สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 69.5 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงวรินรำไพ  ศรีสุวรรณ
 
1. นางศรีทร  ต๊ะวิไชย
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐนรี  เก่งดี
 
1. นางนันทนิตย์  กล้าณรงค์
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นายวันเฉลิม  ปั้นรูป
 
1. นางนันทนิตย์  กล้าณรงค์
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 1. เด็กชายพัชรพฤกษ์  ชัยมาเชื้อ
2. เด็กหญิงรุ่งไพลิน  แปงเมือง
 
1. นางศรีทร  ต๊ะวิไชย
 
5 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวพิมพ์ญาดา  โขงคำ
2. นางสาววนัชพร  เรือนศรี
3. นางสาวสุวนันท์  ทำชาวนา
 
1. นางประคอง  กลิ่นจันทร์
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงชนม์นิภา  ดะระศิริ
2. เด็กหญิงธนัญญา  วิญญูพรม
3. เด็กหญิงธัญพร  ใจดี
4. เด็กหญิงภัทราวดี  ขัดมูล
5. เด็กหญิงสุรัมภา  ทองดี
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางนงเยาว์  ตาสาย
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 88 ทอง 4 1. เด็กหญิงกรกนก  มณีฉาย
2. เด็กหญิงกวินธิดา  ฟองสมุทร
3. เด็กชายคชา  ยิ้มนรินทร์
4. เด็กชายทะเล  ผลธัญญา
5. เด็กชายธนกฤต   จุมปาทอง
6. เด็กหญิงธัญญพัชร  สอาด
7. เด็กหญิงปิ่นปินัทฐ์  หัตถผะสุ
8. เด็กชายอเนชา  กาวิละ
9. เด็กหญิงเขมมิสรา  เป็งสถาน
10. เด็กชายเจษฎา  ตุ่นแก้ว
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางสาวณัฐริกา  จินตรารักษ์
3. นางสาวรุ่งอรุโณทัย  สมวงค์
 
8 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 62 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ไคขุนทด
2. เด็กหญิงศิริภรณ์  มณีทิพย์
 
1. นายสงบ  กล้าณรงค์
 
9 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 7 1. เด็กชายอัครชา  ทองคำ
 
1. นางจุไรพรรณ  แสงจันทร์
 
10 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 81 ทอง 5 1. เด็กหญิงสคนทิพย์  เมืองมูล
 
1. นางอำไพ  ขอบรูป
 
11 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 74 เงิน 6 1. เด็กหญิงปนัดดา  วรรณา
2. เด็กหญิงสุพรรษา  ใจสุข
 
1. นางอำไพ  ขอบรูป
 
12 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน 9 1. เด็กชายพีรพัฒน์  พันนาม
 
1. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 84.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกานต์ทิตา  เมืองนิล
2. นางสาววิภาดา  ใจแก้ว
3. นางสาวหนึ่งฤทัย  แก้วใหม่
 
1. นางนันทนิตย์  กล้าณรงค์
2. นายสงบ  กล้าณรงค์
 
14 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 81.6 ทอง 5 1. เด็กชายชลสิทธิ์  อาทร
2. นายธนากร  จันทร์แสง
3. เด็กหญิงมรกต  สมวงค์
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
15 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แสนกัน
2. เด็กหญิงธนพร  วงค์ษา
3. เด็กหญิงเขมมิสรา  เป็งสถาน
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
16 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกชกร  ทะกาศ
2. เด็กหญิงกฤติยา  อุปนันชัย
3. เด็กหญิงนรินทร์รัตน์  ศรีนำพล
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
17 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เจริญการ
2. เด็กหญิงดาหลา  สุนันตา
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  นงนุช
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
18 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 84 ทอง 11 1. เด็กชายปราณภูมิ  หนูบูรณ์
2. เด็กหญิงปิยะพร  จมงาม
3. เด็กชายหน่อ  ซอ
 
1. นางจิตรา  พุ่มมี
2. นางสาวเปรมจิตร์  โมกขศักดิ์
 
19 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธัญวรัตม์  อ่อนปูน
 
1. นางนันทนิตย์  กล้าณรงค์