สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านเด่นศาลา สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงหมวยแดง  จันทร์ติ๊บ
 
1. นางชญาน์นัทช์  ศาตพงศ์ศักดิ์
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 1. เด็กหญิงหมี่เปีย  เปียงแหล่
 
1. นางสาวสุทิน  กองสิงห์
 
3 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 61.64 ทองแดง 5 1. เด็กชายชุติเดช  ทองจันทร์
2. เด็กชายดำรงค์  ส้มหวาน
 
1. นางศรัญญา  ก่อสุธรรมกุล
2. นางวันวิสา   ศรีสองเมือง
 
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 78.59 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายลอซา  เปียงแหล่
2. เด็กชายเครือลาว  ลุงเริญ
 
1. นางศรัญญา  ก่อสุธรรมกุล
2. นางวันวิสา   ศรีสองเมือง
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกรรณ์ชิด  แสงคำเมือง
2. เด็กหญิงปภาวี  บุญแสง
 
1. นางศรัญญา  ก่อสุธรรมกุล
2. นางวันวิสา  ศรีสองเมือง
 
6 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจริยา  ลุงทุน
2. เด็กหญิงญาดา  ลุงเหลียง
3. เด็กหญิงปลายฝน  ศรีพู
4. เด็กหญิงปวีณา  พิไลมณีกุล
5. เด็กหญิงปัญญาพร  จะลอ
6. เด็กหญิงยุวดี  ปู่เชา
7. เด็กหญิงศศิวิมล  ชูจิตร
8. เด็กหญิงสรัลชนา  ฉันทวัฒนา
9. เด็กหญิงสาธิดา  สมนึก
10. เด็กหญิงหอม  กองคำ
 
1. นายพัชร  คีรีพิสมัย
2. นางสาวจริญญา  น้อยนคร
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกียรติเจริญ
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 7 1. เด็กชายธนากร  เปียเช
2. เด็กหญิงพิมพ์พิศา  คำแดง
 
1. นายพัชร  คีรีพิสมัย
 
8 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 82 ทอง 7 1. เด็กหญิงหมวยแดง  คำมา
 
1. นายนิพนธ์  ยาวิลาศ
 
9 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 72 เงิน 10 1. เด็กชายยศพงษ์  มาเยิด
 
1. นายนิพนธ์  ยาวิลาศ
 
10 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายศิริราช  หลวงโปทา
 
1. นายนิพนธ์  ยาวิลาศ
 
11 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 76 เงิน 7 1. เด็กหญิงปนัดดา  แซ่หวือ
2. เด็กหญิงมัญชุภา  วรโชติพนาไพร
3. เด็กหญิงเจนจิรา  ทองดี
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกียรติเจริญ
2. นางสุภาวดี  กาบทอง
 
12 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุทธิดา   จะเงาะ
 
1. นางรัชดาภรณ์  อ่อนอำไพ
 
13 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 89 ทอง 5 1. เด็กชายสุทธิวัส  วงค์คำ
 
1. นางรัชดาภรณ์  อ่อนอำไพ
 
14 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กชายสุวิชัย  บุญมา
 
1. นางรัชดาภรณ์  อ่อนอำไพ
 
15 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 6 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ก้าววิทยาคม
 
1. นางรัชดาภรณ์  อ่อนอำไพ
 
16 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74 เงิน 10 1. เด็กหญิงทักษิณา  แซ่เลาย้า
 
1. นางนิยาธร  ปันทะวงค์
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 79 เงิน 6 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ออ
2. เด็กชายมงคล  อ่องแสง
3. เด็กชายวีรภัทร  แซ่เท้า
4. เด็กชายสรวิศ  จะต๋อ
5. เด็กชายสิทธินันท์  จะต๋อ
6. เด็กชายเมธีวัฒน์  คิรีพิพัฒน์ชนกุล
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกียรติเจริญ
2. นางสุภาวดี   กาบทอง
3. นางสาวจริญญา  น้อยนคร
 
18 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 87 ทอง 5 1. เด็กหญิงคำแดง  คำมา
2. เด็กหญิงจ้อย  ออน
 
1. นางวันวิสา  ศรีสองเมือง
2. นางศรัญญา   ก่อสุธรรมกุล
 
19 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกันติชา  วิสุทธิ์วิวัฒน์
2. เด็กหญิงหมี่ยี่  เปียงแหล่
 
1. นางวันวิสา  ศรีสองเมือง
2. นางศรัญญา   ก่อสุธรรมกุล
 
20 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 77 เงิน 13 1. เด็กชายจิรภัทร  แก้วปัญญา
2. เด็กชายอนันดา  ภักดีเฝือ
 
1. นางวันวิสา   ศรีสองเมือง
2. นางศรัญญา   ก่อสุธรรมกุล
 
21 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายพงศกร  นาเกษม
2. เด็กชายหล่อโหล  อาซอ
3. เด็กชายอภิเบธ  กันทะเสน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกัยรติเจริญ
2. นางสุภาวดี  กาบทอง
 
22 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87 ทอง 8 1. เด็กชายทวีรัชต์  หมื่นแล
2. เด็กหญิงรวิกา  ลุงย่า
3. เด็กหญิงหรรษา  โยนิจ
 
1. นางสาววรรณทิวา   วงศ์เมือง
2. นางสาวพัชรี  พึ่งบุญ
 
23 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 5 1. เด็กหญิงญาณัจฉรา  ถาแก้ว
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก   จะพือ
3. เด็กหญิงแพรววนิด  พรมสะอาด
 
1. นางชมพูนุท  ใบยา
2. นางสาววรรณทิวา  วงศ์เมือง
 
24 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนพรัตน์  ปอแสง
2. เด็กชายพงศกร  แซ่เล้าย้า
3. เด็กชายลัทธพล  จะอื่อ
 
1. นายพัชร  คีรีพิสมัย
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกียรติเจริญ