สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านป่าตึง (เวียงป่าเป้า) สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  ปู่เเคระ
2. เด็กชายวรทัต  มีโหลง
 
1. นางพรรณภา  สุวรรณศรี
2. นางสาว ขวัญจิตร  ไชยมงคล
 
2 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกาญจนา  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  มิกา
 
1. นางพรรณภา  สุวรรณศรี
2. นางสาวขวัญจิตร  ไชยมงคล
 
3 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.3 ทอง 9 1. เด็กหญิงนภัสสร  ตินุ
 
1. นางสาวศิริญา  อภัยสุรสิทธิ์
 
4 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 73 เงิน 7 1. เด็กชายรชต  ศรีมี
 
1. นางขวัญจิตร  ไชยมงคล
 
5 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจิรเดช  เตาะเยาะ
2. เด็กชายณัฐพล  อาสือ
3. เด็กชายวุฒิชัย  อาสือ
4. เด็กชายศักดิ์รินทร์  จ่าพิมาย
5. เด็กชายศุภกิตติ์  มะตะโก
6. เด็กชายศุภทิน  เลาย้าง
 
1. นายวุฒิพงษ์  ศรีจันทร์
2. นายยศกร  มีสุข
3. นางพรรณภา  สุวรรณศรี
 
6 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 70 เงิน 7 1. เด็กชายจาฐเชษฐ์  จะทอ
2. เด็กชายญาณพัฒน์  แอดู
3. เด็กชายทนงชัย  แสนหมี
4. เด็กชายธนพล  จะทอ
5. เด็กชายสุรชัย  จะบื่อ
6. เด็กชายอนุชา  สร้อยนุ่น
 
1. นายวุฒิพงษ์  ศรีจันทร์
2. นายยศกร  มีสุข
3. นายสุริยัน  ปันธุระ
 
7 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายจะพือ  จะลอ
2. เด็กชายพลพล  แอดู
3. เด็กชายเอกพงศ์  เหมาะมื่อ
 
1. นางสาวขวัญจิตร  ไชยมงคล
2. นางพรรณภา  สุวรรณศรี