สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละ สพป. เชียงราย เขต ๒

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม 1. เด็กหญิงกัลยาณี  หมื่อโปกุ
2. เด็กชายจีรภัทร  พวงมาลัย
 
1. นางณิชลกานต์  นิทะโน
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 70 เงิน 5 1. เด็กชายณัฐพงษ์  มาเยอะ
 
1. นายสุรชัย  ภิยารมณ์
 
3 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายสมศักดิ์  จะแต๋
2. เด็กชายหล่อผ่า  นูแอ
 
1. นางสาวพิมพ์พิไล  มูลชัย
2. นางสาวศิรินทร์ญา  อินต๊ะสาร
 
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 62.76 ทองแดง 5 1. เด็กหญิงซอเดอ  เบเช
2. เด็กชายพงศกร  นานา
 
1. นางสาวระพี  เลิศคำฟู
2. นางสาวพิมพ์พิไล  มูลชัย
 
5 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสุทธิเดช  โซคากู่
2. นายอาทู่  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวระพี  เลิศคำฟู
2. นางสาวพิมพ์พิไล  มูลชัย
 
6 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 70 เงิน 10 1. เด็กชายอามือ  เชอหมื่อ
2. เด็กหญิงอาเดอ  เบียงแล
 
1. นายธนวัฒน์  ชัยพิสุทธิ์เมธา
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสายธาร  นานา
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  คะติ
 
1. นายธนวัฒน์  ชัยพิสุทธิ์เมธา
 
8 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 1. เด็กชายธนเชษฐ์  นานา
 
1. นายเมธี  อภิวงค์
 
9 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายเจษฎา  แอโป
 
1. นายเมธี  อภิวงค์
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 89 ทอง 4 1. เด็กชายธนพล  มาเยอะ
2. เด็กชายสุรเดช  จะส่า
 
1. นางสาวณันน์ลดา  เบ็ญชา
2. นางสาวศิรินทร์ญา  อินต๊ะสาร
 
11 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวกรกนก  หมื่อโป
2. นางสาวเขมิกา  เบียงแล
3. นายเอกชาติ  มาเยอะ
 
1. นายเอกพันธ์  สุวรรณโน
2. นางสาวอภิรดี  ธีระวงศ์นันท์