สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านโป่ง สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา  หาญมุ่งปณิธาน
2. เด็กหญิงณัฐชยา  คำภีระ
3. เด็กหญิงอชิรญา  มาฟู
 
1. นางสาวสุพิน  ปณะการ
2. นางสาวทิพยวรรณ  ปู่ดี
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 64 ทองแดง 11 1. เด็กชายรัชภูมิ  ยามี
2. เด็กชายศิวัช  มณีวงศ์
 
1. นางสาวทิพยวรรณ  ปู่ดี
2. นางสาวสุพิน  ปณะการ
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายณัฐกิตต์  ท้าวชัยมูล
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ลาวตุม
3. เด็กชายธราเทพ  ยารวง
4. เด็กหญิงวนิดา  ฟูแสง
5. เด็กหญิงอาทิตยา   กามิ่ง
 
1. นางสาวสิดาพร  ภาคภูมิ
2. นางสาวสุภีร์   ศรีภูมิ
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 67 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงปภาณิน  ราชพลแสน
2. เด็กชายวุฒิชัย  ทำชู
 
1. นางนันทวัน  กิติมา
2. นางสาวสิดาพร  ภาคภูมิ
 
5 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.4 เงิน 14 1. เด็กหญิงธัญยธรณ์   ยามี
 
1. นางสาวสุพิน  ปณะการ
 
6 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 62 ทองแดง 13 1. เด็กหญิงพัชรกาญ   สีเพ็ชร
 
1. นางสาวสุภีร์  ศรีภูมิ
 
7 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 84 ทอง 11 1. เด็กชายนัทที   จันทิบูรณ์
2. เด็กชายพศิน   คำภีระ
 
1. นางสาวสุภีร์  ศรีภูมิ
2. นางสาวสิดาพร  ภาคภูมิ
 
8 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพนิดา  ปฐมวงค์
2. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  ธุวะคำ
3. เด็กหญิงอชิรญา  มาฟู
 
1. นางนันทวัน  กิติมา
2. นายศุภเดช  ไปรเวทย์
 
9 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 91 ทอง 4 1. เด็กหญิงบุญญิสา  มาฟู
2. เด็กชายพีรวิชญ์  เชียงโส
3. เด็กหญิงภัณฑิรา  ดูแก้ว
 
1. นางธิดารัตน์  สอนนาม
2. นางสาวอรทัย  ดูแก้ว
 
10 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง 6 1. เด็กชายกันทะชัย  คำอ้าย
2. เด็กหญิงดมิศรา  ดอนทิพย์ธรรม
 
1. นางนันทวัน  กิติมา
2. นางสาวสิดาพร  ภาคภูมิ
 
11 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78.33 เงิน 7 1. เด็กหญิงสุนิษา   ไชยวัน
 
1. นางสาวสุพิน  ปณะการ