สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 87.5 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวจอย  ยี่ยู
2. นางสาวรัตนา  พูเบียะ
3. นางสาวลดาวัลย์  เมอโป
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ไชยลังกา
2. นางสาวเบญญาภา  เตชะแก้ว
 
2 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณิชา  เตียวตระกูล
2. เด็กหญิงปภาวรินทร์  ใจทิพย์
 
1. นางสาวนิด  ก้อนแก้ว
2. นางสาวฐิตินันท์  ไชยลังกา
 
3 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจินตภา  จอมวุฒิ
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
4 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  กันเงิน
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
5 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 82.67 ทอง 4 1. เด็กหญิงอชิรญา  จันเลน
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชนิสรา  วุฒิ
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวารุจน์  ถนอมนิตย์
 
1. นายศุภชัย  พึ่งศรี
 
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 90 ทอง 4 1. เด็กชายวารุจน์  ถนอมนิตย์
 
1. นายศุภชัย  พึ่งศรี
 
9 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. นายสมบัติ  ห่วยยือ
 
1. นายศุภชัย  พึ่งศรี
 
10 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายภัทรพล  กันทะชัย
 
1. นายศุภชัย  พึ่งศรี
 
11 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.66 ทอง 9 1. เด็กหญิงบูหยื่อ  แลเชอ
 
1. นางสาวเบญญาภา  เตชะแก้ว
 
12 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87 ทอง 5 1. นางสาวปภาวรินทร์  ลัม
 
1. นายวราห์  นาวิชัย
 
13 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 81 ทอง 12 1. เด็กหญิงหมีลือ  นาโป้
2. เด็กหญิงเบญญาภา  มหาวรรณี
 
1. นายวราห์  นาวิชัย
 
14 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุชาดา  อาซือ
 
1. นางสาวเยาวเรช  พรมใจสา