สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 84 ทอง 5 1. เด็กหญิงธิดา   อาชอง
 
1. นายนาถชัย   ไชยบุญเรือง
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายศตายุ  บุญส่ง
 
1. นางอุไรรัตน์  ทะลา
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกฤติมา  แสนกระจือ
 
1. นายนาถชัย  ไชยบุญเรือง
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 86 ทอง 5 1. เด็กชายอาจ่า  เมอแล
2. เด็กชายอาหือ  อายึ
 
1. นางสาวขวัญฤทัย  ใจใหญ่
2. นายพิพัฒน์  วงค์วิชัย
 
5 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงอาพอ  แชหมื่อ
 
1. นางสาวขวัญฤทัย  ใจใหญ่
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงไหมไทย  แสงแก้ว
 
1. นางสาวขวัญฤทัย  ใจใหญ่
 
7 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 82.6 ทอง 7 1. เด็กหญิงณัฎฐธิดา   จะพีรัมย์
2. เด็กหญิงณัฐพร  แซ่ย่าง
3. เด็กชายภานุวัฒน์   ฟักเชื่อม
 
1. นายเกียรติศักดิ์   คำระนึก
2. นางไกรวัลย์   ฟูธรรม
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  ไชยรังษี
2. เด็กหญิงกานตรัตน์  ลืมนัด
3. เด็กหญิงชนัญธิดา  อุ่นอก
4. เด็กหญิงศิรประภา  กันอินยะ
5. เด็กหญิงอริสรา  พรมตาใกล้
 
1. นางกาบแก้ว  พาจรทิศ
2. นางศรีเพ็ญ  ใจธรรม
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  เจริญวรรณ
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ทะลา
3. เด็กหญิงณัฏฐธิดา  กันหา
4. เด็กหญิงพิชชากร   ยาสมุทร
5. เด็กหญิงวชิราภรณ์   อินตา
 
1. นางกาบแก้ว  พาจรทิศ
2. นางศรีเพ็ญ  ใจธรรม
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 94.67 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกานดา   อาบือ
2. เด็กหญิงรินรดา   ธนตั้งภักดี
3. นางสาววรนุช   เมอแล
4. เด็กหญิงศศิญา  อุ่นเรือน
5. เด็กหญิงอัมพร   ท้าวศรีวิชัย
 
1. นายจารุวัฒน์  บุญงาม
2. นางไกรวัลย์  ฟูธรรม
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงฐิตินันท์   เทพวรรณ์
2. เด็กหญิงณัฐพร  บุญนัก
3. เด็กหญิงณัฐิชา  นุใจ
4. เด็กหญิงมาลี  อายี
5. เด็กหญิงเบญจพร  จอมบุญเรือง
 
1. นางสาวจิรปรียา  วิจิตร
2. นางบุญนิศา  ชมภูใหล
 
12 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงรัชนีวรรณ   กันชนะ
2. เด็กชายศรัณย์   ขุนสุข
 
1. นายจารุวัฒน์  บุญงาม
2. นางสมสวย  พุทธิมา
 
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอรวรรณ   ลีโป
 
1. นางสาวจิตราธาร  จันต๊ะยอด
 
14 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนารีรัตน์   เยส่อ
 
1. นางสาวจิตราธาร  จันต๊ะยอด
 
15 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงอาเปีย   เมอแล
 
1. นางสาวจิตราธาร  จันต๊ะยอด
 
16 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงวาสนา   แยเบียง
 
1. นางสาวจิตราธาร  จันต๊ะยอด
 
17 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนภัทร   ประสาท
 
1. นายภาณุพงศ์  รุ่งเรือง
 
18 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายภาคิณ   แก้วมณี
 
1. นายสมเพชร  กาบคำ
 
19 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุธิดา   อาเซอ
 
1. นายภาณุพงศ์  รุ่งเรือง
 
20 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.7 ทอง 7 1. เด็กหญิงชนัญธิดา  เนตรน้อย
 
1. นายสมเพชร  กาบคำ
 
21 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายโจชัวร์   มาเยอะ
 
1. นางสุพิน  ทิศลังกา
 
22 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 9 1. เด็กชายภาคินันท์  จันทนะ
2. เด็กชายอนุชิต  ใจตื่น
 
1. นางสาวจิรปรียา  วิจิตร
2. นางบุญนิศา  ชมภูใหล
 
23 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพิธิวัฒน์   เปล่งบุญ
2. เด็กชายอานนท์  เรือนคำ
 
1. นางสาวจิรปรียา  วิจิตร
2. นางบุญนิศา  ชมภูใหล
 
24 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนิชานันท์   จันทรี
2. เด็กหญิงพรรณทิวา  รักษาพันธ์
 
1. นางบุญนิศา  ชมภูใหล
2. นายพิรชัช  บัวขม
 
25 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกษิดิศ   ฤทธิ์เมฆ
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  กันธิยะ
3. เด็กหญิงปานชีวา  มีสุข
 
1. นายเกียรติศักดิ์   คำระนึก
2. นางไกรวัลย์   ฟูธรรม