สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์) สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงอารยา  มาเยอะ
 
1. นางวารินทร์  จันทร์ศรี
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  วงศ์ษาหาร
 
1. นางวารินทร์  จันทร์ศรี
 
3 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 73 เงิน 8 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  จะต๋อ
2. เด็กหญิงธันยาพร  จะกะทร
 
1. นางสาววรัชญา  สมโภชน์
2. นางสาวศรัญญา  เป็งสุวรรณ์
 
4 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 75 เงิน 8 1. เด็กชายนพดล  จันต๊ะ
2. เด็กชายอภิบาล  จะน๊ะ
3. เด็กชายอาทอนี  มาเยอะ
 
1. นางสาวศรัญญา  เป็งสุวรรณ์
2. นางสาวกฤติกา  คงชม
 
5 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 6 1. เด็กชายคิมจิ  แลเซอะ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  เชอกอง
3. เด็กหญิงปรียาภรณ์  จะแยะ
 
1. นางสาวเนรัญชลา  อินต๊ะนางแล
2. นางสาวศรัญญา  เป็งสุวรรณ์
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุภัสสรา  เตชะบุตร
 
1. นางทองเรียบ  ปริมิตร
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงสุรีย์พร  จะเตาะ
 
1. นางทองเรียบ  ปริมิตร
 
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 83.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนารา  อ้ายหว่อ
 
1. นายจำเนียร  ปริมิตร
 
9 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนารา  อ้ายหว่อ
 
1. นายจำเนียร  ปริมิตร
 
10 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายหล่อโย  เชอกอง
 
1. นางสาวศรัญญา  เป็งสุวรรณ์
 
11 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายปิยากร  จะอื่อ
 
1. นางสาวพิมรำพรรณ  ตุ้ยหมูเตอ