สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 80 ทอง 7 1. เด็กชายณัฐพงค์  จะก่า
 
1. นางศรีวรรณ์  โพธิษา
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงดาว  เบียก่า
 
1. นางศรีวรรณ์  โพธิษา
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ 1. นายเด่นภูมิ  แสนเรือน
 
1. นางแคทลียา  ใจมูล
 
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชาลี  เบียก่า
2. เด็กชายอาถู่  คาล่า
 
1. นางเฉลิมขวัญ  ศิริมาตย์
2. นางควรคณึง  ณ พิกุล
 
5 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 1. เด็กชายสันทชน  จันทร์ต๊ะเป็ง
2. นายเจษฎา  คีรีแก้ว
 
1. นายสุรัฐชัย  มโนใจ
2. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  แก้วมา
2. เด็กหญิงนิตยา  มุสา
3. เด็กหญิงพาขวัญ  ประเสริฐกูลวงค์
4. เด็กชายระพีพัฒน์  มีใจ
5. เด็กหญิงศิริกุล  เบียเช่
 
1. นางสาวปราณี  ประยูรคำ
2. นายควรคณึง  ณ พิกุล
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงพรนภา  ปอแชะ
2. เด็กหญิงภัทรธิดา  แก้วพริ้งเพริศ
3. เด็กชายรัฐภาคย์  เยอกอง
4. เด็กชายศุภกิตติ์  อินทะจักร์
5. เด็กหญิงอริษา  เกศแก้วกร
 
1. นางสาวปราณี  ประยูรคำ
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายทศกร  อายิ
2. เด็กหญิงเกวลิน  ทรายคำ
 
1. นางแคทลียา  ใจมูล
2. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  คำหน้อย
2. เด็กชายเกริกพล  อาเคอ
 
1. นางอรุณศรี  ชัยมงคล
2. นางสาวอัญชลี  จันทร์เขียว
 
10 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  อาจอ
 
1. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
 
11 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.25 ทอง 8 1. เด็กหญิงขนิษฐา  จูเปาะ
 
1. นางสาวอัญชลี  จันทร์เขียว
 
12 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 83 ทอง 10 1. นางสาวกนกพร  กุศล
2. เด็กชายพีรพงษ์  อาจอ
 
1. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
2. นายสุรัฐชัย  มโนใจ
 
13 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93.66 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุธินี  ปอแชะ
 
1. นางเฉลิมขวัญ  ศิริมาตย์
 
14 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. นายชาติชาย  มาเยอะ
 
1. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
 
15 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ 1. นายอดิศักดิ์  อิ่นคำ
 
1. นางศรีวรรณ์  โพธิษา
 
16 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83.8 ทอง 4 1. เด็กหญิงรุจีรัตน์  มงคล
2. เด็กหญิงศศิณัฐฎา  เก่งสารีครรรณ์
 
1. นายสุรัฐชัย  มโนใจ