณภัทร  ไชยะสม
 
1. นายฐาปนา  ทองจินดา
 
758 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81.6 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงพจมา  คูเชอร์
2. เด็กหญิงสุรีย์พร  เมียคุ
3. เด็กหญิงอรวรรณ  พิมลอารี
 
1. นางสาวมนันยา  อิ่นคำ
2. นางสาวลภัสรดา  แว่นระเว
 
759 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 81.6 ทอง 5 โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กชายชลสิทธิ์  อาทร
2. นายธนากร  จันทร์แสง
3. เด็กหญิงมรกต  สมวงค์
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
760 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง 10 โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงธนพร  บุญหล้า
 
1. นางสาวลภัสรดา  แว่นระเว
 
761 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง 8 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงทิพย์สุรางค์  แก้วกล้า
 
1. นายฐาปนา  ทองจินดา
 
762 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 81.36 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนลาว 1. เด็กชายธนาชัย  ขันแก้ว
2. เด็กชายพลาธิป  จันทพันธ์
 
1. นางสาวนภาพร  ยะเวียง
2. นางสาวพัชรินทร์  อินแสน
 
763 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.3 ทอง 9 โรงเรียนบ้านป่าตึง (เวียงป่าเป้า) 1. เด็กหญิงนภัสสร  ตินุ
 
1. นางสาวศิริญา  อภัยสุรสิทธิ์
 
764 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 81.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงชยานี  จะก่า
2. เด็กหญิงศศิธร  จะแส
3. เด็กหญิงสาริกา  คะแซ
 
1. นางสาวกาญจนา  ขันแก้ว
2. นางสาววรางคณา  ใจเปรมปรีดี
 
765 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายธีรวัฒน์  ถานันทร์
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  เสนเสาร์
3. เด็กหญิงสิรินดา  จันธินุมาส
 
1. นายโย  ใจวงค์
2. นางสาววรรธนันท์  ศรีพรรณ์
 
766 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.1 ทอง 9 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงปกาวรินท์  อยู่เป๊าะ
 
1. นายอดิศักดิ์  ศรีอ่อน
 
767 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.1 ทอง 10 โรงเรียนบ้านป่าส้าน 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ    อินต๊ะจักร
 
1. นางสาวพิสมัย  อานุนามัง
 
768 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81.1 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดินดำ 1. เด็กชายธนากร  สิงมะโน
2. เด็กชายสารินทร์  สารพันธ์
 
1. นายอัมรินทร์  สารพันธ์
2. นางศิรินทร์รัตน์   ชัยสุวรรณ์
 
769 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 81.01 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว 1. เด็กชายสรยุทธ  ยะปะนัน
 
1. นางบัวเร็ว  ริมทอง
 
770 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สัมมาสะโก
 
1. นางหทัยรัตน์  ธรรมสอน
 
771 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 10 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชายพุฒิพงษ์  พาแก้ว
 
1. นายวีรณพ  เชื้อเมืองพาน
 
772 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว 1. เด็กชายฉัตรดนัย  แก่นภักดี
2. เด็กหญิงสลิลทิพย์  เมืองคำ
 
1. นางมัทฐนาพร  ธรรมยา
2. นางรัชนีพร  ดีปาละ
 
773 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดงงาม 1. เด็กหญิงณิชารีย์  ปุณโณฑก
2. เด็กชายศิวภัทร  กันทะวงค์
 
1. นางโสภา  อุปละ
 
774 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กชายนฤพล  คำภักดี
2. เด็กชายรัชพล  จะนะพรม
 
1. นายสมยศ  ขาวอิ่น
2. นางสุชีลา  ขาวอิ่น
 
775 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 81 ทอง 7 โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยา 1. เด็กชายธนาวัฒน์  เมทา
2. เด็กชายภูริภัทร์  อุุ่นเรือน
 
1. นางสาวธัญญลักษณ์  จะงาม
 
776 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กชายคชา  กาวิละ
2. เด็กชายธันยนันท์  อภิเฉลิมศักดิ์
3. เด็กชายธีร์ธวัช  จินดาวงค์
 
1. นายสมยศ  ขาวอิ่น
2. นางสุชีลา  ขาวอิ่น
 
777 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  คำแขก
2. เด็กหญิงณัฎฐธิดา  ศรีเมืองมา
3. เด็กหญิงพัชราภา  ขันธ์อ่อน
 
1. นางภัสธิวา  ออมสิน
2. นางสาวชมพูนุช  อุ่นใจ
 
778 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าส้าน 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  นิลคร
2. เด็กหญิงทักษ์สุดา  สว่าง
3. เด็กหญิงวรัญญา  จำปาจวบ
 
1. นางสาวพิสมัย  อานุนามัง
 
779 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กชายนพดล  กองแก้ว
2. นายอภิสิทธิ์  วงศ์แสง
 
1. นายบัญชา  ธรรมไชย
2. นางสาวขนิษฐา  ธิวงศ์
 
780 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 81 ทอง 7 โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กชายนพรัตน์  ยานะ
2. เด็กชายอณภัทร์  จินาบึง
 
1. นายสัญญา  ปันทะวงค์
 
781 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง 5 โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงวรรณวิษา  ท้าววินาทร
 
1. นางปิยธิดา  บุนนาค
 
782 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 81 ทอง 11 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กชายคมกริช  จู่ปอ
2. เด็กหญิงศศิภรณ์  ซือหมื่อ
 
1. นายอดิศักดิ์  ศรีอ่อน
2. นางเจนจิรา   ยะตั๋น
 
783 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายจะเพอะ  ลาหู่
2. เด็กหญิงจิดาภา  จะฟะ
3. เด็กชายดนุพลธ์  แซ่จ๋าว
4. เด็กชายธงชัย  เชอหมื่อ
5. เด็กชายธีรยุทธ  ใจองอาจ
6. เด็กหญิงบุญญิสา  แซ่ถิ่ง
7. เด็กชายปรีชา  คำปิง
8. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  แซ่ลี้
9. เด็กชายมหิศร  แซ่จาง
10. เด็กหญิงเปมิกา  นันซาง
 
1. นายวิโรจน์  ราชพลี
2. ว่าที่ร้อยตรีจำรัตน์  บุญธรรม
 
784 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงจิราภา  สลีสองสม
 
1. นางสาวศุภมาส  ตันแก้ว
 
785 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงสคนทิพย์  เมืองมูล
 
1. นางอำไพ  ขอบรูป
 
786 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กชายทรงวุฒิ  ไทยใหม่
 
1. นางกิตินันท์  ชัยพิสุทธฺ์เมธา
 
787 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กชายรักษ์ชัย  จะทอ
2. เด็กหญิงแอนนา  จะก่า
 
1. นางสาวกาญจนา  คำมาวัง
2. นางสายรุ้ง  แม่นหมาย
 
788 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายปิยะพงษ์  ยะหงษา
2. เด็กชายวสันต์  นาไชย
3. เด็กชายเจณภพ  วิเศษ
 
1. นางสาวพรสินี  นพวงค์
2. นางแสงหล้า  แสนอุ่นเรือน
 
789 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านมังกาล่า 1. เด็กหญิงวริศรา  ไทยใหม่
 
1. นางจารุพรรณ  ไชยบาล
 
790 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 81 ทอง 11 โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กชายพงษ์สวัสดิ์   วงค์สาย
 
1. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
791 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง 8 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงนันทิพร  ธะนะอินทร์
 
1. นายฐาปนา  ทองจินดา
 
792 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. นายศุภกฤต  ใจเสมอ
 
1. นายสืบศักดิ์  วิวรรณ
 
793 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 81 ทอง 12 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงหมีลือ  นาโป้
2. เด็กหญิงเบญญาภา  มหาวรรณี
 
1. นายวราห์  นาวิชัย
 
794 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กชายก้าวกฤษณะ  คำแก้ว
2. เด็กชายจาตุรันต์  จะจา
3. เด็กชายศุภกิจ  อาหงี่
4. เด็กชายสมชาย  วิบุลธิติกุล
5. เด็กชายอธิป  เชอหมื่อ
6. เด็กชายอภิสิทธิ์  จะคา
 
1. นายวสันต์  ปัญญาดี
2. นางอัมพร  กลิ่นหอม
3. นางฉัตรประภา  อุปพรรณ์
 
795 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กชายจามวัน  ไส
2. เด็กชายณัฐพงษ์  ธิเลิศ
3. เด็กชายนันท์นภัส  สายดี
4. เด็กชายรุน  นางมล
5. เด็กชายวัฒนา  ชัยชนะ
6. เด็กชายศรัญญู  ทานัน
 
1. นางอรทัย  ตะมะพุทธ
2. นางสาวเบญจพร  ขันแก้ว
3. นายวีระเดช  ค้ายา
 
796 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กชายธนภัทร  กุณะ
2. เด็กหญิงภีรดา  สายปัญญา
 
1. นางมาลี  อินต๊ะไสย์
2. นายชัยมงคล  เมืองมูล
 
797 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ศักดิ์เจริญชัยกุล
2. เด็กหญิงปิยะนันท์  แข็งแรง
 
1. นายธนคุณ  บุญเตี่ยม
 
798 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81 ทอง 10 โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กหญิงกมลชนก  กาวิโล
2. เด็กหญิงชนาธิป  ภิระบรรณ์
 
1. นางสาวกุลภัส  มาฟู
2. นางกมลลักษณ์  เชื้อเมืองพาน
 
799 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายกิตติพล  จะนุ
2. เด็กหญิงจิดาภา  จะเสือ
3. เด็กหญิงสุนันทา   ปุแส
 
1. นายรักเกียรติ   โคกสีนอก
2. นางสาวบุษบา  กูเซอ
 
800 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กหญิงชนีนาถ  แลเชอ
2. เด็กหญิงพิรานันท์  ดิทา
3. เด็กชายยะอื่อ  ลาหู่นะ
 
1. นางสายรุ้ง  แม่นหมาย
2. นางสาวกาญจนา  คำมาวัง
 
801 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กชายจิตติพนธ์  เตยไธสง
2. เด็กชายปกาศิต  ป่าตุ้ม
3. เด็กชายเมธิชัย  สมบูรณ์
 
1. นางสาวอังคณา  สงวนใจ
2. นางสาวศรินทร์ทิพย์  กัลยาโน
 
802 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายกันทะชัย  คำอ้าย
2. เด็กหญิงดมิศรา  ดอนทิพย์ธรรม
 
1. นางนันทวัน  กิติมา
2. นางสาวสิดาพร  ภาคภูมิ
 
803 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านฝั่งตื้น 1. เด็กชายภัครพล  เครืออินตา
 
1. นางสาวสุภาวรรณ  หมื่นแก้ว
 
804 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายธนวัต  แสงฮอง
 
1. นางสาววรางคณา  ใจเปรมปรีดี
 
805 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 80.9 ทอง 4 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงสุกันดา  อุปะละ
2. เด็กหญิงอาเหม่อ  เชอหมื่อ
 
1. นายจตุพล  ใจมอย
 
806 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.8 ทอง 11 โรงเรียนบ้านห้วยมะซาง 1. เด็กหญิงสุชัญญา  ลิปอ
 
1. นายจิรัฏฐ์  คชลัย
 
807 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.66 ทอง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงเกณิกา  แก้วเอ้ย
 
1. นายเกียรติศักดิ์  วงค์ใหญ่
 
808 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.5 ทอง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงณัชชา  จูเปาะ
 
1. นายเกียรติศักดิ์  วงค์ใหญ่
 
809 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.5 ทอง 11 โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  เดชบุญ
 
1. นางสาวหทัยกาญจน์  เดชมณี
 
810 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ศรีสันทราย
2. เด็กชายณัฐพงษ์  จี่อ้าย
3. เด็กชายธนกฤต  ก๋าซ้อน
4. เด็กชายภาวัต  มอยนา
5. เด็กชายสุรเชฐ  ขำแก้ว
6. เด็กชายสุฬพิพัฒน์  ทิพเนตร
 
1. นางกันยารัตน์  ประสาทพร
2. นายวิทาน  ฉายา
 
811 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.4 ทอง 10 โรงเรียนเวียงห้าววิทยา 1. เด็กหญิงวนิดา  เทพวงค์
 
1. นางจินะกรณ์  บุญมา
 
812 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 80.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กหญิงญาธิดา   พรมลื้ม
 
1. นางดารัตน์  รักษ์เจริญ
 
813 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80.3 ทอง 6 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กชายชลกร  นุชาย
2. เด็กชายธรรมรงค์  บุนนาค
 
1. นางสาวจิรญา  นันตาวงค์
2. นางสาวขนิษฐา  ธิวงศ์
 
814 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80.2 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชายฉัตรมงคล  จำรัส
2. เด็กชายวัชรพล  กิจการ
3. เด็กชายโชติกา  อะคังนารัตน์
 
1. นางอุไรวรรณ  ยามี
 
815 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80.1 ทอง 11 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงรัญชนา  จะกอ
 
1. นายวัชรพงษ์  เจริญธนังลาภ
 
816 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 6 โรงเรียนเจริญเมืองวิทยา 1. เด็กหญิงณปาย  ใจธิ
 
1. นางเกษร  วนชยางค์กูล
 
817 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ดวงปัญญา
 
1. นางอำพร  เชื้อเมืองพาน
 
818 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กชายณัฐพงค์  จะก่า
 
1. นางศรีวรรณ์  โพธิษา
 
819 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านร้องบง 1. เด็กหญิงฉัตรวารินทร์  จีนาจันทร์
 
1. นางสุมาลี  ขุนนาม
 
820 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์) 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  วงศ์ษาหาร
 
1. นางวารินทร์  จันทร์ศรี
 
821 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงสุทธิดา  แสนคำ
 
1. นายธรรมนูญ   แก้วเปี้ย
 
822 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 80 ทอง 5 โรงเรียนปางมะกาดวิทยา 1. เด็กหญิงรุจิรานันท์  บุญแปง
 
1. นางสาวณิชารีย์  สุภะดี
 
823 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงกฤติมา  แสนกระจือ
 
1. นายนาถชัย  ไชยบุญเรือง
 
824 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. นางสาวกรรณิการ์  เยเบียง
2. เด็กหญิงธนัชชา  เชอมือ
 
1. นางสาววริญพัชร์  ฟูวงศ์
2. นายชุติพงศ์  เสนาโปธิ
 
825 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงรุ่งรัตน์  แก้วแปงจันทร์
 
1. นางนฤภร  ใจยะทัศน์
 
826 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงภูษณิศา  อุบลจินดา
 
1. นายประสิทธิ์  โปธาซาง
 
827 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงศุภิสรา  คงรอด
 
1. นายโย  ใจวงค์
 
828 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32(บ้านสาขันหอม) 1. เด็กหญิงนัชกช  นวลยิ่ง
2. เด็กหญิงอภิรดา  เจนจิต
3. เด็กหญิงเสาวภา  กันทะมัง
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  พลูคำ
2. นางนิตยา  วานิชพิพัฒน์
 
829 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายรัชชานนท์  จันทร์มะโน
2. เด็กหญิงวริศรา  ไชยลังกา
 
1. นายโย  ใจวงค์
2. นางสาววรรธนันท์  ศรีพรรณ์
 
830 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กชายสิริกร  ฟองคำ
 
1. นายพรสวรรค์  แก้วเทพ
 
831 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงอาพอ  แชหมื่อ
 
1. นางสาวขวัญฤทัย  ใจใหญ่
 
832 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่า 1. เด็กหญิงเปมิกา  วิชาทยานนท์
 
1. นางพัทยา  ปงมะจักร
 
833 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเหมืองง่า 1. เด็กชายณัฐภัทร  ชูวงค์
2. เด็กชายภูวดล  มนต์ฤาษี
3. เด็กชายมงคล  อุ๊ดกันทา
 
1. นางสาวเบญจมาส  วรสิงห์
 
834 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยเวียงวิทยา 1. เด็กชายยะดะ  จะทอ
2. เด็กชายอัคคเดช  นนท์สีทอง
 
1. นายภูมิประสิทธิ์  ไชยบาล
2. นายชลธิชา  งานดี
 
835 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 8 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงกรชนก  แสงสินทรัพย์
2. เด็กหญิงฉัตรฑริกา  ปิงเมือง
3. เด็กหญิงนันท์นภัส  เทียนแก้ว
4. เด็กหญิงศิริพัช  แก่นแก้ว
5. เด็กหญิงสุพรรษา  สุภางคกุล
 
1. นางกรันย์ธนภรณ์  ธรรมขันธ์
2. นางจีรนันท์  จั่นศรี
 
836 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบัวสลีวิทยา 1. เด็กหญิงการะเกด  หวายคำ
2. เด็กชายธีรพงศ์   วงศ์ศรี
3. เด็กหญิงพรนภา   พรมแบน
4. เด็กหญิงอารยา   เทพอาจ
5. เด็กหญิงเกวลี  ศรีสุพรรณ์
 
1. นางอุราวรรณ   สินธุชัย
2. นางสุภาพร   คำแก่น
 
837 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงพรนภา  ปอแชะ
2. เด็กหญิงภัทรธิดา  แก้วพริ้งเพริศ
3. เด็กชายรัฐภาคย์  เยอกอง
4. เด็กชายศุภกิตติ์  อินทะจักร์
5. เด็กหญิงอริษา  เกศแก้วกร
 
1. นางสาวปราณี  ประยูรคำ
 
838 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายกิตตินันท์  ร่มพนาธรรม
2. เด็กชายทิฆัมพร  ทรงสิริวงศ์
3. เด็กชายธีร์ธวัช  แซ่ส้ง
4. เด็กหญิงพรรณพัชร  โรจนคีรีสันติ
5. เด็กชายศักดิ์พล  สวาทชาติ
 
1. นายทรงยุทธ  แซ่ฟ้า
2. นายวสันต์   เกตุวงษ์
 
839 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 6 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงณิชากร  ใจนิตย์
 
1. นางสาวธิดารัตน์  สุโพธิ์
 
840 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกล้วย 1. เด็กหญิงธัญญาภรณ์  ดวงน่าน
 
1. นางดวงใจ  อินทจักร์
 
841 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 7 โรงเรียนเวียงกาหลงวิทยา 1. เด็กชายภาณุพันธ์   สมโภชน์
2. เด็กหญิงศลิษา   คำปา
 
1. นางทัศนีย์   คำปา
 
842 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 13 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงกุลธิดา  สมขุน
2. เด็กชายจีรพัฒน์  สมขุน
 
1. นางกาญจนีย์  อินทานทุม
 
843 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงบูเทอ  หมื่อแล
2. เด็กชายมัทธิว  เฌอมือ
 
1. นางพรธิวา  พันธุรี
2. นางสาวนุชธิดา  ฝอยทอง
 
844 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กหญิงกัญจนพร   ม่วงปั๋น
2. เด็กชายศรัณย์ภัทร   ไชยชนะ
 
1. นางสมพร   สุขใสบูลย์
 
845 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ขนุนปัน
2. เด็กชายภัควรรณ  ใจอุ่น
 
1. นางนงเยาว์  พรมตัน
 
846 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่อ้อนอก 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  อุ่นแก้ว
2. เด็กหญิงชยิสรา  สิงห์ทอน
3. เด็กหญิงณวิยา  กันทา
4. เด็กหญิงณัฐนิชา  ชุ่มมะโน
5. เด็กหญิงธัญชนก  ยอดปา
6. เด็กหญิงปนัดดา  หนูเทียม
7. เด็กหญิงปริฉัตร  อินสอน
8. เด็กชายปรีชาชาญ  พุทธวงค์
9. เด็กหญิงวริศรา  แกมใบ
10. เด็กหญิงไอยรินทร์  จอมกา
 
1. นางสาวเกศินี  ศิริแสน
2. นางสาวนริศรา  ย่อมยา
3. นางกัลยา  ทาสม
 
847 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กชายฉัตรชัย  มาเยอะ
 
1. นางสาวอารียา   อาแว
 
848 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่พริก(เมืองยศพิทยานุกูล) 1. เด็กชายชัยรัตน์  แดนพิชิตโชค
 
1. นางสาวพรธิวา  ปันนะสาร
 
849 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  มาฟู
 
1. นายสำเริง  ทองภาพ
 
850 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  กันเงิน
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
851 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กชายอาโก  มาเยอะ
 
1. นางจำเรียง  มีมานะ
 
852 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง 12 โรงเรียนเวียงกาหลงวิทยา 1. เด็กชายเอกรินทร์   นาต๊ะ
 
1. นางอัจฉรา   สุอินต๊ะ
 
853 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 11 โรงเรียนบ้านโป่งมอญ 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  แสนจู
 
1. นายอุทัย   ปัญญาทิพย์
 
854 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 11 โรงเรียนบ้านแม่ยางมิ้น 1. เด็กหญิงอาจารี  ฉลองไชยมงคล
 
1. นางนิษฐา  กวางประเสริฐ
 
855 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 10 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงปภาวรินท์  อยู่เป๊าะ
 
1. นายอดิศักดิ์  ศรีอ่อน
 
856 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 10 โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงสุดา   อายี่
 
1. นางสุรีย์รัตน์   สุทธปรีดา
 
857 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่าเมี่ยงแม่พริก 1. เด็กชายกนกพันธุ์  แก้วเอ้ย
 
1. นายจักรพงศ์  มะทะ
 
858 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายสุวิชัย  บุญมา
 
1. นางรัชดาภรณ์  อ่อนอำไพ
 
859 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านฝั่งตื้น 1. เด็กชายธงชัย  ราชคม
 
1. นายพงค์พันธ์  จักบุตร
 
860 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ 1. เด็กชายสิปปกร  ปวงรังษี
 
1. นางอภิญญา  แก้วโสม
 
861 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายณรงค์กร   ภัทรสุขสกุล
2. เด็กชายณัฐชัย  เยอะซอ
3. เด็กหญิงนิชนันท์  วิวัฒน์ธาลากุล
4. เด็กชายวทัญญู  เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงวีรดา  แซ่เซีย
6. เด็กชายสมชาย  พิพัฒน์ฐิตินันท์
7. เด็กหญิงสุพัตสร  แลเชอะ
8. เด็กชายอภิชาติ  จะโจว
9. เด็กหญิงเรณุกา  โซคากุ
10. เด็กหญิงโสรภิน   เปียวเชกู่
 
1. นางสาวเจนจิรา  อุปนันชัย
2. นางสาวอมรวรรณ  ศรเทพ
3. นางสาววาสนา  ณะพรม
 
862 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ 1. เด็กหญิงอมิญชฎา  สุขศิริสายศร
 
1. นางประทินทิพย์  สลีสองสม
 
863 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 80 ทอง 14 โรงเรียนบ้านฝั่งตื้น 1. เด็กหญิงลลิตาพร  เสรีนิธิกุล
2. เด็กชายสกลินทร์  เกิดทวีพันธ์
 
1. นายพงค์พันธ์  จักบุตร
 
864 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 80 ทอง 13 โรงเรียนบ้านฝั่งตื้น 1. เด็กชายจุฑาภัทร   แสงสว่าง
2. เด็กชายสมชาย   เฌอมือ
 
1. นายพงค์พันธ์   จักบุตร
 
865 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขุนสรวย 1. เด็กหญิงดิศราภรณ์  อยู่เป๊าะ
2. เด็กชายธวัชชัย  จะเซอ
3. เด็กชายมนชิต  มาเยอะ
4. เด็กชายศราวิน  ลิมิ
5. เด็กหญิงสิมี  ลาหู่นะ
6. เด็กชายอีลาซา  จะโบ
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  ใจแก้ว
2. นางจุฬาลักษณ์  ใจแก้ว
3. นางสาววิไลพร  วัฒนประเสริฐชัย
 
866 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงชญานิศ  กันทา
2. เด็กชายพีระพัฒน์  เงินล้านมั่นคง
 
1. นายกรณพัฒน์  ทิพย์อุโมงค์
2. นายณัฐวุฒิ  คงแก้ว
 
867 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายภาคินันท์  จันทนะ
2. เด็กชายอนุชิต  ใจตื่น
 
1. นางสาวจิรปรียา  วิจิตร
2. นางบุญนิศา  ชมภูใหล
 
868 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 9 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กชายธนภัทร  แก้วนา
2. เด็กชายรชต  ปวงมาทา
 
1. นางสาวกุลฑลี  เทพศิริ
2. นางวันทนีย์  กาวิกุล
 
869 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 9 โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงญาณิกา  กรีวิทย์
2. เด็กชายพิทักษ์พงศ์  วัชรอุสาห์
 
1. นายพัฒน์พงษ์  เต็มเสาร์
 
870 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชายวสิษฐ์พล  ติคำรัมย์
2. เด็กชายอัศวิน  วิชิต
 
1. นางสุทธินันท์  คำมา
 
871 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กชายวินัย  ลอซา
2. เด็กชายหนุ่ม  ลุงแดง
 
1. นายฐิติกร  ป่าเขียว
2. นายพรพจษ์  พงษ์กลาง
 
872 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กชายชัยชนะ  มาเยอะ
2. เด็กชายรัฐศาสตร์  ชัยพนัส
 
1. นางสาวอนงค์นาฏ  บัวแดง
2. นายธนัสชา  สาระไชย
 
873 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 80 ทอง 11 โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กหญิงกุลนารี   อาหยิ
2. เด็กหญิงบัวฑิตา   มาเยอะ
 
1. นายครรชิต  ครูบา
 
874 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กชายธนดล  มูลธิดา
2. เด็กชายวริทธินันท์  จันทร์เงิน
 
1. นายสมยศ  ขาวอิ่น
2. นางสุชีลา  ขาวอิ่น
 
875 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ยางมิ้น 1. เด็กชายณัฐพล   แสนใหม่
2. เด็กชายนนทพัทธ์  กุ่ยแก้ว
3. เด็กชายรัชพล  คะลา
 
1. นายเกรียงศักดิ์  พรหมวะนา
2. นางสาวจินดา  ทรัพย์เมฆ
 
876 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กหญิงนภัสสร  เยเบียง
2. เด็กหญิงรัตติกาล  เยเบียง
3. เด็กหญิงอลิชา  เยเบียง
 
1. นายอรรถสิทธิ์  สุขพันธ์
2. นายอุเทน  ปิงวงค์
 
877 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายปกรณ์  เงือกงาม
2. เด็กชายมคนันทน์  บุญสง่า
3. เด็กชายวิชชากร  บุญธรรม
 
1. นายสุทอิทธ  ภาหวานเสียง
2. นายสุรินทร์  สุวิชัย
 
878 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กชายณัฐพล  อุปจักร
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  แซ่ลี้
3. เด็กชายอภิรักษ์  จิราภรณ์โอภาส
 
1. นายณรงค์  สารเร็ว
2. นางวิธิดา  ตาวงค์
 
879 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กชายพลวัต  วรรณศรี
2. เด็กชายภูมิรินทร์  ดวงปิก
3. เด็กชายอภิรักษ์  คงเรือง
 
1. นายสุทธิพงศ์  มั่นใจ
 
880 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงถิรพร  มาเยอะ
2. เด็กหญิงพรกนก  แลเชอะ
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก   พิไลมณีกุล
4. เด็กหญิงวิภารัตน์   แลเชอ
5. เด็กหญิงสุรภา  วุยยื่อ
6. เด็กหญิงหมี่มะ   มาเยอะ
 
1. นายเสฏฐวงศ์  อินทะเรืองรุ่ง
2. นางสาวรัชพร  มลิกุล
3. นางสาวอาจารี  หวายคำ
 
881 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงกณิกา  จูเปาะ
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  เชอมือ
3. เด็กหญิงวรารัตน์  แซตูกู
4. เด็กหญิงวารี  นานา
5. เด็กชายสรวิศ  แสงทอง
6. เด็กชายสุรศักดิ์  จะดิ
 
1. นางปิยธิดา  บุนนาค
2. นางดรุณี  ดอนชัย
3. นายวรภัทร  รัตนธิการ
 
882 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขุนสรวย 1. เด็กหญิงซือเหมย  ลาหู่นะ
2. เด็กชายทัศน์พล  อายิ
3. เด็กหญิงสายน้ำ  เชอมือ
 
1. นายเกียรติศักดิ์  เสนาวัฒน์
2. นายกล้ารบ  อินแก้ว
 
883 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 80 ทอง 14 โรงเรียนบ้านสันต้นผึ้ง 1. เด็กชายปรัตถกร   ติ๊บปาละ
2. เด็กชายภัคพล  ใจแก้ว
3. เด็กชายสิทธิกร  ทาแกง
 
1. นางสาวสาวิตรี  ตันแก้ว
 
884 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กชายชนากร  มณีวรรณ์
2. เด็กหญิงณนารี  ธงห้า
3. เด็กหญิงปวีณ์นุช  เชอหมื่อ
 
1. นางปณัฐดา  พุทธวงค์
2. นางสาวรัชนีกร  ธิสงค์
 
885 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงชลทรัพย์  ชัยลังกา
2. เด็กชายณัฐกร  ผาละ
 
1. นางกรันย์ธนภรณ์  ธรรมขันธ์
2. นายจารุพงษ์  ปัญญา
 
886 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กหญิงนฤมล   ไฝงาม
2. เด็กชายพีระพงษ์   ศรีมาปัน
 
1. นางนงเยาว์  พรมตัน
 
887 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางเกาะทราย 1. เด็กชายอำนาจ  แซ่ลี
 
1. นางภานุมาศ  เวียงเงิน
 
888 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงสุชาดา  อาซือ
 
1. นางสาวเยาวเรช  พรมใจสา
 
889 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กชายอุดล  ดูแล
 
1. นางสาวธัญวรัตม์   ดวงวัง
 
890 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. นายชาติชาย  มาเยอะ
 
1. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
 
891 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงสุทธิพร  เชอหมื่อ
 
1. นางสุรีย์รัตน์  สุทธปรีดา
 
892 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กหญิงพัชรักษ์   ตันสุหัส
 
1. นางสุรีรัตน์  ทาอุปรงค์
 
893 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กชายชานน   เกื้อทาน
2. เด็กชายเทวฤทธิ์   เหมยคำ
 
1. นางสาวศรัญญา  ตาวงศ์
2. นางจุฬาภรณ์  คำปิน
 
894 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 79.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กหญิงวันวิสา  แก้วประมูล
2. เด็กหญิงสุนิสา  ปัญญาติ๊บ
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  กองทา
 
1. นางภัสธิวา  ออมสิน
2. นางสาวชมพูนุช  อุ่นใจ
 
895 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79.33 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงศวรรยา  พูลเพิ่ม
 
1. นางสาวปวีณา  ปาฟู
 
896 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.25 เงิน 12 โรงเรียนบ้านป่าเมี่ยงแม่พริก 1. เด็กหญิงธนภรณ์  เทโวขัติ
 
1. นางสาวสุทธิลักษณ์  กันธิพันธ์
 
897 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐปานี  สุภาคม
 
1. นายอนุชา   ปันยศ
 
898 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  แซ่จาง
2. เด็กชายณัฐพงศ์  เซอมือ
3. เด็กหญิงเพชรดา   แซ่ว่าง
 
1. นางสาวอรสิริพิมพ์   ศรีวิชัย
2. นางจันทร์จิรา   มหายศ
 
899 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าส้าน 1. เด็กชายณทชัยมงคล  ใจยา
2. เด็กหญิงอภิญญา  มาลา
 
1. นางสาวพิสมัย  อานุนามัง
 
900 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กชายธีรภัทร   เทพจอมใจ
2. นายอัครพนธ์  คัดพันธ์
 
1. นางอำไพ   อิ่มอก
 
901 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงนลินทิพย์  แสงจัง
2. เด็กหญิงพัชราวดี  มาเยอ
 
1. นายทองสุข  โพธิษา
2. นางศรีวรรณ์  โพธิษา
 
902 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละ 1. เด็กหญิงสายธาร  นานา
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  คะติ
 
1. นายธนวัฒน์  ชัยพิสุทธิ์เมธา
 
903 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   ศรีออน
 
1. นายเกษตรศักดิ์   คำภีระ
 
904 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กหญิงวราภรณ์  แซ่ย่าง
 
1. นายอนันต์  หมื่นถา
 
905 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79 เงิน 12 โรงเรียนบ้านฝั่งตื้น 1. เด็กชายอนุศิษฎ์  ชุมภูรัตน์
 
1. นางสาวเพ็ญพิชชา  สูงบุญ
 
906 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงธัญพร  มูลดี
 
1. นางณิชาภัทร  กิติมา
 
907 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ออ
2. เด็กชายมงคล  อ่องแสง
3. เด็กชายวีรภัทร  แซ่เท้า
4. เด็กชายสรวิศ  จะต๋อ
5. เด็กชายสิทธินันท์  จะต๋อ
6. เด็กชายเมธีวัฒน์  คิรีพิพัฒน์ชนกุล
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกียรติเจริญ
2. นางสุภาวดี   กาบทอง
3. นางสาวจริญญา  น้อยนคร
 
908 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงพรหมพร  อิ่นคำ
2. เด็กชายเตชิต  นิสัยซื่อ
 
1. นางสาวปราณี  ประยูรคำ
 
909 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78.8 เงิน 12 โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงลดา   มาเยอะ
 
1. นางสุรีย์รัตน์   สุทธปรีดา
 
910 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 78.67 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กชายธีรศักดิ์  จันทร์ใจ
 
1. นางสามินี  ไชยประเสริฐ
 
911 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 78.59 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายลอซา  เปียงแหล่
2. เด็กชายเครือลาว  ลุงเริญ
 
1. นางศรัญญา  ก่อสุธรรมกุล
2. นางวันวิสา   ศรีสองเมือง
 
912 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 78.5 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งป่าแดด 1. เด็กชายชัชวาล  อ้ายดี
2. เด็กหญิงพรนภา  มาโน
3. เด็กหญิงพรวลัย  มาโน
 
1. นางสาวชิดชนก  ขยันอาจ
2. นายพิเชษฐ์  อินทร์ชน
 
913 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายนันทวัฒน์   ภูศรี
 
1. นางสาวจิรปรียา  วิจิตร
 
914 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.5 เงิน 13 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กหญิงวริศรา  หัตถกอง
 
1. นางอรสา  เปล่งใส
 
915 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กหญิงนรินทร  ตันริน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกาญจน์  ตาสาย
 
916 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงสุนิษา   ไชยวัน
 
1. นางสาวสุพิน  ปณะการ
 
917 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.25 เงิน 5 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กชายธนากร  อายิ
 
1. นางสาวเจนจิรา  สารตัน
 
918 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 78.2 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงพรรษา  แซ่จาง
2. เด็กหญิงวิชญาพร  พลชำนาญ
 
1. นางสาวทิพย์สุดา  ทิพวรรณ์
 
919 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงนาแสง  โยฮัน
 
1. นางสาวขวัญเนตร  ศรีทุ่งลือ
 
920 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่พริก(เมืองยศพิทยานุกูล) 1. เด็กชายนพดล  จะตี๋
 
1. นางวัจนา  กับปุละวัน
 
921 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงณิชกุล  ลิวรรณ์
 
1. นางสาวรัชนู  เยายานัง
 
922 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านฝั่งตื้น 1. เด็กหญิงภัทรจาริน  วาฤทธิ์
 
1. นายไชยกันตร์  ปันสุวรรณ์
 
923 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กหญิงนัทธพร   ชัยรัตน์
 
1. นางทรายคำ  ด้วงนิล
 
924 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านลังกา 1. เด็กหญิงนริการณ์  เต๋จ๊ะสอน
 
1. นางอัญชลี  กาฬพรรณลึก
 
925 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กชายภัทรชัย  พุฒคง
 
1. นางละอองดาว  พระพรเพ็ญ
 
926 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงนริศรา  จะลอ
 
1. นายจีรวัฒน์  ทองสุข
 
927 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายพัชรพล  ซือมือ
 
1. นางศรีเพ็ญ  ใจธรรม
 
928 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่า 1. เด็กหญิงดลญา   ปงกันทา
 
1. นางจันจีรา   วรรณสาร
 
929 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย(นิมมานเหมินทานุสรณ์) 1. เด็กชายพุทธชาติ  สวัสดิ์นที
2. เด็กชายเกรียงไกร  ถ้วยเหลือง
 
1. นางสาวดารณี  คุณาสวัสดิ์
 
930 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา   วงศ์ทวี
2. เด็กหญิงสุธีธิดา   บุญตันน้อย
 
1. นางสุดธิดา  แสนช่างไม้
2. นางสาวรัตนา  โยธา
 
931 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าต้าก 1. เด็กชายวรภัทร  กาสุยะ
 
1. นางสาวทองเพียร  อ้ายเป็ง
 
932 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงพัชรดา  วิทัตพลกูล
 
1. นางภูมิใจ   ลำพงษ์เหนือ
 
933 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายอาชัย  โวยยือกู่
 
1. นางสาวนภัสกร  วงค์วุฒิ
 
934 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กชายบรรพต  ชัยวงศ์
2. เด็กหญิงสุชาดา  หันจรูญ
 
1. นางสาวภูมารินทร์   พันธ์แก่นกล้า
2. นางจันทร์จิรา   มหายศ
 
935 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเมืองน้อย(นิมมานเหมินทานุสรณ์) 1. เด็กชายอติกันต์  อินภา
 
1. นางสาวพิมพ์วรรณ  เตจ๊ะเสาร์
 
936 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันกลาง(ราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กชายณัฐพล  สุขสม
2. เด็กชายธนกฤต  แก้วพร้อมฤกษ์
3. เด็กหญิงวิลาสินี  ดวงจิตร
 
1. นางสาวพรนัชชา  ชัยยา
 
937 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กชายชินกฤต  สมตา
2. เด็กชายวรพล  แก้วบุตร
3. เด็กชายสุธินันท์  กลิ่นหาย
 
1. นางสาวสุนิษา  กุณะ
2. นางสาวลัดดา  บุญมาวรรณ
 
938 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนดอยเวียงวิทยา 1. เด็กหญิงนาทอ  จะทอ
2. เด็กชายสาทิน  จะหย่อ
 
1. นายภูมิประสิทธิ์  ไชยบาล
2. นางสาวชลธิชา  งานดี
 
939 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปางอ่ายห้วยชมภู 1. เด็กชายธนพล  ธานีรัตน์
2. เด็กชายธีระพันธ์   โกฏสืบ
 
1. นางสมพร   คำปิ่นคำ
2. นางสาวกรรทิวา   ปันแก้ว
 
940 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กชายกิตติ  มีแก้ว
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ดีนะ
 
1. นายรัฐกานท์  จางคพิเชียร
2. นายสุพจน์  หลักเมือง
 
941 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กหญิงปุติตา  โพธิ์เงิน
2. เด็กหญิงพัชรา    สัมมาสะโก
3. เด็กหญิงภัทรธิดา  อำพิสัย
4. เด็กหญิงสุพัศรา  เทวโลก
5. เด็กหญิงอรณี    ทิพย์ไธสง
 
1. นางสุรีย์  ชินวะโร
2. นางอรสา  เปล่งใส
 
942 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ตาช้าง 1. เด็กหญิงจรรยณัฐ  อิ่มอวบ
2. เด็กหญิงฐิติพร  คะแตะ
3. เด็กหญิงพิจิตรา  จะอู่
4. เด็กหญิงพิมพิษา  มูเซอร์
5. เด็กหญิงภัทรธิดา  ขอหน่วงกลาง
 
1. นายประสงค์  ขันสา
2. นางสาวพัตธิตา  เกนทา
 
943 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายณัฐคุณ  กำลังประสิทธิ์
2. เด็กหญิงปิยธิดา  ต๊ะวิโล
 
1. นายระงับ  กันทอน
2. นางสาวพิมพ์ผกา  บุตรวิเชียร
 
944 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. นางสาวชนากานต์  แซ่ย้าง
2. เด็กหญิงสวรินทร์  แลเชอะ
 
1. นายบัณฑิต  วุยแพ
2. นายสมชัย  โกพอ
 
945 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนดอยเวียงผาพิทยา 1. นางสาววิภาดา   หมื่น
2. นางสาวเสาหล้า   ลุงชัย
 
1. นายจันทรัตน์   วงชารี
2. นายศุภเกียรติ   กุลพงศ์เสรี
 
946 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กหญิงอัญชลี  มาเยอะ
 
1. นางมนต์ทิพย์  รัศมี
 
947 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าส้าน 1. เด็กหญิงพัชรมัย  แสนเกตุ
 
1. นางจันทร์หอม  ศรีวิชัย
 
948 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนเวียงกาหลงวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   โสลา
 
1. นางสาวขวัญหล้า  คำแสง
 
949 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. เด็กหญิงสุภา  จะทอ
 
1. นางสุคนธ์ทิพย์  น้อยหมอ
 
950 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงนามีสอ  คำแสง
 
1. นางสายใจ  กระธง
 
951 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. นางสาวเรวดี  เทพโยธา
 
1. นางกิตินันท์  ชัยพิสุทธฺ์เมธา
 
952 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กชายภัทรพล  พรมตัน
 
1. นายเกษตรศักดิ์  คำภีระ
 
953 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายธนธรณ์  ยศทะ
2. เด็กหญิงมาด  เซียมราย
 
1. นางสาวสุกัญญา  ชุมภู
2. นางสาวศิริรัตน์  สมบุณร์นาค
 
954 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กชายภูบดี  มาเยอะ
2. เด็กชายวิชัย  เมเช
 
1. นายอภิชาติ  เชิญชู
2. นางฐิติกมล  เชื้อเมืองพาน
 
955 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชายวิวัฒน์  บุญรอด
 
1. นางสาวจินตนา  ยารวง
 
956 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. นายอาผ่า   ลอปิ
 
1. นายอภิชาติ  เชิญชู
 
957 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่พุง 1. เด็กชายพงศกร  ยะแสง
2. เด็กหญิงพิมพกานต์  บุญตา
3. เด็กชายวุฒิชัย   ลอมโฮม
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  สาระสุข
2. นางนาตยา  ศรีอักษรานุกูล
 
958 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหัวฝาย 1. เด็กหญิงลาลาเท  โวยแม
2. เด็กหญิงวรดา  เยต๊ะ
3. เด็กหญิงแก้วตา  กอละ
 
1. นางสาวอินทิรา  รุมาส
2. นางธัญญาภรณ์  เรือนอินทร์
 
959 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กหญิงพรนัชชา  สุยะทา
 
1. นายกฤษฎากร  ไชยทัศน์
 
960 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กชายจำปี  ลุงกรณ์
 
1. นางสาวณัฐิฐินันท์  ไกรพันธ์
 
961 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กชายกิตติพงษ์  จะง่ะ
 
1. นายวิษณุ  สมศรี
 
962 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กหญิงฤดีพร  นวลคำ
 
1. นางน้ำทิพย์  บุญธรรม
 
963 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายนิธิกร  ดีโลก
 
1. นายฐาปนา  ทองจินดา
 
964 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 8 โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงธนัญญา  พรมตา
 
1. นางพิมพ์ปวีณ์   ไคร์เกียร์
 
965 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนปางมะกาดวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  มณีวรรณ
 
1. นายนวพล  จิตตะ
 
966 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนเวียงห้าววิทยา 1. เด็กหญิงพิชญา  จันทร์ตายอด
 
1. นางสาวปิยะกาญจน์  เชื้อหมอ
 
967 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กชายภูริพัฒน์  ยาวิลาศ
 
1. นางสาวพิชมญชุ์  อุปคุต
 
968 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนเวียงกาหลงวิทยา 1. เด็กหญิงพลอยไพริน   ขุนศรี
 
1. นางจันทร์รินทร์   ใจยะเสน
 
969 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายศุภโชค  หน่อคำ
 
1. นางพัชรี  ซาวคำเขตต์
 
970 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชุตินันท์  มีจันทร์
2. เด็กหญิงมินทิตา  ยะพลหา
 
1. นางสาวสุทิน  ทาวงศ์
 
971 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว 1. เด็กหญิงนภัสกร  อินต๊ะวิชัย
2. เด็กชายอพิจิตต์  สิงห์ทอง
 
1. นางรัชนีพร  ดีปาละ
 
972 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายภูมิรพี  ภูมิประหมัน
2. เด็กชายศุภณัฐ  วงค์แก้ว
 
1. นายกรณพัฒน์  ทิพย์อุโมงค์
2. นายณัฐวุฒิ  คงแก้ว
 
973 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เจริญการ
2. เด็กหญิงดาหลา  สุนันตา
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  นงนุช
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
974 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 13 โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว 1. เด็กชายชินะธน  เจริญโต๊ะ
2. เด็กหญิงพิรณาณ์  โพธิญาณ
3. เด็กหญิงอนัญญา  ทาริยะ
 
1. นางวราพร  ยศหนัก
2. นางจันทร์วรรณ  สายปัญญา
 
975 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านฝั่งตื้น 1. เด็กหญิงสรัญญา  เป็งน้อย
 
1. นางสาวสุภาวรรณ  หมื่นแก้ว
 
976 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กชายนัดธวัฒน์  พรมลื้ม
2. เด็กหญิงสิริวิมล   ยาวิชัย
 
1. นางสาวศรัญญา  ตาวงศ์
2. นางจันทร์ทิพย์  บัวเคน
 
977 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโฮ่ง 1. เด็กหญิงบุปผา  เชกอง
 
1. นางสาววรีธร  คิดอ่าน
 
978 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายพงศกร  จะลาหลวง
2. เด็กชายพลกฤต  แสงฮอง
3. เด็กหญิงมณฑิตา  ก๋องประมูล
 
1. นางสาวพิมพร  แก้ววงค์เขียว
2. นางสาวสาลิณึี  ศรียานะ
 
979 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 77.9 เงิน 4 โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กชายขิปกร  ศรีมูล
2. เด็กชายพสิษฐ์  ใจกว้าง
3. เด็กหญิงรัตติกาล  กันทะเป็ง
 
1. นายบุรจิตต์  คิดว่อง
2. นางอัญชลี  ไก่งาม
 
980 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77.7 เงิน 13 โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงชนกานต์  ลุงติ
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ไชยลังกา
 
981 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77.68 เงิน 12 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงลานนา  มาเยอะ
 
1. นายอดิศักดิ์  ศรีอ่อน
 
982 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 77.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงพิมพ์นารา  เกื้อบุญ
2. เด็กหญิงเมธาวี  ชัยพลดี
 
1. นางสาวจินดารัตน์  ปัญญาแปง
2. นางสาวพิชามญชุ์   อุปคุต
 
983 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77.33 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลแม่ขะจาน 1. เด็กหญิงธัญชนก  ขอดแก้ว
 
1. นางสาววิไลรัตน์  โชงเขียว
 
984 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77.25 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหัวฝาย 1. เด็กหญิงญาดา  ลุงซอ
 
1. นางสาวลัดดาวัลย์  คำสอน
 
985 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  เกตุกิจ
 
1. นางเขวิกา  ปุณโณฑก
 
986 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงพรทิพา  แก้วสามดวง
 
1. นางจิรวรรณ์  สานุมิตร
 
987 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 77 เงิน 9 โรงเรียนทานตะวันวิทยา(ห้วยบง-ดงเจริญ) 1. เด็กหญิงภวิตา   แสนใหม่
 
1. นางสมพร  ดาสา
 
988 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนเวียงกาหลงวิทยา 1. เด็กหญิงเบญญาภา   วงค์ธิมา
 
1. นางวันเพ็ญ   มาแก้ว
 
989 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงณิชนันทน์  แซ่วะ
 
1. นางพัฒนา  ไชยแดง
 
990 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบัวสลีวิทยา 1. เด็กหญิงธิมากรณ์  สุวรรณรัตน์
 
1. นางสุภาพร  คำแก่น
 
991 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนทานตะวันวิทยา(ห้วยบง-ดงเจริญ) 1. นางสาวจิตรทิวา  เตจ๊ะน้อย
2. นางสาวธิดาพร  กรสวรรค์
 
1. นางสาววรกัญญา  จันแก้ว
 
992 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กชายกฤษติน   ศรีนำพล
2. เด็กชายปรมานุชิต   แปงปุ๋ย
 
1. นางอำไพ   ขอบรูป
 
993 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงพรรชพร   เสหิน
 
1. นางสาวเยาวเรช  พรมใจสา
 
994 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าตึงงาม 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   เทียมคีรี
2. เด็กหญิงชยาพร  ทับทอง
3. เด็กหญิงสุชัญญา  อุสา
 
1. นางสาวพรวิมล  เทพรักษา
2. นางสาวชมนพร  ใจดี
 
995 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันสลี 1. เด็กชายจิรายุทธ  ทาอภัย
2. เด็กชายศิรวุฒิ  แก้วตา
3. เด็กชายอภิชาติ  ชัยฤทธิ์
 
1. นางสาวจันทร์ฟู  กองคำ
2. นายสรรเสริญ  เหม็งทะเหล็ก
 
996 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยมะแกง 1. เด็กชายดาวิ  วิลัย
2. เด็กชายพิสิษฐ์  มงคลเลิศนภา
 
1. นายจักรพงศ์  อิ่นคำ
2. นายสุพัฒน์  สุอารมณ์
 
997 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่อ้อนอก 1. เด็กหญิงกฤติกา  มะโนวรรณ์
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  หวานใจ
3. เด็กชายนรินธรณ์  หนูเนียม
4. เด็กหญิงรุ่งขวัญ  แถวครบุรี
5. เด็กหญิงสุธิมนต์  มูลอุด
 
1. นางสาวเกวลิน  อุปธิ
2. นางสาวกฤติยาภรณ์  ใจธิ
 
998 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงพรปวีณ์  ศิริปรีดา
2. เด็กชายรณกร  แก้วมณี
 
1. นางสมสวย  พุทธิมา
2. นางสาววรรณภา  แจใจ
 
999 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนดอยเวียงวิทยา 1. เด็กหญิงชาลินี  จะมู
2. เด็กหญิงนิจวรีย์  ปอแสง
3. เด็กชายรัชพล  ศิริไตรภพ
4. เด็กหญิงศันสนีย์  ปอแสง
5. เด็กหญิงศิรภัสสร  จะแล
6. เด็กหญิงสุชาดา   จะมู
7. เด็กหญิงสุดารัตน์  เลาะปู
8. เด็กหญิงสุมาลี  แสงหน่อ
9. เด็กชายเจนวิทย์  จะทอ
10. เด็กชายเอกพล  นาแล
 
1. นายสนธิชัย  วิลัย
2. นางสาวคนึงนิจ  ชมเชย
3. นางสาวกุลธิดา  ชาวแพะ
 
1000 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญ 1. เด็กหญิงลฎาภา   กุณทะวรรณา
 
1. นางสาวมุกดา   พุทโสภา
 
1001 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงรชดา  เวียงบรรพต
 
1. นางสาวณกมล  ชมภูเมืองชื่น
 
1002 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนสันหนองควาย 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  สุขวรรณา
 
1. นางนราวดี  มีสุข
 
1003 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงสุภาพร  หมื่อโป
2. เด็กหญิงอุไรวรรณ  แยซอ
 
1. นางสาวศิรินาถ  คำอู
2. นางสาวพัชนุพร  โยนิจ
 
1004 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กหญิงนิจวิภา  แซ่เติ๋น
2. เด็กหญิงวิชญาดา  ปิยอนันต์ธรรม
3. เด็กหญิงแก้วเกล้า  ปอแสง
 
1. นายอนิวรรต  กองพินธ์
2. นางสาวศิริพร  อภิญญารัตนกุล
 
1005 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์) 1. เด็กชายคิมจิ  แลเซอะ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  เชอกอง
3. เด็กหญิงปรียาภรณ์  จะแยะ
 
1. นางสาวเนรัญชลา  อินต๊ะนางแล
2. นางสาวศรัญญา  เป็งสุวรรณ์
 
1006 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 13 โรงเรียนอนุบาลพาน(ป่ากว๋าวมิตรภาพที่ ๖๘) 1. เด็กหญิงปวีณ์ธิดา  จันต๊ะ
 
1. นางกัลยา  งอกขึ้น
 
1007 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. นายสุรัตน์  มาเยอะ
 
1. นางสุรีย์รัตน์  สุทธปรีดา
 
1008 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านป่าส้าน 1. เด็กหญิงกมลรักษ์  ชำนาญสิงห์
 
1. นางสาวพิสมัย  อานุนามัง
 
1009 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  คงเกษมพนา
 
1. นางสาวรพีพร  เตมีศักดิ์
 
1010 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงณัฐภัทร  ถาวอน
 
1. นายเศวต  ถาเตียม
 
1011 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 77 เงิน 14 โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. เด็กชายทิศวิชัย   บุญประสาน
2. เด็กหญิงไพลิน   ธรรมชัย
 
1. นายพิทักษ์   ป้อมล้อม
 
1012 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายกรัณฑรัฐ  อุโมงค์
2. เด็กชายภูตะวัน  จันทร์มะโน
 
1. นางบุญนิศา  ชมภูใหล
2. นางสาวจิรปรียา  วิจิตร
 
1013 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กชายสรายุทธ  แตกา
2. เด็กหญิงสุพรรษา  จิ่งมาดา
 
1. นางปิยธิดา  บุนนาค
2. นายเมธี  นันต๊ะรัตน์
 
1014 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายซัมซู  อาแซ
2. เด็กชายปรวีน์  จันต๊ะนาเขต
 
1. นายสุทอิทธ  ภาหวานเสียง
 
1015 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. เด็กชายนพดล  ลีปอ
2. เด็กชายบุญช่วย  จะเผอะ
 
1. นายกฤษณะ  อะโน
2. นางพิชญากร  อะโน
 
1016 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 77 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายจิรภัทร  แก้วปัญญา
2. เด็กชายอนันดา  ภักดีเฝือ
 
1. นางวันวิสา   ศรีสองเมือง
2. นางศรัญญา   ก่อสุธรรมกุล
 
1017 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยหินลาดใน 1. เด็กชายทวีศักดิ์  ไพรวัลย์กุล
2. เด็กหญิงเกศริน  ศิริ
3. เด็กหญิงเกสรา  ดิแฮ
 
1. นางพณารัตน์  สุตันคำ
2. นางสาวธิดารัตน์  กออำไพ
 
1018 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านสันต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  วังมูล
2. เด็กหญิงณัฐริกา  อินโน
3. เด็กหญิงทิพวรรณ  อุดใจ
 
1. นางสาวสาวิตรี  ตันแก้ว
 
1019 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยมะแกง 1. เด็กชายณฐภัค  มงคลเลิศนภา
2. เด็กชายธนภัทร  ทรายคำ
3. เด็กชายธีรเดช  ลิคำ
 
1. นางสาวกัตติกา  ชัชวาลปรีชา
2. นางสาววีณา  ศรีเมือง
 
1020 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลแม่สรวย 1. เด็กชายชานนท์  บุราสิทธิ์
2. เด็กหญิงปราณปรียา  ภาชะนนท์
 
1. นางสุภาพร  บัวบาน
2. นายทวีชัย  ไชยยงค์
 
1021 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 76.99 เงิน 4 โรงเรียนทานตะวันวิทยา(ห้วยบง-ดงเจริญ) 1. นางสาวธัญชนก  ศรีสุบิน
 
1. นางพิมพ์ปวี  มาลัย
 
1022 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 76.67 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงประกายพร  ฐานดี
 
1. นายนรพัทธ์  กล้าณรงค์
 
1023 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 76.32 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงศิริมล  แลเชอะ
 
1. นางสาวลภัสรดา  แว่นระเว
 
1024 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 76.3 เงิน 5 โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงธนพร  จือปา
2. เด็กหญิงวิภาวรรณ  ตั้งศิริวาณิชกุล
3. เด็กหญิงอารีย์พะเยา  แซ่ย่าง
 
1. นายอนุชิต  อุปถัมภ์
2. นางเนาวรัตน์  วรรณภาดา
 
1025 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 9 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงฟ้าใส  ทวีอภิรดีมุกดา
 
1. นางสาวอังค์วรา  เพชรดิน
 
1026 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 76 เงิน 10 โรงเรียนดอยเวียงผาพิทยา 1. นางสาววราทิพย์   คะหน่อ
 
1. นางสาวทัศนีย์   ยศวงใจ
 
1027 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันมะเค็ดสันขี้เหล็กหัวฝายพัฒนา 1. เด็กชายจิรภาส  คิดอ่าน
 
1. นางสาวสุมินตรา  หลวงตัน
 
1028 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายชัยวัฒน์  เชื้อเมืองพาน
 
1. นางพิชชา  ดวงมณีพร
 
1029 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนทุ่งห้าราษฏร์สามัคคีวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพร  หวันมูล
 
1. นางรุ่งการณ์  วงษา
 
1030 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กหญิงณัฐชยา  นารินทร์
2. เด็กหญิงวรัทยา  สกุลหงส์
 
1. นางสาววิกานดา  นนทวงศ์
2. นางสาวกัลยา  โยธิน
 
1031 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงปณิดา  จิตแหลม
2. เด็กหญิงภิทรนันท์  ถิรวัฒน์ชัย
 
1. นางสาวสุภาพร  พนมไพศาลสกุล
2. นางสาวกัลยา  พรมสะอาด
 
1032 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนสันหนองควาย 1. เด็กหญิงณัฐฐิดา  โพธิยา
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  สุวรรณ
 
1. นางนราวดี  มีสุข
 
1033 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร้องบง 1. เด็กชายศรัทบูล  เทพวงค์
 
1. นางสาวชัญญา  จันต๊ะเวช
 
1034 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายสิทธิเดช  ไชยห้วยห้า
 
1. นางภูมิใจ   ลำพงษ์เหนือ
 
1035 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กหญิงนภัทสรณ์  ศรีคำ
2. เด็กหญิงนฤพร  พวงแก้ว
 
1. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
2. นางสุนิสา  ต่อมใจ
 
1036 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงสิริขวัญ  เชอหมื่อ
 
1. นางสาววันวิสาข์  สาบุญมา
 
1037 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยา 1. เด็กหญิงเกศรา  ดวงดี
 
1. นางสาวธัญญลักษณ์  จะงาม
 
1038 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงฐิตินันท์  แลเชอ
2. เด็กหญิงอัจฉริยา  ผึ้งกาญจน์
3. เด็กชายเอกภพ  เพียวเช้
 
1. นางสุกัญญา  ปัญญาสุข
2. นางมณีรัตน์  ยารังษี
 
1039 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงกรกมล  มณีโชติ
2. เด็กหญิงนิชาดา  กันหา
3. เด็กหญิงสาวิกา  อาเซอ
 
1. นางไกรวัลย์   ฟูธรรม
2. นายนาวิน  อุปละ
 
1040 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าตึง (พาน) 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  บัวอินทร์
2. เด็กชายจิรายุ  ปาเงิน
3. เด็กหญิงสุทธิดา   สุตินกาศ
 
1. นางสาวณัฐชยา  ปากหวาน
2. นางสาวขวัญนภา  อุดนันท์
 
1041 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันสลี 1. เด็กชายจิราภัทร  เกียรติจิรกุล
2. เด็กชายอนุชา  ตาคำ
3. เด็กชายเฉลิมชัย  ชุมภู
 
1. นางสาวจันทร์ฟู  กองคำ
2. นายสรรเสริญ  เหม็งทะเหล็ก
 
1042 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหัวฝาย 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  ธิยากรณ์
2. เด็กหญิงศศิวพรร  ศรีวิลาศ
3. เด็กหญิงเอเอซา  โวยแม
 
1. นางสาวลัดดาวัลย์  คำสอน
2. นางนงคราญ  เสียงแขก
 
1043 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านม่วงคำ 1. เด็กหญิงกัญญาพร  ทาแกง
2. เด็กหญิงชนิตรา  โพธิจักร
3. เด็กชายวทัญญู  สิงหอม
 
1. นายคฑาวุธ  เมืองมูล
 
1044 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 76 เงิน 10 โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ปวงงาม
2. เด็กชายพะเยา  งามดี
 
1. นายธนณัฐ  มาทะ
2. นายคณิต  อุทเวียง
 
1045 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 76 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงกชพร  อินทวี
2. เด็กหญิงธัญชนิต  ศรีพรรณ์
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  ปินชัย
4. เด็กหญิงพลอยรัตน์  แก้วแกม
5. เด็กหญิงเกศรา  จักรใจ
 
1. นางสาวนุชจิรา  ตาวงค์
2. นางสาวพรสวรรค์  ชัยสมบัติ
 
1046 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายกรวิชญ์  ต๊ะอาม
2. เด็กหญิงชนัญญา  อุดทา
 
1. นางกาญจนีย์  อินทานทุม
 
1047 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 14 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชายชาญชัย  ลันนันต์
2. เด็กหญิงแว่นแก้ว  ศิลปะ
 
1. นางสุรีย์  ชินวะโร
2. นางอรสา  เปล่งใส
 
1048 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงณัฐธิฌา  อรินตา
2. เด็กหญิงณัฐพร  อินทะจักร์
3. เด็กหญิงณิชารีย์  อินต๊ะโน
4. เด็กหญิงธนัชชา  ทะดวง
5. เด็กหญิงพิชญา  คีรีพิสมัย
6. เด็กหญิงพีชชา  บุญตัน
7. เด็กหญิงรัชดาพร  ปิงเมือง
8. เด็กหญิงสุพรรษา  เทศถมยา
9. เด็กหญิงอภิชญาภรณ์  วงค์รักษาศิลป์
10. เด็กหญิงอุรวี  อุปนัน
 
1. นางสาวสุภาพร  พนมไพศาลสกุล
2. นางสาวลัดดา  บุญมาวรรณ
3. นายจิรพงษ์  สิทธิราช
 
1049 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กชายฐิติพงษ์  จันทร์ปวงเสน
2. เด็กหญิงภัทราพร  พลประสิทธิ์
 
1. นายวริทธิพล   ลือยศ
 
1050 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านป่าส้าน 1. เด็กหญิงณัฏฐวรรณ   ใจวรรณ
 
1. นางจันทร์หอม  ศรีวิชัย
 
1051 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กหญิงนาซ้อ  ลาหู่นะ
 
1. นางสาวประภาศรี  กุศล
 
1052 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านฝั่งตื้น 1. เด็กหญิงศุภิญญา  ใจแห้ง
 
1. นายสุนทร  พูลชุม
 
1053 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงสุปราณี  มาเยอะ
 
1. นายวิทวัส  กันทะเนตร
 
1054 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กหญิงรุจิรัตน์  ถิ่นจอม
 
1. นางภัสธิวา  ออมสิน
 
1055 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชายฐิติชากาญจน์  กิจการ
2. เด็กชายธนกฤษ  สุปัญญา
 
1. นางขวัญดาว  อุดสุข
2. นางสาววิภา  แปงนุจา
 
1056 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่โมงเย้า 1. เด็กหญิงสุภัสสร  ภูหอม
2. เด็กหญิงสุวนันท์   แจรึ
 
1. นางสาวดลยา  ขันเวท
2. นางรัชรินทร์  บุญยงค์
 
1057 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงปนัดดา  แซ่หวือ
2. เด็กหญิงมัญชุภา  วรโชติพนาไพร
3. เด็กหญิงเจนจิรา  ทองดี
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกียรติเจริญ
2. นางสุภาวดี  กาบทอง
 
1058 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน 13 โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กหญิงณัฏฐา  โอ่มี
 
1. นางสายสุนีย์  ขาวนวล
 
1059 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. นายวรวุฒิ  เกเย็น
 
1. นางวันเพ็ญ  วารีกุล
 
1060 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านผาบ่อง(คุรุราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  สมสุด
 
1. นางทัสนัย  บุญรอด
 
1061 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กชายบุญชัย  จะอื่อ
 
1. นางสาววาสนา  มุกดาสวรรค์
 
1062 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กชายพีรพัฒน์  พันนาม
 
1. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
1063 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงผาสุข  กุสุมาไพร
 
1. นางสาวลภัสรดา  แว่นระเว
 
1064 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านแม่ยางมิ้น 1. เด็กหญิงอาจารี  ฉลองไชยมงคล
 
1. นางนิษฐา  กวางประเสริฐ
 
1065 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสัน 1. เด็กหญิงขวัญปภัสร์  เต็มประดา
2. เด็กชายชัชพงศ์   แซ่ท้าว
3. เด็กชายธนัท   สุภรณ์
4. เด็กชายนิพิฐพนธ์  โกมลมุสิก
5. เด็กหญิงวรัชยา   ยาวุฒิ
6. เด็กชายไกรวิชญ์  ศรีสุยงค์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีมงคล  กันติ๊บ
2. นายสุริยัน  สุภาคำ
3. นางสาวภคมณ  มหาไม้
 
1066 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ธรรมคำหมื่น
2. เด็กหญิงวราชดา  ขันฟู
 
1. นางสาวขนิษฐา  ธิวงศ์
2. นายบัญชา  ธรรมไชย
 
1067 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กชายธีรภัทร  อายี่
2. เด็กชายอัครชัย  ทิวาไชยวงค์
 
1. นายสยาม  ตาวงค์
2. นายจักรพงษ์  วงมาเกษ
 
1068 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กชายตรีเทพ  ยูโด๊ะ
2. เด็กชายธีรเดช  เชอมือ
3. เด็กชายเกียรติประวุฒิ  เครือวงค์
 
1. นายศตวรรษ  แอบแฝง
2. นางสาววารุณี  ใจกันโย
 
1069 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 75.9 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสันกลาง(ราษฎร์พัฒนา) 1. เด็กหญิงนรีรัตน์  จันทร
2. เด็กหญิงหมวย  ตี่หน่า
 
1. นางสาวกรองกานต์  ชูทิตย์
 
1070 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.8 เงิน 13 โรงเรียนบ้านปางหลวง 1. เด็กหญิงอาแผ่  แลเชอร์
 
1. นางสาวพัทรศยา  ปิงยศ
 
1071 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 75.67 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายณัฐพล  เหล็กโพ
 
1. นางสาวลภัสรดา  แว่นระเว
 
1072 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75.66 เงิน 8 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กชายธนชา   ใจเปี้ย
 
1. นางนงเยาว์  พรมตัน
 
1073 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กหญิงนิตยา  วังวงค์
2. เด็กหญิงสุนิสา  ปัญญากาจ
3. เด็กชายไตรภพ  รู้งาน
 
1. นางสุนิสา  ต่อมใจ
2. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
 
1074 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.4 เงิน 14 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงธัญยธรณ์   ยามี
 
1. นางสาวสุพิน  ปณะการ
 
1075 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75.33 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลแม่สรวย 1. เด็กชายณัฐธร  นาคทอง
 
1. นางกุลลิล  ภาหวานเสียง
 
1076 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 75.3 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายปกรณ์ชัย  ทิพลาย
2. เด็กหญิงปิยดา  เลาหมี่
3. เด็กชายเศรษฐพล  เนืองทอง
 
1. นางสาวพรสินี  นพวงค์
2. นายวชิราช  กันยะโรจน์
 
1077 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 10 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงมนัญญา  พงศ์ศรีรัตน์
 
1. นางจันทร์ทา  สีสัน
 
1078 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงอัญชลี  เสมอพันธ์
 
1. นายธีรวัฒน์  รักสัตย์
 
1079 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงพิชญาภัค  จำดี
 
1. นางสาวสุภาพร  พนมไพศาลสกุล
 
1080 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่อ้อนอก 1. เด็กหญิงแรกนาขวัญ  พุทธวงค์
 
1. นางสาวพัชรพรรณ  คำตา
 
1081 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  หวุ่ยเชอกู่
 
1. นางพรธิวา  พันธุรี
 
1082 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าคา 1. เด็กหญิงพฤกษา  วงค์ติปิน
 
1. นางมณีวรรณ์  สุวรรณกุล
 
1083 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านร้องบง 1. เด็กหญิงภคพร  เทพวงค์
 
1. นางสุมาลี  ขุนนาม
 
1084 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนทุ่งห้าราษฏร์สามัคคีวิทยา 1. เด็กชายกฤษฎา  ปินตาแก้ว
2. เด็กชายธนกฤต  แก้ววิมล
 
1. นายปํญญา  เจริญทรัพย์
 
1085 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 75 เงิน 9 โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กชายภูมิกร  ขันธะรักษ์
2. เด็กชายวิชพล  สิงห์แก้ว
 
1. นายพรสวรรค์  แก้วเทพ
 
1086 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงธิดาขวัญ   เยมอ
2. เด็กหญิงวริศรา   ทาแกง
3. เด็กหญิงไว่เฟิน  เจีย
 
1. นางสาวพิมพร   พีระไชยสมบูรณ์
 
1087 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงชัญญานุช  นวลบุญ
2. เด็กหญิงชาลิสา  หวุ่ยยื่อกู่
3. เด็กหญิงหมี่แนะ  มาเยอะ
 
1. นางสาวโชติกา  วงค์ปัญญา
2. นางสาวสุกัญญา  ชุมภู
 
1088 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านป่าส้าน 1. เด็กชายกษิดิศ  ทองยศ
2. เด็กหญิงชนิตา  ใจยา
3. เด็กชายณัฐกิตต์   ปวนยอด
 
1. นางสาวพิสมัย  อานุนามัง
 
1089 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโฮ่ง 1. เด็กชายธนกร   เชื้อแก้ว
2. เด็กชายปิยะพงษ์   พรมตัน
 
1. นางรัฐชฑรณ์   จักร์แก้ว
 
1090 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงจันทร์เดือนแดง  ลุงกรณ์
2. เด็กหญิงจิ่ง  ลุงซอ
3. เด็กหญิงภวรัญชน์  แยซอกู่
4. เด็กหญิงเกศกนก  อภิสุนทรกุล
5. เด็กหญิงแสงเดือน  มูหลิง
 
1. นางสาวกรวิกา  มั่งมูล
2. นายสมควร  ใจคำ
 
1091 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนเวียงห้าววิทยา 1. เด็กหญิงณัฐทิชา  ตาสาย
2. เด็กหญิงนฤมล  สุวรรณ์
3. เด็กหญิงลลิตา  เขียวสำริด
4. เด็กหญิงวิลาสินี  ปัญญาเมือง
5. เด็กชายศราวุธ  สมรัตน์
 
1. นางธมลพรรณ  ตาสาย
2. นางสาวปิยะกาญจน์  เชื้อหมอ
 
1092 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กชายตามพร   ดวงวิไล
2. เด็กหญิงธนกฤษ   ม่วงคำ
 
1. นางจันทรา   เชื้อเมืองพาน
 
1093