สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวอาทิตญา  คำมี
 
1. นางนฤมล  คุมดี
 
2 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 83.5 ทอง 6 1. นางสาวจันทร์จิรา  กาจเข็ม
2. เด็กชายภูริศักดิ์  รักบุญ
3. นางสาววริศรา  เชียงโส
 
1. นางรติพร  กีพงษ์
2. นางรัสรินทร์  มังคละ
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัชกานต์  ธรรมนิยม
2. เด็กชายณัฐพงศ์  สิทธิสิงห์
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  จันทศรี
4. เด็กหญิงสุพรรษา  ขาวฟอง
5. เด็กหญิงอุดมพร  อุดมนาค
 
1. นายวริทธิพล  ลือยศ
2. นางสุพรรณี  ฐานะธนนิตย์
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86.96 ทอง 5 1. เด็กหญิงจิรชยา  ลาวาทิพย์
 
1. นางน้ำทิพย์  บุญธรรม
 
5 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง 4 1. เด็กหญิงสุพิชญา  นามแก้ว
 
1. นางสาวศรินทร์ทิพย์  กัลยาโน
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 9 1. เด็กหญิงกฤษติญาพร  เจริญ
 
1. นางจารุวรรณ  จะเฮิง
 
7 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายปรวัฒน์  โกวฤทธิ์
2. เด็กหญิงอภิชญา  ชนะชัย
 
1. นางสาวกุลภัส  มาฟู
2. นางสาวพรทิพย์  ธิธรรมา
 
8 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. เด็กชายนครินทร์  มะณีสาร
2. เด็กชายพีระพงษ์   โกวฤทธิ์
 
1. นางสาวกุลภัส  มาฟู
2. นางกมลลักษณ์  เชื้อเมืองพาน
 
9 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81 ทอง 10 1. เด็กหญิงกมลชนก  กาวิโล
2. เด็กหญิงชนาธิป  ภิระบรรณ์
 
1. นางสาวกุลภัส  มาฟู
2. นางกมลลักษณ์  เชื้อเมืองพาน
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  วงศ์จันทร์
2. เด็กชายพงศกร  บุญแปง
 
1. นางสาวกุลภัส  มาฟู
2. นางสาวพรทิพย์  ธิธรรมา
 
11 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจิตติพนธ์  เตยไธสง
2. เด็กชายปกาศิต  ป่าตุ้ม
3. เด็กชายเมธิชัย  สมบูรณ์
 
1. นางสาวอังคณา  สงวนใจ
2. นางสาวศรินทร์ทิพย์  กัลยาโน
 
12 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพงศกร  บัวเจตธรรม
 
1. นางสาวศรินทร์ทิพย์  กัลยาโน