สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงอริสา   ลีทู
 
1. นางอัญชรี  จันทราษฎร์
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 74 เงิน 7 1. เด็กหญิงชนิสร  นังติยะ
 
1. นางอัญชรี  จันทราษฎร์
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงรดา  อุยยี
 
1. นางสาวฉันทิกา  นุ่นเพ็ง
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 1. เด็กหญิงพีรดา  ลิสือ
 
1. นางอัญชรี  จันทราษฎร์
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85.67 ทอง 4 1. เด็กหญิงพรทิพย์  วุยแม
 
1. นางอัญชรี  จันทราษฎร์
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 87 ทอง 5 1. เด็กหญิงนพวรรณ  วุยสือ
2. เด็กหญิงสุภิสรา  เชอกอ
 
1. นางนัทธีรยา  ศรีวิชัย
2. นางสาวฉันทิกา  นุ่นเพ็ง
 
7 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 10 1. เด็กชายอาทิตย์  อาจอกู่
 
1. นางพินยา   อินต๊ะไชยวงค์
 
8 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 8 1. เด็กหญิงชนาภรณ์  หมื่อแล
2. เด็กหญิงรัตนา  หวู่แมกู่
3. เด็กหญิงลลิตา  เดชานัฐกุล
 
1. นางสาวพิชญ์สกุล  พรหมรังษี
2. นายจิรายุ  เหลี่ยมใส
 
9 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายทรงสิทธิ์   เชอกอ
2. เด็กชายธงชัย   อายิ
 
1. นางสาวพิชญ์สกุล  พรหมรังษี
2. นายจิรายุ  เหลี่ยมใส
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายบัญญัติ  มาเยอะ
2. เด็กหญิงรวิพร  ลือปอ
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  ตางเปา
4. เด็กชายสุรพงษ์  แลเฉอะ
5. เด็กชายอติวิชญ์  แลนิ
 
1. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
2. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนภัส  จะแล
2. เด็กหญิงพรทิพย์  วุยแม
3. เด็กหญิงศิริพร  มาเย๊อะ
4. เด็กหญิงสิริกรณ์  ธนาสิริโซติ
5. เด็กหญิงสุภาพร  มาเยอะ
 
1. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
2. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
 
12 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายวิทวัส  พุทธวงศ์
2. เด็กหญิงสุทธิกานต์  แลเชอะ
 
1. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
2. นางสาวพิมพ์ธิดา  บุญตัน
 
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายธาวิน  มาเยอะ
2. เด็กชายอัศวิน  หวุ่ยแม
3. เด็กชายอาโซ่  มาเยอะ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  คำต๊ะ
2. นางนรินทร์จันทร์  สุทธิธรรม
 
14 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 64.66 ทองแดง 7 1. เด็กชายณัฐพงษ์  จะทอ
2. เด็กชายณัฐพล  อูแม
3. เด็กชายธนโชติ  จะทอ
4. เด็กหญิงปาริชาติ  โชเชกู่
5. เด็กชายศุภชัย  ลอซา
6. เด็กชายเจษฎาภรณ์  หมื่อแล
 
1. นายวรวิทยา  ลาวตุม
2. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
3. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
 
15 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง 9 1. เด็กชายเจษฎาภรณ์   หมือแล
 
1. นายวรวิทยา  ลาวตุม
 
16 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 11 1. เด็กหญิงสุภัสสร  หวุ่ยแม
 
1. นางสาวฉันทิกา  นุ่นเพ็ง
 
17 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.4 ทอง 6 1. เด็กหญิงกานต์ชนก  แลเชอร์
 
1. นางสาวฉันทิกา  นุ่นเพ็ง
 
18 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86.25 ทอง 5 1. เด็กหญิงบูแผ่  อาจอ
 
1. นางสาวพิมพ์ธิดา   บุญตัน
 
19 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสายใจ  สมเม็ด
 
1. นางสาวอาจารี  หวายคำ
 
20 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 82 ทอง 9 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  หลี่จา
 
1. นายวรวิทยา  ลาวตุม
 
21 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กชายณัฐพล  อูแม
 
1. นายวรวิทยา  ลาวตุม
 
22 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.68 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงปาริชาติ  โชเชกู่
 
1. นายวรวิทยา  ลาวตุม
 
23 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 74.2 เงิน 7 1. เด็กหญิงชลธิชา   สันอินต๊ะ
2. เด็กหญิงนุศรา  แซ่หยี
 
1. นางสาวรัชพร  มลิกุล
2. นางสาวอาจารี  หวายคำ
 
24 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงศิริพร  มาเยอะ
2. เด็กหญิงศุภิสรา   อมตะไกรวงค์
 
1. นางสาวรัชพร  มลิกุล
2. นางสาวอาจารี  หวายคำ
 
25 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกัลยา  งามสง่า
2. เด็กหญิงชนิสร  นังติยะ
3. เด็กหญิงณัชชา  ซูผะ
4. เด็กหญิงธวัลรัตน์  วงศ์วิชัย
5. เด็กหญิงนภัส  จะแล
6. เด็กหญิงปวีณา  ลอซา
7. เด็กหญิงสายใจ  สมเม็ด
8. เด็กชายสุรพงษ์  เลาผ่า
9. เด็กหญิงอาตี  แสนปอ
10. เด็กชายเจษฎาภรณ์  หมื่อแล
 
1. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
2. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
3. นางสาวพิมพ์ธิดา  บุญตัน
 
26 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 86.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายซาเล็ม  โต๊ะซาลางอ
2. เด็กหญิงพรชิตา  หมื่อโปกู่
3. เด็กหญิงมะลิ  ลอซา
4. เด็กหญิงลลิดา  สินเช้า
5. เด็กหญิงวันทนา  จูติ
 
1. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
2. นางสาวพิมพ์ธิดา  บุญตัน
 
27 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 1. เด็กหญิงกชกร   แซ่ลี
2. เด็กหญิงชาลิสา  ศรีละพันธ์
3. เด็กหญิงพรทิพย์  อายิ
 
1. นางอัญชรี  จันทราษฎร์
2. นางสาวฉันทิกา  นุ่นเพ็ง
 
28 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 65.3 ทองแดง 7 1. เด็กหญิงกานต์สินี  ลิสือ
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  ไอสี
3. เด็กหญิงสุนิสา  คีรีคามสุข
 
1. นางสาวฉันทิกา  นุ่นเพ็ง
2. นางอัญชรี  จันทราษฎร์
 
29 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง 5 1. เด็กชายณัฐพล  อุปจักร
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  แซ่ลี้
3. เด็กชายอภิรักษ์  จิราภรณ์โอภาส
 
1. นายณรงค์  สารเร็ว
2. นางวิธิดา  ตาวงค์
 
30 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนพชัย   มอแลกุ
2. เด็กชายมงคล  วุยแม
3. เด็กชายสงกรานต์  คาล่า
 
1. นายณรงค์  สารเร็ว
2. นางวิธิดา  ตาวงค์
 
31 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงถิรพร  มาเยอะ
2. เด็กหญิงพรกนก  แลเชอะ
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก   พิไลมณีกุล
4. เด็กหญิงวิภารัตน์   แลเชอ
5. เด็กหญิงสุรภา  วุยยื่อ
6. เด็กหญิงหมี่มะ   มาเยอะ
 
1. นายเสฏฐวงศ์  อินทะเรืองรุ่ง
2. นางสาวรัชพร  มลิกุล
3. นางสาวอาจารี  หวายคำ
 
32 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนลินทิพย์   จะมือ
2. เด็กหญิงพนิดา   และเชอะ
3. เด็กหญิงอภิรดี  วุยสือ
4. เด็กหญิงอภิสรา  เชอมือ
5. เด็กหญิงอำพร  แลเชอะ
6. เด็กหญิงโสภา  หมื่อแล
 
1. นายเสฏฐวงศ์  อินทะเรืองรุ่ง
2. นางสาวรัชพร  มลิกุล
3. นางสาวอาจารี  หวายคำ
 
33 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกวินตา  วาสีอนุรักษ์
2. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  อรชุนเวคิน
3. เด็กหญิงวรรณิดา  ปรีชาเจริญผล
 
1. นางสาวกรรณิการ์  คำต๊ะ
2. นางนรินทร์จันทร์  สุทธิธรรม