รายงานผู้ชนะเลิศระดับเหรียญทอง ตัวแทนเข้าแข่งขันระดับต่อไป

งานแข่งขันงานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีของนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 2
ณ สพป.เชียงราย เขต 2 /โรงเรียนอนุบาลแม่ลาว/โรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้ว/โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ/โรงเรียนเทศบาล1(ป่าก่อดำ)/โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน กันยายน พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงจิราลักษณ์  วิจิตพงษ์ไพร
 
1. นางรัตมณี  เสธา
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. เด็กหญิงพิมผกา  มาฟู
 
1. นางวรนุช  บุญเรือง
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พลยางนอก
 
1. นางรติพร  วินิจมโนกุล
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลแม่ขะจาน 1. เด็กชายกันตพัฒน์  โถงาม
 
1. นางภัทรพร  น้อยพันธุ์
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กชายธีรภัทร  พวงกิ่งแก้ว
 
1. นายสราวุธ  ยาวิราช
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงณัฐนรี  เก่งดี
 
1. นางนันทนิตย์  กล้าณรงค์
 
7 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงทัศนีย์  แลเชอกู่
 
1. นางสาวธิดารัตน์  เปอลอย
 
8 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงพัชรา  แดงสี
 
1. นางสาวณัฐชยา  ยอดออน
 
9 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเทวี 1. เด็กชายโชคชัย   อุปนัน
 
1. นางสุดธิดา  แสนช่างไม้
 
10 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กหญิงอามีนะห์   อาแว
 
1. นางสาวอารียา   อาแว
 
11 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงกาญจนา  ธรรมเสน
 
1. นางกันยารัตน์  ประสาทพร
 
12 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงวริศรา  จรัสวรีกุล
 
1. นางทิพสุดา  มูลสูตร
 
13 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นผึ้ง 1. เด็กหญิงกรกนก  มหาไม้
 
1. นางพิมพาภรณ์  บุญมา
 
14 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กชายถิรวัฒน์   อุปเสน
 
1. นางจันทร์ทิพย์  บัวเคน
 
15 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงดาว  เบียก่า
 
1. นางศรีวรรณ์  โพธิษา
 
16 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงกนกอร  มาตรา
2. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  ตาสาย
 
1. นางอำพร  เชื้อเมืองพาน
2. นางอุไรวรรณ  ธิมา
 
17 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโรงช้างวิทยา 1. เด็กหญิงสุพรรณ์ณี  ไชยสาร
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  ศรีวงค์วรรณ์
 
1. นางวันเพ็ญ  วารีกุล
2. นางพัชรินทร์  มาฟู
 
18 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงนิภาพร  เยอเซาะ
2. เด็กหญิงพรพิมล  ศรีไฉล
 
1. นางสาวธิดารัตน์  สุโพธิ์
2. นายจีรวัฒน์  ทองสุข
 
19 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงทักษอร  ใจนิตย์
2. เด็กหญิงวาริสสรา  จันทร์ประทุม
 
1. นายจีรวัฒน์  ทองสุข
2. นางสาวสร้อย  ทิพเนตร
 
20 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายปกรณ์เกียรติ   ชัยชุมภู
 
1. นายสมพงษ์  ละขะไพ
 
21 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กหญิงปริชญา  จินดาวงค์
 
1. นางสาวอโรชา  แก้ววะศรี
 
22 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. นายเด่นภูมิ  แสนเรือน
 
1. นางแคทลียา  ใจมูล
 
23 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญศรี
2. เด็กหญิงชนาภา  ผาสูงเนิน
3. เด็กชายอนุวัฒน์  สีคำ
 
1. นายเจริญพร  พุ่มกุมาร
 
24 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กหญิงปวันรัตน์  สมอนา
2. เด็กหญิงอรัชมล  พรามไธสง
3. เด็กหญิงอวรรษดา  ไอยรา
 
1. นางสมคิด  ทะกัน
 
25 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กชาย พิสิษฐ์  จะลอ
2. เด็กหญิงจอมขวัญ  ชื่นตา
3. เด็กหญิงศิริฉัตร  เทพประสาร
 
1. นายปัณณวัฒน์  ไชยชุมภู
2. นายกฤษณ์ศราวุฒิ  เหลี่ยมดี
 
26 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงธนิตา  พรมติ๊บ
2. เด็กหญิงพรนิภา  แสนรินทร์
3. เด็กหญิงรติมา  ลุงทุน
 
1. นายพรสวรรค์  แก้วเทพ
2. นางกิตติมา  หอมรส
 
27 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายธนาวุธ  หน่อไพรสน
2. เด็กชายรัชพล  เพียรบำรุงไพร
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  ทนุกุล
2. นายสมบูรณ์  ชมภูเทพ
 
28 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายคะเชนทร์ชาติ  ศิริเมฆา
2. เด็กหญิงสกาวรัตน์  อุชัย
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  ทนุกุล
2. นางสาวณัฐกฤตา  กันทาใจ
 
29 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองน้อย(นิมมานเหมินทานุสรณ์) 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  พงษ์เส็น
 
1. นางสาวพิมพ์วรรณ  เตจ๊ะเสาร์
 
30 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงณปวี  พิมสาร
 
1. นายพรสวรรค์  แก้วเทพ
 
31 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กชายบุญเฉลิม  จะทอ
 
1. นายสบาย  วงศ์รักชาติ
 
32 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กหญิงณัชชานันท์  เทพประสาร
2. เด็กหญิงรัตติกาล  จะอือ
 
1. นางสาวนิตยา  ศรีสุขหู้
2. นางรัชนี  สุขสบาย
 
33 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กชายธานินทร์  แซ่เจ่า
2. เด็กหญิงภาวิตรา  ประภัคปัญญา
 
1. นางสาวสิริลักษณ์  ทนุกุล
2. นางสาวณัฐกฤตา  กันทาใจ
 
34 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงเพชรรีรัตน์  นวลตา
 
1. นางสาวเบญจวัลย์  จันปนหาร
 
35 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ 1. เด็กชายสุชาติ  แสงลี่
 
1. นายสบาย  วงศ์รักชาติ
 
36 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่า 1. เด็กหญิงเปมิกา  วิชาทยานนท์
 
1. นางพัทยา  ปงมะจักร
 
37 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่า 1. เด็กชายกฤตนน  เมืองแก้ว
 
1. นางพัทยา  ปงมะจักร
 
38 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงไหมไทย  แสงแก้ว
 
1. นางสาวขวัญฤทัย  ใจใหญ่
 
39 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายชานุ  ห่านตระกูล
2. เด็กชายศิวัช  อาธิเสนะ
3. เด็กหญิงสุรภา  ทิพย์อุโมงค์
 
1. นางนันธิดา  ละขะไพ
2. นางรุ่งธิดา  กันทา
 
40 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. นางสาวพิมพ์ญาดา  โขงคำ
2. นางสาววนัชพร  เรือนศรี
3. นางสาวสุวนันท์  ทำชาวนา
 
1. นางประคอง  กลิ่นจันทร์
 
41 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดินดำ 1. เด็กหญิงพิชามญชุ์  ขันอุระ
2. เด็กหญิงศิริกาญจน์  หัตถกิจ
3. เด็กหญิงแพรวพราว  ณะสติ
 
1. นางอังคนา  ใจบุญมี
2. นางยุพิน  ปัญญาแก้ว
 
42 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นางสาวจอย  ยี่ยู
2. นางสาวรัตนา  พูเบียะ
3. นางสาวลดาวัลย์  เมอโป
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ไชยลังกา
2. นางสาวเบญญาภา  เตชะแก้ว
 
43 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กชายณัฐพล  ลุนชัย
2. เด็กหญิงปาลิดา  บัวบาล
3. เด็กหญิงมนัสนันท์  มุงเมือง
 
1. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
2. นางสุนิสา  ต่อมใจ
 
44 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 96.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงทอฝัน  กองแก้ว
2. นายปริพล  สรณารักษ์โสภณ
3. เด็กหญิงปิยมาศ  ฐานะกิจ
 
1. นายสุทธอิทธ  ภาหวานเสียง
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเกศยา  กล้าณรงค์
 
45 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ย 1. เด็กหญิงพัทธนันท์   กันประเวท
2. เด็กหญิงสุตาภัทร  สิงห์ไชย
3. เด็กหญิงสุนารี  กุ่ยแก้ว
 
1. นางฐิตารีย์  ดวงเทพ
2. นางสาววรารัตน์  กันประเวท
 
46 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงชมพูนุช  กำลังประสิทธิ์
2. เด็กชายณภัทร  กันยา
3. เด็กชายสิทธินนท์  เทโวขัติ
 
1. นางสาวกัญญาณัฐ  พรหมเผ่า
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเกศยา  กล้าณรงค์
 
47 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กชายภานุวิชญ์  พรประเสริฐ
2. เด็กหญิงสุทธิดา  วิไล
 
1. นายสุรินทร์  สุวิชัย
 
48 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กหญิงกฤตธีรา  ยานะนวล
2. เด็กหญิงมาเรียม  สังวาล
 
1. นายรชฏ  อิ่นค่ำ
2. นางสาวบัณฑิตา  เรือนมา
 
49 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กชายชาลี  เบียก่า
2. เด็กชายอาถู่  คาล่า
 
1. นางเฉลิมขวัญ  ศิริมาตย์
2. นางควรคณึง  ณ พิกุล
 
50 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 81.36 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนลาว 1. เด็กชายธนาชัย  ขันแก้ว
2. เด็กชายพลาธิป  จันทพันธ์
 
1. นางสาวนภาพร  ยะเวียง
2. นางสาวพัชรินทร์  อินแสน
 
51 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยเวียงวิทยา 1. เด็กชายเฉลิมชัย  เลาะปู
2. เด็กชายเอกชัย  แสงหน่อ
 
1. นายสนธิชัย  วิลัย
2. นางสาวชลธิชา  งานดี
 
52 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายธนพล  ก๋าคำ
2. เด็กชายอนุพงษ์  สุตาลังกา
 
1. นายบรรพต  อินทะนันชัย
2. นางสาวกรกฎ  ฟองรัตน์
 
53 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละ 1. เด็กชายสุทธิเดช  โซคากู่
2. นายอาทู่  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวระพี  เลิศคำฟู
2. นางสาวพิมพ์พิไล  มูลชัย
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงกชกร  จันทาพูน
2. เด็กหญิงณัฐชา  หมื่นวงค์
3. เด็กชายวิศรุต  คะเต่ย
4. เด็กหญิงสันต์หทัย  แคปะพอ
5. เด็กชายเอกณัฐ  หลักดี
 
1. นางสาวจิราลักษณ์  มงคลไชย
2. นางสาวรุ่งนภา  ลิอุโมงค์
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงรัชญา   พิศาลไพโรจน์
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  แซ่จัง
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  ศรัทธา
4. เด็กหญิงศิริวิมล  ศรัทธา
5. เด็กหญิงเปมิกา   แซ่จึง
 
1. นางสาววรารัตน์  นากาศ
2. นางสาวสุรัชญา  พิศาลไพโรจน์
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 94.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงกานดา   อาบือ
2. เด็กหญิงรินรดา   ธนตั้งภักดี
3. นางสาววรนุช   เมอแล
4. เด็กหญิงศศิญา  อุ่นเรือน
5. เด็กหญิงอัมพร   ท้าวศรีวิชัย
 
1. นายจารุวัฒน์  บุญงาม
2. นางไกรวัลย์  ฟูธรรม
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงณิชาพัทธ์  สืบสินธุ์
2. เด็กชายนนทพัทธ์  เชื้อพรรณงาม
3. เด็กหญิงภิรมยา  มหิตธิ
4. เด็กหญิงเวียงนภา  โคชขึง
5. เด็กหญิงแพรวา  วันทา
 
1. นางประภามณฑ์  ตุ้ยระพิงค์
2. นางนงคราญ  เกษมสุข
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงทิพย์ญาณี  ศตพรพานิช
2. เด็กชายธนวินท์  แซ่แจ๋ว
3. เด็กหญิงนิศารัตน์  แซ่ล้วย
4. เด็กหญิงพรไพลิน  นิพัทธ์พงศ์สิริ
5. เด็กหญิงวีรดา  แซ่ลี้
 
1. นายศรายุทธ  แก้วเรือน
2. นายสุธี   สอนน้อย
 
59 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กชายบัญญัติ  มาเยอะ
2. เด็กหญิงรวิพร  ลือปอ
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  ตางเปา
4. เด็กชายสุรพงษ์  แลเฉอะ
5. เด็กชายอติวิชญ์  แลนิ
 
1. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
2. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
 
60 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านมังกาล่า 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  อนันต์
2. เด็กหญิงนพรัตน์   สิงหนาท
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เมืองนุช
4. เด็กหญิงศิริพร  อนันต์
5. เด็กหญิงไอยริน  คำวัน
 
1. นางจารุพรรณ  ไชยบาล
2. นางสาวกมลทิพย์   ไชยวุฒิ
 
61 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงนภัส  จะแล
2. เด็กหญิงพรทิพย์  วุยแม
3. เด็กหญิงศิริพร  มาเย๊อะ
4. เด็กหญิงสิริกรณ์  ธนาสิริโซติ
5. เด็กหญิงสุภาพร  มาเยอะ
 
1. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
2. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
 
62 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งม่าน 1. เด็กชายกฤษฎา  ทะเนาสี
2. เด็กชายกศนะ  จิตต์มนัส
3. เด็กชายกิติภัทร  อ้วนมาก
4. เด็กชายณัฐพล  พันพิชัย
5. เด็กชายณัฐิวุฒิ  ชื่นตา
6. เด็กหญิงธนภรณ์  สุภะการ
7. เด็กหญิงปริญญา  สิทธิยศ
8. เด็กชายพชรดนัย  ศรีพรรณ
9. เด็กชายพันธกาน  วังวงค์
10. เด็กชายรพีพัทร  เครื่องสนุก
11. เด็กชายวรากร  สุดาแก้ว
12. เด็กหญิงวราภรณ์  ปานาที
13. เด็กชายวัชรพงษ์  ปานาที
14. เด็กหญิงวิณาวรรณ  มาสบ
15. เด็กชายวิศรุต  ลาจ้อย
16. เด็กชายสมบูรณ์  สิทธิยศ
17. เด็กหญิงสวรินทร์  เนติบุตร
18. เด็กหญิงสิริธีรธร  ใจเป็ง
19. เด็กหญิงสุรดี  ขัดสมิง
20. เด็กชายอัครพล  วังวงค์
 
1. นายกฤษฎากร  ไชยทัศน์
2. นายจัตุพล  นันทโภคิน
3. นางศรีนภา  ศรีธนะ
4. นางสาวศิวิมล  ท้าวคำลือ
 
63 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงณภัทร  ขุนทอง
 
1. นางสาวณัฐพร  ธนะตา
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 91.64 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงพันธิตรา  มะโนตา
 
1. นางอุไรวรรณ  ธิมา
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงสุชานันท์  ไชยวรรณ์
 
1. นางปิยธิดา  บุนนาค
 
66 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  ทำคำหมื่น
2. เด็กชายอลงกรณ์  โนกุล
 
1. นางสาวจิราลักษณ์  มงคลไชย
2. นางสาวรุ่งนภา  ลิอุโมงค์
 
67 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายกรรณ์ชิด  แสงคำเมือง
2. เด็กหญิงปภาวี  บุญแสง
 
1. นางศรัญญา  ก่อสุธรรมกุล
2. นางวันวิสา  ศรีสองเมือง
 
68 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงปทิตตา  คำหล้า
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ทำคำหมื่น
 
1. นางสาวอรยา  เทโวขัติ
2. นายอดิศักดิ์  ศรีอ่อน
 
69 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมอเฒ่า 1. เด็กหญิงจริยา  ลุงกอ
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  อุ่นเรือน
3. เด็กหญิงธีราพร  โกสุโธ
4. เด็กหญิงภรทิตย์  แลเชอร์
5. เด็กหญิงรินรดา  ศรีสวัสดิ์
6. เด็กหญิงสุคนธ์ทิพย์  ขัดดี
7. เด็กหญิงส้ม  ลั้ว
8. เด็กหญิงอรพรรณ  มูเซอ
9. เด็กหญิงเดือนนภา  ลุงเทือง
10. เด็กหญิงโสภา  ปินตา
 
1. นางณัฏฐ์ชุดา  จอมแก้ว
2. นางวิภาดา  ยะตา
3. นายอุดมศักดิ์  สันสมบัติ
 
70 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กหญิงซันนี่  รัศมี
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  บัวแก้ว
3. เด็กหญิงธัญชนก  ชมภูกา
4. เด็กหญิงฝนทิพย์  แก้วทอง
5. เด็กหญิงพัชรินทร์  แก้วหน่อเมือง
6. เด็กหญิงวราภรณ์  ศักดิ์สูง
7. เด็กหญิงศศิกานต์  ขุมเงิน
8. เด็กหญิงสุพรรษา  บุญใส
9. เด็กหญิงอรพิม  มูเซอ
10. เด็กหญิงเอวิตรา  รัตนโกสินทร์
 
1. นางสาวสร้อย  ทิพเนตร
2. นางสาวนันทวรรณ์  สัญญะวงค์
3. นางสาวธิดารัตน์  สุโพธิ์
 
71 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงซาเมีย  แลเชอ
2. เด็กหญิงญาณิศา  ก้อคือ
3. เด็กหญิงณิชา  โฟเบะ
4. เด็กหญิงธีมาพร  พูลสวัสดิ์
5. เด็กหญิงนันทิชา  โว่ยแม้
6. เด็กหญิงภวิกา  เกษมสุขสายชล
7. เด็กหญิงรินรดา  แซ่จาง
8. เด็กหญิงสุวิมล  จะพือ
9. เด็กหญิงอาแผ่  เบียงกู
10. เด็กหญิงอุษมา  แยะเบียง
 
1. นายจักรพันธ์  ศรีมกุฎ
2. นายวสันต์  กุนา
3. นายชำนาญ  นาปรัง
 
72 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. นางสาวณัฐวดี  อภิเจริญกุล
2. นางสาวณัฐวรรณ  จะอื่อ
3. นางสาวณิชารีย์  วงศ์วารีวรรณ
4. นางสาวนภา  เบียเช
5. นางสาวยุพาพร  จะเต๊าะ
6. นางสาวสมศรี  แยะเบี่ยง
7. นางสาวสมิตา  เกษตรสถาพร
8. นางสาวสุภาพร  หมื่อแล
9. นางสาวสุภาพร  แยะเบี่ยง
10. นางสาวอรัญญา  จะทอ
 
1. นายจักรพันธ์  ศรีมกุฎ
2. นายวสันต์  กุนา
3. นายชำนาญ  นาปรัง
 
73 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  มาเยอะ
2. เด็กหญิงนภัสสร  หมื่อแล
3. เด็กหญิงวิชุดา  จะอึ
4. เด็กชายสมชาย  เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงหอมลืน  แชหมื่อ
6. เด็กชายอภิชาติ  อายิ
7. เด็กชายอาบา  เชอหมื่อ
8. เด็กหญิงอาบา  เชอหมื่อ
9. เด็กชายเจษฎา  แซ่ก่อ
 
1. นางสาวเฌณิศา  ศรีวิชัย
2. นางสาวศิริรัตน์  สมบุรณ์นาค
3. ว่าที่ร้อยเอกเสรี  เชื้ออ้วน
 
74 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  มาโพธิ์
2. เด็กหญิงกัลยา  จะคะ
3. เด็กหญิงพิชชาพร  สุขอยู่
4. เด็กหญิงรัตนวลี  โว่ยแม้
5. เด็กหญิงสายสุนีย์  หมื่อแล
6. เด็กชายหล่อโย  เชอหมี่อ
7. เด็กหญิงอาริยา  จะคะ
8. เด็กหญิงอาแผ่  มาเยอะ
9. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ปอยลิ่ง
 
1. นายวสันต์  ปัญญาดี
2. นางสาวศิรินาถ  คำอู
3. นางฉัตรประภา  อุปพรรณ์
 
75 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายจะเพอะ  ลาหู่
2. เด็กหญิงจิดาภา  จะฟะ
3. เด็กชายดนุพลธ์  แซ่จ๋าว
4. เด็กชายธงชัย  เชอหมื่อ
5. เด็กชายธีรยุทธ  ใจองอาจ
6. เด็กหญิงบุญญิสา  แซ่ถิ่ง
7. เด็กชายปรีชา  คำปิง
8. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  แซ่ลี้
9. เด็กชายมหิศร  แซ่จาง
10. เด็กหญิงเปมิกา  นันซาง
 
1. นายวิโรจน์  ราชพลี
2. ว่าที่ร้อยตรีจำรัตน์  บุญธรรม
 
76 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แซ่ลี
2. เด็กหญิงจิรพันธ์  แซ่เท้า
3. เด็กหญิงดาราวดี  แซ่หว้า
4. เด็กหญิงนาราภัทร  แซ่มั่ว
5. เด็กหญิงนุชจรีย์  เท้าพิทักษ์ธรรม
6. เด็กหญิงประภัสสร  แซ่ท้าว
7. เด็กหญิงมาลี  ร่มพนาธรรม
8. เด็กหญิงรัตติกาล  แซ่เฮ่อ
9. เด็กหญิงวันดี  โรจนคีรีสันติ
10. เด็กหญิงอารดา  แซ่เลาเย้า
 
1. นางสาวณิชนันทน์  กันทะลา
2. นางสาวกาญจนา  ศรีมูล
3. นายจักรพงศ์  สุนันต๊ะ
 
77 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปางมะกาดวิทยา 1. เด็กชายณัฐภัทร  ใจกล้า
2. เด็กชายวรจักขณ์  มั่นชาติ
 
1. นายสุริยา  สิงห์คำ
2. นายณรงค์  นุภาพ
 
78 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปางมะกาดวิทยา 1. นางสาวศศิกานต์  ขันเต๋
2. เด็กหญิงศิริยากร  กุญชร
 
1. นายสุริยา  สิงห์คำ
2. นายณรงค์  นุภาพ
 
79 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กหญิงยิ่งลักษณ์  อินต๊ะ
 
1. นายณัฐวุฒิ  มากสุข
 
80 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กชายอภิชาติ  พิหล่อง
 
1. นายวราพงษ์ชัย  กองสูงเนิน
 
81 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงอรวรรณ   ลีโป
 
1. นางสาวจิตราธาร  จันต๊ะยอด
 
82 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงคำดี  พุธจา
 
1. นางพรพนา  ปัญญา
 
83 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงสารพี  เบเช
 
1. นายอภิชาติ  เชิญชู
 
84 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงนารีรัตน์   เยส่อ
 
1. นางสาวจิตราธาร  จันต๊ะยอด
 
85 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กหญิงชมพูนุช  แซ่วื้อ
 
1. นายอนันต์  หมื่นถา
 
86 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กหญิงธิดา  คมศรโมกข์
 
1. นายอนันต์  หมื่นถา
 
87 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเหนือ 1. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  ดาซอ
2. เด็กหญิงสุณิษา  ทัศน์สยุมพร
 
1. นางอัจฉราภรณ์  พังจันทร์ตา
2. นางสาวชนันทิพย์  ขัดสุรินทร์
 
88 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยมะแกง 1. เด็กหญิงนาตอง  มงคล
2. เด็กหญิงวราพร  ใอสอ
 
1. นางอุทัยทิพย์  จันต๊ะวงษ์
2. นางสาวอัญชิษฐา  เทพท้าว
 
89 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค็อก) 1. นางสาวพรสวรรค์  ธรรมวัง
2. นางสาวสุวนันท์  แลเชอ
 
1. นางวิลาวัณย์  จอมสว่าง
2. นางสาวรัชดาพร  รอดอุดม
 
90 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยา 1. เด็กหญิงภูมิรพี  โกติรัมย์
 
1. นางสาวขนิษฐา  ธิวงศ์
 
91 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โมงเย้า 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  อาจอง
2. เด็กหญิงนุศรา  อาจอง
3. เด็กหญิงโนราห์  อาจอง
 
1. นางสาวดลยา  ขันเวท
2. นางรัชรินทร์  บุญยงค์
 
92 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงปรียา  สุรินต๊ะ
2. เด็กหญิงสุธางศุ์รัตน์  กันธะชัย
3. เด็กชายอนันต์กร  สาแก้ว
 
1. นางพรภิมล  ทองดีโลก
2. นางสาวขวัญกมล  แปงปุ๋ย
 
93 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายอภิชัย  โวยลอ
2. เด็กชายอาตู  ผูเมี่ย
3. เด็กหญิงอาแผ่  เหม่อโปกู่
 
1. นายพิติพงษ์  กันทะไชย
 
94 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงวรัญญา  กลิ่นหาย
 
1. นางสาวนริศรา  ใบงิ้ว
 
95 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 85.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงศศิธร  ศิริปรุ
 
1. นางสาวนริศรา  ใบงิ้ว
 
96 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงจินตภา  จอมวุฒิ
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
97 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  กันเงิน
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
98 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านฮ่างต่ำ 1. เด็กหญิงพิมพ์วิมล  คำแปง
 
1. นางสาวนริศรา  ใบงิ้ว
 
99 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงชนิสรา  วุฒิ
 
1. นางสาววรรณภัสสร  เต็นคำ
 
100 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กชายศุภวิชญ์  บัวเปื่อย
 
1. นายวุฒิชัย  ณรงค์อินทร์
 
101 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กชายธนภัทร   ประสาท
 
1. นายภาณุพงศ์  รุ่งเรือง
 
102 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงสุทธิดา   จะเงาะ
 
1. นางรัชดาภรณ์  อ่อนอำไพ
 
103 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กชายวารุจน์  ถนอมนิตย์
 
1. นายศุภชัย  พึ่งศรี
 
104 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กชายกฤษฏา  ชัยนันท์
2. เด็กชายชนาวิชญ์  ปินตา
3. เด็กหญิงชนิสรา  คำใจ
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  ข่ายสุวรรณ
5. เด็กชายภานุเดช  สีคำ
6. เด็กชายอาโซ  เยเบียง
 
1. นายณัฐชัย  ปอยู
2. นายวัชรพงษ์  เจริญธนังลาภ
 
105 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3 92.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงกัลยาณี  มุ่งประสิทธิชัย
2. นางสาวขวัญจิรา  อินใจ
3. นางสาวชนิกานต์  สุวรรณชาติ
4. เด็กหญิงชัญญา  แซ่ท่อ
5. นายฐิติกรณ์  เกี๋ยงพารักษ์
6. เด็กหญิงณัฐกมล  ดวงดี
7. เด็กหญิงทิชานันท์  ยานะ
8. นายนนทิพัฒน์  กันทา
9. เด็กหญิงนภัสสร  จะต๋อ
10. นายนรินทร์  ปินทรายมูล
11. นางสาวนันทิชา  กันทะเสน
12. นายบัญชา  นนทา
13. นางสาวปวันรัตน์  เชื้อบุญมี
14. นางสาวพิลัมภา  อินทโชติ
15. นายภาณุวัฒน์  คะชา
16. นางสาวมณฑิรา  แวววับ
17. เด็กหญิงวรัทยา  พิพิธหิรัญการ
18. นางสาววิชญาดา  อินทะวัง
19. นายศุภกฤต  ใจเสมอ
20. นางสาวศุภกานต์  แปงงามนวกุล
21. นางสาวสรีตญา  ชินลาภา
22. นางสาวสิริยากร  ตันหลง
23. นางสาวสุพรรษา  ประเสริฐศรี
24. นายอณากร  โพธิสาโร
25. เด็กชายอนาวิล  จินาบึง
26. เด็กหญิงอุษา  สดใส
27. เด็กหญิงเกวลิน  ประยงค์หอม
28. เด็กหญิงเขียว  อ่อง
29. นางสาวเจนจิรา  สมตา
30. นางสาวเพชรลัดดา  ช่างทำนา
 
1. นายสืบศักดิ์  วิวรรณ
2. นายพัฒนา  พาสอน
3. นายพงษ์ศักดิ์  แสนชุมภู
4. นายประวัติ   จินะเทพ
5. นายคมเพชร  พิบูรณ์
 
106 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายชุติวัติ  กาเร็ว
 
1. นายวิเชียร  พลภูสา
 
107 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. นายรดากรณ์  ใจบาน
 
1. นายพัฒน์พงษ์  เต็มเสาร์
 
108 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลแม่ขะจาน 1. เด็กหญิงสุทธิลักษณ์  นันทะยา
 
1. นางนิลสวาท  เขื่อนแก้ว
 
109 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงสุธิดา   อาเซอ
 
1. นายภาณุพงศ์  รุ่งเรือง
 
110 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ท้าวนารินทร์
 
1. นางกันยารัตน์  ประสาทพร
 
111 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. นายสมบัติ  ห่วยยือ
 
1. นายศุภชัย  พึ่งศรี
 
112 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงบูก่า  มาเยอะ
 
1. นายขจรกิตติ์  ชะเอ
 
113 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 96.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กหญิงพิชญาภา  โรจนคีรีสันติ
 
1. นายอนุรักษ์  สักแกแก้ว
 
114 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 85.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองยาว 1. เด็กชายกิติวุฒิ  เกี๋ยงมะนา
 
1. นายเกพงษ์  คณะวงค์
 
115 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  อาจอ
 
1. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
 
116 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงวิลาวัณย์  ปินตานาง
 
1. นางสาวหทัยกานต์  ไทยนิยม
 
117 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงสายใจ  สมเม็ด
 
1. นางสาวอาจารี  หวายคำ
 
118 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายพัสกร   แก้วมูล
 
1. นายวิเชียร  พลภูสา
 
119 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายพฤตินัน  ศิริวัฒธนาโชติ
 
1. นางสาวกาญจนา  ศรีมูล
 
120 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 94.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านจำผักกูดทรายทอง 1. เด็กหญิงรังสิมา  โพธิ์แจ้ง
 
1. นางผกายมาศ  เตปิน
 
121 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงแพรพลอย  โพมา
 
1. นายวุฒิชัย   ณรงค์อินทร์
 
122 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายณรงค์กร   ภัทรสุขสกุล
2. เด็กชายณัฐชัย  เยอะซอ
3. เด็กหญิงนิชนันท์  วิวัฒน์ธาลากุล
4. เด็กชายวทัญญู  เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงวีรดา  แซ่เซีย
6. เด็กชายสมชาย  พิพัฒน์ฐิตินันท์
7. เด็กหญิงสุพัตสร  แลเชอะ
8. เด็กชายอภิชาติ  จะโจว
9. เด็กหญิงเรณุกา  โซคากุ
10. เด็กหญิงโสรภิน   เปียวเชกู่
 
1. นางสาวเจนจิรา  อุปนันชัย
2. นางสาวอมรวรรณ  ศรเทพ
3. นางสาววาสนา  ณะพรม
 
123 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายชาญชัย  มาเยอะ
2. เด็กหญิงบูชู่    อาเซ่อ
3. เด็กหญิงมนชยา  มาเยอะ
4. เด็กชายสตานี  มาเยอะ
5. เด็กชายหล่อซา  เหม่อโป๊ะ
6. เด็กหญิงอัมพร  มาเยอะ
7. นางสาวอาบา    เบเชกู่
8. เด็กชายอาหล่อ  หมื่อโป๊ะ
9. เด็กหญิงโสภิตนภา  มาเยอะ
10. เด็กชายใจพล  เชอเมื่อ
 
1. นางสาวนภัสกร  วงค์วุฒิ
2. นางสาวปฏิญญา  ศรีมุกดา
3. นางสาวศิริชนกม์  สมนาม
 
124 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนสรวย 1. เด็กหญิงนาเด   ลาหู่นะ
2. เด็กหญิงนาโบล่า  ลาหู่นะ
3. เด็กหญิงนิชดา  จะแล
4. เด็กหญิงพิมพา  อางิ
5. เด็กหญิงมอเล  ลาหู่นะ
6. เด็กหญิงสายน้ำ  เชอมือ
7. เด็กหญิงสุมาลี  จะที
8. เด็กหญิงแสงงาม  ลาหู่นะ
 
1. นางสาวกัญญาณัฐ  ศิริคำ
2. นายเกียรติศักดิ์  เสนาวัฒน์
3. นางณาตยา  มานะ
 
125 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงจันทร์  อาซอง
2. เด็กหญิงธิดา  ซอ
3. เด็กหญิงนามี  วันนา
4. เด็กหญิงมะลิ    เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงสุวรรณา  เบเทกู่
6. เด็กหญิงแอนดี  เบเช
 
1. นางสาวศรารีย์  ฟูแสง
 
126 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่ามะโอ 1. เด็กหญิงจิรัชญา  ทิพย์โพธิ์
2. เด็กหญิงญาณิดา  อุปละ
3. เด็กหญิงณัฐพร  มาเยอะ
4. เด็กชายธนกฤต  ปัญญาไว
5. เด็กชายธนพล  แซ่ยั้ง
6. เด็กหญิงบุษบา  มาเยอะ
7. เด็กชายวันชัย  หมื่อแล
8. เด็กหญิงศิริพรรษา  สุวรรณโชติ
9. เด็กชายสมพงษ์  มาเยอะ
10. เด็กหญิงสมัชญา  สมตา
11. เด็กชายหล่ออยู่  เหว่ยซือ
12. เด็กชายหล่อเพิ้ง  เหว่ยซือ
13. เด็กชายอนุพงษ์  โพธะนัง
14. เด็กชายอาหมื่อ  มาเยอะ
15. เด็กชายอาหย่า  มาเยอะ
16. เด็กชายอาเช  มาเยอะ
 
1. นายคงฤทธิ์  กำแพงคำ
2. นางมลเฑียร  ปันเป็ง
3. นางจันทร์เพ็ญ  กิจชนะไพบูลย์
4. นางสมทรง  ไชยยะ
5. นางสุดา  อ่อนหนองหว้า
 
127 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงกัลยาลักษณ์  คำฝั้น
2. เด็กชายชินกฤต  พรมจักร
3. เด็กหญิงณีรนุช  พนมไพศาลสกุล
4. เด็กชายธิติสรณ์  วงศ์ษา
5. เด็กชายธีรยุทธ  หลวงวงศ์
6. เด็กหญิงปวริศา  อินยะ
7. เด็กหญิงภัสสิรา  สิงห์อูป
8. เด็กชายภานุวัฒน์  อรขันธ์
9. เด็กหญิงรัมภ์รดา  พุ่มไทร
10. เด็กหญิงวราภรณ์  สิทธิธรรม
11. เด็กชายวิชัย  มาเยอะ
12. เด็กหญิงศุภรัตน์  สุยะใจ
13. เด็กหญิงหมี่ยู  มาเยอะ
14. เด็กหญิงอรอนงค์  เตจ๊ะก๋อง
15. เด็กหญิงเจตปรียา   วงศ์ปัญญา
16. เด็กหญิงเบญจมาศ  นุชนาถ
 
1. นายประดิษฐ์   สิทธิโรจน์
2. นายลิขิต  รินชมภู
3. นางพัชรี  ใจเมตตา
4. นางสาวอนงค์นาฏ  บัวแดง
5. นางบุญญาดา  บุตรพรม
 
128 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   บำรุงขันธ์
2. เด็กชายทรงวุฒิ  อุปเลิศ
3. เด็กชายธิติศักดิ์  นันต๊ะ
4. เด็กชายสุทธิพงส์  ธงห้า
5. เด็กชายอธิราช  จันทร์สม
 
1. นายพรสวรรค์  แก้วเทพ
2. นางสาวนันทวรรณ์  สัญญะวงค์
 
129 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงศศิกานต์  ทิพย์ประจักร์
2. เด็กชายเมธสิทธิ์  ต๋าคำมา
 
1. นายสุทธิพงศ์  มั่นใจ
2. นางทรงศรี  กันทะ
 
130 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลแม่ขะจาน 1. เด็กหญิงเนตรนรี  รักวงค์
 
1. นางสคราญจิต  อุบลเขียว
 
131 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเลาลี 1. เด็กหญิงธารน้ำทิพย์   ชอง
 
1. นางสาวอาภาศิริ   โกฏิสิงห์
 
132 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 91.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงณัฐฑริกา  ปัถวี
 
1. นางศิริชนก  แปงการิยา
 
133 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงจันทรา  วงศ์ใหญ่
 
1. นางสาวเบญจลักษณ์  เวฬุบรรณ
 
134 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 98.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำ 1. เด็กหญิงดรณัส  ชัยชาญสำราญเดช
 
1. นางประทินทิพย์  สลีสองสม
 
135 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าจั่น 1. เด็กหญิงจารุนิภา  นันทโภคิน
 
1. นายจิรายุส  น้อยมาลัย
 
136 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงศลิษา  ตาสาย
 
1. นางสาวนิตยา  ชุ่มจิตต์
 
137 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กหญิงขนิษฐา  กันทะนันท์
2. เด็กหญิงณัฐธยาน์  พรมมานิตย์
3. เด็กชายสมชาย  เชเมอ
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  เซอมือ
5. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ไอดุ๋ง
 
1. นางสายสุนีย์  ขาวนวล
2. นายธนัช  วัฒน์ชนกุล
 
138 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6 99.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงรัตนวดี  เล่าป่า
2. เด็กหญิงสุทธิดา  แซ่พ่าน
 
1. นางสาวสุรัชญา  พิศาลไพโรจน์
2. ว่าที่ร้อยเอกเสรี  เชื้ออ้วน
 
139 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 98.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงปราญชลี  ก่อคือ
2. เด็กหญิงศศิกานต์  อ่วยแม้
 
1. นางสาวพิยู้  โปเบะ
2. นายสวัสดิ์  ยาปัน
 
140 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงนงนภัส  แสงอายุ
2. เด็กหญิงปรวิศา  คำปัน
 
1. นางณิชาภัทร  กิติมา
2. นายทวีเดช  ด่านตระกูล
 
141 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยา 1. เด็กหญิงนรมน  ฝอยทอง
2. เด็กหญิงปรินดา  กันประเวท
 
1. นางเพ็ญศรี  วงษา
 
142 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าตึง (เวียงป่าเป้า) 1. เด็กชายจิรเดช  เตาะเยาะ
2. เด็กชายณัฐพล  อาสือ
3. เด็กชายวุฒิชัย  อาสือ
4. เด็กชายศักดิ์รินทร์  จ่าพิมาย
5. เด็กชายศุภกิตติ์  มะตะโก
6. เด็กชายศุภทิน  เลาย้าง
 
1. นายวุฒิพงษ์  ศรีจันทร์
2. นายยศกร  มีสุข
3. นางพรรณภา  สุวรรณศรี
 
143 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 85.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งแดง 1. เด็กชายจักริน  ปัญญาหลวง
2. เด็กชายณัฐพล  ม่วงปั๋น
3. เด็กชายธเนศ  เชื้อเมืองพาน
4. เด็กชายพิพัฒน์ภูมิ  กันทะวงค์
5. เด็กชายภาคภูมิ  ถาแก้ว
6. เด็กชายสุรเดช  หอมแก่นจันทร์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีกาญจน์  ตาสาย
 
144 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. นายภากร  อาซัง
2. นายยศธร  ฟูเบ
3. เด็กชายศรัณย์  อานี
4. เด็กชายสุชาติ  หมื่อโป
5. นายสุรชัย  แยเบียง
6. เด็กชายสุรชัย  มาเยอะ
7. เด็กชายอภินันท์  มาเยอะ
8. เด็กชายเสรี  เชอหมื่อ
 
1. นายอนุชิต  อุปถัมภ์
2. นายชำนาญ  นาปรัง
3. นายจักรพันธ์   ศรีมกุฎ
 
145 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเหมืองง่า 1. เด็กชายกิตติพัฒน์  เมืองใจ
2. เด็กชายกุลเดช  เชื้อเมืองพาน
3. เด็กหญิงจันทร์พร  ศุภจิตร
4. เด็กชายณัฐกร  มาหมื่น
5. เด็กหญิงณัฐกานต์  ก๋าน้อย
6. เด็กชายณัฐวุฒิ  ชัยพนัด
7. เด็กหญิงทิพาพร  พงษ์ราศรี
8. เด็กหญิงธิดาพร  ภูมิภาค
9. เด็กชายธีรเทพ  เวียงแก้ว
10. เด็กหญิงนิชนันท์  มูลศรี
 
1. นางภูริชญา  มั่นเหมาะ
2. นางสาวเบญจมาส  วรสิงห์
3. นายหาญณรงค์  พรมตัน
 
146 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงกัลยา  งามสง่า
2. เด็กหญิงชนิสร  นังติยะ
3. เด็กหญิงณัชชา  ซูผะ
4. เด็กหญิงธวัลรัตน์  วงศ์วิชัย
5. เด็กหญิงนภัส  จะแล
6. เด็กหญิงปวีณา  ลอซา
7. เด็กหญิงสายใจ  สมเม็ด
8. เด็กชายสุรพงษ์  เลาผ่า
9. เด็กหญิงอาตี  แสนปอ
10. เด็กชายเจษฎาภรณ์  หมื่อแล
 
1. นายเสกสรร  อินทะวงศ์
2. นายเกียรติศักดิ์  อุตชี
3. นางสาวพิมพ์ธิดา  บุญตัน
 
147 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เม่อแล
2. เด็กชายประวิทย์  จะก๊ะ
3. เด็กชายภัทรดนัย  มาเยอะ
4. เด็กหญิงสายป่าน  เบียงแล
5. เด็กหญิงหมี่ก๋า  มาเยอะ
 
1. นางสาวรัตนา  แก้วสมตัว
2. นางอัญชัญ  หมอกคำ
 
148 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงจรวยพร   มาเยอะ
2. เด็กหญิงนาแวะ  ลอลือ
3. เด็กหญิงแสงปิ่น  นันท์ตารุญ
 
1. นายอนุชา  ปันยศ
2. นางสาวขวัญเนตร  ศรีทุ่งลือ
 
149 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร่องธารวิทยา 1. เด็กหญิงนันทิกานต์   วงศ์สลี
2. เด็กหญิงปรมาภรณ์   โบรสศักดิ์
3. เด็กหญิงรสสุคนธ์   ปันทา
 
1. นางสาวจารุวรรณ  จันวัน
2. นางทรายคำ  ด้วงนิล
 
150 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 91.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กหญิงชลธินันท์  ธารธราธร
2. เด็กหญิงนุช  ยอแสง
3. เด็กหญิงสิรินันท์  พันทิพย์
 
1. นางสาวเบญจรัตน์  ศรีพรม
2. นายบุญทม  วันสูง
 
151 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ตะละวิทยา 1. เด็กชายจรุญโรจน์  แซ่วะ
2. เด็กหญิงอรอุมา  แซ่เฮ้อ
3. เด็กหญิงเขมิกา  วงค์นภาไพศาล
 
1. นายอนัน  เสียงโต
2. นางสาวพิมพ์วิภา  การบุญ
 
152 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านผาบ่อง(คุรุราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงภาสินี  หน่อคำ
2. เด็กชายอนุพนธ์  แทนสม
 
1. นางสาววรรธนันท์  วันดี
2. นางสุพัตรา  บุญยังกองแก้ว
 
153 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กหญิงกันติชา  วิสุทธิ์วิวัฒน์
2. เด็กหญิงหมี่ยี่  เปียงแหล่
 
1. นางวันวิสา  ศรีสองเมือง
2. นางศรัญญา   ก่อสุธรรมกุล
 
154 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กชายปณชัย  แลนี่
2. เด็กชายหัสณะกฤษ  บุญเสน
 
1. นายฐิติกร  ป่าเขียว
2. นายพรพจษ์  พงษ์กลาง
 
155 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กหญิงกมลฉัตร  เป็งขวัญ
2. เด็กหญิงเพชรลดา  วนาลีโกศล
 
1. นายเมธี  นันต๊ะรัตน์
2. นางปิยธิดา  บุนนาค
 
156 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งนก 1. เด็กชายก้องภพ  แซ่ย่าง
2. เด็กชายสยาม  แซ่ว่าง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงนิ่มนุช  ผ่องใส
2. นางอัญชลี  วงศ์นวล
 
157 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายภูธิวัฒน์  บุญเศรษฐสิริ
2. เด็กชายอุ่นแสง  ขันธิคำ
 
1. นายกรณพัฒน์  ทิพย์อุโมงค์
2. นายณัฐวุฒิ  คงแก้ว
 
158 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32(บ้านสาขันหอม) 1. เด็กชายนพรัตน์  แก้วเก็ต
2. เด็กชายวรวุฒิ  วิญญา
 
1. นางนงลักษณ์  วรรณดี
2. นางธิณัฐรัตน์  สิงห์แก้ว
 
159 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอนสลี 1. เด็กหญิงชลธาร  คำเมฆ
2. เด็กหญิงศศิวิมล  ประจิตร
 
1. นางสาวนวนันท์  ฐิติโชติ
2. นางรุจิรา  ฟักงาม
 
160 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์) 1. เด็กหญิงนิชานันท์   จันทรี
2. เด็กหญิงพรรณทิวา  รักษาพันธ์
 
1. นางบุญนิศา  ชมภูใหล
2. นายพิรชัช  บัวขม
 
161 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงชนม์นิภา  แซ่ลี้
2. เด็กหญิงพิชญา  ลี้รุ่งเรืองกิจ
 
1. นางสาวอวัฒฆ์ชฎา  ศรีจันทร์
2. นางภิญญาพัชญ์  ศรีทองอินทร์
 
162 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยา 1. เด็กหญิงนฤมล  จะคะ
2. เด็กหญิงนิศมา  แลเช่อ
 
1. นางสาวอวัฒฆ์ชฎา  ศรีจันทร์
2. นางภิญญาพัชญ์  ศรีทองอินทร์
 
163 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าแงะ (ป่าแดด) 1. เด็กหญิงนิจจารีย์  เสียงเย็น
2. เด็กหญิงลักษิกา  อ้วนล่ำ
3. เด็กหญิงอริสา  กะทง
 
1. นางมาลี  อินต๊ะไสย์
2. นายชัยมงคล  เมืองมูล
 
164 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายจอม  ลุงซอ
2. เด็กชายพลวัต  จะทอ
3. เด็กชายวิทวัฒน์  นันเสียง
 
1. นายณัฐวุฒิ  คงแก้ว
2. นายกรณพัฒน์  ทิพย์อุโมงค์
 
165 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กชายจักรี  จะมู
2. นายมากุ๊   เลาะปู
3. เด็กชายสุรชัย   หมื่อแล
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นางสาวสุภาลินี  คุณขยัน
 
166 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายพรรษวัฏ  ลอปู
2. เด็กหญิงสุภาดา  จะปะ
3. เด็กชายอาห่า  แลเชอ
 
1. นายอนุพงษ์  สมศรี
2. นางเปล่งศรี  ลิ้มขจร
 
167 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. นางสาวกุลธิดา  คำมุย
2. นางสาวนลินทิพย์   ศรีวงเพชร
3. นางสาวน้ำฝน   เบียข่อง
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นายรัชชานนท์  วันเพ็ญ
 
168 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กหญิงจริญพร  ปะบือ
2. เด็กหญิงหมี่โบ  อายี
3. เด็กหญิงอโนทัย  จะติ
 
1. นายอรรถสิทธิ์  สุขพันธ์
2. นายอุเทน  ปิงวงค์
 
169 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. นางสาวอภิญญา   อาโย
2. เด็กหญิงเกสรา   โกยเหย่อ
3. นายเฉลิม  คีรีแก้ว
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นางสาวสุภาลินี  คุณขยัน
 
170 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซ 1. เด็กชายดนัย  เชอหมื่อ
2. นายศักดิ์ชัย  มาเยอะ
3. นายสุพจน์  มาเยอะ
 
1. นายอรรถสิทธิ์  สุขพันธ์
2. นายอุเทน  ปิงวงค์
 
171 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็น 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  พนาศรีจินดา
2. นางสาวชนากานต์  แซ่ย้าง
3. นายเอกชัย   อาส่า
 
1. นายโยธิน  ปงสนิทย์
2. นายสิทธิโชค  แซ่พร่าน
 
172 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าบงท้าวแก่นจันทน์ 1. เด็กชายตุลาเห  เยเบียง
2. เด็กชายสมเกียรติ  หมื่อโป
3. เด็กชายอาฮือ  เมอแล
 
1. นายเกรียงไกร  ฟูธรรม
2. นางสาวอรสา  ยานะสิทธิ์
 
173 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. นายธีรเดช  วณิตเจริญดี
2. นายลอก่อ  เวียเยี่ยกู่
3. นายอาหมื่อ   เบเทกู่
 
1. นายพิติพงษ์  กันทะไชย
 
174 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายพงศกร  นาเกษม
2. เด็กชายหล่อโหล  อาซอ
3. เด็กชายอภิเบธ  กันทะเสน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกัยรติเจริญ
2. นางสุภาวดี  กาบทอง
 
175 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กชายนพกร  อาซอง
2. เด็กชายวิภพ  มาเยอะ
3. เด็กชายเจษฏา  วงค์สุพรรณ
 
1. นายอภิชาติ  เชิญชู
2. นางสาวญาณศิริ   ทาริยะ
 
176 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงจิรชิตา  ไววาส
2. เด็กหญิงชญาพร  ทองเจริญ
3. เด็กหญิงนภัสศร  ศิริศักดิ์
4. เด็กหญิงสุกัญญา  ฤาษี
5. เด็กหญิงอินทิรา  พิพิธหิรัญการ
6. เด็กหญิงเขมิกา  ทองสุข
 
1. นางวันเพ็ญ  ศรีสุวรรณ
2. นางสายพิน  นิสัยคาน
 
177 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่างิ้ววิทยา 1. เด็กหญิงธมนวรรณ  ใจปิน
2. เด็กหญิงวิมวิภา  ราชชะ
3. เด็กหญิงอรณิชา  วิชาคำ
4. เด็กหญิงอัญชิสา  วงค์จินา
5. เด็กหญิงอุษา  สดใส
6. เด็กหญิงเกวลิน  สุดาจันทร์
 
1. นางดาวใจ  ปินตารักษ์
2. นางณัฐชา  ยิ้มสวัสดิ์
 
178 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงพนิดา  ปฐมวงค์
2. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  ธุวะคำ
3. เด็กหญิงอชิรญา  มาฟู
 
1. นางนันทวัน  กิติมา
2. นายศุภเดช  ไปรเวทย์
 
179 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าแดงวิทยา 1. เด็กหญิงมนัสชนก  เชื้อเมืองพาน
2. เด็กหญิงลักษมี  อินตาพรม
3. เด็กหญิงอัจฉรา  สุพนัส
 
1. นางศิริพร  เมืองดี
2. นางอัญชลี  ไก่งาม
 
180 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 96.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายคงกช  เชอหมื่อ
2. เด็กชายประสพทรัพย์  ศิริชัยวงษ์
3. เด็กชายวรพล  รักยอดยิ่ง
 
1. นางสาวสุรัชญา  พิศาลไพโรจน์
2. ว่าที่ร้อยเอกเสรี  เชื้ออ้วน
 
181 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 96.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงชลธิชา  ทาติ๊บ
2. เด็กหญิงชลิตา  แมวป่า
3. เด็กหญิงเดือน  จะนะ
 
1. นายสมบัติ  รัตน์ชัยศิลป์
2. นายทวีวัฒน์  ภิระบรรณ์
 
182 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แสนกัน
2. เด็กหญิงธนพร  วงค์ษา
3. เด็กหญิงเขมมิสรา  เป็งสถาน
 
1. นางสาวสุภาพร  หลวงปัน
2. นางพิมพ์ปวีณ์  ไคร์เกียร์
 
183 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนปูแกง(อินทราราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชนากานต์  เจเปอะ
2. เด็กหญิงปริศนา  วงศ์อุษาเสถียร
3. นายไกรสร  เชอหมื่อ
 
1. นางภาริวรรณ์  ครินชัย
 
184 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงวาสนา  กาญจนาสิริพงศ์
2. เด็กหญิงวิภาดา  มาเยอะ
3. เด็กหญิงอมรา  อ้ายสุริยะ
 
1. นายประดิษฐ์   สิทธิโรจน์
2. นางพัชรี  ใจเมตตา
 
185 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา 1. เด็กหญิงฐิดาภรณ์  ศรีอ่อน
2. เด็กหญิงนฤมล  เร็วไว
3. เด็กหญิงเนตรชนก  แซ่มี่
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  คนบุญ
 
186 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอยช้าง 1. เด็กหญิงกันธิชา  แสนหมี่
2. เด็กหญิงจรัญพร  แซ่ตู่
3. เด็กหญิงปภาวรินท์  แซ่เออว
 
1. นางเพาพงา  มุกดา
2. นางสาวจินนิพาพร  แซ่เล่า
 
187 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงณิชกานต์  อินตาวัง
2. เด็กหญิงปวีณา  สามแก้ว
3. เด็กหญิงวิจิตตรา  อิ่มอยู่
 
1. นางบุญญาดา   บุตรพรม
2. นางพัชรี  ใจเมตตา
 
188 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเจริญเมือง 1. เด็กชายชนาธิป   ปวนคำ
2. เด็กชายนันทวัฒน์   วังวน
3. เด็กหญิงศศิวิมล   แหยมคง
 
1. นางสาววีณา  ปูกา
2. นางหัทยา  สุรินต๊ะ
 
189 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กหญิงพรพิมล   เชอหมื่อ
2. เด็กหญิงพิชญา   เชอหมื่อ
3. เด็กหญิงอรพรรณ  ยอแจะ
 
1. นางสาวบุษบา  กูเชอ
2. นายอนุชา  ปันยศ
 
190 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยสะลักวิทยา 1. เด็กหญิงกลิกา  วงค์เขตต์
2. เด็กหญิงกันยากร  มาเยอะ
3. เด็กหญิงลีโย  วุยแม
 
1. นางสาวรจนา  คำเย็น
 
191 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 1. เด็กหญิงกวินตา  วาสีอนุรักษ์
2. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  อรชุนเวคิน
3. เด็กหญิงวรรณิดา  ปรีชาเจริญผล
 
1. นางสาวกรรณิการ์  คำต๊ะ
2. นางนรินทร์จันทร์  สุทธิธรรม
 
192 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลังกา 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  วรารมย์
 
1. นางสาวจันทรา  บุญมา
 
193 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กชายอภิรักษ์  โซเซกุ
 
1. นางปิยธิดา  บุนนาค
 
194 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กชายเจษฎา  ใจเปี้ย
 
1. นางนงเยาว์  พรมตัน
 
195 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. เด็กหญิงสุธินี  ปอแชะ
 
1. นางเฉลิมขวัญ  ศิริมาตย์
 
196 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กหญิงชนีนาถ  แลเชอ
2. เด็กหญิงพิรานันท์  ดิทา
3. เด็กชายยะอื่อ  ลาหู่นะ
 
1. นางสายรุ้ง  แม่นหมาย
2. นางสาวกาญจนา  คำมาวัง
 
197 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยา 1. เด็กชายจิตติพนธ์  เตยไธสง
2. เด็กชายปกาศิต  ป่าตุ้ม
3. เด็กชายเมธิชัย  สมบูรณ์
 
1. นางสาวอังคณา  สงวนใจ
2. นางสาวศรินทร์ทิพย์  กัลยาโน
 
198 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้า 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  คำแฮด
2. เด็กหญิงพรทิพา  ไอ่แสง
 
1. นางนิตยา  กันทะเสน
2. นางสาวกรรณิการ์  ต๊ะแสง
 
199 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายปราการ  แซ่หว่าง
2. เด็กหญิงสุภาธิดา  จาง
 
1. นางเยาวลักษณ์  วงค์เที่ยง
2. นางสาววรรณทนา  สุวรรณรินทร์
 
200 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์) 1. เด็กชายหล่อโย  เชอกอง
 
1. นางสาวศรัญญา  เป็งสุวรรณ์
 
201 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงสุชาดา  อาซือ
 
1. นางสาวเยาวเรช  พรมใจสา
 
202 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 91.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยมะแกง 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ศรีจันทร์
 
1. นางสาวกัตติกา  ชัชวาลปรีชา
 
203 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งป่าแดด 1. เด็กชายสุทธิกานต์  แสงวิชัย
 
1. นางสาวพัชราพร  คำทา
 
204 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายทนงศักดิ์   มาเยอะ
 
1. นายอนุชา  ปันยศ
 
205 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. นายชาติชาย  มาเยอะ
 
1. นางอรพินทร์  เหมยเมืองแก้ว
 
206 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยา 1. เด็กหญิงอนัญญา  แก้ววิเศษ
 
1. นายเชวงศักดิ์  บุญกนิษฐ์
 
207 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนทุ่งห้าราษฏร์สามัคคีวิทยา 1. เด็กชายยศกร  ฉันทะ
 
1. นางกาญจนา  สุจรต
 
208 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง 1. เด็กชายญาฎากร  คำลือ
 
1. นางนงเยาว์  พรมตัน
 
209 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายธนวิชญ์  จะแจะ
 
1. นางสาววรางคณา  ใจเปรมปรีดี
 
210 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยา 1. นายอดิศักดิ์  อิ่นคำ
 
1. นางศรีวรรณ์  โพธิษา
 
211 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลแม่ขะจาน 1. เด็กหญิงสุภาพร  แลเชอะ
 
1. นางนิลสวาท  เขื่อนแก้ว
 
212 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังวิทยา 1. เด็กชายวรวุฒิ  เขตนิคม
 
1. นายจำลอง  พิลาศาล
 
213 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำ 1. เด็กหญิงชมพูนุช  จะหา
2. เด็กหญิงชิลธิชา  ซีไอ
3. เด็กหญิงชุติมา  จะปู
4. เด็กหญิงทิพากร  เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงพิมพิดา  มายะ
 
1. นางสาวกรวิภา  ภูอินนา
2. นางศศิรักษ์  บุญเจริญ
 
214 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองน้อย(นิมมานเหมินทานุสรณ์) 1. เด็กชายวัชรพงษ์  รูปสูง
2. เด็กชายสถาพร  จะทอ
3. เด็กชายอภิโชค  ฟุ้งเจริญศักดิ์
 
1. นายนิวัฒน์  จริยา
2. นายกฤษณพงศ์  เป็งแสนหนู
 
215 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเด่นศาลา 1. เด็กชายนพรัตน์  ปอแสง
2. เด็กชายพงศกร  แซ่เล้าย้า
3. เด็กชายลัทธพล  จะอื่อ
 
1. นายพัชร  คีรีพิสมัย
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์  เกียรติเจริญ
 
216 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 93.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองน้อย(นิมมานเหมินทานุสรณ์) 1. เด็กชายจิรายุ  จะป้อ
2. เด็กชายชนัญญู  แก่หนาน
3. เด็กชายชาติชาย  จะมู
 
1. นายนิวัฒน์  จริยา
2. นางสาวณัฐกฤตา  นรชาญ
 
217 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงดารินทร์  จะที
2. เด็กหญิงลลิตา  จะกุนี
3. เด็กหญิงสาริกา  คะแซ
 
1. นางสาวพิมพ์ใจ  รินรัมย์
2. นางสมนึก  คฤหานนท์
 
218 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโป่งแพร่วิทยา 1. เด็กชายจีรเดช  ทิตต์กาล
2. เด็กชายตรีเทพ  ยูโต๊ะ
3. เด็กหญิงสุภาพร  มาเยอะ
 
1. นายวรภัทร  รัตนธิการ
2. นางปิยธิดา  บุนนาค
 
219 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสัน 1. เด็กชายกฤษดากร  กิ่งแก้ว
2. เด็กชายพีรพงศ์   นนทะสายา
 
1. นายชัยสิทธิ์  ตั้งแปลง
2. นายประดิษฐ์  กาวินชัย
 
220 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงผาวิทยา 1. เด็กชายยาก่อ  มาเยอะ
2. เด็กชายสมพงษ์  มาเยอะ
 
1. นางสาววิสุทธิ์โฉม  อบเชย
2. นายจักรพล  เด่นรัศมี
 
221 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญ 1. เด็กชายณัฐพล   แก้วคำมี
2. เด็กชายเสฏฐวุฒิ   สิงหราช
 
1. นางสาวประภัสสร   มันเทศสวรรค์
2. นางสาวเกศินี   จิตร์พันธ์
 
222 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กชายชาญยุทธ  ปัญมือ
2. เด็กชายชินกฤต  พรมจักร์
 
1. นางสาวอนงค์นาฏ  บัวแดง
2. นายธนัสชา  สาระไชย
 
223 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสันกลางวิทยา 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  ทะนุ
2. เด็กหญิงธิภัชชา  วังป้อ
3. เด็กชายนฤดล  พรหมบุตร
 
1. นายประดิษฐ์   สิทธิโรจน์
2. นางพัชรี  ใจเมตตา
 
224 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวาวี 1. เด็กชายคณาธิป  ภูวโรจน์ชัยกุล
2. เด็กชายรตน   เวียงบรรพต
3. เด็กชายอาเก่อ  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวสุรัชญา  พิศาลไพโรจน์
2. นางสาววรารัตน์   นากาศ