สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32(บ้านสาขันหอม) สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82.3 ทอง 4 1. เด็กหญิงชลธิชา  เต็มรัก
2. เด็กหญิงพิชญาภา  ลินมูล
3. เด็กหญิงสุพิชญา  มูลใจหาญ
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  พลูคำ
2. นางนิตยา  วานิชพิพัฒน์
 
2 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 1. เด็กหญิงนัชกช  นวลยิ่ง
2. เด็กหญิงอภิรดา  เจนจิต
3. เด็กหญิงเสาวภา  กันทะมัง
 
1. นางสาวกัญญารัตน์  พลูคำ
2. นางนิตยา  วานิชพิพัฒน์
 
3 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงปภาวรินทร์  ชุ่มเชย
 
1. นางวีรญา  สีหอำไพ
 
4 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.66 ทอง 8 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  เลิศลาศ
 
1. นางสาวสุกัญญา  วิวรรณ
 
5 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายฉลองยศ  จันต๊ะนัน
2. เด็กหญิงพัสวีพิชญ์  วังเหลิม
 
1. นางนงลักษณ์  วรรณดี
2. นางธิณัฐรัตน์  สิงห์แก้ว
 
6 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนพรัตน์  แก้วเก็ต
2. เด็กชายวรวุฒิ  วิญญา
 
1. นางนงลักษณ์  วรรณดี
2. นางธิณัฐรัตน์  สิงห์แก้ว
 
7 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 83 ทอง 12 1. เด็กหญิงทิพย์เกสร  แก่นจันทร์
2. เด็กชายพลจักษณ์  มูลมินทร์
3. เด็กชายสิทธิชัย  ปรีงาม
 
1. นางบัวจันทร์  ตาไฝ
2. นางพัชโรบล  ต่อมแก้ว
 
8 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82.66 ทอง 5 1. เด็กชายหลาว  ลุงออ
 
1. นางจีระพรรณ์  หอมนิยม