สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 8 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  เกตุกิจ
 
1. นางเขวิกา  ปุณโณฑก
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 78.67 เงิน 6 1. เด็กชายธีรศักดิ์  จันทร์ใจ
 
1. นางสามินี  ไชยประเสริฐ
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 76 เงิน 4 1. เด็กหญิงณัฐชยา  นารินทร์
2. เด็กหญิงวรัทยา  สกุลหงส์
 
1. นางสาววิกานดา  นนทวงศ์
2. นางสาวกัลยา  โยธิน
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 9 1. เด็กชายเตรวิชญ์  ศรีวงค์วรรณ์
 
1. นางเกศนี  สุริยะ
 
5 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 10 1. เด็กชายลาว  ไส
 
1. นางกัลยา  มาทะ
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 74 เงิน 5 1. เด็กชายผดุงสิทธิ์  ยามี
 
1. นายสยามรัตน์  สุขสำราญ
 
7 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายภานุพงษ์  ยอดแก้ว
2. เด็กชายเอกราช  ปาเจริญ
 
1. นายสยามรัตน์  สุขสำราญ
 
8 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 9 1. เด็กหญิงธนภรณื  นิ่มศิริสุวรรณ์
2. เด็กชายภูสิทธิ์  สุนันท์
3. เด็กหญิงเมขลา  นารอด
 
1. นางสาวชมพูนุช  อุ่นใจ
2. นางสมถวิล  เสียงเย็น
 
9 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  คำแขก
2. เด็กหญิงณัฎฐธิดา  ศรีเมืองมา
3. เด็กหญิงพัชราภา  ขันธ์อ่อน
 
1. นางภัสธิวา  ออมสิน
2. นางสาวชมพูนุช  อุ่นใจ
 
10 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 79.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวันวิสา  แก้วประมูล
2. เด็กหญิงสุนิสา  ปัญญาติ๊บ
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  กองทา
 
1. นางภัสธิวา  ออมสิน
2. นางสาวชมพูนุช  อุ่นใจ
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 8 1. เด็กชายวรวิทย์  ใจป้อ
2. เด็กหญิงวิศรุตา  กองแก้ว
 
1. นางภัสธิวา   ออมสิน
 
12 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 9 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  นิ่มศิริสุวรรณ์
 
1. นางภัสธิวา  ออมสิน
 
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 76 เงิน 8 1. เด็กหญิงรุจิรัตน์  ถิ่นจอม
 
1. นางภัสธิวา  ออมสิน
 
14 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายภูวดล  อุ้ยปาอาจ
 
1. นางรัตดาวรรณ  กรมมา
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายจามวัน  ไส
2. เด็กชายณัฐพงษ์  ธิเลิศ
3. เด็กชายนันท์นภัส  สายดี
4. เด็กชายรุน  นางมล
5. เด็กชายวัฒนา  ชัยชนะ
6. เด็กชายศรัญญู  ทานัน
 
1. นางอรทัย  ตะมะพุทธ
2. นางสาวเบญจพร  ขันแก้ว
3. นายวีระเดช  ค้ายา
 
16 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายธนภัทร  กุณะ
2. เด็กหญิงภีรดา  สายปัญญา
 
1. นางมาลี  อินต๊ะไสย์
2. นายชัยมงคล  เมืองมูล
 
17 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 1. เด็กชายรัฐภูมิ  พรมสาร
2. เด็กชายเดชฤทธิ์  อภัยกาวี
 
1. นางมาลี  อินต๊ะไสย์
2. นายชัยมงคล  เมืองมูล
 
18 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนิจจารีย์  เสียงเย็น
2. เด็กหญิงลักษิกา  อ้วนล่ำ
3. เด็กหญิงอริสา  กะทง
 
1. นางมาลี  อินต๊ะไสย์
2. นายชัยมงคล  เมืองมูล
 
19 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  ชาญฤดีชัย
2. เด็กหญิงนิชมน  ปารมณ์
3. เด็กหญิงอภิชะยา  ทองอ่อน
 
1. นางสาวบุณยนุช  สุตาจันทร์
2. นางสาวอารยา  ตาแก้ว