สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงภารดี  ใจเป็ง
 
1. นางพรเสด็จ  นันทศรี
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 74 เงิน 9 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  รสหวาน
2. เด็กชายอัครพล  วงค์จันทร์น้อย
 
1. นายนราฤทธิ์  สอนใจ
2. นายวิรัตน์  วังหมื่น
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพลอยบุศรา  คร้ามเดชา
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  จะพือ
 
1. นายวิรัตน์  วังหมื่น
2. นายนราฤทธิ์  สอนใจ
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 4 1. นางสาวชณิดา  อ้วนมาก
 
1. นางศรีนภา  ศรีธนะ
 
5 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 10 1. นายพงศกร  ปานาที
 
1. นางศรีนภา  ศรีธนะ
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 76 เงิน 5 1. เด็กหญิงนภัทสรณ์  ศรีคำ
2. เด็กหญิงนฤพร  พวงแก้ว
 
1. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
2. นางสุนิสา  ต่อมใจ
 
7 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 87 ทอง 4 1. นางสาวกมลนัทธ์  ธิจิตตัง
2. นายสุรศักดิ์  จำธรรม
 
1. นางศรีนภา  ศรีธนะ
2. นางสาวศิวิมล  ท้าวคำลือ
 
8 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนิตยา  วังวงค์
2. เด็กหญิงสุนิสา  ปัญญากาจ
3. เด็กชายไตรภพ  รู้งาน
 
1. นางสุนิสา  ต่อมใจ
2. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
 
9 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐพล  ลุนชัย
2. เด็กหญิงปาลิดา  บัวบาล
3. เด็กหญิงมนัสนันท์  มุงเมือง
 
1. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
2. นางสุนิสา  ต่อมใจ
 
10 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 94.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  ฟองสุภา
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  อุ่นนวล
3. เด็กหญิงสุชานุช  ดอกพิกุล
 
1. นางสุนิสา  ต่อมใจ
2. นายรชฏ  อิ่นคำ
 
11 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 90.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจารุณี  บุญไชย
2. เด็กหญิงอรนิชา  คำต๊ะ
3. เด็กชายเฉลิมพงษ์  อินใจ
 
1. นางสุนิสา  ต่อมใจ
2. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
 
12 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชนาธิป  มั่นขันธ์
2. เด็กหญิงญาณิศา  สิทธิยศ
 
1. นายรชฏ  อิ่นค่ำ
2. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
 
13 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกฤตธีรา  ยานะนวล
2. เด็กหญิงมาเรียม  สังวาล
 
1. นายรชฏ  อิ่นค่ำ
2. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
 
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกฤษฎา  ทะเนาสี
2. เด็กชายกศนะ  จิตต์มนัส
3. เด็กชายกิติภัทร  อ้วนมาก
4. เด็กชายณัฐพล  พันพิชัย
5. เด็กชายณัฐิวุฒิ  ชื่นตา
6. เด็กหญิงธนภรณ์  สุภะการ
7. เด็กหญิงปริญญา  สิทธิยศ
8. เด็กชายพชรดนัย  ศรีพรรณ
9. เด็กชายพันธกาน  วังวงค์
10. เด็กชายรพีพัทร  เครื่องสนุก
11. เด็กชายวรากร  สุดาแก้ว
12. เด็กหญิงวราภรณ์  ปานาที
13. เด็กชายวัชรพงษ์  ปานาที
14. เด็กหญิงวิณาวรรณ  มาสบ
15. เด็กชายวิศรุต  ลาจ้อย
16. เด็กชายสมบูรณ์  สิทธิยศ
17. เด็กหญิงสวรินทร์  เนติบุตร
18. เด็กหญิงสิริธีรธร  ใจเป็ง
19. เด็กหญิงสุรดี  ขัดสมิง
20. เด็กชายอัครพล  วังวงค์
 
1. นายกฤษฎากร  ไชยทัศน์
2. นายจัตุพล  นันทโภคิน
3. นางศรีนภา  ศรีธนะ
4. นางสาวศิวิมล  ท้าวคำลือ
 
15 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงกุลภรณ์  พงษ์ธนู
 
1. นายนราฤทธิ์  สอนใจ
 
16 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กหญิงวิภาวี  วงค์เรือน
 
1. นายกฤษฎากร  ไชยทัศน์
 
17 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 12 1. เด็กหญิงพรนัชชา  สุยะทา
 
1. นายกฤษฎากร  ไชยทัศน์
 
18 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.4 ทอง 4 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  กาเหล็ก
 
1. นายกฤษฎากร  ไชยทัศน์
 
19 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 85 ทอง 8 1. เด็กหญิงชไมพร  เล่ดี
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  เอกสุวรรณ์
 
1. นายอาส่อ  อุ่ยแมะ
2. นางจินดา  ก๋องปินตา