สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัชชานันท์  เทพประสาร
2. เด็กหญิงรัตติกาล  จะอือ
 
1. นางสาวนิตยา  ศรีสุขหู้
2. นางรัชนี  สุขสบาย
 
2 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 81 ทอง 5 1. เด็กชายทรงวุฒิ  ไทยใหม่
 
1. นางกิตินันท์  ชัยพิสุทธฺ์เมธา
 
3 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  กันทะนันท์
2. เด็กหญิงณัฐธยาน์  พรมมานิตย์
3. เด็กชายสมชาย  เชเมอ
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  เซอมือ
5. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ไอดุ๋ง
 
1. นางสายสุนีย์  ขาวนวล
2. นายธนัช  วัฒน์ชนกุล
 
4 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายปณชัย  แลนี่
2. เด็กชายหัสณะกฤษ  บุญเสน
 
1. นายฐิติกร  ป่าเขียว
2. นายพรพจษ์  พงษ์กลาง
 
5 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กชายวินัย  ลอซา
2. เด็กชายหนุ่ม  ลุงแดง
 
1. นายฐิติกร  ป่าเขียว
2. นายพรพจษ์  พงษ์กลาง
 
6 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 88 ทอง 4 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  กันมาลัย
2. เด็กชายสุรเชษฐ์  ทาบุญยัง
 
1. นายฐิติกร  ป่าเขียว
2. นายพรพจษ์  พงษ์กลาง
 
7 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง 5 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  เครือสุพรรณ
 
1. นางพวงพยอม  ยานะจิต
 
8 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอนัญญา  แก้ววิเศษ
 
1. นายเชวงศักดิ์  บุญกนิษฐ์
 
9 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง 4 1. เด็กชายจารุวิทย์  จะนู
 
1. นายเชวงศักดิ์  บุญกนิษฐ์