สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านป่าจั่น สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 83.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธีรภัทร  พวงกิ่งแก้ว
 
1. นายสราวุธ  ยาวิราช
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 70 เงิน 6 1. เด็กชายธีรภัทร  พวงกิ่งแก้ว
 
1. นายสมยศ  ขาวอิ่น
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนภัทรภรณ์  ติม้า
 
1. นายสมยศ  ขาวอิ่น
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 6 1. เด็กชายวชิรวิชญ์  ปองดอง
 
1. นางสาวอโรชา  แก้ววะศรี
 
5 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงปริชญา  จินดาวงค์
 
1. นางสาวอโรชา  แก้ววะศรี
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนฤพล  คำภักดี
2. เด็กชายรัชพล  จะนะพรม
 
1. นายสมยศ  ขาวอิ่น
2. นางสุชีลา  ขาวอิ่น
 
7 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายคชา  กาวิละ
2. เด็กชายธันยนันท์  อภิเฉลิมศักดิ์
3. เด็กชายธีร์ธวัช  จินดาวงค์
 
1. นายสมยศ  ขาวอิ่น
2. นางสุชีลา  ขาวอิ่น
 
8 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 -1 - 1. เด็กชายวีระพงษ์  สายใจ
2. เด็กหญิงสิริภัทร  ถาวะราคม
3. เด็กหญิงสุพัตรา  แก้วเพชร
4. เด็กชายอภิโชติ  อ่องเภา
5. เด็กชายเนติวัฒน์  ตุ้ยหล้า
 
1. นายสมยศ  ขาวอิ่น
2. นางสุชีลา  ขาวอิ่น
 
9 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจารุนิภา  นันทโภคิน
 
1. นายจิรายุส  น้อยมาลัย
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 82 ทอง 8 1. เด็กชายธนาภา  อุตตะมะโยธิน
2. เด็กหญิงวรภร  ถาวรผล
 
1. นายจิรายุส  น้อยมาลัย
 
11 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายธนดล  มูลธิดา
2. เด็กชายวริทธินันท์  จันทร์เงิน
 
1. นายสมยศ  ขาวอิ่น
2. นางสุชีลา  ขาวอิ่น
 
12 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 84 ทอง 9 1. เด็กหญิงกวินทิพย์  ใจดี
2. เด็กหญิงศรินรัตน์  ผาบเต๋จ๊ะ
3. เด็กหญิงอพิชญา  เทพอินทร์
 
1. นางพรทิพย์  จินะสี