::sp-lpg3

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นายนิรันดร์ ต้นจันกุลโรงเรียนบ้านขอวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสุดคนึง ปกปิดโรงเรียนบ้านทุ่งฮ้างกรรมการ
3. นางรัตนา สิงหกูลศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางสาวเกศศิยากรณ์ เสียงกว้างโรงเรียนร่องเคาะวิทยากรรมการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นายนิรันดร์ ต้นจันกุลโรงเรียนบ้านขอวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวเบญจวรรณ ชำนาญยาโรงเรียนบ้านสาแพะกรรมการ
3. นางสาวชาลินี เชื้อนันไชยโรงเรียนบ้านไร่กรรมการ
4. นางอนัญญา เหมืองหม้อโรงเรียนบ้านแม่พริกกรรมการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นายนิรันดร์ ต้นจันกุลโรงเรียนบ้านขอวิทยาประธานกรรมการ
2. นายคณาวุฒิ ตาใยโรงเรียนบ้านสวนดอกคำกรรมการ
3. นางรัตนา สิงหกูลศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นายบุญสันต์ วงศ์เจริญทัศน์โรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3
1. นายกิตติพงษ์ เมืองยศโรงเรียนอนุบาลวังเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวฐิติวรดา จันทร์แมนโรงเรียนบ้านทุ่งผึ้งกรรมการ
3. นางประนอม ปันตาโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นางสาวพิมพิไล ยอดเรือนโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.4-ป.6
1. นายจิตภิวัฒน์ ดีงามโรงเรียนบ้านเมืองตึงประธานกรรมการ
2. นางสาวกรรณิการ์ ธิวงศ์โรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางกัลยา ใจเสมอโรงเรียนบ้านทุ่งปี้กรรมการ
4. นายศกุนต์ คุณยศยิ่งโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3
1. นายแทน จันตะมะโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (วน.)ประธานกรรมการ
2. นางผกามาศ มณีจักร์โรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
3. นายสมบัติ กัลยาโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองกรรมการ
4. นางยุพาศรี ใจคำโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.1-ป.3
1. นายปรีชา ปันดีโรงเรียนบ้านปงคอบประธานกรรมการ
2. นางสาวจิตต์พิชชา จริยาโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางกัลทิมาภรณ์ อนันตสิทธิโชติโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
4. นางสาวเพียงผกา ต่างใจโรงเรียนบ้านป่าแขมกรรมการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ป.4-ป.6
1. นายสนธยา ทิพย์เนตรโรงเรียนบ้านใหม่เหล่ายาวประธานกรรมการ
2. นางสาวปัทมาพร แก้วเทพโรงเรียนทุ่งคาวิทยากรรมการ
3. นางสุพรรณี ราหุรักษ์โรงเรียนบ้านป่าเหวกรรมการ
4. นางรัชนีกร สมศักดิ์โรงเรียนร่องเคาะวิทยากรรมการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3
1. นายปรีชา ปันดีโรงเรียนบ้านปงคอบประธานกรรมการ
2. นางวารินทร์ รักษาศิละโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
3. นางสาวปัทมา ก๋าเร็วโรงเรียนป่าเหวกรรมการ
4. นางสาวนงลักษณ์ วังแง่โรงเรียนทุ่งฮีกรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3
1. นายศรีวร กิ่งนาละโรงเรียนบ้านจ๋งประธานกรรมการ
2. นางผ่องศรี จำปาทิพย์โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นางจุฬาลักษณ์ สุนันทะพงศ์โรงเรียนบ้านทุ่งจี้กรรมการ
4. นางสาววิราวรรณ ก๋าเมืองลือโรงเรียนบ้านแม่สุขวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6
1. นายศรีวร กิ่งนาละโรงเรียนบ้านจ๋งประธานกรรมการ
2. นางอรทัย โคตรศรีหาโรงเรียนบ้านวังใหม่กรรมการ
3. นางสาวสุรางค์คณา ตาสุวรรณโรงเรียนบ้านป่าเหวกรรมการ
4. นางสาวชุติกานต์ ทามาโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3
1. นายศรีวร กิ่งนาละโรงเรียนบ้านจ๋งประธานกรรมการ
2. นางปิยะภัทร ไชยยาโรงเรียนบ้านหัวฝายกรรมการ
3. นางสาวศศิวิมล ประสมโรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
4. นางจินตนา ลามเกษรโรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นางสุภา พูดงามโรงเรียนบ้านแม่พริกประธานกรรมการ
2. นางสาวมยุรี รินศรีโรงเรียนบ้านช่อฟ้ากรรมการ
3. นางสาวประกายทิพย์ ธรรมวงศ์โรงเรียนบ้านต้นงุ้นกรรมการ
4. นางปรานอม เชื้อสุวรรณโรงเรียนบ้านป่าแขมกรรมการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นายพงศ์ศักดิ์ ตามสัตย์ศูนย์เรียนรวมโรงเรียนบ้านแม่ตาประธานกรรมการ
2. นางอรุณี มูลคำโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
3. นางอาวรณ์ บุญญฤทธิ์โรงเรียนบ้านวังโป่งกรรมการ
4. นางจันทร์ฉาย รูปงามโรงเรียนบ้านแป้นกรรมการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นายพงศ์ศักดิ์ ตามสัตย์ศูนย์เรียนรวมโรงเรียนบ้านแม่ตาประธานกรรมการ
2. นางสาวพชรมน คำวงค์โรงเรียนบ้านปงดอนกรรมการ
3. นางเหรียญทอง เนตรสว่างโรงเรียนบ้านป่าเหวกรรมการ
4. นางสายสวาท มณีเวียงโรงเรียนชุมชนบ้านใหม่กรรมการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นายสามารถ เป็นลาภโรงเรียนบ้านสวนดอกคำประธานกรรมการ
2. นางเบญจมาศ รังสีสกรณ์โรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยากรรมการ
3. นางสาวณิชาภัทร ธนาศักดิ์โรงเรียนบ้านต้นงุ้นกรรมการ
4. นางพิมลพรรณ อุทัยหิรัญทวีโรงเรียนบ้านเมืองตึงกรรมการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3
1. นายสามารถ เป็นลาภโรงเรียนบ้านสวนดอกคำประธานกรรมการ
2. นางสุวรรณา เขียวดีโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นางสาวกานดา รู้เกณฑ์โรงเรียนบ้านใหม่พัฒนากรรมการ
4. นายธีรพัฒน์ ลามเกษรโรงเรียนบ้านแม่เย็นกรรมการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นายถาวร เกษณาโรงเรียนแจ้คอนวิทยาประธานกรรมการ
2. นายประพจน์ ขันแก้วโรงเรียนบ้านใหม่สามัคคีกรรมการ
3. นางรัชฎาภรณ์ ชัยชนะโรงเรียนบ้านกล้วยกรรมการ
4. นายสุทธิพันธุ์ สุภานันท์โรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นายถาวร เกษณาโรงเรียนแจ้คอนวิทยาประธานกรรมการ
2. นายประพจน์ ขันแก้วโรงเรียนบ้านใหม่สามัคคีกรรมการ
3. นางรัชฎาภรณ์ ชัยชนะโรงเรียนบ้านกล้วยกรรมการ
4. นายสุทธิพันธุ์ สุภานันท์โรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นายสมโภช จำปาทิพย์โรงเรียนบ้านหนองนาวประธานกรรมการ
2. นางนาถธิดา ปัญญาคมโรงเรียนบ้านใหม่ผ้าขาวกรรมการ
3. นางสาววิมลวรรณ จำชาติโรงเรียนบ้านสบลีกรรมการ
4. นางสาวสนธยา จารุทรรศน์โรงเรียนบ้านป่าแขมกรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายสมโภช จำปาทิพย์โรงเรียนบ้านหนองนาวประธานกรรมการ
2. นายนัฐชัย ใจเขม็งโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นางสาวปธิตา ธาดาศุภลักษณ์โรงเรียนบ้านป่าเหมี้ยงกรรมการ
4. นางนิตยา คำตาโรงเรียนวังทราคำวิทยาฯกรรมการ
5. นางสิริจรรยา สุรินทร์โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายสมโภช จำปาทิพย์โรงเรียนบ้านหนองนาวประธานกรรมการ
2. นางสาวภัทรศยา ล่ำใหญ่โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นางสุพิชฌาญ์ สยองโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นางสายสมร จิตตั้งโรงเรียนบ้านปงถ้ำกรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายจำเนียร สุจริตโรงเรียนบ้านหลวงแจ้ซ้อนประธานกรรมการ
2. นายชนิสร สายแปงโรงเรียนบ้านฮ่องลี่กรรมการ
3. นายสุริยา ประเสริฐไทยโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนากรรมการ
4. นางวิไลวรรณ ทองใบโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายจำเนียร สุจริตโรงเรียนบ้านหลวงแจ้ซ้อนประธานกรรมการ
2. นายชนิสร สายแปงโรงเรียนบ้านฮ่องลี่กรรมการ
3. นายสุริยา ประเสริฐไทยโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนากรรมการ
4. นางวิไลวรรณ ทองใบโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นายจำเนียร สุจริตโรงเรียนบ้านหลวงแจ้ซ้อนประธานกรรมการ
2. นายชนิสร สายแปงโรงเรียนบ้านฮ่องลี่กรรมการ
3. นายสุริยา ประเสริฐไทยโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนากรรมการ
4. นางวิไลวรรณ ทองใบโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นายจำเนียร สุจริตโรงเรียนบ้านหลวงแจ้ซ้อนประธานกรรมการ
2. นายชนิสร สายแปงโรงเรียนบ้านฮ่องลี่กรรมการ
3. นายสุริยา ประเสริฐไทยโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนากรรมการ
4. นางวิไลวรรณ ทองใบโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นายอินจันทร์ กองจินาโรงเรียนบ้านปางดะประธานกรรมการ
2. นางสาวสุณิสา เขื่อนแก้วโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
3. นางอุทุมพร คำเขียวโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
4. นางสาวสุดาพร ติ๊บปาละโรงเรียนชุมชนบ้านใหม่กรรมการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นายอินจันทร์ กองจินาโรงเรียนบ้านปางดะประธานกรรมการ
2. นางสาวสุผัสสา สังขาวโรงเรียนบ้านแม่ตากรรมการ
3. นางสาวจิราภรณ์ อัฐวงศ์โรงเรียนบ้านแม่แจ๋มกรรมการ
4. นางกรรณิการ์ งามเริงโรงเรียนร่องเคาะวิทยากรรมการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นายเสถียร หมายมั่นโรงเรียนบ้านสบฟ้าประธานกรรมการ
2. นายเทวฤทธิ์ เขื่อนคำโรงเรียนบ้านช่อฟ้ากรรมการ
3. นายคณิต คนคมโรงเรียนบ้านต้นงุ้นกรรมการ
4. นายสันติ ต่างใจโรงเรียนบ้านแม่เย็นกรรมการ
5. นางสายสมร จิตตั้งโรงเรียนบ้านปงถ้ำกรรมการ
6. นางวัชรี เมืองยศโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
7. นางเพ็ญศรี ศรีวิไชยโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
8. นางสาวพิมพ์ภัทรา อภิรัตน์ชานนท์โรงเรียนบ้านหลวงแจ้ซ้อนกรรมการ
9. นางสาวคารม คำวงศ์โรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
10. นายแสวง กระทางโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นายประสิทธิ์ ภูวนาถพนาสันติโรงเรียนบ้านสันมะเกลือประธานกรรมการ
2. นางสาวดายิน คิดอ่านโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนากรรมการ
3. นางพนิดา ประสมโรงเรียนทุ่งคาวิทยากรรมการ
4. นางสาวปาริศา สายอิ่นแก้วโรงเรียนบ้านแม่แจ๋มกรรมการ
5. นายจิตร จิตใหญ่โรงเรียนอนุบาลเมืองปานกรรมการ
6. นางสาววรรณวนัช เมฆอุตส่าห์โรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
7. นางสาววิลาสินี เมืองแมะโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
8. นายสันติ ต่างใจโรงเรียนบ้านแม่เย็นกรรมการ
9. นางยุพิน ยะทิพย์โรงเรียนบ้านวังทองกรรมการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นายเสถียร หมายมั่นโรงเรียนบ้านสบฟ้าประธานกรรมการ
2. นายเทวฤทธิ์ เขื่อนคำโรงเรียนบ้านช่อฟ้ากรรมการ
3. นายคณิต คนคมโรงเรียนบ้านต้นงุ้นกรรมการ
4. นายสันติ ต่างใจโรงเรียนบ้านแม่เย็นกรรมการ
5. นางสายสมร จิตตั้งโรงเรียนบ้านปงถ้ำกรรมการ
6. นางวัชรี เมืองยศโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
7. นางเพ็ญศรี ศรีวิไชยโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
8. นางสาวพิมพ์ภัทรา อภิรัตน์ชานนท์โรงเรียนบ้านหลวงแจ้ซ้อนกรรมการ
9. นางสาวคารม คำวงศ์โรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
10. นายแสวง กระทางโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นางสาวโสภา กันทะวงศ์โรงเรียนบ้านแม่เย็นประธานกรรมการ
2. นางจงรักษ์ เขื่อนคำโรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นางจอมขวัญ ศรชัยยืนโรงเรียนบ้านปางดะกรรมการ
4. นายเจด็จ เจต๊ะวันโรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นางสาวโสภา กันทะวงศ์โรงเรียนบ้านแม่เย็นประธานกรรมการ
2. นางจงรักษ์ เขื่อนคำโรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นางจอมขวัญ ศรชัยยืนโรงเรียนบ้านปางดะกรรมการ
4. นายเจด็จ เจต๊ะวันโรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นายสิงห์แก้ว วงค์เทพโรงเรียนบ้านก่อประธานกรรมการ
2. นางสาวชุตินันท์ ปี่หย่าโรงเรียนบ้านหนองนาวกรรมการ
3. นายวสันต์ เปี้ยปลูกโรงเรียนบ้านไร่กรรมการ
4. นางสาวกนกวรรณ บุญเรืองโรงเรียนบ้านเมืองตึงกรรมการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นายสิงห์แก้ว วงค์เทพโรงเรียนบ้านก่อประธานกรรมการ
2. นายนพดล ใจมาโรงเรียนบ้านสบลีกรรมการ
3. นายวรุฒ หล้าบือโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ด้วงบุญมาโรงเรียนทุ่งคาวิทยากรรมการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3
1. นายเมธี อ้วนล่ำโรงเรียนบ้านปงถ้ำประธานกรรมการ
2. นายสมพร ท้าวอุดมโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายณัฐศักดิ์ ขาวอ่อนโรงเรียนบ้านไร่กรรมการ
4. นางสาวปณิตา หุบประดงโรงเรียนบ้านแม่สุขวังเหนือกรรมการ
5. นายนัฐชัย ใจเขม็งโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6
1. นายเมธี อ้วนล่ำโรงเรียนบ้านปงถ้ำประธานกรรมการ
2. นายสมพร ท้าวอุดมโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายณัฐศักดิ์ ขาวอ่อนโรงเรียนบ้านไร่กรรมการ
4. นางสาวปณิตา หุบประดงโรงเรียนบ้านแม่สุขวังเหนือกรรมการ
5. นายนัฐชัย ใจเขม็งโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3
1. นายเมธี อ้วนล่ำโรงเรียนบ้านปงถ้ำประธานกรรมการ
2. นายสมพร ท้าวอุดมโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายณัฐศักดิ์ ขาวอ่อนโรงเรียนบ้านไร่กรรมการ
4. นางสาวปณิตา หุบประดงโรงเรียนบ้านแม่สุขวังเหนือกรรมการ
5. นายนัฐชัย ใจเขม็งโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางสมหมาย พงษ์กองเงินโรงเรียนบ้านแม่สุขในประธานกรรมการ
2. นางสาวธัญลักษณ์ มะโนคำโรงเรียนทุ่งคาวิทยากรรมการ
3. นางณิชกมล คิดอ่านโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
4. นางจันทร์ธิลา สุจริตโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)กรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายสมหมาย พงษ์กองเงินโรงเรียนบ้านแม่สุขในประธานกรรมการ
2. นางสาวรุจิรา สุริยาโรงเรียนบ้านขอวิทยากรรมการ
3. นางสาวสุพัตรา วงค์ทาแก้วโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
4. นางเกศินี เรืองพิพัฒน์พันธ์โรงเรียนบ้านเปียงใจกรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นายสมเกียรติ สิงหกุลโรงเรียนบ้านม่วงประธานกรรมการ
2. นายประสิทธิ์ ก๋าแก้วโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางสาวศิริขวัญ เพชรสุกโรงเรียนวังทรายคำวิทยา(ปงวังอนุสรณ์)กรรมการ
4. นางนิระมล เทือกมนต์โรงเรียนบ้านจ๋งกรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นายสมเกียรติ สิงหกุลโรงเรียนบ้านม่วงประธานกรรมการ
2. นายประสิทธิ์ ก๋าแก้วโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางสาวศิริขวัญ เพชรสุกโรงเรียนวังทรายคำวิทยา(ปงวังอนุสรณ์)กรรมการ
4. นางนิระมนต์ เทือกมนต์โรงเรียนบ้านจ๋งกรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นายมนตรี ธิแก้วโรงเรียนแม่สุขวังเหนือประธานกรรมการ
2. นายเกียรติพงษ์ รักมิตรโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นางสาวธิดาพร สารขัดโรงเรียนบ้านทุ่งสะแกงกรรมการ
4. นางสาวกิ๋งกาญจน์ นนทมาลย์โรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6
1. นายวิภพ ไชยธรรม โรงเรียนบ้านแม่แจ๋มประธานกรรมการ
2. นางสาวสุพรรษา กล้าหาญโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
3. นางจีรานันท์ กล้าจริงโรงเรียนบ้านหนองนาวกรรมการ
4. นางสาวปาริชาติ ขัตตระกุลโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นายวิภพ ไชยธรรม โรงเรียนบ้านแม่แจ๋มประธานกรรมการ
2. นางสาวสุพรรษา กล้าหาญโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
3. นางจีรานันท์ กล้าจริงโรงเรียนบ้านหนองนาวกรรมการ
4. นางสาวปาริชาติ ขัตตระกุลโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นายมนตรี ธิแก้วโรงเรียนแม่สุขวังเหนือประธานกรรมการ
2. นายเกียรติพงษ์ รักมิตรโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นางสาวธิดาพร สารขัดโรงเรียนบ้านทุ่งสะแกงกรรมการ
4. นางสาวกิ๋งกาญจน์ นนทมาลย์โรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายมนตรี ธิแก้วโรงเรียนแม่สุขวังเหนือประธานกรรมการ
2. นายเกียรติพงษ์ รักมิตรโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นางสาวธิดาพร สารขัดโรงเรียนบ้านทุ่งสะแกงกรรมการ
4. นางสาวกิ๋งกาญจน์ นนทมาลย์โรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายมานิตย์ อวดห้าวโรงเรียนบ้านวังใหม่ประธานกรรมการ
2. นายกิตติศักดิ์ ตั้งตรงโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
3. นางสาวสุพรรษา กล้าหาญโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
4. นางสาวพรสวรรค์ ทิมันโรงเรียนบ้านสบฟ้ากรรมการ
5. นางสาวณิชาวรณัฐ ใจยังโรงเรียนวังทรายคำวิทยา (ปงวังอนุสรณ์)กรรมการ
6. นางวรดา ชัยขุนพลโรงเรียนบ้านแม่ตากรรมการ
7. นายณัฐกิจ วิจิตรจรัสแสงโรงเรียนบ้านสันมะเกลือกรรมการ
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
1. นายมานิตย์ อวดห้าวโรงเรียนบ้านวังใหม่ประธานกรรมการ
2. นายกิตติศักดิ์ ตั้งตรงโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
3. นางสาวสุพรรษา กล้าหาญโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
4. นางสาวพรสวรรค์ ทิมันโรงเรียนบ้านสบฟ้ากรรมการ
5. นางสาวณิชาวรณัฐ ใจยังโรงเรียนวังทรายคำวิทยา (ปงวังอนุสรณ์)กรรมการ
6. นางวรดา ชัยขุนพลโรงเรียนบ้านแม่ตากรรมการ
7. นายณัฐกิจ วิจิตรจรัสแสงโรงเรียนบ้านสันมะเกลือกรรมการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
1. นายมานิตย์ อวดห้าวโรงเรียนบ้านวังใหม่ประธานกรรมการ
2. นายสายัณห์ ใจแปงโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
3. นายกิตติศักดิ์ ตั้งตรงโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
4. นายสงัด ปลุกเศกโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
5. นายสิริวัฒน์ หลู่โนโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
6. นายเอกจิต แดนปันโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายมานิตย์ อวดห้าวโรงเรียนบ้านวังใหม่ประธานกรรมการ
2. นายสายัณห์ ใจแปงโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
3. นายกิตติศักดิ์ ตั้งตรงโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
4. นายสงัด ปลุกเศกโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
5. นายสิริวัฒน์ หลู่โนโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
6. นายเอกจิต แดนปันโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายมานิตย์ อวดห้าวโรงเรียนบ้านวังใหม่ประธานกรรมการ
2. นายสายัณห์ ใจแปงโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
3. นายกิตติศักดิ์ ตั้งตรงโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
4. นายสงัด ปลุกเศกโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
5. นายสิริวัฒน์ หลู่โนโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
6. นายเอกจิต แดนปันโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายวุฒิชัย ผ่องใสโรงเรียนชุมชนบ้านใหม่ประธานกรรมการ
2. นายรณชัย ปินใจโรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นางเมธินี สุทธิพรมณีวัฒน์โรงเรียนบ้านทุ่งกรรมการ
4. นางสาวอรญา ใจเสมอโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายวุฒิชัย ผ่องใสโรงเรียนชุมชนบ้านใหม่ประธานกรรมการ
2. นายรณชัย ปินใจโรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นางเมธินี สุทธิพรมณีวัฒน์โรงเรียนบ้านทุ่งกรรมการ
4. นางสาวอรญา ใจเสมอโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายวุฒิชัย ผ่องใสโรงเรียนชุมชนบ้านใหม่ประธานกรรมการ
2. นายรณชัย ปินใจโรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นางเมธินี สุทธิพรมณีวัฒน์โรงเรียนบ้านทุ่งกรรมการ
4. นางสาวอรญา ใจเสมอโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายจักรวาล เขียวดีโรงเรียนบ้านแม่สุกประธานกรรมการ
2. นางสุภาพ พูดตรงโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองกรรมการ
3. นางพรรณี บุตรใสยโรงเรียนปลายนาวิทยากรรมการ
4. นางสาวยุพา สิริอำนวยศักดิ์โรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายจักรวาล เขียวดีโรงเรียนบ้านแม่สุกประธานกรรมการ
2. นางสุภาพ พูดตรงโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองกรรมการ
3. นางพรรณี บุตรใสยโรงเรียนปลายนาวิทยากรรมการ
4. นางสาวยุพา สิริอำนวยศักดิ์โรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นายนคินทร์ ภูริพงษ์โรงเรียนบ้านไร่ประธานกรรมการ
2. นายภาณุวัฒน์ วรพิทย์เบญจาโรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นายสุพล ศักดิ์ดีศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นายเกษม หน่อโอยโรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยากรรมการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายนคินทร์ ภูริพงษ์โรงเรียนบ้านไร่ประธานกรรมการ
2. นายภาณุวัฒน์ วรพิทย์เบญจาโรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นายสุพล ศักดิ์ดีศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นายเกษม หน่อโอยโรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยากรรมการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
1. นายจักรวาล เขียวดีโรงเรียนบ้านแม่สุกประธานกรรมการ
2. นางสุภาพ พูดตรงโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองกรรมการ
3. นางพรรณี บุตรใสยโรงเรียนปลายนาวิทยากรรมการ
4. นางสาวยุพา สิริอำนวยศักดิ์โรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายนคินทร์ ภูริพงษ์โรงเรียนบ้านไร่ประธานกรรมการ
2. นายสุภาพ พูดตรงโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองกรรมการ
3. นางปาจรีย์ เค็มมากโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นางพาริณี แก้วนำโรงเรียนบ้านแม่หีดกรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางสมพิศ มานิตยกุลโรงเรียนบ้านถ้ำประธานกรรมการ
2. นางสาวอรพินท์ ต้องใจโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางเพ็ญศรี ศรีวิไชยโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
4. นางบุณฑริกา จรลังกาโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางสมพิศ มานิตยกุลโรงเรียนบ้านถ้ำประธานกรรมการ
2. นางสาวอรพินท์ ต้องใจโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางเพ็ญศรี ศรีวิไชยโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
4. นางบุณฑริกา จรลังกาโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นางภารณี ทนดีโรงเรียนบ้านทุ่งปี้ประธานกรรมการ
2. นายศุภชัย พิสสมัยโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
3. นางชนัตกมล แต้มคมโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)กรรมการ
4. นายกิตติพงศ์ อวดห้าวโรงเรียนบ้านเมืองตึงกรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นางภารณี ทนดีโรงเรียนบ้านทุ่งปี้ประธานกรรมการ
2. นางอัปสร สุรินทร์โทโรงเรียนบ้านแป้นกรรมการ
3. นางอุลัย จงใจจาคะโรงเรียนบ้านไร่กรรมการ
4. นางสาวเบญจมาพร เปอร์ทองโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นางภารณี ทนดีโรงเรียนบ้านทุ่งปี้ประธานกรรมการ
2. นางอัปสร สุรินทร์โทโรงเรียนบ้านแป้นกรรมการ
3. นางอุลัย จงใจจาคะโรงเรียนบ้านไร่กรรมการ
4. นางสาวเบญจมาพร เปอร์ทองโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. พระมหาประยูร รวิวังโสเจ้าอาวาสวัดม่อนเจริญธรรมประธานกรรมการ
2. นางสาวปวริศา นรสารโรงเรียนบ้านแม่ตากรรมการ
3. นางสาวกรัณฑรัตน์ สุทธิพรมณีวัตน์โรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
1. นายวัชรพงศ์ อินทรชิตโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองประธานกรรมการ
2. นางปรียาภรณ์ กัลปสันติโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นายอุดร แต้มดื่มครูผู้ทรงคุณค่าโรงเรียนบ้านสบลีกรรมการ
4. นายสุทธิพงษ์ เหรียญทองโรงเรียนชุมชนบ้านใหม่กรรมการ
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นายวัชรพงศ์ อินทรชิตโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองประธานกรรมการ
2. นางปรียาภรณ์ กัลปสันติโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นายอุดร แต้มดื่มครูผู้ทรงคุณค่าโรงเรียนบ้านสบลีกรรมการ
4. นายสุทธิพงษ์ เหรียญทองโรงเรียนชุมชนบ้านใหม่กรรมการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นายอัษฎาวุธ ฆบูชาโรงเรียนบ้านน้ำจำประธานกรรมการ
2. นายธนธรณ์ ธรรมเดชะโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางยุวดี คำฟูบุตรโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. ว่าที่ร้อยโทก้องพายัพ กลับโตโรงเรียนบ้านแม่พริกกรรมการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายอัษฎาวุธ ฆบูชาโรงเรียนบ้านน้ำจำประธานกรรมการ
2. นายธนธรณ์ ธรรมเดชะโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางยุวดี คำฟูบุตรโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. ว่าที่ร้อยโทก้องพายัพ กลับโตโรงเรียนบ้านแม่พริกกรรมการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นายสมคิด สืบแจ้โรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยาประธานกรรมการ
2. นางพิมพ์ผกา สันจันตาโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
3. นางลำดวน คชาปัญญาโรงเรียนบ้านป่าเหวกรรมการ
4. นายภาสกร นามมะกุนาโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. นายสมคิด สืบแจ้โรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยาประธานกรรมการ
2. นางพิมพ์ผกา สันจันตาโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
3. นางลำดวน คชาปัญญาโรงเรียนบ้านป่าเหวกรรมการ
4. นายภาสกร นามมะกุนาโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายสมคิด สืบแจ้โรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยาประธานกรรมการ
2. นางพิมพ์ผกา สันจันตาโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
3. นางลำดวน คชาปัญญาโรงเรียนบ้านป่าเหวกรรมการ
4. นายภาสกร นามมะกุนาโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. นายชุมพร สวยสดโรงเรียนวังทรายคำวิทยา(ปงวังอนุสรณ์)ประธานกรรมการ
2. นายธนานพ พันโสดาโรงเรียนชุมชนบ้านสากรรมการ
3. นางเพลินพิศ รัตนโชติกุลโรงเรียนบ้านทุ่งข่วงกรรมการ
4. นายชลทิศ คนเที่ยงโรงเรียนบ้านแม่เย็นกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. นายชุมพร สวยสดโรงเรียนวังทรายคำวิทยา(ปงวังอนุสรณ์)ประธานกรรมการ
2. นายธนานพ พันโสดาโรงเรียนชุมชนบ้านสากรรมการ
3. นางเพลินพิศ รัตนโชติกุลโรงเรียนบ้านทุ่งข่วงกรรมการ
4. นายชลทิศ คนเที่ยงโรงเรียนบ้านแม่เย็นกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นายชุมพร สวยสดโรงเรียนวังทรายคำวิทยา(ปงวังอนุสรณ์)ประธานกรรมการ
2. นายธนานพ พันโสดาโรงเรียนชุมชนบ้านสากรรมการ
3. นางเพลินพิศ รัตนโชติกุลโรงเรียนบ้านทุ่งข่วงกรรมการ
4. นายชลทิศ คนเที่ยงโรงเรียนบ้านแม่เย็นกรรมการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นายบุญมา ไชยเมืองชื่นโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนาประธานกรรมการ
2. นายประหยัด นรสารโรงเรียนบ้านวังโป่งกรรมการ
3. นายนคร สุภัคกุลโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
4. นางสาวสุดากานต์ ไชยรุ่งเรืองสพป.ลำปาง 3กรรมการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายบุญมา ไชยเมืองชื่นโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนาประธานกรรมการ
2. นายประหยัด นรสารโรงเรียนบ้านวังโป่งกรรมการ
3. นายนคร สุภัคกุลโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
4. นางสาวสุดากานต์ ไชยรุ่งเรืองสพป.ลำปาง 3กรรมการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นายสมศักดิ์ ก๋าวิตาโรงเรียนบ้านทุ่งจี้ประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐชา วงศ์สาโรจน์โรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นางณะระยอง เจดีย์ยอดโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นายวิชัย คิดอ่านโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นายสมศักดิ์ ก๋าวิตาโรงเรียนบ้านทุ่งจี้ประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐชา วงศ์สาโรจน์โรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นางณะระยอง เจดีย์ยอดโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นายวิชัย คิดอ่านโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายสมศักดิ์ ก๋าวิตาโรงเรียนบ้านทุ่งจี้ประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐชา วงศ์สาโรจน์โรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นางณะระยอง เจดีย์ยอดโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นายวิชัย คิดอ่านโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นายบุญมา ไชยเมืองชื่นโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนาประธานกรรมการ
2. นายประหยัด นรสารโรงเรียนบ้านวังโป่งกรรมการ
3. นายนคร สุภัคกุลโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
4. นางสาวสุดากานต์ ไชยรุ่งเรืองสพป.ลำปาง 3กรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นายธีรเดช โยมงามโรงเรียนบ้านช่อฟ้าประธานกรรมการ
2. นางสุมิตรา เจริญพันธ์โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นายวรุฒน์ บุญนักโรงเรียนบ้านต้นงุ้นกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีศิฤาพงษ์ มีธรรมโรงเรียนบ้านวังโป่งกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นายธีรเดช โยมงามโรงเรียนบ้านช่อฟ้าประธานกรรมการ
2. นางสุมิตรา เจริญพันธ์โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นายวรุฒน์ บุญนักโรงเรียนบ้านต้นงุ้นกรรมการ
4. นายศิฤาพงษ์ มีธรรมโรงเรียนบ้านวังโป่งกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายธีรเดช โยมงามโรงเรียนบ้านช่อฟ้าประธานกรรมการ
2. นางสุมิตรา เจริญพันธ์โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นายวรุฒน์ บุญนักโรงเรียนบ้านต้นงุ้นกรรมการ
4. นายศิฤาพงษ์ มีธรรมโรงเรียนบ้านวังโป่งกรรมการ

ศิลปะ-ดนตรี

การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
1. นายเปรม คำภิระแปงโรงเรียนบ้านทุ่งสะแกงประธานกรรมการ
2. นายแถม กลิ่นฟุ้งโรงเรียนบ้านแป้นกรรมการ
3. นายสุทัศน์ หมดดีศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางสาวทิพย์วัลย์ กันทะวงค์โรงเรียนบ้านแม่พริกกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายเปรม คำภิระแปงโรงเรียนบ้านทุงสะแกงประธานกรรมการ
2. นายแถม กลิ่นฟุ้งโรงเรียนบ้านแป้นกรรมการ
3. นายสุทัศน์ หมดดีศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางสาวทิพย์วัลย์ กันทะวงค์โรงเรียนบ้านแม่พริกกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
1. นายเปรม คำภิระแปงโรงเรียนบ้านทุงสะแกงประธานกรรมการ
2. นายแถม กลิ่นฟุ้งโรงเรียนบ้านแป้นกรรมการ
3. นายสุทัศน์ หมดดีศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางสาวทิพย์วัลย์ กันทะวงค์โรงเรียนบ้านแม่พริกกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
1. นายเปรม คำภิระแปงโรงเรียนบ้านทุงสะแกงประธานกรรมการ
2. นายแถม กลิ่นฟุ้งโรงเรียนบ้านแป้นกรรมการ
3. นายสุทัศน์ หมดดีศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางสาวทิพย์วัลย์ กันทะวงค์โรงเรียนบ้านแม่พริกกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายเปรม คำภิระแปงโรงเรียนบ้านทุงสะแกงประธานกรรมการ
2. นายแถม กลิ่นฟุ้งโรงเรียนบ้านแป้นกรรมการ
3. นายสุทัศน์ หมดดีศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางสาวทิพย์วัลย์ กันทะวงค์โรงเรียนบ้านแม่พริกกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. นายเปรม คำภิระแปงโรงเรียนบ้านทุงสะแกงประธานกรรมการ
2. นายแถม กลิ่นฟุ้งโรงเรียนบ้านแป้นกรรมการ
3. นายสุทัศน์ หมดดีศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางสาวทิพย์วัลย์ กันทะวงค์โรงเรียนบ้านแม่พริกกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายสมพร ถำ้ทองผู้ทรงคุณวุฒิประธานกรรมการ
2. นายธนาวัฒน์ ไชยเครื่องโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นายปกรณ์ จีราพันธุ์ผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายทนงศักดิ์ มณีเวียงโรงเรียนบ้านทุ่งฮีประธานกรรมการ
2. นางสุภัทรศรี วงค์ครองศักดิ์โรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองกรรมการ
3. นางจำนงค์ ศิริประยงค์โรงเรียนบ้านป่าเหมี้ยงกรรมการ
4. นายนิคม จันทบโรงเรียนร่องเคาะวิทยากรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายทนงศักดิ์ มณีเวียงโรงเรียนบ้านทุ่งฮีประธานกรรมการ
2. นางสุภัทรศรี วงค์ครองศักดิ์โรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองกรรมการ
3. นายจำนงค์ ศิริประยงค์โรงเรียนบ้านป่าเหมี้ยงกรรมการ
4. นายนิคม จันทบโรงเรียนร่องเคาะวิทยากรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายทนงศักดิ์ มณีเวียงโรงเรียนบ้านทุ่งฮีประธานกรรมการ
2. นายสรภูมิ เจียงสงวนโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
3. นางสาวปิยะดา นาสีโรงเรียนบ้านขามกรรมการ
4. นางพาณี ยศวิทยากุลโรงเรียนบ้านทุ่งฮีกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายทนงศักดิ์ มณีเวียงโรงเรียนบ้านทุ่งฮีประธานกรรมการ
2. นายสรภูมิ เจียงสงวนโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
3. นางสาวปิยะดา นาสีโรงเรียนบ้านขามกรรมการ
4. นางพาณี ยศวิทยากุลโรงเรียนบ้านทุ่งฮีกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายฉลอง หน้างามโรงเรียนชุมชนบ้านสาประธานกรรมการ
2. นายธรรมนูญ ฤทัยประเสริฐสูงโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
3. นางพรรณี สุจริตโรงเรียนบ้านหลวงแจ้ซ้อนกรรมการ
4. นางอุดมศิลป์ คนเที่ยงโรงเรียนบ้านทัพป่าเส้ากรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายฉลอง หน้างามโรงเรียนชุมชนบ้านสาประธานกรรมการ
2. นายธรรมนูญ ฤทัยประเสริฐสูงโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
3. นางพรรณี สุจริตโรงเรียนบ้านหลวงแจ้ซ้อนกรรมการ
4. นางอุดมศิลป์ คนเที่ยงโรงเรียนบ้านทัพป่าเส้ากรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายฉลอง หน้างามโรงเรียนชุมชนบ้านสาประธานกรรมการ
2. นางวารี สุขรักษาสพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
3. นางรำไพ รัญจวนโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)กรรมการ
4. นายธรรมนูญ ฤทัยประเสริฐสูงโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายฉลอง หน้างามโรงเรียนชุมชนบ้านสาประธานกรรมการ
2. นางวารี สุขรักษาสพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
3. นางรำไพ รัญจวนโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)กรรมการ
4. นายธรรมนูญ ฤทัยประเสริฐสูงโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายยันยงค์ สูงงามโรงเรียนบ้านแป้นประธานกรรมการ
2. นายชัยยันต์ อินต๊ะกันโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายอำนาจ ใจยาบุตรโรงเรียนบ้านทุ่งสะแกงกรรมการ
4. นางสาวรัตติกาล อกกว้างโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายยันยงค์ สูงงามโรงเรียนบ้านแป้นประธานกรรมการ
2. นายชัยยันต์ อินต๊ะกันโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายอำนาจ ใจยาบุตรโรงเรียนบ้านทุ่งสะแกงกรรมการ
4. นางสาวรัตติกาล อกกว้างโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายยันยงค์ สูงงามโรงเรียนบ้านแป้นประธานกรรมการ
2. นายธนาวัฒน์ ไชยเครื่อง โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นางสาวโชสิญาณ์ วิเคียนโรงเรียนบ้านกล้วยกรรมการ
4. นายอดิศักดิ์ รันทดโรงเรียนบ้านปงถำ้กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายยันยงค์ สูงงามโรงเรียนบ้านแป้นประธานกรรมการ
2. นายธนาวัฒน์ ไชยเครื่อง โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นางสาวโชสิญาณ์ วิเคียนโรงเรียนบ้านกล้วยกรรมการ
4. นายอดิศักดิ์ รันทดโรงเรียนบ้านปงถำ้กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายสิทธิเกียรติ ฉัตรกมลวัฒน์โรงเรียนบ้านหัวทุ่งประธานกรรมการ
2. นายยงยุทธ์ เจนคิดโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นายสุรศักดิ์ รูปงามผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายเชวง คนเที่ยงโรงเรียนชุมชนบ้านใหม่กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายสิทธิเกียรติ ฉัตรกมลวัฒน์โรงเรียนบ้านหัวทุ่งประธานกรรมการ
2. นายยงยุทธ์ เจนคิดโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นายสุรศักดิ์ รูปงามผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายเชวง คนเที่ยงโรงเรียนชุมชนบ้านใหม่กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายสิทธิเกียรติ ฉัตรกมลวัฒน์โรงเรียนบ้านหัวทุ่งประธานกรรมการ
2. นายอัครพล การเพียรโรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นางสาวอรอุษา กิตติภักดีกุลโรงเรียนบ้านปางดะกรรมการ
4. นายสมัย บุญโสมโรงเรียนบ้านวังมนกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายสิทธิเกียรติ ฉัตรกมลวัฒน์โรงเรียนบ้านหัวทุ่งประธานกรรมการ
2. นายอัครพล การเพียรโรงเรียนแจ้คอนวิทยากรรมการ
3. นางสาวอรอุษา กิตติภักดีกุลโรงเรียนบ้านปางดะกรรมการ
4. นายสมัย บุญโสมโรงเรียนบ้านวังมนกรรมการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
1. นายสมพร ถำ้ทองผู้ทรงคุณวุฒิประธานกรรมการ
2. นายธนาวัฒน์ ไชยเครื่องโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มกรรมการ
3. นายปกรณ์ จีราพันธุ์ผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางวราภรณ์ หมดดีโรงเรียนบ้านดอนไชยกรรมการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางวราภรณ์ หมดดีโรงเรียนบ้านดอนไชยกรรมการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. นายสมศักดิ์ ก๋าวิตาโรงเรียนบ้านทุ่งจี้ประธานกรรมการ
2. นางสุจิตตรา วงค์เรืองโรงเรียนบ้านแป้นกรรมการ
3. นางวราภรณ์ หมดดีโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
1. นายนคินทร์ ภูริพงษ์โรงเรียนบ้านไร่ประธานกรรมการ
2. นางศุภพร ทิศใหม่โรงเรียนบ้านนาไหม้กรรมการ
3. นางสาวมัทนา ภูคาสวรรค์โรงเรียนบ้านแม่แจ๋มกรรมการ
4. นางสาวอรทัย นวธีร์ชัยโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (วน)กรรมการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
1. นายนคินทร์ ภูริพงษ์โรงเรียนบ้านไร่ประธานกรรมการ
2. นางศุภพร ทิศใหม่โรงเรียนบ้านนาไหม้กรรมการ
3. นางสาวมัทนา ภูคาสวรรค์โรงเรียนบ้านแม่แจ๋มกรรมการ
4. นางสาวอรทัย นวธีร์ชัยโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (วน)กรรมการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
1. นายนคินทร์ ภูริพงษ์โรงเรียนบ้านไร่ประธานกรรมการ
2. นางศุภพร ทิศใหม่โรงเรียนบ้านนาไหม้กรรมการ
3. นางสาวมัทนา ภูคาสวรรค์โรงเรียนบ้านแม่แจ๋มกรรมการ
4. นางสาวอรทัย นวธีร์ชัยโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (วน)กรรมการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
1. นายปัญญา ใจหาญโรงเรียนบ้านทุ่งข่วงประธานกรรมการ
2. นางอารีรัตน์ ไชยวงค์โรงเรียนบ้านแม่สุกกรรมการ
3. นางสุพัตร แต้มคมโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
4. นางสาวรัตติกาล อกกว้างโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
1. นายปัญญา ใจหาญโรงเรียนบ้านทุ่งข่วงประธานกรรมการ
2. นางอารีรัตน์ ไชยวงค์โรงเรียนบ้านแม่สุกกรรมการ
3. นางสุพัตร แต้มคมโรงเรียนบ้านทุ่งโป่งกรรมการ
4. นางสาวรัตติกาล อกกว้างโรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6
1. นางปัทมาพร จันทร์ฝั้นโรงเรียนบ้านแม่ม่าประธานกรรมการ
2. นางแววนภา กลีปจำปีโรงเรียนบ้านหนองนาวกรรมการ
3. นางสาวทิพารัตน์ ล่ำงามโรงเรียนบ้านขอวิทยากรรมการ
4. นางนฤนาฎ เสียงกว้างโรงเรียนบ้านแม่สุขในกรรมการ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
1. นางปัทมาพร จันทร์ฝั้นโรงเรียนบ้านแม่ม่าประธานกรรมการ
2. นางแววนภา กลีปจำปีโรงเรียนบ้านหนองนาวกรรมการ
3. นางสาวทิพารัตน์ ล่ำงามโรงเรียนบ้านขอวิทยากรรมการ
4. นางนฤนาฎ เสียงกว้างโรงเรียนบ้านแม่สุขในกรรมการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3
1. นางสาวเกตุประทุม ชมภูปิกโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นายเสถียร หมายมั่นโรงเรียนบ้านสบฟ้าประธานกรรมการ
2. นางสาวรุจิรา อักษรโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
3. นายนาวี แก้วมาโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
4. นางสาวพรผกา ต้อนรับโรงเรียนบ้านน้ำจำกรรมการ
5. นางรินระวี อุดรโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
6. นางสุวิมล คันธวังอินทร์โรงเรียนบ้านนางามกรรมการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นายเสถียร หมายมั่นโรงเรียนบ้านสบฟ้าประธานกรรมการ
2. นางสาวรุจิรา อักษรโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
3. นางสาวพรผกา ต้อนรับโรงเรียนบ้านน้ำจำกรรมการ
4. นายนาวี แก้วมาโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
5. นางรินระวี อุดรโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
6. นางสุวิมล คันธวังอินทร์โรงเรียนบ้านนางามกรรมการ

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นายเมธี อ้วนล่ำโรงเรียนบ้านปงถ้ำประธานกรรมการ
2. นายจักรวาล เขียวดีโรงเรียนบ้านแม่สุกกรรมการ
3. นายทศพร สิงห์แก้วโรงเรียนบ้านทุ่งผึ้งกรรมการ
4. นายวิทวัส แก้วประดิษฐ์โรงเรียนบ้านแม่เบินกรรมการ
5. นายนเรศ สมป่าสักโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
6. นางอมรรัตน์ ปงลังกาโรงเรียนบ้านเมืองตึงกรรมการ
7. นางสาวกิ่งกาญจน์ แหลมมากโรงเรียนบ้านปงถ้ำกรรมการ
8. นายฉันทพัฒน์ จานเก่าโรงเรียนวังทรายคำวิทยา(ปงวังอนุสรณ์)กรรมการ
9. นางสาวทัศนีย์ กองสินโรงเรียนบ้านขามกรรมการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีสุรพล จันทร์ฝั้นโรงเรียนบ้านแม่หีดรองประธานกรรมการ
2. นายเศกสรรค์ อิทธิผลโรงเรียนบ้านแม่เบินกรรมการ
3. นายจักรชัย กลิ่นหอมโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
4. นางสาวชาลินี เชื้อนันไชยโรงเรียนบ้านไร่กรรมการ
5. นายวสันต์ เปี้ยปลูกโรงเรียนบ้านไร่กรรมการ
6. ว่าที่ร้อยตรีภานุวัฒน์ ซองดีโรงเรียนบ้านปงถ้ำกรรมการ
7. นายทนงศักดิ์ สูงขาวโรงเรียนบ้านแม่สุขวังเหนือกรรมการ
8. นายวิราช รักเพื่อนโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
9. นางสันศนีย์ อ้วนล่ำโรงเรียนบ้านดอนแก้ว(วน.)กรรมการ
10. นายบุญสันต์ วงศ์เจริญทัศน์โรงเรียนวังแก้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายเมธี อ้วนล่ำโรงเรียนบ้านปงถ้ำประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีสุรพล จันทร์ฝั้นโรงเรียนบ้านแม่หีดกรรมการ
3. นางสาวชาลินี เชื้อนันไชยโรงเรียนบ้านไร่กรรมการ
4. นางสาวทัศนีย์ กองสินโรงเรียนบ้านขามกรรมการ
5. นายเศกสรรค์ อิทธิผลโรงเรียนบ้านแม่เบินกรรมการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นายชนินทร์ บุญมีสพป.ลำปาง เขต 3ประธานกรรมการ
2. นางขวัญใจ ชะเอมสพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
3. นางสาวเกศสุดา ศรีใจสพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
4. นางวราภรณ์ พานธงรักษ์สพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
5. นางสาวพลอยชมพู วงศ์อินทร์สพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นางวิภารัตน์ สรรเสริญโรงเรียนบ้านวังมนประธานกรรมการ
2. นางนันทรัตน์ โนชัยโรงเรียนบ้านสันมะเกลือกรรมการ
3. นางรจนา สังข์ทองโรงเรียนบ้านต้นงุ้นกรรมการ
4. นางรัชนีกร สมศักดิ์โรงเรียนร่องเคาะวิทยากรรมการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นางวิภารัตน์ สรรเสริญโรงเรียนบ้านวังมนประธานกรรมการ
2. นางนันทรัตน์ โนชัยบ้านสันมะเกลือกรรมการ
3. นางรจนา สังข์ทองโรงเรียนบ้านต้นงุ้นกรรมการ
4. นางรัชนีกร สมศักดิ์โรงเรียนร่องเคาะวิทยากรรมการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นางวิภารัตน์ สรรเสริญโรงเรียนบ้านวังมนประธานกรรมการ
2. นางแววนภา กลีบจำปีโรงเรียนบ้านหนองนาวกรรมการ
3. นางสาวนุสรา บรรพตคีรีไพรโรงเรียนบ้านกล้วยกรรมการ
4. นางสุพัตรา สุพลพิชิตโรงเรียนอนุบาลเมืองปานกรรมการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. ว่าที่ร้อยตรีนิวัฒน์ กิติคำโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)ประธานกรรมการ
2. นางสาวศิรภา จิตกล้าโรงเรียนบ้านสบฟ้ากรรมการ
3. นายบัณฑิต มีคุณโรงเรียนบ้านทุ่งส้านกรรมการ
4. นางสาวทับทิม เป็งขวัญโรงเรียนบ้านแม่สุขวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6
1. นายไพรทัน โชติจินดากุลโรงเรียนบ้านป่าแขมประธานกรรมการ
2. นายธนสิทธิ์ ศรีวรรณชัยโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
3. นางสกุลทอง ทองหล่อโรงเรียนบ้านขามกรรมการ
4. นางอุทุมพร พูลประสิทธิ์โรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3
1. นายไพรทัน โชติจินดากุลโรงเรียนบ้านป่าแขมประธานกรรมการ
2. นายธนสิทธิ์ ศรีวรรณชัยโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
3. นางสกุลทอง ทองหล่อโรงเรียนบ้านขามกรรมการ
4. นางอุทุมพร พูลประสิทธิ์โรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นายวิทวัส แก้วประดิษฐ์โรงเรียนบ้านแม่เบินประธานกรรมการ
2. นายมนตรี สุรินทร์โรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางแววดาว ขัดธะสีมาโรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นางสุธาสินี กาวิชัยโรงเรียนบ้านทุ่งปี้กรรมการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายวิทวัส แก้วประดิษฐ์โรงเรียนบ้านแม่เบินประธานกรรมการ
2. นายมนตรี สุรินทร์โรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางแววดาว ขัดธะสีมาโรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นางสุธาสินี กาวิชัยโรงเรียนบ้านทุ่งปี้กรรมการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นายวิทวัส แก้วประดิษฐ์โรงเรียนบ้านแม่เบินประธานกรรมการ
2. นางชนิกานต์ แสนปัญญาโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
3. นางสาวจรรยารักษ์ ผ่องใสโรงเรียนบ้านแม่เจ่มกรรมการ
4. นางชาลินี เบ้าทองหล่อโรงเรียนบ้านป่าแขมกรรมการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายวิทวัส แก้วประดิษฐ์โรงเรียนบ้านแม่เบินประธานกรรมการ
2. นางชนิกานต์ แสนปัญญาโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
3. นางสาวจรรยารักษ์ ผ่องใสโรงเรียนบ้านแม่แจ๋มกรรมการ
4. นางชาลินี เบ้าทองหล่อโรงเรียนบ้านป่าแขมกรรมการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นางเยาวรัตน์ เลิศพิพัฒน์กุลโรงเรียนบ้านต้นงุ้นประธานกรรมการ
2. นายศราวุธ เจมิวังโรงเรียนบ้านใหม่เหล่ายาวกรรมการ
3. นางการะเกตุ ไวสติโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นายนิธิชาญ ประมาณโรงเรียนวังทรายคำวิทยาฯกรรมการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นายวิทวัส แก้วประดิษฐ์โรงเรียนบ้านแม่เบินประธานกรรมการ
2. นายศรีคุ้ม บุญมาโรงเรียนฮ่องลี้กรรมการ
3. นายอนันตชัย รู้มากโรงเรียนบ้านป่าเหมี้ยงกรรมการ
4. นางสาววนิดา แทนจำรัสโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายวิทวัส แก้วประดิษฐ์โรงเรียนบ้านแม่เบินประธานกรรมการ
2. นายศรีคุ้ม บุญมาโรงเรียนฮ่องลี้กรรมการ
3. นายอนันตชัย รู้มากโรงเรียนบ้านป่าเหมี้ยงกรรมการ
4. นางสาววนิดา แทนจำรัสโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นางเยาวรัตน์ เลิศพิพัฒน์กุลโรงเรียนบ้านต้นงุ้นประธานกรรมการ
2. นายศราวุธ เจมิวังโรงเรียนบ้านใหม่เหล่ายาวกรรมการ
3. นางการะเกตุ ไวสติโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นายนิธิชาญ ประมาณโรงเรียนวังทรายคำวิทยาฯกรรมการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีนิวัตน์ กิติคำโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)ประธานกรรมการ
2. นายสิทธิราช เตชะนอกโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
3. นายสกลศักดิ์ มีธรรมโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
4. นางสาวสุพรรษา กล้าหาญโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีนิวัตน์ กิติคำโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)ประธานกรรมการ
2. นายสิทธิราช เตชะนอกโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
3. นายสกลศักดิ์ มีธรรมโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
4. นางสาวสุพรรษา กล้าหาญโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีนิวัตน์ กิติคำโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)ประธานกรรมการ
2. นายสิทธิราช เตชะนอกโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
3. นายสกลศักดิ์ มีธรรมโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
4. นางสาวสุพรรษา กล้าหาญโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีนิวัตน์ กิติคำโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)ประธานกรรมการ
2. นายสิทธิราช เตชะนอกโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
3. นายสกลศักดิ์ มีธรรมโรงเรียนแจ้ห่มวิทยากรรมการ
4. นางสาวสุพรรษา กล้าหาญโรงเรียนวังทองวิทยากรรมการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นายไกรศร นามมะกุนาโรงเรียนอนุบาลเมืองปานประธานกรรมการ
2. นางสังวาลย์ เจนคิดโรงเรียนทุ่งคาวิทยากรรมการ
3. นายเศวตฉัตร ศักดิ์ดีบ้านก่อกรรมการ
4. นายสุพล ศักดิ์ดีโรงเรียนบ้านม่วงกรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นายไกรศร นามมะกุนาโรงเรียนอนุบาลเมืองปานประธานกรรมการ
2. นางสังวาลย์ เจนคิดโรงเรียนทุ่งคาวิทยากรรมการ
3. นายเศวตฉัตร ศักดิ์ดีโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
4. นายสุพล ศักดิ์ดีโรงเรียนบ้านม่วงกรรมการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นายไกรศร นามมะกุนาโรงเรียนอนุบาลเมืองปานประธานกรรมการ
2. นายเจริญ เซมาโรงเรียนชุมชนบ้านสากรรมการ
3. นายสมคิด ไปเร็วโรงเรียนบ้านทุ่งสะแกงกรรมการ
4. นายบุญธรรม ตาก๋าโรงเรียนบ้านทุ่งปี้กรรมการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นายไกรศร นามมะกุนาโรงเรียนอนุบาลเมืองปานประธานกรรมการ
2. นายเจริญ เซมาโรงเรียนชุมชนบ้านสากรรมการ
3. นายสมคิด ไปเร็วโรงเรียนบ้านทุ่งสะแกงกรรมการ
4. นายบุญธรรม ตาก๋าโรงเรียนบ้านทุ่งปี้กรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นางสุภา พูดงามโรงเรียนบ้านแม่พริกประธานกรรมการ
2. นางรัชฎา วรรณประเสริฐโรงเรียนบ้านสบฟ้ากรรมการ
3. นางรุ่งราวรรรณ บุญสุขโรงเรียนน้ำจำกรรมการ
4. นางวราภรณ์ จันตะมะโรงเรียนบ้านดอนแก้ว(วน.)กรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นางสุภา พูดงามโรงเรียนบ้านแม่พริกประธานกรรมการ
2. นางรัชฎา วรรณประเสริฐโรงเรียนบ้านสบฟ้ากรรมการ
3. นางรุ่งราวรรรณ บุญสุขโรงเรียนบ้านนำ้จำกรรมการ
4. นางวราภรณ์ จันตะมะโรงเรียนบ้านดอนแก้ว(วน.)กรรมการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นางเพ็ญศรี สมร่างโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มประธานกรรมการ
2. นายจักรชัย กลิ่นหอมโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายจักริน สิงห์กันทาโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
4. นางนงลักษณ์ คำมาโรงเรียนบ้านป่าแขมกรรมการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นางเพ็ญศรี สมร่างโรงเรียนอนุบาลแจ้ห่มประธานกรรมการ
2. นายจักรชัย กลิ่นหอมโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายจักริน สิงห์กันทาโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
4. นางนงลักษณ์ คำมาโรงเรียนบ้านป่าแขมกรรมการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นายเสวก จัดสวยโรงเรียนบ้านสาแพะประธานกรรมการ
2. นายอิทธิเดช พงษ์นิกรโรงเรียนบ้านเลาสูกรรมการ
3. นางทัศนีย์ พุทธสอนโรงเรียนปลายนาวิทยากรรมการ
4. นางพรกมล เกษามูลโรงเรียนบ้านแม่หีดกรรมการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายเสวก จัดสวยโรงเรียนบ้านสาแพะประธานกรรมการ
2. นายอิทธิเดช พงษ์นิกรโรงเรียนบ้านเลาสูกรรมการ
3. นางทัศนีย์ พุทธสอนโรงเรียนปลายนาวิทยากรรมการ
4. นางพรกมล เกษามูลโรงเรียนบ้านแม่หีดกรรมการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นายวัชรพงศ์ อินทรชิตโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองประธานกรรมการ
2. นายไชยยันต์ ปินใจกุลโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางสุมาลี นำมาโรงเรียนปลายนาวิทยากรรมการ
4. นางแสงจันทร์ เสืออุดมโรงเรียนร่องเคาะวิทยากรรมการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นายวัชรพงศ์ อินทรชิตโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองประธานกรรมการ
2. นายไชยยันต์ ปินใจกุลโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางสุมาลี นำมาโรงเรียนปลายนาวิทยากรรมการ
4. นางแสงจันทร์ เสืออุดมโรงเรียนร่องเคาะวิทยากรรมการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นายโชคอนันต์ อนันตสิทธิโชติโรงเรียนบ้านสบลีประธานกรรมการ
2. นางสาวจีราภัสร์ ใจเย็นโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองกรรมการ
3. นางคำเพียร ไชยสารโรงเรียนบ้านทุ่งข่วงกรรมการ
4. นางปวีณา ปันทาโรงเรียนบ้านทุ่งฮีกรรมการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นายโชคอนันต์ อนันตสิทธิโชติโรงเรียนบ้านสบลีประธานกรรมการ
2. นางสาวจีราภัสร์ ใจเย็นโรงเรียนบ้านศรีบุญเรืองกรรมการ
3. นางคำเพียร ไชยสารโรงเรียนบ้านทุ่งข่วงกรรมการ
4. นางปวีณา ปันทาโรงเรียนบ้านทุ่งฮีกรรมการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นางปัทมาพร จันทร์ฝั้นโรงเรียนบ้านแม่ม่าประธานกรรมการ
2. นางสมพร ตั้งตัวโรงเรียนชุมชนบ้านสากรรมการ
3. นางสาวเทียมจันทร์ อินต๊ะสืบศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางอรพิน เทียมเย็นโรงเรียนร่องเคาะวิทยา(ทุ่งฝูง)กรรมการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นางปัทมาพร จันทร์ฝั้นโรงเรียนบ้านแม่ม่าประธานกรรมการ
2. นางสมพร ตั้งตัวโรงเรียนชุมชนบ้านสากรรมการ
3. นางสาวเทียมจันทร์ อินต๊ะสืบศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางอรพิน เทียมเย็นโรงเรียนร่องเคาะวิทยา(ทุ่งฝูง)กรรมการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
1. นางพัชรี เมโฆโรงเรียนบ้านวังโป่งประธานกรรมการ
2. นางสมพร ตั้งตัวโรงเรียนชุมชนบ้านสากรรมการ
3. นางสาวเทียมจันทร์ อินต๊ะสืบศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางอรพิน เทียมเย็นโรงเรียนร่องเคาะวิทยา(ทุ่งฝูง)กรรมการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นางพัชรี เมโฆโรงเรียนบ้านวังโป่งประธานกรรมการ
2. นางสมพร ตั้งตัวโรงเรียนชุมชนบ้านสากรรมการ
3. นางสาวเทียมจันทร์ อินต๊ะสืบศูนย์เรียนรวมพระเจ้าตอกสานกรรมการ
4. นางอรพิน เทียมเย็นโรงเรียนร่องเคาะวิทยา(ทุ่งฝูง)กรรมการ

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นายสาคร ทิพย์เนตรโรงเรียนทัพป่าเส้าประธานกรรมการ
2. นางโสภิญ รัตนะโรงเรียนบ้านใหม่ผ้าขาวกรรมการ
3. นางโสภา ช่อชมภูโรงเรียนบ้านทุ่งสะแกงกรรมการ
4. นางอามีนา โคตรแก้วโรงเรียนบ้านแม่ม่ากรรมการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นายสาคร ทิพย์เนตรโรงเรียนทัพป่าเส้าประธานกรรมการ
2. นางสาวมะลิวัลย์ ปิงวงค์โรงเรียนบ้านหัวทุุ่งกรรมการ
3. นางสาวชนิกานต์ ศุภพงษ์ศาโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
4. นายจตุพล เบาใจโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนากรรมการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางเยาวรัตน์ เลิสพิพัฒน์กุลโรงเรียนบ้านต้นงุ้นประธานกรรมการ
2. นางสุดคนึง ปกปิดโรงเรียนบ้านทุ่งฮ้างกรรมการ
3. นางสาวดวงจันทร์ ทรายแก้วโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นางสุราณีย์ ธิแก้วโรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางเยาวรัตน์ เลิสพิพัฒน์กุลโรงเรียนบ้านต้นงุ้นประธานกรรมการ
2. นางสุดคนึง ปกปิดโรงเรียนบ้านทุ่งฮ้างกรรมการ
3. นางสาวดวงจันทร์ ทรายแก้วโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นางสุราณีย์ ธิแก้วโรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางเยาวรัตน์ เลิสพิพัฒน์กุลโรงเรียนบ้านต้นงุ้นประธานกรรมการ
2. นางสุดคนึง ปกปิดโรงเรียนบ้านทุ่งฮ้างกรรมการ
3. นางสาวดวงจันทร์ ทรายแก้วโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยากรรมการ
4. นางสุราณีย์ ธิแก้วโรงเรียนทุ่งฮั้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางภารณี ทนดีโรงเรียนบ้านทุ่งปี้ประธานกรรมการ
2. นายศุภชัย พิสสมัยโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
3. นางสัญญา จิตต์เกษมโรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นายกิตติพงศ์ อวดห้าวโรงเรียนบ้านเมืองตึงกรรมการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางภารณี ทนดีโรงเรียนบ้านทุ่งปี้ประธานกรรมการ
2. นายศุภชัย พิสสมัยโรงเรียนไผ่งามวิทยากรรมการ
3. นางสัญญา จิตต์เกษมโรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นายกิตติพงศ์ อวดห้าวโรงเรียนบ้านเมืองตึงกรรมการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นายสมัย ดำรงค์โรงเรียนบ้านนาไหม้ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุดากานต์ ไชยรุ่งเรืองสพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
3. นางจันทร์ธิลา สุจริตโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)กรรมการ
4. นางคนึงนิจ สารเชื้อโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายสมัย ดำรงค์โรงเรียนบ้านนาไหม้ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุดากานต์ ไชยรุ่งเรืองสพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
3. นางจันทร์ธิลา สุจริตโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)กรรมการ
4. นางคนึงนิจ สารเชื้อโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสมัย ดำรงค์โรงเรียนบ้านนาไหม้ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุดากานต์ ไชยรุ่งเรืองสพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
3. นางจันทร์ธิลา สุจริตโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)กรรมการ
4. นางคนึงนิจ สารเชื้อโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายสมัย ดำรงค์โรงเรียนบ้านนาไหม้ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุดากานต์ ไชยรุ่งเรืองสพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
3. นางจันทร์ธิลา สุจริตโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)กรรมการ
4. นางคนึงนิจ สารเชื้อโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายสมัย ดำรงค์โรงเรียนบ้านนาไหม้ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุดากานต์ ไชยรุ่งเรืองสพป.ลำปาง เขต 3กรรมการ
3. นางจันทร์ธิลา สุจริตโรงเรียนบ้านดอนแก้ว (มป.)กรรมการ
4. นางคนึงนิจ สารเชื้อโรงเรียนอนุบาลวังเหนือกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายทนงศักดิ์ มณีเวียงโรงเรียนบ้านทุ่งฮีประธานกรรมการ
2. นายชัยยันต์ อินต๊ะกันโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางแสงเมือง ฟังอารมณ์โรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นายอุดมศิลป์ คนเที่ยงโรงเรียนบ้านทัพป่าเส้ากรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายทนงศักดิ์ มณีเวียงโรงเรียนบ้านทุ่งฮีประธานกรรมการ
2. นายชัยยันต์ อินต๊ะกันโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางแสงเมือง ฟังอารมณ์โรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นายอุดมศิลป์ คนเที่ยงโรงเรียนบ้านทัพป่าเส้ากรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายทนงศักดิ์ มณีเวียงโรงเรียนบ้านทุ่งฮีประธานกรรมการ
2. นายชัยยันต์ อินต๊ะกันโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางแสงเมือง ฟังอารมณ์โรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นายอุดมศิลป์ คนเที่ยงโรงเรียนบ้านทัพป่าเส้ากรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายทนงศักดิ์ มณีเวียงโรงเรียนบ้านทุ่งฮีประธานกรรมการ
2. นายชัยยันต์ อินต๊ะกันโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางแสงเมือง ฟังอารมณ์โรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นายอุดมศิลป์ คนเที่ยงโรงเรียนบ้านทัพป่าเส้ากรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายทนงศักดิ์ มณีเวียงโรงเรียนบ้านทุ่งฮีประธานกรรมการ
2. นายชัยยันต์ อินต๊ะกันโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางแสงเมือง ฟังอารมณ์โรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นายอุดมศิลป์ คนเที่ยงโรงเรียนบ้านทัพป่าเส้ากรรมการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายพงศ์ศักดิ์ ตามสัตย์โรงเรียนบ้านแม่ตาประธานกรรมการ
2. นายไชยยันต์ ปินใจกุลโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางพิฐชญาณ์ ทองใบโรงเรียนบ้านขอวิทยากรรมการ
4. นางวนิดา สมบัติโรงเรียนบ้านป่าแขมกรรมการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายพงศ์ศักดิ์ ตามสัตย์โรงเรียนบ้านแม่ตาประธานกรรมการ
2. นายไชยยันต์ ปินใจกุลโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางพิฐชญาณ์ ทองใบโรงเรียนบ้านขอวิทยากรรมการ
4. นางวนิดา สมบัติโรงเรียนบ้านป่าแขมกรรมการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางปัทมาพร จันทร์ฝั้นโรงเรียนบ้านแม่ม่าประธานกรรมการ
2. นายนิกร สายวงศ์โรงเรียนบ้านช่อฟ้า สาขาแม่จอกฟ้ากรรมการ
3. นายจักริน สิงห์กันทาโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
4. นางอัญชลี ใหม่ทาโรงเรียนบ้านถ้ำกรรมการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางปัทมาพร จันทร์ฝั้นโรงเรียนบ้านแม่ม่าประธานกรรมการ
2. นายนิกร สายวงศ์โรงเรียนบ้านช่อฟ้า สาขาแม่จอกฟ้ากรรมการ
3. นายจักริน สิงห์กันทาโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
4. นายอัญชลี ใหม่ทาโรงเรียนบ้านถ้ำกรรมการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายพงศ์ศักดิ์ ตามสัตย์โรงเรียนบ้านแม่ตาประธานกรรมการ
2. นายไชยยันต์ ปินใจกุลโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นางพิฐชญาณ์ ทองใบโรงเรียนบ้านขอวิทยากรรมการ
4. นางวนิดา สมบัติโรงเรียนบ้านป่าแขมกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายเสวก จัดสวยโรงเรียนบ้านสาแพะประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเจนจิรา ตัวลือโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายอนันตชัย รู้มากโรงเรียนบ้านป่าเหมี้ยงกรรมการ
4. นางสาวน้ำฝน พงษ์กองเงินโรงเรียนบ้านเมืองตึงกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายเสวก จัดสวยโรงเรียนบ้านสาแพะประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเจนจิรา ตัวลือโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายอนันตชัย รู้มากโรงเรียนบ้านป่าเหมี้ยงกรรมการ
4. นางสาวน้ำฝน พงษ์กองเงินโรงเรียนบ้านเมืองตึงกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายเสวก จัดสวยโรงเรียนบ้านสาแพะประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเจนจิรา ตัวลือโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายอนันตชัย รู้มากโรงเรียนบ้านป่าเหมี้ยงกรรมการ
4. นางสาวน้ำฝน พงษ์กองเงินโรงเรียนบ้านเมืองตึงกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายเสวก จัดสวยโรงเรียนบ้านสาแพะประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเจนจิรา ตัวลือโรงเรียนผาช่อวิทยากรรมการ
3. นายอนันตชัย รู้มากโรงเรียนบ้านป่าเหมี้ยงกรรมการ
4. นางสาวน้ำฝน พงษ์กองเงินโรงเรียนบ้านเมืองตึงกรรมการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายเทพพิทักษ์ สมใจโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยาประธานกรรมการ
2. นายสมเพชร ศรีชุมโรงเรียนทุ่งคาวิทยากรรมการ
3. นางจินตนา ตุลาสืบโรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นางพรกมล เกษามูลโรงเรียนบ้านแม่หีดกรรมการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายเทพพิทักษ์ สมใจโรงเรียนแจ้ซ้อนวิทยาประธานกรรมการ
2. นายสมเพชร ศรีชุมโรงเรียนทุ่งคาวิทยากรรมการ
3. นางจินตนา ตุลาสืบโรงเรียนบ้านแพะกรรมการ
4. นางพรกมล เกษามูลโรงเรียนบ้านแม่หีดกรรมการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2018 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]